เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 21, 2024, 04:32:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามแหล่งซื้อรถเข็นทารก  (อ่าน 4247 ครั้ง)
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 08:31:57 AM »

เด็กชายการ์ตูน(ตอนเจ็ดเดือนกว่า)  Cheesy

ขวบกว่านิดๆ  Cheesy

ตอนนี้สองขวบกว่าเดือนหน้าก็คงจะโดนหมอจับผ่าคอเหมือนกันครับ   Embarrassed Embarrassed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 04:40:59 AM โดย การ์ตูน รักในหลวง » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 04:28:33 PM »

เด็กชายการ์ตูน(ตอนเจ็ดเดือนกว่า)  Cheesy
ตอนนี้สองขวบกว่าเดือนหน้าก็คงจะโดนหมอจับผ่าคอเหมือนกันครับ   Embarrassed Embarrassed

น้องน่ารักมาก อยู่เมืองไหนครับ

หาหมอรักษาเดี๋ยวก็หายและปลอดภัยแล้วไม่ต้องวิตกมากนัก  .......  เป็นกำลังใจให้ครับ

som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:38:00 PM »

เด็กชายการ์ตูน  เวลาลืมตา น่ารักมากครับ
ลูกผมก็เลียนแบบเค้าหน้าน่ารักประมาณนี้ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:52:01 PM »

ตอนนี้สองขวบกว่าเดือนหน้าก็คงจะโดนหมอจับผ่าคอเหมือนกันครับ   Embarrassed Embarrassed

น้องน่ารักมาก อยู่เมืองไหนครับ

หาหมอรักษาเดี๋ยวก็หายและปลอดภัยแล้วไม่ต้องวิตกมากนัก  .......  เป็นกำลังใจให้ครับ

ลุงปู ตอนเด็กๆ ผมก็น่ารักแบบนี้แหละ

ปล.ผมใช้ที่อุ้มเด็กแบบคล้ายๆเป้ หรือเปลอะไรเนี่ยคาดกับลำตัวให้เด็กนั่งห้อยขาลงมาตัวหันหน้าเข้าแนบหน้าอกเรา แล้วเดินเที่ยวไปไหนๆ ไม่เมื่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 04:35:17 AM »

ตอนเมียอุ้มท้อง ผมบ่นด่าลุงหมักมากไปหน่อย ลูกคลอดหงายหน้าออกไม่ได้หมอต้องผ่าออก
จมูกเลยเหมือนลุงหมัก  Cheesy Cheesy ตอนนี้มีปัญหาต่อมทอนชิลโตทั้งสองข้างทำให้เบียดหลอดลม
เวลานอนจะหายใจไม่สะดวก นอนกรน มีการหยุดหายใจระยะสั้นๆ (อาการน่าเป็นห่วง  Embarrassed) หมอ
ให้ยาแก้อักเสบมาทาน เดือนหน้าอาจต้องตัดต่อมทอนชิลทิ้ง  Embarrassed Embarrassed
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:34:25 AM »

เข้ามาศึกษาในฐานะพ่อลูกอ่อน.....และมือใหม่ ขอบคุณครับ.... ไหว้
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:40:36 AM »

ตอนเมียอุ้มท้อง ผมบ่นด่าลุงหมักมากไปหน่อย ลูกคลอดหงายหน้าออกไม่ได้หมอต้องผ่าออก
จมูกเลยเหมือนลุงหมัก  Cheesy Cheesy ตอนนี้มีปัญหาต่อมทอนชิลโตทั้งสองข้างทำให้เบียดหลอดลม
เวลานอนจะหายใจไม่สะดวก นอนกรน มีการหยุดหายใจระยะสั้นๆ (อาการน่าเป็นห่วง  Embarrassed) หมอ
ให้ยาแก้อักเสบมาทาน เดือนหน้าอาจต้องตัดต่อมทอนชิลทิ้ง  Embarrassed Embarrassed
ขอให้บุญรักษา ปลอดภัยและแข็งแรงไวๆ ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 12:56:30 AM »

แนะนำค่ะอายุไม่ครบปีขวบอย่าพาไปห้างหรือที่ชุมชนค่ะ

คำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญ...

สมควรรับฟังและปฎิบัติตามครับ... เยี่ยม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:30:00 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:33:55 PM »

ฉลาดซื้อ ปี่ที่๑๗ฉบับที่๑๑๖

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:35:15 PM »

ฉลาดซื้อ ปี่ที่๑๗ฉบับที่๑๑๖
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 09:42:34 PM โดย yod - รักในหลวง ครับ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์