เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:36:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยซนอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 7639 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:02:50 PM »

ตกใจ   ยัยบาบร้า ..... บ้า บ้า บ้า ผิดที่ครูนั่นแหละ    งอน งอน งอน           หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:17:42 PM »

ตกใจ   ยัยบาบร้า ..... บ้า บ้า บ้า ผิดที่ครูนั่นแหละ    งอน งอน งอน           หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:24:39 PM »

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก   ล้อเล่นจ้ะ   ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:37:13 PM »

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก   ล้อเล่นจ้ะ   ไหว้

้Ha Ha ยายจำได้น๊ะคร๊า  ลุงปูเคยชมยายมาครั้งนึงอ่ะคร๊า 
ตอนเตือนเพื่อนสมาชิก  อย่าไปสลับสายเมนเข้ามิเตอร์  งัยคร๊า ฮา

ไอ้เรื่องง่ายๆ  อย่างเช่น "แม่เหล็กไฟฟ้า"  ฮา  ทำมัยลุงปู  ทำไม่ได้  คร๊า ฮา
คิ๊ก คิ๊ก  ยายเชื่อแล้วอ่ะคร๊า  "ครูวิทย์"  พูดกำกวม ฮา

แหมตอนแกบอกให้ไปเตรียมหาซื้ออุปกรณ์  อย่างกับไปเดินตลาดสดแล้วหาได้อ่ะคร๊า  ฮา
อย่างเช่น "ลวดทองแดง อาบน้ำยา"  ฮา   แล้วจะไปหาซื้อได้ที่ไหนคร๊า  ฮา

ลุงปูของยาย ก็เลยเอาสาย ทองแดง "สองเส้น"  เสียบปลั๊ก  มาจี้กันอ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:01:51 PM »

กระทู้นี้ มีลุงปู กับตากวาง โพสน์มากที่สุด หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:02:41 PM »

วีกรรมเรา ยังนึกไม่ออก หุๆ แต่พอเห็นของน้ากวาง ก็มันต้องมีเกทับกันบ้าง หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:04:12 PM »

วีกรรมเรา ยังนึกไม่ออก หุๆ แต่พอเห็นของน้ากวาง ก็มันต้องมีเกทับกันบ้าง หุๆๆ

นึกนานหน่อยนะพี่เข้ม

เพราะเหตุการณ์มันผ่านมา น๊าน นานแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:06:16 PM »

นึกนานหน่อยนะพี่เข้ม
เพราะเหตุการณ์มันผ่านมา น๊าน นานแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าไปเร่งรัดผู้ชรา  ..... เดี๋ยวความดันขึ้นเป็นอันตรายต่อชีวีอีก   คิก คิก คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:14:17 PM »

เอาน้ำกรอกรูแย้ให้เต็ม  อุดรูฉุกเฉินมันซะให้เรียบร้อย  เอาก้อนแก๊สก้อนเล็กๆหยอด  รอให้ควันขึ้น แล้เอาไม้ขีดจุด   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
น้ากวางระเบิดแย้

ผม(กับทีม) ระเบิดปลวก ในทุ่งนา มันมักจะมีปลวกลูกไม่ใหญ่มาก ขนาดความสูง ไม่เกินเมตร ฐานปลวกก็ เล็กๆ ไม่ใหญ่ ทางบ้านผมจะเรียกจอมปลวกเล็กนี้ว่า"ปลวกขี้หมา" ที่อื่นจะเรียกแบบใหน ไม่รู้ การกระทำต่อไปนี้ เลียนแบบไม่ได้น๊ะครับ อันตราย หุๆๆ ที่รอดมาจนวันนี้ กะไม่รู้รอดมาได้อย่างไร อาจจะฉลาดก็ได้ อิๆ เพราะดูหนังมามากมั้ง เด็กๆ(เดินไปกลับเกือบสิบกิโล เพื่อไปดูหนัง เพราะบ้านนอกมันนานๆมีที อิๆ ฉะนั้นในละแวกรัศมีสิบกิโล ไปกลับด้วยสองเท้า สบายๆ)

หากเมื่อไหร่มีงานศพ สมัยแต่ก่อนจะมีการจุด"ใอ้ตูม" พลุโบราณ มีแต่เสียงดังอย่างเดียว ไม่เหมือนพลุสมัยนี้ แสง สีเสียง สวยงามไปหมด พวก(ทีม)เรา จะไปด้อมๆมองๆ แอบดูกันว่า เขาเก็บดินดำใว้ตรงใหน เมื่อดึกๆ ส่วนมาก คนจุดพลุจะแก่ๆ และชอบกินเหล้า พอแกเมาหลับ ทีมเราก็จะทำงาน หุๆ ไปแอบหยิบดินดำนั้นมาเป็นของพวกเรา หุๆ ไม่ใช้คำว่าขโมย น๊ะครับ น่าเกลียด.....

วันต่อมา เมื่อทีมเรา ไปเลี้ยงวัวกลางทุ่ง ไปเจอเป้าหมาย เจ้าปลวกขี้หมา พวกเราจะขุดๆๆๆๆ เป็นรูเข้าไปใต้ปลวก...

แล้ว...ที่นี้ก็ไม่อยากเล่าต่อครับ อิๆ เดี๋ยวใครจะนำไปใช้ คิดต่อเองแล้วกัน

สรุปเจ้าปลวกขี้หมานั้น กระจายสวยงามครับ...โดยพวกเราทั้งทีม รอดกันมาหมดจนปัจจุบันนี้ แยกย้ายกันไปทำมาหากิน คนละทิศทาง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:17:00 PM »

ผมเด็กดีครับ  เด็กเรียบร้อย   คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:36:44 PM »

เอาน้ำกรอกรูแย้ให้เต็ม  อุดรูฉุกเฉินมันซะให้เรียบร้อย  เอาก้อนแก๊สก้อนเล็กๆหยอด  รอให้ควันขึ้น แล้เอาไม้ขีดจุด   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
น้ากวางระเบิดแย้

ผม(กับทีม) ระเบิดปลวก ในทุ่งนา มันมักจะมีปลวกลูกไม่ใหญ่มาก ขนาดความสูง ไม่เกินเมตร ฐานปลวกก็ เล็กๆ ไม่ใหญ่ ทางบ้านผมจะเรียกจอมปลวกเล็กนี้ว่า"ปลวกขี้หมา" ที่อื่นจะเรียกแบบใหน ไม่รู้ การกระทำต่อไปนี้ เลียนแบบไม่ได้น๊ะครับ อันตราย หุๆๆ ที่รอดมาจนวันนี้ กะไม่รู้รอดมาได้อย่างไร อาจจะฉลาดก็ได้ อิๆ เพราะดูหนังมามากมั้ง เด็กๆ(เดินไปกลับเกือบสิบกิโล เพื่อไปดูหนัง เพราะบ้านนอกมันนานๆมีที อิๆ ฉะนั้นในละแวกรัศมีสิบกิโล ไปกลับด้วยสองเท้า สบายๆ)

หากเมื่อไหร่มีงานศพ สมัยแต่ก่อนจะมีการจุด"ใอ้ตูม" พลุโบราณ มีแต่เสียงดังอย่างเดียว ไม่เหมือนพลุสมัยนี้ แสง สีเสียง สวยงามไปหมด พวก(ทีม)เรา จะไปด้อมๆมองๆ แอบดูกันว่า เขาเก็บดินดำใว้ตรงใหน เมื่อดึกๆ ส่วนมาก คนจุดพลุจะแก่ๆ และชอบกินเหล้า พอแกเมาหลับ ทีมเราก็จะทำงาน หุๆ ไปแอบหยิบดินดำนั้นมาเป็นของพวกเรา หุๆ ไม่ใช้คำว่าขโมย น๊ะครับ น่าเกลียด.....

วันต่อมา เมื่อทีมเรา ไปเลี้ยงวัวกลางทุ่ง ไปเจอเป้าหมาย เจ้าปลวกขี้หมา พวกเราจะขุดๆๆๆๆ เป็นรูเข้าไปใต้ปลวก...

แล้ว...ที่นี้ก็ไม่อยากเล่าต่อครับ อิๆ เดี๋ยวใครจะนำไปใช้ คิดต่อเองแล้วกัน

สรุปเจ้าปลวกขี้หมานั้น กระจายสวยงามครับ...โดยพวกเราทั้งทีม รอดกันมาหมดจนปัจจุบันนี้ แยกย้ายกันไปทำมาหากิน คนละทิศทาง

อืมๆ...มือสอนประกอบระเบิดอยู่นี่เอง  แล้วไหงให้ลูกน้องระเบิดตัวตายอยู่ที่เมืองหลวงล่ะครับลุงเข้ม   ขำก๊าก
ผมเด็กดีครับ  เด็กเรียบร้อย   คิก คิก

ต๊าย  น่าเชื่อที่สุด... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:45:56 PM »

ซนหลายเรื่องครับ...

...ปืนแก๊ป... แบบประดิษฐ์ขึ้นเองทั้งกระบอก... บางทียิงไปก็ระเบิดคามือ... แต่ก็ไม่เคยเข็ด...

...ธนู... หน้าไม้... ลูกดอก... ปืนผา... ทำเล่นเองจนจำไม่ได้ว่ากี่อันต่อกี่อัน...

...เล่นดินปืน... เริ่มจากจุดเล่น... ต่อมาอัดเป็นประทัด... ทำตะไล... หนักเข้าก็ขยับขึ้นไปอยู๋ในชั้นประทัดยักษ์... จนถึงน้องๆ ระเบิด... โตขึ้นมา ม.ปลายพัฒนาไปถึงขั้นจุดชนวนด้วยไฟฟ้า... เอาไประเบิดปลาในบ่อปลาของโรงเรียน... Grin Grin Grin

...ปืน... แอบโขมยของพ่อมาเล่นบ่อยๆ มีอยู๋ครั้งนึงเกือบเกิดเรื่องเศร้า... ดีว่าปืนมันชำรุด... เข็มแทงชนวนมันไม่ดี... ตอนวัยรุ่นมีอีโบ๊ะหักลำ .๔๑๐ อยู่กระบอกนึง... ตอนนี้เอาไปทิ้งที่ไหนก็ไม่รู้...

...แอบเมียซื้อปืนนี่ไม่รูจะจัดอยู่ในความซนได้รึเปล่านะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:04:55 PM »

เคยครับ เร็วๆนี้ พอดีได้พระสมเด็จหลวงปู่โต๊ะรุ่นโพธิ์8ขีดจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง เลยไปซื้อตลับเงินใส่ที่เชียงใหม่ ตอนซื้อตลับเจ้าของร้านจีบขอบูชาต่อหมื่นนึง โว้วๆๆ ราคาขนาดนี้เลยเหรอ  ไม่ขาย กลับบ้านมานำพระมาล้างน้ำอุ่น ด้วยความใจร้อนอยากให้แห้งไวๆ(รีบใส่ตลับครับพอดีจะออกไปข้างนอก)แทนที่จะใช้ไดร์เป่าผมดันเอาไปใส่ไมโครเวฟ ประมาณ15วิได้ครับ ตูมมมมมมม  ดูเเล้ว เศษที่อยู่ในตู้ ไม่น่าจะเคยเป็นพระ เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 07:42:25 AM »

นำดินมาปั้นเหมือนแก้วน้ำแต่ทำเปลือกหนาๆ เหลือรูตรงกลางนิ้วชี้สอดได้
นำดินปืนใส่ ปิดด้วยฝาดินปั้นเหมือนกัน ใส่ชนวน อันประมาณขวดน้ำลิตรครึ่ง

ไปจุดกลางถนนยางมะตอย ตัวเองยืนหลังคนถ่ายวีดีโอ ให้เพื่อนไปจุดแล้ววิ่ง (เเต่ตัวเองเป็นคนปั้นและใส่ดิน)
ผมทำชนวนสั้นไป วิ่งมาได้ไม่ถึง 5เมตร บึ้มมมม..... นอนคว่ำ ลุกขึ้นมาได้ ขี่รถหนีออกจากจุดเกิดเหตุ
มาดูทีหลัง หลังแขนมันเป็นรูๆเลือดซิบๆ คนถ่ายวีดีโอ บอก ตอนตูถ่ายเศษมันปลิวมากระแทกปาก ห่างตั้ง 20 กว่าเมตร
คนจุดมันรอดได้ไงฟะ
วันต่อมา พี่ที่ร.ร. มาบอก พวกเองซินะ จุดกันเมื่อคืนนี้
ทั้งๆที่บ้านพี่เค้าห่างไป เกินสองกิโล กลับมาบ้านแม่บอกอย่าออกไปไหนกลางคืนนะ เมื่อคืนนี้ ได้ยินเสียงเหมือนระเบิด
ที่ไหนได้....หนูเองนี่แหละ....

คิดๆดู ฉากตอนเพื่อนล้มเหมือนในเกมคอลออฟดูตี้เลย ค่อยๆชันเข่าขึ้นมาวิ่งต่อ มาเสียงวิ้งๆด้วยครับ

[/url]
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:35:08 AM »

เคยครับ เร็วๆนี้ พอดีได้พระสมเด็จหลวงปู่โต๊ะรุ่นโพธิ์8ขีดจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง เลยไปซื้อตลับเงินใส่ที่เชียงใหม่ ตอนซื้อตลับเจ้าของร้านจีบขอบูชาต่อหมื่นนึง โว้วๆๆ ราคาขนาดนี้เลยเหรอ  ไม่ขาย กลับบ้านมานำพระมาล้างน้ำอุ่น ด้วยความใจร้อนอยากให้แห้งไวๆ(รีบใส่ตลับครับพอดีจะออกไปข้างนอก)แทนที่จะใช้ไดร์เป่าผมดันเอาไปใส่ไมโครเวฟ ประมาณ15วิได้ครับ ตูมมมมมมม  ดูเเล้ว เศษที่อยู่ในตู้ ไม่น่าจะเคยเป็นพระ เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี้คือวิธีการปลุกพระใช่ไหมครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์