เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 23, 2024, 03:29:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตผม...ชอบฉายเดี่ยว  (อ่าน 8709 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:21:28 PM »

90% ของการดำรงค์ชีวิตตลอด  6-7 ปี ที่ผ่านมาจวบจนปัจจุบันผมชอบไปมาหาสู่เพื่อนฝูงพี่น้องพรรคพวกฯลฯ คนเดียว    สัก 10 % มีแฟนกับลูกไปด้วย  มีความรู้สึกว่าสะดวกดีมีสมาธิหลายเรื่องไม่เคยเหงาหรือเครียด  เป็นอิสระ อยากไปก็ไปอยากกลับก็กลับ รู้แก่ใจคนเดียว
เงียบๆคนเดียว สบายๆ เป็นคนมีโลกส่วนตัวสูงคนหนึ่ง  ..  แต่รักเพื่อนฝูงมากขอให้บอกไม่บอกก็ไปถ้ารักชอบ   
        สรุป ท่านใดชอบฉายเดี่ยวบ้างครับ...

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:23:23 PM »

มาเข้าแถวด้วยครับ   ..........   ฉายเดี่ยวไม่ต้องพะวงใคร เต็มที่ไปเลย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:36:39 PM »

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:50:41 PM »

ก่อนแต่งงานก็ชอบฉายเดี่ยวครับ เดินห้าง ดูหนังคนเดียว กินข้าวคนเดียวได้สบายใจ ถ้าร้านอาหารสว่างพอก็เอาหนังสือไปอ่าน ไปเที่ยวไปเดย์ทริปคนเดียวได้ แต่ถ้าไปนานแบบค้างจะชวนเพื่อนไปด้วย

ไปทำงานนอกสถานที่ก็ชอบขับรถไปเอง ยกเว้นที่ๆ จอดรถยาก ถึงใช้ พขร. แต่ถ้าไปคนเดียว ผมก็ให้ พขร. ขับรถผมไป มีเพลงเราฟัง นั่งสบายกว่ารถหลวงครับ เคยขับรถตัวเองไปทำงานไกลสุดถึงสัตหีบ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 07:04:06 PM »

Smiley ผมก็ไปคนเดียวครับ...

เออ...ฉายเดี่ยวกับสายเดี่ยว นี่พวกเดียวกันหรือเปล่า ทำไมผมชอบเหมือนกัน.... คิก คิก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 07:17:52 PM »

มาเข้าแถวด้วยครับ   ..........   ฉายเดี่ยวไม่ต้องพะวงใคร เต็มที่ไปเลย

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy
ก่อนแต่งงานก็ชอบฉายเดี่ยวครับ เดินห้าง ดูหนังคนเดียว กินข้าวคนเดียวได้สบายใจ ถ้าร้านอาหารสว่างพอก็เอาหนังสือไปอ่าน ไปเที่ยวไปเดย์ทริปคนเดียวได้ แต่ถ้าไปนานแบบค้างจะชวนเพื่อนไปด้วย

ไปทำงานนอกสถานที่ก็ชอบขับรถไปเอง ยกเว้นที่ๆ จอดรถยาก ถึงใช้ พขร. แต่ถ้าไปคนเดียว ผมก็ให้ พขร. ขับรถผมไป มีเพลงเราฟัง นั่งสบายกว่ารถหลวงครับ เคยขับรถตัวเองไปทำงานไกลสุดถึงสัตหีบ อิ อิ
Smiley ผมก็ไปคนเดียวครับ...

เออ...ฉายเดี่ยวกับสายเดี่ยว นี่พวกเดียวกันหรือเปล่า ทำไมผมชอบเหมือนกัน.... คิก คิก
                ครับผม ไหว้ หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 07:33:28 PM »

อิจฉาครับ !!!  อยากจะไปไหนๆ ไปหาเพื่อนฝูงบ้าง ผบ.ทบ ห้ามค้างคืน

ถ้ามีค้างต้องตามไปด้วย ขนาดไป 3 จังหวัดชายแดนยังตามไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 07:46:17 PM »

อิจฉาครับ !!!  อยากจะไปไหนๆ ไปหาเพื่อนฝูงบ้าง ผบ.ทบ ห้ามค้างคืน

ถ้ามีค้างต้องตามไปด้วย ขนาดไป 3 จังหวัดชายแดนยังตามไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีแล้วครับพี่  เยี่ยม   / ขอรบกวนถามนิดครับ คุณพ่อฝากมา( ร.ต.ต. ประเทือง   อดีต ทล.สระบุรี(หินกอง)   ) ท่าน สว.พ.ต.ท. นาวิน   ตอนนี้อยู่ สภ. เพ หรือ สภ.เมือง ครับผม  ไหว้ท่านเคยอยู่ สภ.หินกอง  หลงรัก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:10:28 PM »

90% ของการดำรงค์ชีวิตตลอด  6-7 ปี ที่ผ่านมาจวบจนปัจจุบันผมชอบไปมาหาสู่เพื่อนฝูงพี่น้องพรรคพวกฯลฯ คนเดียว    สัก 10 % มีแฟนกับลูกไปด้วย  มีความรู้สึกว่าสะดวกดีมีสมาธิหลายเรื่องไม่เคยเหงาหรือเครียด  เป็นอิสระ อยากไปก็ไปอยากกลับก็กลับ รู้แก่ใจคนเดียว
เงียบๆคนเดียว สบายๆ เป็นคนมีโลกส่วนตัวสูงคนหนึ่ง  ..  แต่รักเพื่อนฝูงมากขอให้บอกไม่บอกก็ไปถ้ารักชอบ  
        สรุป ท่านใดชอบฉายเดี่ยวบ้างครับ...
ผมคิดว่า คุณPastaยังไม่เข้าลักษณะฉายเดี่ยวเต็มร้อย เพราะยังไปหาเพื่อนฝูงอยู่บ้าง ไม่ใช่แบบไปไหนไม่มีใครรู้ น่าจะเป็นลักษณะ "ขอเวลาส่วนตัวบ้าง"มากกว่า เพราะคนที่โลกส่วนตัวค่อนข้างสูง ถ้าได้แฟนที่ไม่เข้าใจกัน จะอยู่กันลำบาก ผู้หญิงบางคนถ้ามีให้แค่ 10 % เธอคงบอกคืนไอ้ 10 %นั้นแล้วครับ  ไหว้

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:11:52 PM »

ชอบครับ ไม่มีคนมาขัดใจ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:24:19 PM »

ชอบเหมือนกันครับ เพราะผมชอบแนวลุยๆ สมบุกสมบันด้วยนะครับ   Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:29:12 PM »

ไปไหนกับเมียครับ... เพื่อนฝูงมันเลิกคบกับนายสมชายไปมีครอบครัวกันหมดแล้ว...

ถ้าไปไหนคนเดียว นั่งอยู่กับบ้านสบายกว่าครับ อยากกินอะไรก็โทร.สั่ง, อยากดูหนังก็โหลดบิต, อยากน็อคบอร์ดก็ตีหน้าบ้าน, อยากว่ายน้ำก็กระโดดข้างบ้าน... โอ๊ย สบายครับ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:30:22 PM »

ผมเองก็ฉายเดี่ยวแล้วครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:30:52 PM »

ผมฉายลำพังมานาน กระทั่งเมื่อมีครอบครัว ........

ถึงรู้ว่า การเดินทางพร้อมสมาชิกในบ้าน พร้อมหน้าพร้อมตา เห็นและสัมผัสด้วยกัน...เป็นความสุขที่สุด

ออกจากบ้านคนเดียว เดี๋ยวนี้มันเหงามากๆ นอนไม่หลับ คิดถึงลูกเมียจับใจ

มีบ้าง..บางครั้งลูกเมียทรมานกับการเดินทาง... แต่ไม่เคยมีคราวใหน ที่ไปด้วยกันแล้วไม่คุ้มค่า  Cheesy
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:32:17 PM »

ผมคิดว่า คุณPastaยังไม่เข้าลักษณะฉายเดี่ยวเต็มร้อย เพราะยังไปหาเพื่อนฝูงอยู่บ้าง ไม่ใช่แบบไปไหนไม่มีใครรู้ น่าจะเป็นลักษณะ "ขอเวลาส่วนตัวบ้าง"มากกว่า เพราะคนที่โลกส่วนตัวค่อนข้างสูง ถ้าได้แฟนที่ไม่เข้าใจกัน จะอยู่กันลำบาก ผู้หญิงบางคนถ้ามีให้แค่ 10 % เธอคงบอกคืนไอ้ 10 %นั้นแล้วครับ  ไหว้
ชอบครับ ไม่มีคนมาขัดใจ
ชอบเหมือนกันครับ เพราะผมชอบแนวลุยๆ สมบุกสมบันด้วยนะครับ   Grin
ไปไหนกับเมียครับ... เพื่อนฝูงมันเลิกคบกับนายสมชายไปมีครอบครัวกันหมดแล้ว...

ถ้าไปไหนคนเดียว นั่งอยู่กับบ้านสบายกว่าครับ อยากกินอะไรก็โทร.สั่ง, อยากดูหนังก็โหลดบิต, อยากน็อคบอร์ดก็ตีหน้าบ้าน, อยากว่ายน้ำก็กระโดดข้างบ้าน... โอ๊ย สบายครับ...
ครับผม  ขอบคุณที่ยังเข้าใจ ไหว้ เยี่ยม
 ครับคุณลุง ไหว้
 ครับพี่ ไหว้
 ครับผม ไหว้

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์