เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 23, 2024, 05:34:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตผม...ชอบฉายเดี่ยว  (อ่าน 8737 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:32:28 PM »

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy

นายสมชายนั่งรถทางไกล ไม่นั่งรถคนอื่นขับมานานมากแล้วครับ, ถ้าบังคับว่าต้องไปให้ได้ ขอเอารถตัวเองไปครับ... ไม่ไว้ใจคนอื่นขับ พอๆกับไม่ชอบให้คนที่ไม่รู้จักมาถือปืน(มีลูก)เดินในระยะน่ากลัวครับ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:35:12 PM »

ผมเองก็ฉายเดี่ยวแล้วครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมฉายลำพังมานาน กระทั่งเมื่อมีครอบครัว ........

ถึงรู้ว่า การเดินทางพร้อมสมาชิกในบ้าน พร้อมหน้าพร้อมตา เห็นและสัมผัสด้วยกัน...เป็นความสุขที่สุด

ออกจากบ้านคนเดียว เดี๋ยวนี้มันเหงามากๆ นอนไม่หลับ คิดถึงลูกเมียจับใจ

มีบ้าง..บางครั้งลูกเมียทรมานกับการเดินทาง... แต่ไม่เคยมีคราวใหน ที่ไปด้วยกันแล้วไม่คุ้มค่า  Cheesy
ครับเพื่อน เยี่ยม
ครับพี่ ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:45:45 PM »

เคยชอบครับ ผมอยู่คนเดียวมาตั้งแต่10ขวบชินกับการอยู่คนเดียวจนไม่ถอดรองเท้าขึ้นเตียง จนแต่งงานเมื่ออายุ30ก็เปลี่ยนไป

ตอนนี้ผมกลับมีความสุขที่ได้อยู่เพื่อทำให้ลูกเมีย+คนรอบตัวได้ร่มเย็นเป็นสุข รู้สึกถึงคุณค่าของชีวิตตัวเองได้ชัดเจนกว่าตอนอยู่คนเดียว

ต่อให้ได้เล่นบทฮีโร่ช่วยชีวิตคนซักปีละครั้ง อุ้มชูชีวิตคนอีกซักหลายๆครั้ง.....

...ก็ยังไม่มีความหมายเท่า ยังเทียบไม่ได้กับการได้ใช้ชีวิตประจำวันเพื่อเล่นกับลูกตลอดเวลาที่ลูกอยากเล่น , ได้ห่มผ้าให้ลูก-เมียคืนละ4รอบ , ได้ชงกาแฟให้เมียกิน , ได้ขับรถเบื่อๆเดาใจลูกเมียว่าจะอยากกินอะไรกันหว่า? ,ได้นั่งแปรงผมให้ลูกก่อนนอนทุกคืนฯลฯ

สำหรับผม การเป็นฮีโร่นอกบ้าน ความสะใจนอกบ้าน ไม่มีความหมายเท่าการเป็นพ่อที่ลูกลากผ้าห่มมาห่มให้ทุกเช้าครับ............มันเทียบกันไม่ได้เลย  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:52:23 PM »

เคยชอบครับ ผมอยู่คนเดียวมาตั้งแต่10ขวบชินกับการอยู่คนเดียวจนไม่ถอดรองเท้าขึ้นเตียง จนแต่งงานเมื่ออายุ30ก็เปลี่ยนไป

ตอนนี้ผมกลับมีความสุขที่ได้อยู่เพื่อทำให้ลูกเมีย+คนรอบตัวได้ร่มเย็นเป็นสุข รู้สึกถึงคุณค่าของชีวิตตัวเองได้ชัดเจนกว่าตอนอยู่คนเดียว

ต่อให้ได้เล่นบทฮีโร่ช่วยชีวิตคนซักปีละครั้ง อุ้มชูชีวิตคนอีกซักหลายๆครั้ง.....

...ก็ยังไม่มีความหมายเท่า ยังเทียบไม่ได้กับการได้ใช้ชีวิตประจำวันเพื่อเล่นกับลูกตลอดเวลาที่ลูกอยากเล่น , ได้ห่มผ้าให้ลูก-เมียคืนละ4รอบ , ได้ชงกาแฟให้เมียกิน , ได้ขับรถเบื่อๆเดาใจลูกเมียว่าจะอยากกินอะไรกันหว่า? ,ได้นั่งแปรงผมให้ลูกก่อนนอนทุกคืนฯลฯ

สำหรับผม การเป็นฮีโร่นอกบ้าน ความสะใจนอกบ้าน ไม่มีความหมายเท่าการเป็นพ่อที่ลูกลากผ้าห่มมาห่มให้ทุกเช้าครับ............มันเทียบกันไม่ได้เลย  หลงรัก
ชอบจัง (โดยเฉพาะตรงห่มผ้าให้ลูกเมียคืนละ4รอบน่ะ) +ให้พร้อมจขกท.นะครับ นอกเรื่องนิด ทำไมถึงใช้ชื่อว่าคนเลี้ยง (หญ้า) ช้างครับ Grin

nom surin
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:53:12 PM »

ผมรักพ่อ แม่ ลูก และเมีย รวมทั้งเพื่อนที่สุดคับ หลงรัก ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:55:00 PM »

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy

นายสมชายนั่งรถทางไกล ไม่นั่งรถคนอื่นขับมานานมากแล้วครับ, ถ้าบังคับว่าต้องไปให้ได้ ขอเอารถตัวเองไปครับ... ไม่ไว้ใจคนอื่นขับ พอๆกับไม่ชอบให้คนที่ไม่รู้จักมาถือปืน(มีลูก)เดินในระยะน่ากลัวครับ...

ครับพี่  ไหว้ ผมนั่งนิ่งๆถ้าไม่ได้ขับเอง   ผมชอบขับเพราะได้ตัดสินใจ เยี่ยม
   ครับพี่  ไหว้ ตั้งแต่ลูกสาวขึ้น ป.4 ปัจจุบัน ม.4 ยังหอมแก้มกันทุกที่ถ้าอยากหอม    หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:57:16 PM »

อิ อิ ขอบคุณครับ

ก็เห็นเค้าชอบเป็นขุนศึก/คนดังกัน ผมเป็นแค่คนธรรมดาตัวน้อยๆ ไม่ใช่ขาบู๊ ไม่ใช่จอมยุทธ์ ไม่ใช่คนใจถึงอะไร

เลยตั้งชื่อออกมาแบบนี้แหละครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:57:29 PM »

ผมรักพ่อ แม่ ลูก และเมีย รวมทั้งเพื่อนที่สุดคับ หลงรัก ไหว้
  ครับผม   รัก+อภัย   ยิ่งใหญ่มาก เยี่ยม

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:02:29 PM »

อิ อิ ขอบคุณครับ

ก็เห็นเค้าชอบเป็นขุนศึก/คนดังกัน ผมเป็นแค่คนธรรมดาตัวน้อยๆ ไม่ใช่ขาบู๊ ไม่ใช่จอมยุทธ์ ไม่ใช่คนใจถึงอะไร

เลยตั้งชื่อออกมาแบบนี้แหละครับ  Cheesy
   จะเชื่อดีไหมเอ่ย Grinคุ้นๆว่าใครหนอ Wink ไหว้

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:05:48 PM »

แหม.... ก็หนูอยากหลบทางให้พวกตัวจริงเค้าหน่ะ  Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:13:56 PM »

ผมฉายเดี่ยว
ขึ้นมา กทม.ทีไร ถึงคอนโดฯ
นาฬิกาขึ้นวันใหม่ทุกทีครับ น้าอรรถ ขำก๊าก ขำก๊าก
        ล่าสุด
พฤหัสฯที่แล้ว
ลุงแป๋งพาหลงทาง
ถึงคอนโดฯตี ๔ เศษ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:16:36 PM »

อิจฉาครับ !!!  อยากจะไปไหนๆ ไปหาเพื่อนฝูงบ้าง ผบ.ทบ ห้ามค้างคืน

ถ้ามีค้างต้องตามไปด้วย ขนาดไป 3 จังหวัดชายแดนยังตามไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีแล้วครับพี่  เยี่ยม   / ขอรบกวนถามนิดครับ คุณพ่อฝากมา( ร.ต.ต. ประเทือง   อดีต ทล.สระบุรี(หินกอง)   ) ท่าน สว.พ.ต.ท. นาวิน   ตอนนี้อยู่ สภ. เพ หรือ สภ.เมือง ครับผม  ไหว้ท่านเคยอยู่ สภ.หินกอง  หลงรัก

พ.ต.ท.นาวิน ท่านอยู่เมืองระยองครับ ตำแหน่งรองผู้กำกับสอบสวน (สบ3)ครับ

เกือบได้เป็นผู้กำกับแถวๆนครนายกแล้ว ถ้าคำสั่ง ภูธรภาค 2 ไม่โดนยกเลิก

คนแต่งเครื่องแบบซ้ายมือ (คนเดียวกันหรือเปล่า)รูปนี้ถ่ายเมื่อวานในงานเลี้ยง

ปิดกีฬาฟุตบอลประเพณีตำรวจและเกษียรอายุข้าราชการตำรวจ ครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:19:57 PM »

ผมฉายเดี่ยว
ขึ้นมา กทม.ทีไร ถึงคอนโดฯ
นาฬิกาขึ้นวันใหม่ทุกทีครับ น้าอรรถ ขำก๊าก ขำก๊าก
        ล่าสุด
พฤหัสฯที่แล้ว
ลุงแป๋งพาหลงทาง
ถึงคอนโดฯตี ๔ เศษ ตกใจ ตกใจ
ครับคุณครู   ไหว้  ตอนนี้คุณลุงแป๋ง น้องกวาง พี่เอ็ม อาจ+น้าจอย   น่าจะอยู่แถวบางพระ /  วันนี้ผมคล้องพระแก้วมรกตทรงเครื่องใหญ่ 2511  ไหว้จัดสร้างโดยหลวงพ่อเริ่ม ไหว้ วัดบางพระ ชลบุรี เสียด้วย   .. คิดถึงจัง หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 09:42:48 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:30:28 PM »

อิจฉาครับ !!!  อยากจะไปไหนๆ ไปหาเพื่อนฝูงบ้าง ผบ.ทบ ห้ามค้างคืน

ถ้ามีค้างต้องตามไปด้วย ขนาดไป 3 จังหวัดชายแดนยังตามไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีแล้วครับพี่  เยี่ยม   / ขอรบกวนถามนิดครับ คุณพ่อฝากมา( ร.ต.ต. ประเทือง   อดีต ทล.สระบุรี(หินกอง)   ) ท่าน สว.พ.ต.ท. นาวิน   ตอนนี้อยู่ สภ. เพ หรือ สภ.เมือง ครับผม  ไหว้ท่านเคยอยู่ สภ.หินกอง  หลงรัก

พ.ต.ท.นาวิน ท่านอยู่เมืองระยองครับ ตำแหน่งรองผู้กำกับสอบสวน (สบ3)ครับ

เกือบได้เป็นผู้กำกับแถวๆนครนายกแล้ว ถ้าคำสั่ง ภูธรภาค 2 ไม่โดนยกเลิก

คนแต่งเครื่องแบบซ้ายมือ (คนเดียวกันหรือเปล่า)รูปนี้ถ่ายเมื่อวานในงานเลี้ยง

ปิดกีฬาฟุตบอลประเพณีตำรวจและเกษียรอายุข้าราชการตำรวจ ครับ

ครับพี่ ไหว้ ที่สามแต่งเครื่องแบบจากซ้าย...ยังหล่อเหมือนเดิม  50 +-     /    ชาวหินกองยังคิดถึงอยู่เสมอ  ขอบคุณครับพี่ พรุ่งนี้ผมจะโทรฯบอกให้คุณพ่อทราบ  /   ตอนอยู่ สภ.หินกอง ท่านเป็นผู้กองหนุ่มรูปหล่อน้ำใจงามครับ เยี่ยม หลงรัก ไหว้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:46:04 PM »

กราบลาทุกท่านเข้านอนครับ  ไหว้พรุ่งนี้ทำงานตื่นเช้ามืด...

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์