เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 21, 2024, 07:33:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามแหล่งซื้อรถเข็นทารก  (อ่าน 4283 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 10:29:36 AM »

นับว่าท่านเป็นคุณพ่อที่ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆครับ เยี่ยม

สบายดี.........
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 01:07:29 PM »

เท่าที่เคยเห็นในห้างแฟชั่น ถนนรามอินทรา และ ร้านขายรถเด็กโดยเฉพาะ ถนนศรีวราหน้าโรงแรมทาวน์อินทาวน์ครับ Grin
        พี่จอยเพิ่ง(แอบ)ซื้อไป
ไม่กี่วัน  ไม่ใช่เหรอ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
  บอกราคาไปด้วยซิ... คิก คิก คิก คิก
รู้ดีจริงๆ ยิ้มีเลศนัย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 01:09:59 PM »

เท่าที่เคยเห็นในห้างแฟชั่น ถนนรามอินทรา และ ร้านขายรถเด็กโดยเฉพาะ ถนนศรีวราหน้าโรงแรมทาวน์อินทาวน์ครับ Grin
        พี่จอยเพิ่ง(แอบ)ซื้อไป
ไม่กี่วัน  ไม่ใช่เหรอ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
  บอกราคาไปด้วยซิ... คิก คิก คิก คิก
รู้ดีจริงๆ ยิ้มีเลศนัย
        เผ่น...ละโว๊ย..อะฟิ๊ว
อยู่เดียวโดน  ลูกซอง........ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:56:16 PM »

ไม่ทราบว่าอยู่ใน กทม. หรือเปล่าครับ ผมใช้บริการที่ร้าน Baby & Kids อยู่บ่อยๆ ครับ
ลองเข้าไปดูนะครับ
http://babyandkidsthai.com/index.html

ถ้าเป้นสินค้าโปรโมชั่น ผมว่าราคาน่าสนใจครับ

ส่งชาติ Grin
kayko
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:05:19 PM »

ผมก็กำลังจะเป็นพ่อ หาซื้อหมอนสำหรับคนท้องยังไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าบ้านเราจะมีขายหรือเปล่า ดีใจครับ หลงรัก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:24:19 PM »

ผมสั่งซื้อจากเวบนี้ครับ http://www.momforkids.com/ ถูกกว่าตามห้างเกินครึ่ง

เลือกที่ดูแล้วปลอดภัยสำหรับเด็ก เบา แข็งแรง ลูกไม่อึดอัด พับเก็บ/กางออกใช้ง่ายๆนะครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:25:37 PM »

อ้อ ....

เลือกที่ล้อใหญ่หน่อย เน้นที่มีระบบกันสะเทือนดีๆครับ ไม่งั้นเจอขรุขระหน่อยลูกได้นอนสั่นหงึกๆๆๆๆเลยทีเดียว  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 06:15:32 PM »

แนะนำค่ะอายุไม่ครบปีขวบอย่าพาไปห้างหรือที่ชุมชนค่ะ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 06:17:17 PM »

แนะนำค่ะอายุไม่ครบปีขวบอย่าพาไปห้างหรือที่ชุมชนค่ะ
        พี่จอย
อยู่ใหน  ฟังไว้ ครับ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 06:21:38 PM »

อ้อ ....

เลือกที่ล้อใหญ่หน่อย เน้นที่มีระบบกันสะเทือนดีๆครับ ไม่งั้นเจอขรุขระหน่อยลูกได้นอนสั่นหงึกๆๆๆๆเลยทีเดียว  Grin
ซื้ออันนี้ที่ตอนจอดแล้วมี เบรค ล็อคด้วยนะ  จอดจะได้ไม่ต้องคอยจับ
อีกอย่างที่ควรมีคือ กระเป๋าร้อนเย็น  มันเป็นกระเป๋าแบบ cooler น่ะ  ใช้เก็บได้ทั้งความร้อนและความเย็น  ไว้ใส่ขวดนม

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 06:48:21 PM »

พี่จอย
อยู่ใหน  ฟังไว้ ครับ ตกใจ ตกใจ

อ๋อ ที่ชุมนุมด้วยค่ะพี่  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 07:30:46 PM »

พี่จอย

อ๋อ ที่ชุมนุมด้วยค่ะพี่  คิก คิก
        พี่จอยมาฟังเร๊วว
ไอ้ที่(แอบ)ซื้อไปแล้วไม่รู้ใช้ได้ใหม... ขำก๊าก ขำก๊าก

som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:00:56 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์
ลูกผมเป็นเด็ก Preterm ครับ หมอที่สวนดอกนัดตรวจเช็ค
2 สัปดาห์ - 1 เดือน / ครั้ง
วันนี้ ผมก็เพิ่งกลับจากสวนดอกครับ
ผลการตรวจยอดเยี่ยมครับ (หมอชมฝีมือตัวเอง)
บ้านอยู่เขตพะเยา ขับเส้นทาง พะเยา - เชียงใหม่ จนจำทางได้เลยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:10:58 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์
ลูกผมเป็นเด็ก Preterm ครับ หมอที่สวนดอกนัดตรวจเช็ค
วันนี้ ผมก็เพิ่งกลับจากสวนดอกครับ
ผลการตรวจยอดเยี่ยมครับ (หมอชมฝีมือตัวเอง)
บ้านอยู่เขตพะเยา ขับเส้นทาง พะเยา - เชียงใหม่ จนจำทางได้เลยครับ

ยินดีด้วยครับ   ขอให้น้องมีสุขภาพแข็งแรง  ฉลาด  แจ่มใสครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:19:56 AM »

เข้าใจความรู้สึกของพี่เลยครับ... สิ่งที่ทรมานที่สุดของผู้เป็นพ่อเป็นแม่... คือลูกไม่สบายครับ... ผมเองก็เคยมีประสบการณ์ลูกชายต้องเข้ารับการผ่าตัดลำไส้ใหญ่... ตั้งแต่อายุยังไม่ถึง ๖ เดือน... ไปอยู่โรงพยาบาลสิบกว่าวัน... วันผ่าตัดตอนที่อุ้มลูกไปส่งในห้องผ่าตัด... น้ำตามันไหลออกมาแบบไม่รู้ตัวเลยครับ... ไหว้

...ขอให้เจ้าตัวเล็กแข็งแรงปลอดภัยนะครับ... ไหว้

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์