เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:38:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานกับครอบครัว...  (อ่าน 8948 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:21:08 AM »

คือเวปไซท์... มันเหมือนเรื่องโกหก... แต่ละคนสามารถเข้ามาได้หมด ไม่ว่าใครเป็นใคร... แต่ทุกคนยืนยันตัวตนกันหมด ซึ่งมีผลทางด้านกฏหมาย... แต่ระดับที่เราพิมพ์ มันก็อีกเรื่อง... ผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเวปนี้... ผมอาจจะไม่ใช่ลูกผู้ชายที่ต้องกลับไปง้อเมีย... และกระทู้นี้ผมคงต้องให้ RO ช่วยลบในวันหน้า... แต่ผมรับไม่ไหวแล้ว....

ผมสู้มาขนาดนี้...แต่ไม่มีใครร่วมเดินทาง... นอนไม่หลับเลย... ไม่มีความสุขเลย...

พี่จ้าวไปไหนเนี่ย......

Ha ha  ยายมาฮา  กับพี่ตั้ว  อ่ะคร๊า  ตอนเย็นพบกันน๊ะคร๊า  ฮา
ยายคิดว่า  พี่ตั้วเล่าเรื่องเฉพาะส่วนที่ดี  มาบอกเพื่อนสามาชิกอ่ะคร๊า ฮา
ลองเล่าเรื่องที่  " ไม่เข้่าท่า (เลว) " ของพี่ตั้ว  มาสักสิบข้อสิคร๊า  ฮา
ยายชอบน๊ะคร๊า  คนที่ขยัน ทำมาหากิน  แต่ ทำมัยมันมีปัญหาได้  อ่ะคร๊า  ฮา

อะไรคือสาเหตุ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:45:44 AM »

ยากแนะ จขกท.  เล่าเรื่องที่มาของปัญหาให้คนที่ท่านคิดว่า เครารพและไว้วางใจ .... แล้วนำแนวทางแก้ไขปัญหานั้นมาพิจารณาและค่อย ๆแก้ไขคงต้องใช้เวลาหน่อย
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:20:34 AM »

ผมว่าคนที่มีลูกแล้วเนี่ย  ความรู้สึกว่ากรู(ไม่ว่าชายหรือหญิง) ต้องมาก่อน เนี่ยมันควรจะหายไปแล้วครับ

โฟกัส คือลูกของเราครับ  ทำอย่างไรจะทำให้เขาเติบโตขึ้นมาอย่างดีที่สุด  ตามหน้าที่ของเราซึ่งทำให้เขาเกิดมา

ถ้าพ่อ แม่ ยังคงคิดถึงแต่ตัวเองก่อน  เขาคนนั้นก็คงจะลืมหน้าที่ของความเป็น พ่อ แม่ ไปแล้ว  เศร้า

ผมว่าไม่ควรแม้แต่จะคิดมีครอบครัวด้วยซ้ำไป

ขอให้โชคดีนะครับคุณตั้ว  ขอให้หลานหายป่วยไวๆครับ  ไหว้

อ้อปาก..เอาไปถามสารทุกข์สุขดิบได้  แต่ช่วงเจ  ห้ามด่า ว่า นะครับ  ยิ้มีเลศนัย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:36:07 AM »

เราต้องพิจารณาจากตัวเราก่อนครับ คุณตั้ว ว่าเราค้องการอย่างไร? และเรื่องมันเกิดจากอะไร? ลองมองมุมของผู้หญืงดูครับว่าสาเหตุที่ทำให้เขาคิดว่าตัวเองถูกเพราะอะไร? เห็นด้วยกับคุณยายบาบาล่า ก่อนจะพูดคุยเราควรดูตัวเราก่อน เพื่อนๆ ฟังจากเรื่องที่ไม่หมดก็เหมือนตาบอดคลำช้างครับ ไม่สามารถแนะนำคุณตั้วได้หมดหรอกครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:52:09 AM »

มาให้กำลังใจ

ดอกไม้ให้คุณ - คาราวาน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:53:17 AM »

เราต้องพิจารณาจากตัวเราก่อนครับ คุณตั้ว ว่าเราค้องการอย่างไร? และเรื่องมันเกิดจากอะไร? ลองมองมุมของผู้หญืงดูครับว่าสาเหตุที่ทำให้เขาคิดว่าตัวเองถูกเพราะอะไร? เห็นด้วยกับคุณยายบาบาล่า ก่อนจะพูดคุยเราควรดูตัวเราก่อน เพื่อนๆ ฟังจากเรื่องที่ไม่หมดก็เหมือนตาบอดคลำช้างครับ ไม่สามารถแนะนำคุณตั้วได้หมดหรอกครับ

ตามนี้ครับ 

ไม่ว่าใครจะผิดหรือจะถูก จะทำอะไรก็นึกถึงลูกก่อนนะครับ  ตัดสินใจทุกอย่างโดยสติ ไม่ใช่โดยอารมณ์  ไหว้

โชคดีครับ ..

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 01:16:03 PM »

ไม่รู้จะแนะนำยังไง
ผมเป็นคนไม่มีลูก  มีเมีย 
แต่ขออวยพรให้คุณตั้ว โชคดี ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 01:22:17 PM »

ถ้าเด็กน้อยในภาพเกี่ยวข้องกับท่าน   มองนานๆทำอะไรก็ได้ที่ทำเค้ามีความสุขครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 01:24:23 PM โดย noomrider +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 02:04:49 PM »

ขอให้ได้สิ่งที่ต้องการกลับมานะครับ

ฅนถนนแดง
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 02:17:23 PM »

จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ  ถ้าถามว่าทำอย่างไรบอกกันไม่ได้ครับ Wink

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 02:22:48 PM »

ผมว่าคนที่มีลูกแล้วเนี่ย  ความรู้สึกว่ากรู(ไม่ว่าชายหรือหญิง) ต้องมาก่อน เนี่ยมันควรจะหายไปแล้วครับ

โฟกัส คือลูกของเราครับ  ทำอย่างไรจะทำให้เขาเติบโตขึ้นมาอย่างดีที่สุด  ตามหน้าที่ของเราซึ่งทำให้เขาเกิดมา

ถ้าพ่อ แม่ ยังคงคิดถึงแต่ตัวเองก่อน  เขาคนนั้นก็คงจะลืมหน้าที่ของความเป็น พ่อ แม่ ไปแล้ว  เศร้า

ผมว่าไม่ควรแม้แต่จะคิดมีครอบครัวด้วยซ้ำไป

ขอให้โชคดีนะครับคุณตั้ว  ขอให้หลานหายป่วยไวๆครับ  ไหว้

อ้อปาก..เอาไปถามสารทุกข์สุขดิบได้  แต่ช่วงเจ  ห้ามด่า ว่า นะครับ  ยิ้มีเลศนัย
ผมเห็นด้วยครับ และผมก็ทำตามนี้ครับ หลงรัก เป็นกำลังใจให้พี่ตั้วครับ หลงรัก ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 03:40:49 PM »

ข้างหลังภาพ หนู มิเตอร์.mp4

Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 04:44:14 PM »

ข้อ 1. เธอถูกเสมอ...
ข้อ 2. ถ้าเธอผิดให้หันกลับไปดูข้อ 1.ใหม่... โดนชก

วันนี้มีจุดเชื่อมแล้วเนื่องจากเธอโทรมาเมื่อกี้ว่าลูกไม่สบาย... ผมจะเอาปากเก็บไว้ที่นี่ตามที่หมอรุตแนะนำครับ... ไหว้

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ... ไหว้

ตามนั้นครับ... ให้ลืมปากเอาไว้, พูดเท่าไหร่เธอไม่เคยฟังครับ...
อันนี้เรื่องจริง...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 05:20:04 PM »

ผัวเมียกันทะเลาะกันเป็นเรื่องธรรมดาครับและการง้อเมียก็เป็นเรื่องธรรมดาเหมือนกันเค้าโทรมาบอกพี่ว่าลูกไม่สบายนั่นแสดงว่าเค้าก็ไม่ได้ตัดเยื่อใยกับพี่ครับง้อเถอะครับมันไม่เสียหายอะไรนี่ครับ หรือจะใช้วิธีผมไปง้อแต่ไม่พูดอะไรที่เกี่ยวกับเรื่องที่ทะเลาะกันทำตัวเหมือนปกติธรรมดาพูดคุยกันเหมือนไม่ได้งอนกันชวนกันไปกินข้าวนอกบ้านพร้อมหน้าพร้อมตากันลูกเมียเดี๋ยวก็ดีเองครับ  อ้อ.ขอให้ลูกพี่หายไวๆนะครับช่วงนี้ปิดเทอมแล้วนี่ครับพาลูกเมียเที่ยวพักผ่อนซักวัน2วันคลายเครียดสร้างความอบอุ่นในครอบครัวก็ดีนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:14:05 PM »

คือเวปไซท์... มันเหมือนเรื่องโกหก... แต่ละคนสามารถเข้ามาได้หมด ไม่ว่าใครเป็นใคร... แต่ทุกคนยืนยันตัวตนกันหมด ซึ่งมีผลทางด้านกฏหมาย... แต่ระดับที่เราพิมพ์ มันก็อีกเรื่อง... ผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเวปนี้... ผมอาจจะไม่ใช่ลูกผู้ชายที่ต้องกลับไปง้อเมีย... และกระทู้นี้ผมคงต้องให้ RO ช่วยลบในวันหน้า... แต่ผมรับไม่ไหวแล้ว....

ผมสู้มาขนาดนี้...แต่ไม่มีใครร่วมเดินทาง... นอนไม่หลับเลย... ไม่มีความสุขเลย...

พี่จ้าวไปไหนเนี่ย......

Ha ha  ยายมาฮา  กับพี่ตั้ว  อ่ะคร๊า  ตอนเย็นพบกันน๊ะคร๊า  ฮา
ยายคิดว่า  พี่ตั้วเล่าเรื่องเฉพาะส่วนที่ดี  มาบอกเพื่อนสามาชิกอ่ะคร๊า ฮา
ลองเล่าเรื่องที่  " ไม่เข้่าท่า (เลว) " ของพี่ตั้ว  มาสักสิบข้อสิคร๊า  ฮา
ยายชอบน๊ะคร๊า  คนที่ขยัน ทำมาหากิน  แต่ ทำมัยมันมีปัญหาได้  อ่ะคร๊า  ฮา

อะไรคือสาเหตุ

็hA  hA พี่ตั้วโพสต์กระทู้นี้  ตอนเช้ามืดของวันที่สิบ เืดือนสิบ ปีสองพันสิบ  ฮา
แสดงว่ามึนตึ๊บ หนักจริงๆ  ข้างหน้าก็เจอกำแพง ข้างหลังก็เจอทางตัน ฮา
เหมือนกับคำพังเพยบอกว่า "ยักตื้นติดกึก  ยักลึกติดกัก" แปลว่าดิ้นไม่ออก หมดทางเดิน ฮา

เรื่องหลักของชีวิตคู่  มีสาม สี่ ห้า เืรื่อง  ที่หนักหนาสาหัสอ่ะคร๊า
ยายมา"ฟันธง"  ว่าเกิดจากเรื่อง "ปัจจัย" ของการดำรงชีวิตอ่ะคร๊า  ฮา
แล้วมันก็ลามไปสู่เรื่องอื่นๆ อีก  ฮา 

ยายเชื่อว่าก็ยังมีรูเล็กๆ  ให้อากาศได้ไหลเข้ามา  ให้หัวใจได้สูบฉีดโลหิต ไปเลี้ยงสมองอ่ะคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์