เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:42:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม....ต้องกะเทย  (อ่าน 9214 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:51:59 PM »

เปรียบเทียบแล้ว  ภาพบนน่ารักกว่าเยอะเลยครับ   คิก คิก

Ha h .........a  ฮา ค่อด  ค่อด   รูปจริงเหรอคร๊า  ฮ่า ฮ่า อิอิ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:58:26 PM »

เปรียบเทียบแล้ว  ภาพบนน่ารักกว่าเยอะเลยครับ   คิก คิก
ความเหมือนที่แตกต่าง  คิก คิก คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:16:25 PM »

็Ha ha ฮา หุหุ

URL=http://img176.imageshack.us/i/012trx.jpg/][/URL]

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:43:50 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินท่านเนวิฯของผมโดนอีกและ หัวเราะร่าน้ำตาริน......... Grin Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:47:33 PM »

รูปล่างผมเคยแซวแล้วว่า มูสังจ้องตะครุบไก่ คิก คิก คิก คิก

ไก่วัดด้วยรึเปล่าครับ   Cheesy

ท่าทางไก่อะไรก็ไม่เหลือครับ  คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 02:32:14 AM »

ขอความเห็นหน่อยครับ  ไหว้

คือว่าเวลาดูทีวี  ผมจะเห็นว่ามีกระเทยเป็นส่วนหนึ่งของรายการโทรทัศน์บ้านเรา

ซัก 80-90 %  ซึ่งจะต้องสอดแทรกเรื่องเหล่านี้เข้าไป

ซึ่งผมมองว่าเหมือนกับว่าสื่อพยายามสนับสนุนให้เป็นกระเทย(หรือเปล่า)

ด้วยความสัตย์จริงผมไม่เคยมีปัญหากับผู้หญิงข้ามเพศเหล่านี้

และมองว่าพวกเขาหรือเธอบางส่วนมีความสามารถด้วยซ้ำไป

แต่ไม่จำเป็นต้องทำให้มัน...............ดูเหมือนกับว่า

มันเป็นสิ่งที่จำเป็นในรายการทีวี......

........ได้ไหมครับ....เดี๋ยวเด็กมันจะยึดกระเทยเป็น IDOL

ปล.หากในเว็บนี้มีเพศที่ 3 อ่านอยู่และไม่พอใจในเนื้อหากระผมต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูง ไหว้

ผู้หญิงข้ามเพศมารายงานตัวค่ะ Grin

คำว่า “กะเทย” ที่ถูกต้องไม่มีตัว “ร” นะคะ คำนี้เขียนผิดบ่อยมากแม้แต่คนที่เป็นกะเทย คิก คิก

อ้างอิง: พจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตสถาน พ.ศ. ๒๕๒๕ (พิมพ์ครั้งที่ ๖ พ.ศ. ๒๕๓๙) ไหว้

หากท่านคิดว่าการที่มีกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศออกทีวีบ่อยๆ จะเป็นการสนับสนุนให้คนหันมาเป็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศ
อยากถามท่านว่าเมื่อท่านได้ดูแล้ว ท่านอยากจะเป็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศหรือไม่ ?
คงไม่มีผู้ชายแท้ๆคนไหนที่เห็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศแล้วอยากจะไปเป็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศหรอกค่ะ
คนที่เป็นกะเทยเท่านั้นที่อยากจะเป็นกะเทย (ใช้ชีวิตเป็นผู้หญิง แต่ไม่ต้องการผ่าตัดแปลงเพศ)
คนที่เป็นผู้หญิงข้ามเพศก็ไม่อยากเป็นกะเทย แต่อยากเป็นผู้หญิง (ใช้ชีวิตเป็นผู้หญิง และต้องการผ่าตัดแปลงเพศ)

ในสมัยก่อนคนมักจะคิดว่าคนที่เป็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศเกิดจากการเลี้ยงดูหรือมีแบบอย่างที่ไม่เหมาะสม
แต่ทฤษฎีนี้ก็ได้ถูกลบล้างไปแล้วค่ะ ดิฉันเองคุณพ่อสอนให้เล่นปืนผาหน้าไม้ตั้งแต่ 8-9 ขวบ พออายุ 12
คุณอาก็พาไปเข้าป่าล่าสัตว์ แบกปืนลูกซองเดี่ยว Stevens ลำกล้องยาว 32 นิ้ว หรือไม่ก็ HK 300 .22wmr
ขึ้นเขาลงห้วยฆ่าสัตว์มาแล้วนับไม่ถ้วน และดิฉันไม่เคยมีเพื่อที่เป็นกะเทยหรือผู้หญิงข้ามเพศเลยค่ะ
ทีวีก็ไม่ค่อยได้ดูเพราะชอบเข้าป่ามากกว่าค่ะ แต่ในที่สุดดิฉันก็กลายมาเป็นผู้หญิงข้ามเพศ

มีอยู่เคสหนึ่งที่น่าสนใจค่ะ มีเด็กทารกเพศชายที่สูญเสียอวัยวะเพศชาย และถูกเลี้ยงดูให้เป็นเด็กผู้หญิง
แต่เด็กคนนี้มีจิตใจที่เป็นชายแท้ ในที่สุดก็กลับมาเป็นผู้ชายอีกครั้ง ลองอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมดูนะคะว่าเรื่องราวเป็นมาอย่างไร

อ้างอิง: นิตสาร "สารคดี" ฉบับที่ 276 กุมภาพันธ์ 2551 ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 03:10:45 PM »

นี่ก็อีกราย

เริ่ม..อ้อ..ร้อ

นั่งไกล้ลุงปูเป็นเสร็จทุกราย

ไรฟ๊ะ...เผลอ(ใจ)แป๊บเดียว โดนทันที เศร้า
        จะตกหน้า ๒ แล้ว  ขอยกที อึ๊บ
กะเทยรุ่นใหญ่  ครับพี่น้อง...... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 03:13:49 PM »

ตามเอกสาร Dr. Money นี่เราควรจะให้แต่ละคนทำตามใจตัวเองดีกว่าไหมเนี่ย Grin Grin Grin บังคับกันไม่ได้เลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 03:16:40 PM »

+ ให้คุณ.LadySmith ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 11:05:04 PM »

ตามเอกสาร Dr. Money นี่เราควรจะให้แต่ละคนทำตามใจตัวเองดีกว่าไหมเนี่ย Grin Grin Grin บังคับกันไม่ได้เลย
ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ เพราะว่า "ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว" Grin

+ ให้คุณ.LadySmith ครับ
ขอบคุณค่ะ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:06:24 AM »

สวัสดีครับ คุณ LadySmith แก้ไข กะเทยแล้วนะครับ

สรุปว่าคนที่ป็นเนี่ย เค้าเป็นตั้งแต่เกิดกระมังนะ...

เอ....คล้าย ๆ กระทู้นี้เป็นกระทู้ รวมกะเทยรุ่นเดอะ...ครับ คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:38:54 AM »

สวัสดีครับ คุณ LadySmith แก้ไข กะเทยแล้วนะครับ

สรุปว่าคนที่ป็นเนี่ย เค้าเป็นตั้งแต่เกิดกระมังนะ...

เอ....คล้าย ๆ กระทู้นี้เป็นกระทู้ รวมกะเทยรุ่นเดอะ...ครับ คิก คิก

อ่านจากไหนแล้ว ไม่แน่ใจ

ก่อนเกิดอีกครับ  คือ ตั้งแต่อยู่ในท้อง

ผมไม่รังเกียจในความเป็นคนผิดเพศ ข้ามเพศใคร

ผมเกลียด ความเวอร์ จนเกินจริง ของคนที่แสดงเป็นกะเทยแสดงในทีวี   เห็นแล้วรำคาญ

บทบางบท ไม่น่ามีกะเทย(ถ้าจะมองในแง่ความเป็นไปได้) เช่น ชาวเขาในเรื่อง แม่ศรีไพร ทางช่องเจ็ด

ยังแปลกใจอยู่นิด ๆ ว่า เรื่อง ตำระเบิด ช่องเจ็ด เมื่อไหร่ กะเทยจะโผล่มา  ตั้งหลายตอนแล้ว ยังไม่ได้ยินเสียงที
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:48:30 AM »

ผมมีเพื่อนสารพัดเพศ  สารพัดคำแสลงมาเรียก

เขามีอุปนิสัยที่น่าคบหา ใจมาก กว่าชายแท้ ๆ เสียอีก  และที่สำคัญ  เขา ไม่เวอร์

สะอาด สำอาง ดูแลสุขภาพตัวเอง ลามมาดูแลสุขภาพคนอื่นด้วย

เพราะฉะนั้น ไม่ว่า จะกะเทย หรือเพศแท้  หากเวอร์ ผม..เกลียด
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:24:12 AM »

เมื่อสองปีที่แล้ว  คุณตุ๋ยหรือเจ๊ตุ๋ย(รู้จักกับผมผิวเผิน)ที่ขายผัดไทอยู่ปากซอยบ้านเก่าผมกลางเมืองสระบุรี คุณตุ๋ยอายุ 50 +- ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิตที่ นครสวรรค์  / งานศพคุณตุ๋ยที่วัดทองพุ่มพวง สระบุรี ทุกคืน-วันเผา จะมี ทั้ง ทิฟฟานี่และอัลคาซ่า จาก พัทยา มาแสดงรำหน้าศพ  เป็นพวกเด็กที่แกเคยปั้นสร้างเอามาช่วยงาน เยี่ยม

ประมาณปี 2532-33  ที่ซ่องฯชื่อดังของ  อ.หนอง...(ทุกวันนี้ไม่มีแล้วนะครับ)   คืนวันลอยกระทง มีกลุ่มกระเทยจาก ตัวเมืองนอนสลบ 3-4 คน นั่งลุกไม่ขึ้น 2-3 คน  เนื่องจากโดนซ้อมในซ่องฯโดยชายฉกรรณ์บ้าง วัยรุ่นบ้าง แมงดาบ้าง.........      เนื่องจากกระเทยกลุ่มนี้ เมาแล้วเข้าไปป่วนในซ่องฯ เที่ยวลวนลามผู้ชายที่มาเที่ยว  เลยโดนผู้คุมซ่องจับกลางกางขาเตะอัดเข้าจุดโฟกัสร่วงเป็นแถว คนไหนสู้ก็โดน สลบ   และทั้งหมดโดนลากออกมาทิ้งหน้าซ่องริมถนนพหลโยธิน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:31:23 AM »

อ่านจากไหนแล้ว ไม่แน่ใจ

ก่อนเกิดอีกครับ  คือ ตั้งแต่อยู่ในท้อง

ผมไม่รังเกียจในความเป็นคนผิดเพศ ข้ามเพศใคร

ผมเกลียด ความเวอร์ จนเกินจริง ของคนที่แสดงเป็นกะเทยแสดงในทีวี   เห็นแล้วรำคาญ

บทบางบท ไม่น่ามีกะเทย(ถ้าจะมองในแง่ความเป็นไปได้) เช่น ชาวเขาในเรื่อง แม่ศรีไพร ทางช่องเจ็ด

ยังแปลกใจอยู่นิด ๆ ว่า เรื่อง ตำระเบิด ช่องเจ็ด เมื่อไหร่ กะเทยจะโผล่มา  ตั้งหลายตอนแล้ว ยังไม่ได้ยินเสียงที

เห็นด้วยครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์