เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:24:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรยุทธ ปลุกกระแสเขตปกครองพิเศษอีกแล้ว  (อ่าน 2005 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:56:10 AM »

ตออนี้ ผมถือว่า สรยุทธ ไม่ใช่คนข่าว
แต่เป็น.....ดารา.....ซูเปอร์สตาร์ข่าว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:58:50 AM »

อ่านเรื่องนี้ตอนเช้า รู้สึกว่ากาแฟ ไม่อร่อยเลยครับ

หมายเหตุ ขออนุญาตเลียนแบบคำพูดท่านซับ ฯ ที่เคยเห็นในบอร์ด เร็วๆนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 09:38:22 AM »

ตออนี้ ผมถือว่า สรยุทธ ไม่ใช่คนข่าว
แต่เป็น.....ดารา.....ซูเปอร์สตาร์ข่าว....

ทีแรกผมก็หลงไหล ได้ปลื้มกับนายคนนี้เหมือนกัน  แต่ตอนนี้ พิจารณาดูแล้วเขาไม่ใช่ กรรมกรข่าวแล้วครับ  เพราะรายได้เยอะแล้ว  น่าจะเป็น  เจ้าสัวข่าว ครับ
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 09:51:24 AM »

หมดไฟมังครับ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 11:12:38 AM »

Smiley..ผมไม่สนใจ ในคำเรียก... แต่สนใจในเนื้อหา ที่เขาสนทนา กันมากกว่า..
     หลักการที่ละเมิดไม่ได้.. คือแยกแผ่นดิน.. 

ถ้าจะเข้าใจกันแล้ว หลักการถือว่า เป็นที่เข้าใจ ไม่ต้องมาพูดกันอีก..
     ถ้าได้เข้าถึงข้อเท็จจริง ที่เป็นจริง  จะไม่ตื่นตูม.. เพราะเป็นเรื่อง การแลกเปลี่ยนความเห็น ในระบบประชาธิปไตย..
     จุดประสงค์ เพื่อดับไฟใต้ สร้างความสงบสุขให้กับคืนมา..   เป็นแนวทางหนึ่ง ที่เสนอ และไม่เสียหาย..

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 11:23:10 AM »

เรื่องแบ่งเขตเนี่ย นายสมชายสงสัยว่าเอาไว้เผื่อรับกับเงินทองที่จะไหลเข้ามาหลังขุดคอคอดกระครับ... จะได้โกงง่ายหน่อย เพราะแบ่งเขตแล้ว ไม่รู้จะโลภไปแค่ไหน... เฮ้อ

เรื่องแบ่งเขตนี่ ผมก็มีความคิดแนวๆนี้เหมือนกันครับ  Tongue กว่าเรื่องจะสงบ คอคอดกระก็เสร็จพอดี  โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 12:44:50 PM »

สรยุทธ เปี๋ยน ไป๋  :Smiley

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 01:18:34 PM »

คุณสรยุทธ ไม่เหมือนเดิมจริงๆ ครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 01:36:01 PM »

***  การสร้างสถานการณ์สามารถทำได้หลายรูปแบบ หลายวิธี  เพื่ออะไร  ขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ครับ  ***

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 05:19:29 PM »

พักหลังผมไม่ให้ความสนใจคุณสรยุทธแล้วง่ะครับ

นึกถึงตอนที่พี่แกอยู่เนชั่นแล้วยิ่งเสียดาย

แต่ก็นะ...เขาก็คนธรรมดาคนหนึ่ง
ที่ตอนนี้ทำเพื่อตัวเองมากขึ้น
ก็เท่านั้น

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 05:34:09 PM »

บ้า อีกคน

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 06:31:43 PM »

ผมไม่ดูรายการของเขามานานมากแล้วแหละครับ  แค่ได้ยินน้ำเสียงก็เบื่อแล้ว  Tongue

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์