เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:37:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม....ต้องกะเทย  (อ่าน 9197 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:06:38 AM »

ขอความเห็นหน่อยครับ  ไหว้

คือว่าเวลาดูทีวี  ผมจะเห็นว่ามีกระเทยเป็นส่วนหนึ่งของรายการโทรทัศน์บ้านเรา

ซัก 80-90 %  ซึ่งจะต้องสอดแทรกเรื่องเหล่านี้เข้าไป

ซึ่งผมมองว่าเหมือนกับว่าสื่อพยายามสนับสนุนให้เป็นกระเทย(หรือเปล่า)

ด้วยความสัตย์จริงผมไม่เคยมีปัญหากับผู้หญิงข้ามเพศเหล่านี้

และมองว่าพวกเขาหรือเธอบางส่วนมีความสามารถด้วยซ้ำไป

แต่ไม่จำเป็นต้องทำให้มัน...............ดูเหมือนกับว่า

มันเป็นสิ่งที่จำเป็นในรายการทีวี......

........ได้ไหมครับ....เดี๋ยวเด็กมันจะยึดกระเทยเป็น IDOL

ปล.หากในเว็บนี้มีเพศที่ 3 อ่านอยู่และไม่พอใจในเนื้อหากระผมต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูง ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 09:02:53 AM โดย wiched » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:09:07 AM »

โลกทัศน์เปิดกว้างและยอมรับกันมากแล้ว ..... ทุกอย่างก็ปรับเปลี่ยนไปเพื่อธุรกิจทำเงินเข้าประเป๋าอย่างเดียว

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:15:58 AM »

โลกยุคนี้ให้การยอมรับเพศที่สามกันมากขึ้นครับ เมื่อก่อนตอนเด็กๆผมเกลียดกระเทยหรือพวกผิดเพศมาก
แต่เดี๊ยวนี้รู้สึกเฉยๆครับ ขอให้คนนั้นเป็นคนดีก็พอ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:16:53 AM »

ช่วงน้ำขึ้นนะครับ เลยต้องรีบตัก กระเทยเป็นอะไรที่มีสีสรรค์ในตัวเอง  ..  บางครั้งก็ดูดี แต่บางทีก็เว่อร์เกินเหตุ  ละครบางเรื่อง ตัวละครเป็นกระเทยพอรับได้เพราะในบทตัวละครนั้นเหมาะสมกับการเป็นกระเทย ทำให้สร้างสีสรรค์  แต่บางครั้ง จับใครก็ได้ที่ไม่ใช่กระเทยอาชีพ เน้นอาฮาแต่ดูแล้วเอียนครับ  โดยเฉพาะบางเรื่อง สมัยโบราณ คนป่า ยังเป็นกระเทย  บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:25:51 AM »

สมัยนี้น่ากลัวครับเป้นกันเยอะน่าตาดีๆสูงเกิน 180 ซม ไปเป็นเกย์เป็นตุ๊ด
ที่เหลือแมนๆ ไอ้ขี้เหล่ เตี้ย อ้วนดำ (อย่างผม) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:30:35 AM »

สมัยนี้น่ากลัวครับเป้นกันเยอะน่าตาดีๆสูงเกิน 180 ซม ไปเป็นเกย์เป็นตุ๊ด
ที่เหลือแมนๆ ไอ้ขี้เหล่ เตี้ย อ้วนดำ (อย่างผม) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ดีเหรอพี่มะเอ็ม  ลดคู่แข่งในการจีบสาวไง  หรือพี่มะเอ็มเสียดายตามในภาพ หุ หุ
suntorn muangsangsri
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:31:35 AM »

...... ขำก๊าก ขำก๊าก.....ไม่มีอะไรทำ....ขำลูกเดียว.......... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:46:46 AM »

ไม่ดีเหรอพี่มะเอ็ม  ลดคู่แข่งในการจีบสาวไง  หรือพี่มะเอ็มเสียดายตามในภาพ หุ หุ

555555  ว่าไปโน้น ครูเบิ้ล ก็ คงไม่ต้องจีบใครแล้วครับตอนนี้  ปลง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:52:30 AM »

อ่านแล้วนึกถึง เขาทราย กาแล็กซี่ เลยครับ... โหย...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:09:42 AM »

อย่างน้อยพวก หล่อ ก็หมดเสี้ยนหนาม ครับ 
"ผู้ชายมีน้อยโปรดใช้สอยอย่างประหยัด"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:45:52 AM »

Grin คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็น...

Surprise Party

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:54:46 AM »

เพศที่สามอยู่เบื้องหลังการทำรายการโทรทัศน์มานานครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:57:30 AM »

ข้อความในหนังสือ  มีชีวิตที่คิดไม่ถึง

ของ ดังตฤณ ครับ ลองอ่านดูนะครับ

๒) เพศ คุณจะเป็นชายหรือหญิงไม่สำคัญ สำคัญที่คุณภูมิใจในเพศของตนเองหรือไม่ หากภูมิใจ
ก็ถือว่าได้คะแนนเป็นบวกหนึ่ง หากคุณมีปมทางเพศ ไม่ชอบเพศตนเอง อยากเป็นเพศอื่น ก็ถือว่าได้
คะแนนเป็นลบหนึ่ง แต่หากคุณไม่มีความภูมิใจ ขณะเดียวกันก็ไม่มีความเสียใจในเพศของตนเอง ก็ถือ
ว่าไม่ได้คะแนนทั้งบวกและลบ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 12:04:29 PM »

Grin คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็น...

Surprise Party

แวรงงงงงงงมาก  ขำก๊าก

เค้าแกล้งทำเหมือนครับ ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 01:31:03 PM »

ผมว่าลึกๆ ไม่ยอมรับกันหรอกครับ ..............เรื่องพวกลักเพศ

แต่ที่อยู่ด้วยกันได้เพราะไม่รู้จะทำอะไรกับพวกนี้ดี .............จะเอาไปทิ้งทะเล หรือเอาไปฝัง เอาไปกักกัน เอาไปฯลฯ มันก็ไม่ใช่เรื่อง ..............

เลยมองๆข้ามเรื่องแบบนี้ไป หันมามองความเป็นมนุษย์ร่วมโลกและความสามารถกันมากกว่า

ปล. ลองถามพ่อแม่ของคนพวกนี้ดูสิครับ ว่าลูกเขาเป็นแล้วเขายอมรับหรือเปล่า ......แต่เมื่อห้ามไม่ได้ เป็นไปแล้ว เข้าก็ยอมรับเองว่าลูกเขาเป็น ............... ถ้าเขาเปลี่ยนลูกได้ เขาคงเปลี่ยนไปแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์