เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 23, 2024, 01:35:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนงานเหมืองชิลี 9 คนแรกจากทั้งหมด 33 คนซึ่งติดอยู่ในเหมืองนานเกือบ 10 สัปดาห์  (อ่าน 6037 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:52:05 AM »

คนสุดท้าย

คือนาย Luis Urzua อายุ 54 ปี ขึ้นไปแล้วครับ กับ แคปซูล

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:53:34 AM »

เย้   .....................   

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 07:54:51 AM »

ขณะนี้ข้างบนกำลังขับร้องเพลงดังก้องเพื่อต้อนรับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:05:13 AM »

คนสุดท้าย ถึงแล้วครับ

Luis Urzua อายุ 54 ปี คนงานเหมืองคนที่ 33 คนสุดท้าย ปลอดภัยครับ

ยินดีด้วยครับ

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 08:10:50 AM โดย Peerapat - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:25:53 AM »

ภารกิจช่วยเหลือ 33 คนงานเหมืองชิลีสิ้นสุดลงแล้วครับ

ยังเหลือก็แต่พาทีมช่วยเหลือ 6 ท่านขึ้นสู่ผืนดินทั้งหมด

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:34:20 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เยี่ยม

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:43:13 AM »

Ha a Ohhh.... Thanks God  ยายมาแสดงความยินดีกับพวกเขาทุกคนที่ปลอดภัยน๊ะคร๊า ฮา
วางแผน  ขุด เจาะ แล้วสอดท่อลงไป  มีแผน เอ บี ซี ไว้รองรับหากเกิดการผิดพลาด  ฮา
ค่าใช้จ่ายคงหลายๆล้านเปโซ  น๊ะคร๊า  ยายเห็นเพรสซิเด้นท์ของเขามายืนคอยรับหน้ารูด้วยอ่ะคร๊า
ตอนที่ขึ้นมาบนพื้น  ก็โอบกอดแสดงความยินดีกัน  ไม่มีการแย่งซีน เหมือนที่"สุวรรณภูมิ"
ตอนที่แม้วมันกลับมา  พอแม้วมันกราบพื้นเสร็จ  ก็จะเข้าไปกอดเมีย ฮ่า ฮ่า
"ห้อยมันมันเร็วกว่า  วิ่งเข้าไปกอดเอว" ฮา   "จบแล้วนาย"  หุหุ

ฮ่า ฮ่า ยายเพิ่งคิดได้  ตอนนั้นเราก็มีเหตุการณ์อย่างนี้ที่เมืองไทย  ฮา
ขุดลงไปเอาแร่  พวกที่อยู่ข้างบนก็ช่วยกันกลบหลุม ฮา  รอแย่งแร่ที่ขุดได้  ฮา
สมาชิกด้ามขวาน  จำได้มั้ยคร๊า  ที่ไหน  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:58:19 AM »

เป็นการกู้ภัยแห่งสหัสวรรษเลยครับ
ขอปรบมือให้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tent-2-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:24:49 PM »

ขอบคุณ คุณPeerapat - รักในหลวง ครับ
ผมรอลุ้นตั้งแต่คนแรกที่ลูกชายตัวน้อยๆมายืนรอพ่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 11:39:27 PM โดย tent-2-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:37:12 PM »

โล่งอกด้วยคนครับ ถ้ามีคนบาดเจ็บสาหัสด้วยคงวุ่นน่าดู หดหู่สิ้นดี

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:58:52 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:49:57 PM »

น่าเอาไปฉายให้พวกที่ชอบว่าเสียชีวิต 99 ศพดูซะหน่อยว่าทั่วโลกเขาลุ้น เขาปลื้ม เขาเอาใจช่วย เขาลงขัน ลงทุนลงแรง ลงเงิน
กันขนาดไหนเพื่อช่วย 33 ชีวิตให้ได้   กับพวกเสื้อแดงที่อยู่เบื้องหลัง 99 ศพ

ขออภัยที่ไปเรื่องการเมืองจะลบก็ได้ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:22:35 AM »

ขอบคุณ คุณPeerapat - รักในหลวง ครับ
ผมรอลุ้นตั้งแต่คนแรกที่ลูกชายตัวน้อยๆมายืนรอพ่อ

ผมนอนหลับสบายเลยครับ และดีใจมากที่คนงานทั้งหมดได้รับการช่วยเหลือโดยปลอดภัย ผมว่าเหตุการแบบนี้น่าติดตามมากกว่าบอลโลกอีกนะครับ น่าติดตามน่าลุ้นตรงไหน ผมมองเห็นจิตใจที่ดี และความตั้งใจในตัวคนถึงแม้จะเป็นการช่วยคนแค่ 33 คน เศษเสี้ยวของคนหลายพันล้านคนบนโลก แต่คนข้างบนหลายคนก็ตั้งใจช่วยให้ 33 คนนี้เป็นอิสระได้ และผมยังไม่เห็น คนหนึ่งคนใด ในสามสิบสามคนเห็นแก่ตัวในยามทีุ่ทุกข์ทนลำบากอยู่เบื้องล่างนาน 69 วัน แต่กลับเห็นคนทั้งหมดช่วยกันขนเศษดินที่เกิดจากการขุดเจาะ และข้างบนก็ทำงานอย่างขันแข็งเพื่อช่วยคนเบื้องล่างให้ได้ การได้มองเห็นเสมือนเห็นหนึ่งในคำสอน ให้ "รู้รักสามัคคี" แล้วจะประสบผลสำเร็จได้ ไม่ว่าจะงานใดๆก็ตาม

และทึ่งใน 6 คนของทีมช่วยเหลือซึ่งเสียสละลงไปช่วยถึงเบื้องล่าง และผมก็มีึความภูมิใจกับสองคนไทย คือ นายวชิรพงศ์ นาสารีย์ และ นายสมพงษ์ พงกันยา ที่มีส่วนร่วมในการช่วยเหลือครั้งนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ให้ผมได้พิมพ์บ้างเล็กน้อย

ไหว้

nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:58:51 AM »

ผมนอนหลับสบายเลยครับ และดีใจมากที่คนงานทั้งหมดได้รับการช่วยเหลือโดยปลอดภัย ผมว่าเหตุการแบบนี้น่าติดตามมากกว่าบอลโลกอีกนะครับ น่าติดตามน่าลุ้นตรงไหน ผมมองเห็นจิตใจที่ดี และความตั้งใจในตัวคนถึงแม้จะเป็นการช่วยคนแค่ 33 คน เศษเสี้ยวของคนหลายพันล้านคนบนโลก แต่คนข้างบนหลายคนก็ตั้งใจช่วยให้ 33 คนนี้เป็นอิสระได้ และผมยังไม่เห็น คนหนึ่งคนใด ในสามสิบสามคนเห็นแก่ตัวในยามทีุ่ทุกข์ทนลำบากอยู่เบื้องล่างนาน 69 วัน แต่กลับเห็นคนทั้งหมดช่วยกันขนเศษดินที่เกิดจากการขุดเจาะ และข้างบนก็ทำงานอย่างขันแข็งเพื่อช่วยคนเบื้องล่างให้ได้ การได้มองเห็นเสมือนเห็นหนึ่งในคำสอน ให้ "รู้รักสามัคคี" แล้วจะประสบผลสำเร็จได้ ไม่ว่าจะงานใดๆก็ตาม

และทึ่งใน 6 คนของทีมช่วยเหลือซึ่งเสียสละลงไปช่วยถึงเบื้องล่าง และผมก็มีึความภูมิใจกับสองคนไทย คือ นายวชิรพงศ์ นาสารีย์ และ นายสมพงษ์ พงกันยา ที่มีส่วนร่วมในการช่วยเหลือครั้งนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ให้ผมได้พิมพ์บ้างเล็กน้อย

ไหว้

มีรูปทั้งสองท่านให้สมาชิกได้ดูก็จะดีมากเลยนะครับ เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:59:40 AM »

ฮ่า ฮ่า ยายเพิ่งคิดได้  ตอนนั้นเราก็มีเหตุการณ์อย่างนี้ที่เมืองไทย  ฮา
ขุดลงไปเอาแร่  พวกที่อยู่ข้างบนก็ช่วยกันกลบหลุม ฮา  รอแย่งแร่ที่ขุดได้  ฮา
สมาชิกด้ามขวาน  จำได้มั้ยคร๊า  ที่ไหน  ฮา

Ha ha  เรื่อง "เขาO" ฮา  งัยคร๊า  อิอิ
"เขาศูนย์"  ฉวาง นครศรีธรรมราช  เขาลูกเตี้ยๆ ที่อุดมสมบรูณ์ ไปด้วยแร่  "วุลแฟรม"
ที่เมื่อก่อนเขาเอามาทำใส้  ในหลอดไฟฟ้า  งัยคร๊า  ฮา  ตอนนั้นราคาในตลาดโลกสูง
เป็นที่ต้องการมาก  ก็เลยทำให้พวกนักขุดทอง  อพยพกันเข้าไปในพื้นที่
จ่ายค่าเช่ากันเป็นตารางเมตร  แล้วขุดลงไปในดิน  ตามสายแร่  คนทีโชคดีก็ร่ำรวยชั่วพริบตา
คนพวกนี้มักจะไม่ได้ทันใช้เงิน  ตายเสียก่อน  เพราะโดนมาเฟียเจ้าถิ่น "กลบดินลงหลุม"  ฮา

จนกระทั่งถึงยุคแม่ทัพหาญ  เข้ามาจัดการปิด "เขาศูนย์"  ห้ามขุด ไล่ลงเขาทุกราย
สาเหตุที่ปิดเพราะมีคนตายทุกวัน บางคนโดนเสกตะกั่วเข้ากาย  บางคนโดนฝังทั้งเป็น
ตอนนี้กลายเป็นตำนานไปแล้ว  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์