เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:42:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม....ต้องกะเทย  (อ่าน 9212 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:47:04 PM »

ปกติผมทานทุกปีครับ แต่ช่วงทานจะผิดกฎก็เรื่องบุหรี่กาแฟนี้ละครับ  Cry Cry Cry Cry Cry    ที่ผมมองเพราะส่วนใหญ่เท่าที่เจอ คือคนมักทานอาหารเจกันแต่ไม่มีใครนิยมถือศิล5ให้ครบกันนะครับ ระหว่างทานเจ  ก็เลยรู้สึกนิดๆ ว่าแล้วจะทานกันเพื่ออะไรกันแน่  ใจบริสุทธิกายบริสุทธินั้นถึงถือว่าเป็นการถือศิลทานเจอย่างแม้จริงนะครับสำหรับมุมมองผม     เราแชร์ๆความคิดเห้นกันนะครับอย่าได้ถือสาผมเลย

มิกล้าครับท่านเพียงแต่อยากจะบอกว่าผมมีเป้าหมายในการกินเจอย่างไรเท่านั้นครับ

เมื่อผมมีเป้าหมายว่าผมทำเช่นนี้แล้วได้บุญ ได้ประโยชน์แน่ๆ ผมก็ไม่ลังเลที่จะทำครับ

ส่วนกาแฟ ก็กาแฟดำ+น้ำตาล ก็หอมไปอีกแบบครับ

ส่วนบุหรี่...น้อยๆ แล้วกันครับ  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:49:00 PM »

ขอบคุณคร้าบ อิอิอิ  อืมเนอะทำดีอย่าคิดมาก 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 04:39:00 PM »

กลับบ้านดีกว่า...เสาร์ อาทิตย์ นี้ ไปลองสังเกตุการณ์บนจอทีวีกันดูนะครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 04:59:14 PM »

ผมว่าลึกๆ ไม่ยอมรับกันหรอกครับ ..............เรื่องพวกลักเพศ

แต่ที่อยู่ด้วยกันได้เพราะไม่รู้จะทำอะไรกับพวกนี้ดี .............จะเอาไปทิ้งทะเล หรือเอาไปฝัง เอาไปกักกัน เอาไปฯลฯ มันก็ไม่ใช่เรื่อง ..............

เลยมองๆข้ามเรื่องแบบนี้ไป หันมามองความเป็นมนุษย์ร่วมโลกและความสามารถกันมากกว่า

ปล. ลองถามพ่อแม่ของคนพวกนี้ดูสิครับ ว่าลูกเขาเป็นแล้วเขายอมรับหรือเปล่า ......แต่เมื่อห้ามไม่ได้ เป็นไปแล้ว เข้าก็ยอมรับเองว่าลูกเขาเป็น ............... ถ้าเขาเปลี่ยนลูกได้ เขาคงเปลี่ยนไปแล้ว

ช่ายยย ไม่เคยชอบครับ แค่พอโตขึ้นนิด เลยทนได้มากขึ้นอีกหน่อย

แต่ทนได้ไม่ได้แปลว่าชอบหรือยินดีที่ต้องเจอ

ที่จริง พอเริ่มแก่ตัว ผมก็โดนกระเทยมาเกาะแกะน้อยลงเยอะแล้วหน่ะ พักนี้เลยไม่ค่อยเดือดร้อนกระไรนัก  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 05:59:04 PM »

ปกติผมทานทุกปีครับ แต่ช่วงทานจะผิดกฎก็เรื่องบุหรี่กาแฟนี้ละครับ  Cry Cry Cry Cry Cry    ที่ผมมองเพราะส่วนใหญ่เท่าที่เจอ คือคนมักทานอาหารเจกันแต่ไม่มีใครนิยมถือศิล5ให้ครบกันนะครับ ระหว่างทานเจ  ก็เลยรู้สึกนิดๆ ว่าแล้วจะทานกันเพื่ออะไรกันแน่  ใจบริสุทธิกายบริสุทธินั้นถึงถือว่าเป็นการถือศิลทานเจอย่างแม้จริงนะครับสำหรับมุมมองผม     เราแชร์ๆความคิดเห้นกันนะครับอย่าได้ถือสาผมเลย
คนกินเจ มักไม่รู้ลึกๆว่ามีองค์ประกอบอะไรบ้างระหว่างกินเจ
บางคนกินอย่างเดียว ก็ถือว่าแล้วแต่ปัจเจกบุคล ทำแค่ไหน ก็ได้แค่นั้น

ส่วนคนที่ทำได้อย่างเคร่งครัดตลอด เมื่อถึงเวลาออกเจ จะได้รู้ว่าเราชนะใจตัวเองได้
มันรู้สึกตัวโตขึ้นมานิด ภูมิใจอยู่บ้าง...
แต่พอกลับมากินอาหารมีเนื้อสัตว์ประกอบ คาวปากดีจริงๆ  กว่าจะเข้าที่...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 06:13:40 PM »

อย่าเขวไปเรื่องอื่น น่า
กระทู้นี้เขาพูดเรื่องกระเทย ย่ะ แลบลิ้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:16:34 PM »

นี่ก็อีกราย

เริ่ม..อ้อ..ร้อ

นั่งไกล้ลุงปูเป็นเสร็จทุกราย

ไรฟ๊ะ...เผลอ(ใจ)แป๊บเดียว โดนทันที เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:28:40 PM »

น้าปูคนเสื้อเขียวเหรอครับ   เพิ่งเคยเห็นความหล่อ   เยี่ยม 

มีแมงดาทะเลด้วย  น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:37:18 PM »

บร๊า....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้คอมติดไวรัส ล้างเครื่อง รูปที่เซฟหายไปให้หมด

จะเซฟกันไว้ทามมาย..ย.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:45:05 PM »

น้าปูคนเสื้อเขียวเหรอครับ   เพิ่งเคยเห็นความหล่อ   เยี่ยม 

มีแมงดาทะเลด้วย  น้ำลายหก
        น้าซับฯ กู้ชาติ
ภาพข้างบน  สวยกว่า ครับ คิก คิก คิก คิก

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:48:49 PM »

ของน้าซับนี่ผมเห็นหลายทีแล้วจากกระทู้เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  ผมเชื่อแล้วว่าแอลกอฮอล์ทำให้นิสัยคนเปลี่ยนได้จริง ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:52:58 PM »

ใครบอก แอลกอฮอล์ทำให้ผมกลับมาเป็นตัวเองตะหาก

ขาดแอลกอฮอล์มันจะไม่เหมือนเดิมเอานา...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:16:52 PM »

เปรียบเทียบแล้ว  ภาพบนน่ารักกว่าเยอะเลยครับ   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:24:06 PM »

รูปล่างผมเคยแซวแล้วว่า มูสังจ้องตะครุบไก่ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:43:50 PM »

รูปล่างผมเคยแซวแล้วว่า มูสังจ้องตะครุบไก่ คิก คิก คิก คิก

ไก่วัดด้วยรึเปล่าครับ   Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์