เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:49:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานกับครอบครัว...  (อ่าน 8932 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:22:20 PM »

ว่างคุยได้แล้ว.. เนื่องจากเมียไปนอนเฝ้าลูกที่ ร.พ. ส่วนผมนอนกับลูกอีก 2 คน ในโลโก้ คนซ้ายกับคนขวา....

ความเลวของผมตามที่ป้าบราอยากรู้ แต่ไม่รู้ว่าจะถึง 10 อย่างรึเปล่าครับ...

1. ผมเป็นคนใจร้อน... แต่ไม่เคยเป็นฝ่ายเริ่มก่อน... ถ้าวันไหนเหตุการณ์ก็ดีไป... แต่ถ้าร้อนมา ผมจะร้อนไปทันที และอาจจะร้อนกว่าคนเริ่มด้วยครับ...(อันนี้กำลังปรับปรุงตัวอยู่...)

2. ความเอาใจใส่ในครอบครัว... บางทีผมทำงานมาทั้งวัน กลับมาถึงบ้านแล้วเจอลูกๆรุมอ้อนเลย... บางวันผมก็โอเค... แต่บางวันผมก็ตะวาดลูกๆไป... อันนี้ผมก็กำลังปรับปรุงตัวอยู่...

3. คือเรื่องจินตนาการ... ผมทำงานอยู่ระยองมา 3 เดือน ไม่เคยไปเที่ยวนอกลู่นอกทางที่ไหน.. วันๆเลิกงานก็อยู่แต่ห้อง 4 เหลี่ยมเล็กๆ... แต่โดนโทรเช็คทั้งวันทั้งคืน... บางทีผมก็ระเบิดกลับไปบ้าง...

4. ผมเป็นคนกินเหล้า... แต่ไม่ไปกินที่ไหน กินอยู่ในห้องตลอด...

5. ผมสูบบุหรี่...

6. ผมเป็นคนที่ให้คำปรึกษา... แต่ไม่ค่อยรับฟังอะไรที่คนให้คำปรึกษาที่ผมรู้อยู่แล้ว ทั้งที่เมียกำลังอธิบาย...(อันนี้กำลังปรับปรุงตัวอยู่...)

7. ผมนอนกรน... เมียไม่ค่อยได้หลับได้นอน เพราะรำคาญเสียงผม...

8. ผมนอนที่ไหนก็ได้ถ้าไปเที่ยว... คืนละ 300 ผมก็นอน... แต่เมียไม่ชอบ... เลยทะเลาะกันบ่อย ข้อหาขัดใจ... อันนี้ก็กำลังปรับปรุงตัวอยู่...

9. ตอนทะเลาะกัน... ผมชอบอ้างว่า "หน้าที่" มรึงต้องเลี้ยงลูก... ส่วนกรู หาเงินมาให้ เพื่อให้มรึงเลี้ยงลูกๆ...

10... ตัวเหม็น... ปากเหม็น...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:31:32 PM »

ถ้าเด็กน้อยในภาพเกี่ยวข้องกับท่าน   มองนานๆทำอะไรก็ได้ที่ทำเค้ามีความสุขครับ

ลูกผมล้วนๆครับ... น่ารักขนาดนี้ ผมจะไปไหนได้... บางทีไปเที่ยวไหนกัน ยังอยากให้พี่ๆในเวปถ้าเห็นเด็ก 3 คนนี้เข้ามาทักเลยครับ... Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:39:01 PM »

แถมให้ป้าบรา... ยิ่งคิดก็ยิ่งเยอะครับ...

11. ผมเลี้ยงลูกน้อง ดีกว่าลูกเมีย... เพราะเมียเคยด่าว่าเอาเงินไปจ่ายลูกน้องหมด ซะจนคนในบ้านไม่มีอะไรกิน...

12. ผมกลับบ้านปุ๊บ... ล้างปืนปั๊บ... เห็นปืนสำคัญกว่า...

13. .... ยังนึกไม่ออก...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:41:09 PM »

ข้อ ๙ ควรปรับปรุงโดยด่วนครับ  เงินไม่ใช่สิ่งจำเป็นที่สุดครับ ............

แล้วก็เรื่องเมียโทรมาถามโน้นถามนี่  อย่าไปโกรธเธอ  เพราะรัก  เพราะห่วงจึงโทรมา  

ถ้าให้ดีต้องโทรไปหาเมีย  เช้า  เที่ยง  เย็น  ก่อนนอน   โทรไม่นานก็ได้แต่ขอให้โทร   แค่นี้เมียก็รักแล้ว   Wink

ส่วนเรื่องกรน  ผมก็กรนครับ  แต่แฟนบอกว่าชอบฟัง  ดีกว่าปล่อยให้คนอื่นนอนฟังแทน ......  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 10:51:52 PM »

ข้อ ๙ ควรปรับปรุงโดยด่วนครับ  เงินไม่ใช่สิ่งจำเป็นที่สุดครับ ............

แล้วก็เรื่องเมียโทรมาถามโน้นถามนี่  อย่าไปโกรธเธอ  เพราะรัก  เพราะห่วงจึงโทรมา  

ถ้าให้ดีต้องโทรไปหาเมีย  เช้า  เที่ยง  เย็น  ก่อนนอน   โทรไม่นานก็ได้แต่ขอให้โทร   แค่นี้เมียก็รักแล้ว   Wink

ส่วนเรื่องกรน  ผมก็กรนครับ  แต่แฟนบอกว่าชอบฟัง  ดีกว่าปล่อยให้คนอื่นนอนฟังแทน ......  คิก คิก

ครับคุณพงศ์... แต่มันเป็นวิวาทะ... ตอนเป็นฝ่ายรับ ผมถึงอ้างครับ... กำลังปรับปรุงตัวอยู่ครับ... Wink

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:12:55 PM »

วิ่งหารักมาอ่อนใจ เอื่อยไหลซบทรายกระเซ็น
ชื่นฉ่ำเย็น อยากเป็นน้ำเซาะทราย
โลกของฉันมีแต่เธอ เฝ้าฝันละเมอไม่วาย
อยากบอกทรายกับสายน้ำ จำนรรจา

* ว่ารักฉันสร้างจากทราย อาจสลายเพียงในพริบตา
คลื่นรักทยอยสาดมา เซาะอุรา น้ำตากระเซ็น
แอ่งน้ำนั้นปลาใฝ่ปอง
แต่รักของทรายจะเย็น
ไม่วายเว้น ต้องการน้ำ เซาะทราย
โลกของฉันมีแต่เธอ เฝ้าฝันละเมอไม่วาย
อยากบอกทรายกับสายน้ำ ในความจริง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:15:34 PM »

ข้อ 1. เธอถูกเสมอ...
ข้อ 2. ถ้าเธอผิดให้หันกลับไปดูข้อ 1.ใหม่... โดนชก

วันนี้มีจุดเชื่อมแล้วเนื่องจากเธอโทรมาเมื่อกี้ว่าลูกไม่สบาย... ผมจะเอาปากเก็บไว้ที่นี่ตามที่หมอรุตแนะนำครับ... ไหว้

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ... ไหว้

ฝืนใจทำ  สุดท้ายก็เหมือนเดิม  ป่วยการ เสียเวลาเปล่าๆ

ยิ่งอ้างเพื่อลูก ยิ่งเป็นการฝืนใจ    หยุดนิ่งพิจารณาตัวเองให้แน่ใจก่อน         วันนี้เอาแค่เยี่ยมลูกก็พอ

ขอบคุณครับพี่ปู... ไหว้

เรื่องน่าตลกก็คือ... วันเสาร์- อาทิตย์ที่แล้ว ผมเพิ่งพาลูกเมียไปเที่ยวเกาะเสม็ด หาดทรายแก้วมา... หลังผมกำลังลอกเลยตอนนี้... แต่วันที่ 7 เธอมาท้าอย่า เพียงเพราะเจ้าของร้านวัสดุก่อสร้างโทรชวนผมไปนั่งกินเบียร์ที่ร้านเค้า.. แล้วผมไปนั่งกินโดยไม่ได้โทรไปบอกก่อน... กลายเป็นเอาลูกๆเล่นในเกมส์ที่เสี่ยงขนาดนี้...

ไม่เข้าใจจริงๆ....

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:21:56 PM »

ข้อ 1. เธอถูกเสมอ...
ข้อ 2. ถ้าเธอผิดให้หันกลับไปดูข้อ 1.ใหม่... โดนชก

วันนี้มีจุดเชื่อมแล้วเนื่องจากเธอโทรมาเมื่อกี้ว่าลูกไม่สบาย... ผมจะเอาปากเก็บไว้ที่นี่ตามที่หมอรุตแนะนำครับ... ไหว้

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ... ไหว้

ฝืนใจทำ  สุดท้ายก็เหมือนเดิม  ป่วยการ เสียเวลาเปล่าๆ

ยิ่งอ้างเพื่อลูก ยิ่งเป็นการฝืนใจ    หยุดนิ่งพิจารณาตัวเองให้แน่ใจก่อน         วันนี้เอาแค่เยี่ยมลูกก็พอ

ขอบคุณครับพี่ปู... ไหว้

เรื่องน่าตลกก็คือ... วันเสาร์- อาทิตย์ที่แล้ว ผมเพิ่งพาลูกเมียไปเที่ยวเกาะเสม็ด หาดทรายแก้วมา... หลังผมกำลังลอกเลยตอนนี้... แต่วันที่ 7 เธอมาท้าอย่า เพียงเพราะเจ้าของร้านวัสดุก่อสร้างโทรชวนผมไปนั่งกินเบียร์ที่ร้านเค้า.. แล้วผมไปนั่งกินโดยไม่ได้โทรไปบอกก่อน... กลายเป็นเอาลูกๆเล่นในเกมส์ที่เสี่ยงขนาดนี้...

ไม่เข้าใจจริงๆ....

ผมถามพี่ตั๊วอย่าโกรธนะครับ    พี่ตั๊วเคยทำอะไรให้เขาเจ็บช้ำน้ำใจแบบถึงขนาดหรือเปล่าครับ   ไหว้  ผมฟังๆดูนี่  เหมือนแฟนพี่เขาโกรธแบบแค้นฝังหุ่นเลย.. Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:24:57 PM »

ตอนไปเซ็นต์ใบหย่า... เมียผมก็นั่งร้องไห้กระซิกๆ... ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะทำไปเพื่ออะไร...

ปลัดอำเภอถาม..."ใครมีใหม่เหรอ..." ก็ส่ายหัวกันดิ๊กๆ... แล้วใครอยากหย่า... เมียผมก็ยกมือ...

ไม่รู้จะพิสูจน์อะไร... แต่ผมยอมรับว่าเสียศูนย์จริงๆครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:29:26 PM »

เคยมีบ้างครับคุณกวาง... แต่ผมไม่เคยเลยเถิด... เพราะหลักยังอยู่ที่เด็กๆครับ... ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:33:24 PM »

เคยมีบ้างครับคุณกวาง... แต่ผมไม่เคยเลยเถิด... เพราะหลักยังอยู่ที่เด็กๆครับ... ไหว้

นั่นก็แปลว่าแฟนพี่เจ้าคิดเจ้าแค้น  ทางแก้ก็คือพี่ต้องอย่าต่อความยาวสาวความยืดสิครับ  กลับบ้านด้วยรอยยิ้ม  จะฝืนอย่างไรก็ต้องยิ้มครับ  ทำให้เหมือนว่ากลับบ้านเราแล้วมีความสุขครับ  ถ้ากลับบ้านแล้วรู้สึกไม่มีความสุข หน้าบึ้งตึงตังเสียงแข็งเข้าบ้าน  คนอยู่บ้านจะคิดมากพาลเอาว่าไม่มีความสุขเพราะเขา พาลคิดไปว่าอย่างนั้นก็ไม่ต้องอยู่ด้วยกันไปเลย...

ผมแนะนำอย่างนี้ครับ  เนื่องจากผมก็ทำอย่างนี้อยู่... ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:38:17 PM »

ครอบครัว และรักของคุณตั้ว ไม่สลายหรอกครับ .. ถ้าคุณตั้วไม่เผลอทำผิดรุนแรง คาหนังคาเขา

งานนี้เป็นการประลองกำลังกันของทั้งสองฝ่าย  ถ้าคุณตั้วผ่อน แฟนก็จะดึง .. ถ้าคุณตั้วขึงขังไม่ผ่อน แฟนก็จะค่อยยอมรับ และทำเป็นลืมๆไป

เพราะผมว่าคุณกับแฟนยังรักกัน และไม่พร้อมจะแยกกันครับ  เพียงแต่ยังปรับหาจุดสมดุลย์ไม่ได้

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:52:42 PM »

หย่าแล้วก็จดทะเบียนใหม่ได้ไม่มีปัญหา  หากมีคำว่าให้อภัยและยังรักกัน  ลองถามใจแท้จริงของตนเองดู  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 12:00:00 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:57:08 PM »

ครอบครัว และรักของคุณตั้ว ไม่สลายหรอกครับ .. ถ้าคุณตั้วไม่เผลอทำผิดรุนแรง คาหนังคาเขา

งานนี้เป็นการประลองกำลังกันของทั้งสองฝ่าย  ถ้าคุณตั้วผ่อน แฟนก็จะดึง .. ถ้าคุณตั้วขึงขังไม่ผ่อน แฟนก็จะค่อยยอมรับ และทำเป็นลืมๆไป

เพราะผมว่าคุณกับแฟนยังรักกัน และไม่พร้อมจะแยกกันครับ  เพียงแต่ยังปรับหาจุดสมดุลย์ไม่ได้

ขอบคุณครับพี่เบิร์ด... ไหว้

หลักชัยของผมคือการนำคนในครอบครัวผ่านพ้นวิกฤติไปให้ได้.. แต่ยอมรับครับฟางเส้นสุดท้ายที่มันหนักที่สุด คือไม่มีใครเคียงข้างเรา... ผมเปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสได้มาพอสมควร... และคิดว่าเหตุการณ์ครั้งนี้น่าจะรอดอีกหน เพราะต่างคนต่างไม่ได้ทำผิดอะไร...

ผมอาจดูเหมือนไร้น้ำใจตรงที่กลับมาเพื่อเซ็นต์ใบหย่า... และขับรถกลับทันทีเพื่อไปดูงาน... แต่ตลอดเวลาผมก็เสียใจตรงที่เข้าใจอะไรหมด แต่ไปรับคำท้าเพื่ออะไร...

ผมพูดอะไรตรงๆไม่ได้... เพราะมันมีบทบาทอะไรบางอย่างในการดำรงชีวิต...

แต่ผมรักเมียและลูกๆ จริงๆเลย เพราะเป็นสิ่งที่ผมไม่เคยหลุด แม้จะเป็นฝ่ายถูกกระทำมาซักแค่ไหน... ยังไงซักวันที่พร้อม ผมก็อยากจะกลับมาอยู่ที่บ้านแบบครบครอบครัวครับ.... ไหว้

ทำไมผมพูดไม่เก่งเหมือนพิมพ์นะ... Embarrassed

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 12:04:58 AM »

หย่าแล้วก็จดทะเบียนใหม่ได้ไม่มีปัญหา  หากมีคำว่าให้อภัยและยังรักกัน  ลองถามใจแท้จริงของตนเองดู  Smiley

ปลัดอำเภอท่านก็บอกอย่างนี้เหมือนกันครับ... ที่ท่านเซ็นต์เพราะคงดูเกมส์ออก... ซึ่งผมก็หวังเช่นนั้น.., แต่ตอนนี้ผมต้องลับลวงพรางไปก่อนครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์