เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:18:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 303
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋างคนโสดๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 362949 ครั้ง)
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #585 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:36:49 PM »

อย่าบอก ว่า ลุง คนแก่ปืนเก่า กับ ผกค คนที่หนีไปได้ คือ คนๆ เดียวกัน น่ะ ครับ

แบร่ แบร่ ม่ายช่าย ม่ายช่าย ลุงสมงิ อย่าเอาคุกตารางมาให้กันเลย.......... แบร่ แบร่ผกค.คนนั้น ข่าวว่า กระดูกสันหลังเคลื่อนจากการที่ถูกบังคับให้ลุงใจขี่หลังลงมาเป็นอัมพาตไป พักหนึ่ง สุดท้ายก็ตายเพราะเป็นบาดทะยักจากการที่หัวเข็มขัดลุงใจไปขูดใส่หลังเขาอ่ะครับ ลองถามลุงใจดูนะครับ เพราะลุงใจโว เป็นคนจับเขามากับมือ อ่ะครับ อิ อิ คิก คิก คิก คิก
ช่วยเหตุการณ์ ที่ได้พบป่ะพูดคุย ผ. ก. ค. คนนั้น ให้ฟังหน่อยซิครับ ลุงแก่ปืนเก่า

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #586 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:25:45 PM »

อย่าบอก ว่า ลุง คนแก่ปืนเก่า กับ ผกค คนที่หนีไปได้ คือ คนๆ เดียวกัน น่ะ ครับ

แบร่ แบร่ ม่ายช่าย ม่ายช่าย ลุงสมงิ อย่าเอาคุกตารางมาให้กันเลย.......... แบร่ แบร่ผกค.คนนั้น ข่าวว่า กระดูกสันหลังเคลื่อนจากการที่ถูกบังคับให้ลุงใจขี่หลังลงมาเป็นอัมพาตไป พักหนึ่ง สุดท้ายก็ตายเพราะเป็นบาดทะยักจากการที่หัวเข็มขัดลุงใจไปขูดใส่หลังเขาอ่ะครับ ลองถามลุงใจดูนะครับ เพราะลุงใจโว เป็นคนจับเขามากับมือ อ่ะครับ อิ อิ คิก คิก คิก คิก
ช่วยเหตุการณ์ ที่ได้พบป่ะพูดคุย ผ. ก. ค. คนนั้น ให้ฟังหน่อยซิครับ ลุงแก่ปืนเก่า

ตกใจ โห.........เรื่องมันนานมาแล้วครับลุง ตั้งแต่ผมเป็นเด็ก อายุ 5 - 6 ขวบละครับ ผมตามพ่อไปโรงพยาบาลสวนดอก จ.เชียงใหม่ มีคนบอกว่ารถทหารนำตัว ผกค.ที่ป่วยมาโรงบาล ผมอยากจะเห็นว่า ผกค.เป็นตัวยังไง ก็เลยไปดู คุณหมอกำลังถามอาการคนไข้อยู่เขาก็เล่าให้หมอฟังอย่างที่ผมเล่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ............... เศร้า  เศร้า  เศร้าผมไปเยี่ยมห้องอื่นมาได้ข่าวว่าลุงใจน้อยใจเล่าเรื่องอะไรไปก็ไม่มีใครเชื่อ เห็นว่าแกจะหนีขึ้นดอยไปละ ผมไม่สบายใจเลย... เศร้า  เศร้า  เศร้าถ้าลุงใจไม่อยู่กับเราต่อไปใครจะเล่าเรื่องตลกให้เราฟังอีก ไหนจะเรื่องผี ผี อีก  เศร้า ที่สำคัญนาครับ...ถ้าลุงใจอยู่กับพวกเรา ผมรู้สึกว่าผมหนุ่มขึ้นมากเลยครับ.. ยิ้มีเลศนัย .ดีใจที่มีคนอายุมาก ๆ มาอยู่ด้วยครับ.. ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย.......ถ้าลุงสมงิเจอลุงใจบอกว่าผมเสียใจ และ ขอโทษ  ไหว้ ต่อไปจะไม่ขัดคอแกอีกละครับ จะเชื่อทุกกกกกกกกกกกกกกกอย่างที่ลุงใจพูดเลยครับ........สาบาน....ด้วยเกียรติของลูกเสือสำรองครับ...ลูกเสือสำรองจะทำตามลูกเสือรุ่นพี่ ลูกเสือสำรองจะไม่ทำตามใจตนเอง ครับผม ไหว้ ไหว้

URL=http://img837.imageshack.us/i/cf2dbb8e5f213539a4d5bad.jpg/][/URL]

เศร้า  เศร้า ดูลุงใจเศร้ามากนะครับ ใส่เสื้อผ้าลายน้ำไหลขึ้นชื่อของเมืองน่าน นั่งเอามือเท้าคาง เป็นคนอมทุกข์ มองกับแกล้มและยาดองอยู่ บอกลุงใจยกดื่มไปเลยครับ จะได้สบายใจ  เศร้า  เศร้า
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #587 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:23:32 PM »

วันผูกลุงใจ..บ่ว่างเน้อ.. อ๋อยมาถึงดอยติ้วแล้วละ กะว่าจะไป
ถางเอาตัว เลียงผา..แหมตัวที่ขำอยู่ในกอไฝ่  คิก คิก   บ่ฮู้ว่า
ตายหรือยัง...แล้วจะเอามาทำจิ้นส้ม กับยาดองสักหน่อย   น้ำลายหก

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #588 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 05:11:31 PM »

วันผูกลุงใจ..บ่ว่างเน้อ.. อ๋อยมาถึงดอยติ้วแล้วละ กะว่าจะไป
ถางเอาตัว เลียงผา..แหมตัวที่ขำอยู่ในกอไฝ่  คิก คิก   บ่ฮู้ว่า
ตายหรือยัง...แล้วจะเอามาทำจิ้นส้ม กับยาดองสักหน่อย   น้ำลายหก

เอามาฝากด้วยซิ จิ้นส้ม กับเหล้าดอง สัก 2 ตอง

cav.sniperteam_1
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #589 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:59:36 PM »

................... ไหว้ ไหว้ ไหว้ตุ๊ครับหมู่บ่าวเหลือน้อยกู้คน........... คิก คิก คิก คิก คิก คิกวันนี้ก๋านเข้าหม๊ดวันเพิ่งได้มาออน

"ชีวิตเราเกิดมาเพื่อเป็นทหาร...ชีวิตทหารเป็นชีวิตที่ต้องเสียสละ
แต่ว่าคนที่เสียสละมากที่สุดก็คือ..................ครอบครัวของทหาร"
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #590 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:03:09 PM »

......... เศร้า เศร้า เศร้าวันนี้คนงามเมืองดอกบัวไม่มาเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ชีวิตเราเกิดมาเพื่อเป็นทหาร...ชีวิตทหารเป็นชีวิตที่ต้องเสียสละ
แต่ว่าคนที่เสียสละมากที่สุดก็คือ..................ครอบครัวของทหาร"
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #591 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:24:59 PM »

รู้ไหม(ว่าคิดถึง).wmvสาวเมืองดอกบัว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #592 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:38:52 PM »

แถวนี้ งูเยอะ

Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #593 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:49:07 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจบ่านักเน้อก๊านป๋างอื่น..........มีงูตั๋วใหญ่มีหลายหัวเหีย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #594 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:56:39 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจบ่านักเน้อก๊านป๋างอื่น..........มีงูตั๋วใหญ่มีหลายหัวเหีย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
น้องนาอยู่ไหน

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #595 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 09:53:52 PM »

................... ไหว้ ไหว้ ไหว้ตุ๊ครับหมู่บ่าวเหลือน้อยกู้คน........... คิก คิก คิก คิก คิก คิกวันนี้ซักผ้าหม๊ดวันเพิ่งได้มาออน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ป้อบ้านดีเด่น

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #596 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:06:55 AM »

................... ไหว้ ไหว้ ไหว้ตุ๊ครับหมู่บ่าวเหลือน้อยกู้คน........... คิก คิก คิก คิก คิก คิกวันนี้ซักผ้าหม๊ดวันเพิ่งได้มาออน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   ป้อบ้านดีเด่น

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #597 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:10:44 AM »

............. ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีตอนเช้าครับ.............วันนี้อากาศหนาวก่อปี้น้อง........ที่น่านเย็นๆนิดหน่อยแต่ก้านตี้ลำปางหนาวมากๆๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิกแม่นก่อน้องขางฯ

Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #598 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:14:20 AM »

Pisut - อรุณสวัสดิ์

Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #599 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:20:37 AM »

เมืองน่าน(Nan)

หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 303
  พิมพ์