เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 11:37:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10 อันดับสินค้าแหกตาประจำปี...ระวังตกเป็นเหยื่อ  (อ่าน 8482 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:07:42 AM »

ผมมีหลักฐานไม่ได้ใส่ร้ายลุงปู
 คิก คิก คิก คิก

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก
        ผมหมายถึงอัพภาพนี้ ครับ
เผ่น..หล่ะโว๊ยยยย...............อะฟิ๊ว.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

กลัวอาปู  มาไม่ทันเห็นครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:24:44 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้  เครื่องปลุกพลัง  ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 12:57:19 PM »

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก
เผ่น..หล่ะโว๊ยยยย...............อะฟิ๊ว.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

กลัวอาปู  มาไม่ทันเห็นครับ  Grin
โอ้ววววววววววว ลุงปูของโผ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 06:42:22 PM »

อันดับ7เอโดซีออกซิเจนนํ้าสำหรับคนเป็นเบาหวานใช้ได้ผลครับตอนนี้กำลังขายดีครับโรคเก๊าก็ดีครับมีสมาชิกในเวปเราขายอยู่(น้องผมเองครับ)ผมก็ใช้อยู่ครับปวดเข่าปวดข้อหายครับตอนนี้เพื่อนผมส่งไปขายพม่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:49:14 PM »

อันดับ7เอโดซีออกซิเจนนํ้าสำหรับคนเป็นเบาหวานใช้ได้ผลครับตอนนี้กำลังขายดีครับโรคเก๊าก็ดีครับมีสมาชิกในเวปเราขายอยู่(น้องผมเองครับ)ผมก็ใช้อยู่ครับปวดเข่าปวดข้อหายครับตอนนี้เพื่อนผมส่งไปขายพม่าครับ
งานนี้หมอพม่า ตกงาน ชัวร์  คิก คิก คิก คิก

http://webnotes.fda.moph.go.th/information2550.nsf/0162583d0107ad6b802565720057f7de/c1aa0650773295e4472572d10023a122?OpenDocument
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 09:01:29 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:31:35 PM »

งานนี้หมอพม่า ตกงาน ชัวร์  คิก คิก คิก คิก

http://webnotes.fda.moph.go.th/information2550.nsf/0162583d0107ad6b802565720057f7de/c1aa0650773295e4472572d10023a122?OpenDocument
ผมอ่านสลากระบุเห็นไว้ว่า ส่วนประกอบสำคัญ จมูกข้าวสาลีผง โปรตีนสกัดจากถั่วเหลือง สารสกัดจากแครอท ่ผงมะละกอ สารสกัดจากงาดำ สารสกัดจากผักชี ผงผักโขม สารสกัดจากถั่วขาว แอล-ลิวซีน และแอลไลซีนที่สีแดงๆนี่มันคืออะไรเหรอครับ ก็ไม่เห็นระบุว่ามีแร่ธาตุอะไรนี่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:34:36 PM »

ผมอ่านสลากระบุเห็นไว้ว่า ส่วนประกอบสำคัญ จมูกข้าวสาลีผง โปรตีนสกัดจากถั่วเหลือง สารสกัดจากแครอท ่ผงมะละกอ สารสกัดจากงาดำ สารสกัดจากผักชี ผงผักโขม สารสกัดจากถั่วขาว แอล-ลิวซีน และแอลไลซีนที่สีแดงๆนี่มันคืออะไรเหรอครับ ก็ไม่เห็นระบุว่ามีแร่ธาตุอะไรนี่ครับ
สินค้า ที่ท่านพูดถึงเป็น ของการทำธุรกิจเครือข่ายหรือปล่าว ครับ ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:53:25 PM »

ใช่ครับทำไมหรือครับแต่ผมไม่ได้ขายนะครับแค่ซื้อมากิน บอกก่อนเดี๋ยวจะว่าผมโฆษณา Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 10:55:41 PM โดย ူူ္สุดประจิมที่ริมเมย » บันทึกการเข้า

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:54:43 PM »

สาระดีๆ...Up ครับ......Grin

The best way to predict the future is to invent it.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:11:15 PM »

ใช่ครับทำไมหรือครับแต่ผมไม่ได้ขายนะครับแค่ซื้อมากิน บอกก่อนเดี๋ยวจะว่าผมโฆษณา Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ  ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:13:01 PM »

อืม ผมมาสังเกคุการณ์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:12:29 AM »

ผมขอขอบคุณสำหรับข้อเท็จจริงอีกด้านที่คุณสุดประจิมที่ริมเมยได้นำเสนอครับ  Smiley

ผมเองได้ตั้งข้อสังเกตว่าเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์สินค้ายี่ห้อนี้ เนื่องมาจากกระทู้ของพี่สมชาย(ฮา)ซึ่งได้แสดงความบิดเบือนบางส่วนของข้อมูลที่ใช้ในการโฆษณา โดยมีลักษณะให้รายละเอียดทางวิทยาศาสตร์ด้วยการคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์มาจับแพะชนแกะจนปรากฏเป็นข้อมูลบางส่วนที่มั่วซั่วและผิดพลาด ผมจึงสงสัยว่าน่าจะเป็นการอวดอ้างสรรพคุณเกินจริงไปหรือเปล่า เพราะถ้าดูจากข้อมูลที่คุณกล่าวมานั้น มันก็เป็นเพียงผลิตภัณฑ์อาหารเสริมธรรมดานี่เอง

โดยจุดที่ผมสงสัย เริ่มตั้งแต่การบอกว่าสารออกซิเจนที่บรรจุอยู่ในนี้เป็นออกซิเจนบริสุทธิ์ที่เรียกว่า "สารดิวเทอเรียม" ซึ่งตรงจุดนี้ถือเป็นความประมาทเลินเล่อผิดพลาดอย่างร้ายแรงครับ สารดิวเทอเรียมหรือ D2O เป็นไอโซโทปของธาตุไฮโดรเจน หาใช่ไอโซโทปของธาตุออกซิเจนไม่ตามที่ผมได้เรียนให้ทราบไปข้างต้นแล้ว ธาตุออกซิเจนบริสุทธิ์ที่เราใช้หายใจได้มีเพียงออกซิเจนธรรมดาหรือ O2 ที่เราหายใจเข้าไปในปอดกันทุกวันนี่ละครับ 

การที่เราจะเปลี่ยนแปลงโครงสร้างอะตอมของธาตุหนึ่งไปสู่อีกธาตุหนึ่ง มีวิธีเดียวคือใช้การยิงรังสีเพื่อเพิ่มหรือเปลี่ยนแปลงจำนวนโปรตอน นิวตรอนของธาตุกันใหม่ แต่ด้วยกระบวนการเปลี่ยนแปลงนี้มันจะได้ธาตุใหม่ที่ไม่เสถียรและมีการแผ่รังสีออกมาด้วย ซึ่งธาตุดิวเทอเรียม (D2O) เองก็เป็นผลิตภัณฑ์จากกระบวนการนี้ด้วย มีทั้งที่เกิดเองในธรรมชาติและมนุษย์เป็นผู้กระทำ อีกทั้งดิวเทอเรียมเองก็เป็นธาตุกันมันตรังสีด้วย ซึ่งไม่ใช่เรื่องดีแน่ ถ้าเราต้องรับสารกัมมันตภาพรังสีเข้าไปในร่างกายทุกวันครับ

ส่วนเรื่องออกซิเจนโมเลกุลเดี่ยว (Nascent Oxygen) นั้น อันที่จริงแล้ว เจ้า Nascent Oxygen มันเกิดจากการแตกตัวของก๊าซ O2 ถ้าหากมันเกิดในร่างกายของเรา มันก็คือ "อนุมูลอิสระ (Free Radical) " ซึ่งเป็นสารก่อมะเร็งนี่เองครับ แต่หากมันเกิดในบรรยากาศทั่วไป มันจะรวมตัวกับก๊าซ O2 กลายเป็นก๊าซ O3 หรือที่เรารู้จักกันว่า "ก๊าซโอโซน" ซึ่งเป็นก๊าซสีฟ้า มีความเป็นพิษสูง แล้วหากใครหายใจเอาก๊าซโอโซนเข้าไปเบาะๆปอดพัง หนักๆก็คือตายสถานเดียวครับ เพราะก๊าซโอโซนเมื่อเข้าไปในร่างกายแ้ล้ว มันจะสลายตัวเป็นออกซิเจนโมเลกุลเดี่ยวเข้าไปจับกับโมเลกุลออกซิเจนในเซลล์เนื้อเยื่อเรานี่เอง เพื่อทำให้โครงสร้างอะตอมเสถียรเป็น O2 ตามปกติครับ ส่วนเซลล์เนื้อเยื่อตรงนั้นก็จะได้รับความเสียหายจนตายไป ซึ่งเป็นกลไกเดียวกับที่สารไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ืำ (H2O2) จัดการกับพวกเชื้อโรคครับ

ดังนั้น ผมจึงมองว่าสินต้าตัวนี้มันเป็นเพียงผลิตภัณฑ์อาหารเสริมธรรมดา ที่มีการโฆษณาอวดอ้างสรรพคุณจนเกินจริงมากกว่า หาได้เลิศเลอวิเศษวิโสมาจากไหนเลย ผมเชื่อว่าการที่คนเราหายเจ็บป่วย ส่วนหนึ่งมันมาจากดูแลรักษาตัวเอง ตลอดจนมีสภาพจิตใจและร่างกายที่เด็ดเดี่ยวและเข้มแข็งมากกว่าครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 12:07:41 PM โดย รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 07:53:36 AM »

อืมมมมมมม  เยาะเย้ย  .......  ต้นตออยู่นี่เอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ......  จำไว้นะนังหลุยส์กะนังหมู    งอน

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 11:39:09 AM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

Smiley เพราะคนธรรมดาซื้อไม่ได้ครับ
ต้องคนที่โง่จริงๆเท่านั้นจึงหาซื้อมาใช้ได้หรือไงครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:32:40 PM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

Smiley เพราะคนธรรมดาซื้อไม่ได้ครับ
ต้องคนที่โง่จริงๆเท่านั้นจึงหาซื้อมาใช้ได้หรือไงครับ
หน่วยงานงานของรัฐ ครับ
 บุคคลธรรมดาหรือประชาชน ซื้อไม่ได้ 
   กระทู้นี้อยู่ใน หลังแนวยิง ครับ ไม่ใช่ หน้าการเมือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 01:34:11 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์