เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:26:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานกับครอบครัว...  (อ่าน 8911 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:19:29 PM »

ขออนุญาติตั้งกระทู้เครียดๆอีกรอบครับ... และขอความกรุณาพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ.. ไหว้ เดือดร้อนสุดๆ...

วันพรุ่งนี้ผมว่าจะกลับบ้านเพื่อไปเครียร์อะไรบางอย่าง... แต่ผมไม่อยากเสียทั้งงานและครอบครัว...

กำลังใจไม่เคยได้รับจากใครอยู่แล้วครับ... เนื่องจากทำงานอยู่คนเดียว... ไม่มีงานชีวิตก็ดำเนินต่อไม่ได้... ไม่มีครอบครัว ผมก็หมดความหมายในการต่อสู้...

ผมจะกลับไปง้อเมีย...... อยากได้แนวทางหน่อยครับ... สงสารเด็กตาดำๆครับ.... ไหว้ ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:29:12 PM »

กลับไปพร้อมกับหูและใจที่เปิดกว้างครับ...

ปากทิ้งไว้ที่ระยองครับ...

ขอให้โชคดีครับ... Wink
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:32:19 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 10:03:49 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 01:27:42 AM »

คือเวปไซท์... มันเหมือนเรื่องโกหก... แต่ละคนสามารถเข้ามาได้หมด ไม่ว่าใครเป็นใคร... แต่ทุกคนยืนยันตัวตนกันหมด ซึ่งมีผลทางด้านกฏหมาย... แต่ระดับที่เราพิมพ์ มันก็อีกเรื่อง... ผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเวปนี้... ผมอาจจะไม่ใช่ลูกผู้ชายที่ต้องกลับไปง้อเมีย... และกระทู้นี้ผมคงต้องให้ RO ช่วยลบในวันหน้า... แต่ผมรับไม่ไหวแล้ว....

ผมสู้มาขนาดนี้...แต่ไม่มีใครร่วมเดินทาง... นอนไม่หลับเลย... ไม่มีความสุขเลย...

พี่จ้าวไปไหนเนี่ย......

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 02:29:49 AM »

เอาใจช่วยครับ ^ ^

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 03:02:02 AM »

กลับไปพร้อมกับหูและใจที่เปิดกว้างครับ...

อย่างที่หมอรุทแนะนำ และลดความยึดมั่นถือมั่นของตนเอง    คิดว่าครอบครัวต้องมาก่อน เรื่องงานค่อยปรับเปลี่ยนให้สอดคล้องกันไป

อย่าปากแข็ง อย่าทำประชด เพราะถ้าครอบครัวไม่สำคัญ จขกท. คงไม่มาวิตกอยู่อย่างนี้หรอก  ยอมรับซะว่าครอบครัวสำคัญกะความรู้สึกเรามาก   

....ตามล่า...อีตอแหล
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 07:07:17 AM »

ค่อยๆคิดค่อยๆแก้ไข เอาใจช่วยขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 07:11:26 AM »

เป็นกำลังใจอีกแรงครับ

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 07:20:45 AM »

ขอให้ทำให้ดีที่สุดครับเอาใจช่วยให้ประสพความสำเร็จ  และถึงตอนนั้นอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด เพราะชีวิตเราเกิดมาเพื่อรับกรรมและชดใช้กรรม
และสร้างคุณงามความดีกันต่อไป 
 ไหว้
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:36:28 AM »

หลายๆครั้งที่ผมทะเลาะกับภรรยา   แล้วต่างคนต่างไม่พูดกัน ผมจะกลับมานั่งคิดที่หลังว่า เรื่องที่เราทะเลาะกันนั้นสาเหตุมาจากอะไร  เราทำอะไรผิดหรือปล่าว  ถ้าเราเป็นผู้เริ่มเรื่องก็ควรขอโทษเธอซะ  แต่หากเธอเป็นผู้เริ่มเรื่อง ผมก็จะคิดว่า หากเราไม่ต่อปากต่อคำเราก็คงไม่ทะเลาะกันเป็นเรื่องเป็นราวขนาดนี้ (เราผิดอีกละ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ผมก็จะเริ่มพูดกับเธอก่อน แรกๆเธออาจจะเมินเฉยบ้างแต่สักพักก็จะดีเอง แล้วพอเธออารมณ์ดีแล้วค่อยมาพูดเหตุผลของเราที่เราพูดตอนทะเลาะกันวันนั้นให้เธอฟัง (ส่วนใหญ่จะคุยบนที่นอนครับ  Grin Grin Grin)  อย่ายึดมั่นว่าเธอจะต้องเป็นฝ่ายมาขอโทษก่อน ถามว่าถ้าจะรอเธอมาขอโทษ  เมื่อไหร่ละครับ     และจะมีประโยชน์อะไรละครับหากเราถูก   แต่จะต้องทะเลาะกันไม่พูดกัน   แล้วลูกเราจะคิดจะอยู่กันอย่างไร    ที่สำคัญถามตัวเองว่าเรายังรักเธออยู่หรื่อปล่าวครับ เยี่ยม เยี่ยม 
        อันนี้ผมยกตัวอย่างครอบครัวผมนะครับ เผื่อว่าจะมีประโยชน์กับท่านบ้างสักนิด  ไหว้ ไหว้
    ขอเอาใจช่วยครับ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:56:51 AM »

ข้อ 1. เธอถูกเสมอ...
ข้อ 2. ถ้าเธอผิดให้หันกลับไปดูข้อ 1.ใหม่... โดนชก

วันนี้มีจุดเชื่อมแล้วเนื่องจากเธอโทรมาเมื่อกี้ว่าลูกไม่สบาย... ผมจะเอาปากเก็บไว้ที่นี่ตามที่หมอรุตแนะนำครับ... ไหว้

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ... ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:00:41 AM »

หมดใจ ก็คือ หมดรัก

หมดรักแล้ว ก็ไม่มีอะไรดีสักอย่าง

ไม่มีเหตุผลอะไรอีก

เส้นใยบาง ๆ ขาดสะบั้นไปแล้ว

แต่ตราบใด ที่ยังมีเส้นบาง ๆ นั้นอยู่

ความสัมพันธ์ ฉันท์เพื่อน จะเริ่มต้นอีกครั้ง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:04:42 AM »

ข้อ 1. เธอถูกเสมอ...
ข้อ 2. ถ้าเธอผิดให้หันกลับไปดูข้อ 1.ใหม่... โดนชก

วันนี้มีจุดเชื่อมแล้วเนื่องจากเธอโทรมาเมื่อกี้ว่าลูกไม่สบาย... ผมจะเอาปากเก็บไว้ที่นี่ตามที่หมอรุตแนะนำครับ... ไหว้

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ... ไหว้

ฝืนใจทำ  สุดท้ายก็เหมือนเดิม  ป่วยการ เสียเวลาเปล่าๆ

ยิ่งอ้างเพื่อลูก ยิ่งเป็นการฝืนใจ    หยุดนิ่งพิจารณาตัวเองให้แน่ใจก่อน         วันนี้เอาแค่เยี่ยมลูกก็พอ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:36:56 AM »

ชอบอันนี้ครับ  เป็นคำแนะนำที่ดีมากคับคุณหมอ   
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:54:11 AM »

ทำอะไรคิดถึงลูกเยอะๆครับ  Wink Wink Wink Wink Wink
อาจารย์ผมสอนไว้ คำว่าศักดิ์ศรี เราทิ้งกันไปตั้งแต่คิดใช้ชีวิตคู่แล้วละครับ
เอาใจช่วยนะครับขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ด้วยดีและเร็ววัน ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์