เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 23, 2024, 01:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตผม...ชอบฉายเดี่ยว  (อ่าน 8620 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 11:44:56 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 01:11:28 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:11:08 PM »

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy

เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   หากไม่จำเป็นจริงๆ ผมปฎิบัติเสมอครับ
ดวงคนขับถึงตาย เราติดรถไปด้วย ไม่ตายก็เจ็บหนัก ระลึกถึงความไม่ประมาทเสมอๆ ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 04:14:58 PM »

ผมก็อีกคนครับ  เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   Cheesy

เดินทางด้วยพาหนะส่วนตัว เพียงลำพัง.. ไม่นั่งรถคนอื่น หรือให้คนอื่นขับแทน   หากไม่จำเป็นจริงๆ ผมปฎิบัติเสมอครับ
ดวงคนขับถึงตาย เราติดรถไปด้วย ไม่ตายก็เจ็บหนัก ระลึกถึงความไม่ประมาทเสมอๆ ..

Cheesy ....   ด้วยเหตุ ที่ผมสามารถควบคุมรถ ได้ด้วยตนเอง ถ้าไม่ไหว ก็พักนอน หรือ จะเ้ร่ง จะเบรค  จะชน สามารถตอบสนองได้ทันที 
และเพราะเคยเคยผ่านเหตุการณ์ ต้องยิงกันบนถนนหลวง หรือใช้อาวุธปืน หยุดความซ่า ของพวกถ่อยข้างถนน มาแล้ว

จึงไม่วางใจ คนอื่น เพราะบางคนใจไม่ถึง..  รังเล เพียงนิด. ก็จะพาเราไปตายด้วย ..
เรื่องการใช้อาวุธปืน จักต้องหวังพึ่งตนเองเท่านั้น ครับ..  แต่ที่บอกนี้ ต้องพบเจอด้วยตนเอง นะครับ จึงจะทราบ ได้ีีดีทีเดียว.  Wink

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:25:20 AM »

+1 ครับพี่โร๊ด... Smiley

ผมก็เดินทางไปเรื่อยๆ... ไม่เหลียวหลัง... ทำไปแล้ว ไม่เสียใจ... ผิดหวังบ้าง แต่ก็ยังสร้างทางไปข้างหน้าต่อไปเรื่อยๆ... ชีวิตอีกยาวไกล...

กัดฟัน... ฝ่าฟัน... ตราบเท่าที่จิตใจจะไปไหว... ไม่หวังกำลังใจจากใคร... มีขาก็ต้องเดินไปเรื่อยๆ... อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิดครับ... ไหว้

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 03:52:32 AM »

คนเดียว...........ตลอด.....ทุกงานอิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 03:55:43 AM »

ผมโสด ใช้นิยามเดียวกับกับคำว่า "ฉายเดี่ยว" ได้ไหมครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 05:23:19 AM »

เริ่มรู้ว่าใช่รู้ว่าเป็น " สัตว์โทน " มาก็ตั้งกะเด็กๆแล้ว แต่แจ่มชัดแจ่มแจ้งเมื่อต้องบินออกมาสร้างอาณาเขตรวงรังของตัวเอง............

ทุกวันนี้ พยายามดูแลสมาชิกในฝูงอย่างเต็มความสามรถ.......แต่ก็ยังคงหล่อเลี้ยงวิถี " สัตว์โทน " ด้วยการโดดเดี่ยวสัญจร  " ภายใน " เอาไว้ด้วยรักยิ่ง

........แม้ยามจำต้องวิสาสะกับฝูงและ...........และสังคม............... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์