เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 11:40:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10 อันดับสินค้าแหกตาประจำปี...ระวังตกเป็นเหยื่อ  (อ่าน 8492 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 02:50:56 PM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

Smiley เพราะคนธรรมดาซื้อไม่ได้ครับ

ต้องคนที่โง่จริงๆเท่านั้นจึงหาซื้อมาใช้ได้หรือไงครับ

หน่วยงานงานของรัฐ ครับ
 บุคคลธรรมดาหรือประชาชน ซื้อไม่ได้ 
   กระทู้นี้อยู่ใน หลังแนวยิง ครับ ไม่ใช่ หน้าการเมือง

Angry อย่าไปใส่ใจครับ พฤติกรรมเบียงเบน ชอบนัก เรื่องเป็นอีแอบ ตีจิกกินเปล่า อ้อ...กระทู้ที่ผมตั้ง ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นก็ได้นะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง บอกตามตรงผมไม่ชอบพวกอีแอบ จิตวิปริต

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 06:09:45 PM »

ไม่มี GT200 ได้ไงเนี่ย  Grin

Smiley เพราะคนธรรมดาซื้อไม่ได้ครับ

ต้องคนที่โง่จริงๆเท่านั้นจึงหาซื้อมาใช้ได้หรือไงครับ

หน่วยงานงานของรัฐ ครับ
 บุคคลธรรมดาหรือประชาชน ซื้อไม่ได้ 
   กระทู้นี้อยู่ใน หลังแนวยิง ครับ ไม่ใช่ หน้าการเมือง

Angry อย่าไปใส่ใจครับ พฤติกรรมเบียงเบน ชอบนัก เรื่องเป็นอีแอบ ตีจิกกินเปล่า อ้อ...กระทู้ที่ผมตั้ง ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นก็ได้นะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง บอกตามตรงผมไม่ชอบพวกอีแอบ จิตวิปริต

ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ร้อยวันพัน ปีเพิ่งเคยเห็น   ไหว้   ขำก๊าก ขำก๊าก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 06:15:28 PM »

อันดับ7เอโดซีออกซิเจนนํ้าสำหรับคนเป็นเบาหวานใช้ได้ผลครับตอนนี้กำลังขายดีครับโรคเก๊าก็ดีครับมีสมาชิกในเวปเราขายอยู่(น้องผมเองครับ)ผมก็ใช้อยู่ครับปวดเข่าปวดข้อหายครับตอนนี้เพื่อนผมส่งไปขายพม่าครับ
ผมขอขอบคุณสำหรับข้อเท็จจริงอีกด้านที่คุณสุดประจิมที่ริมเมยได้นำเสนอครับ  Smiley

ผมเองได้ตั้งข้อสังเกตว่าเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์สินค้ายี่ห้อนี้ เนื่องมาจากกระทู้ของพี่สมชาย(ฮา)ซึ่งได้แสดงความบิดเบือนบางส่วนของข้อมูลที่ใช้ในการโฆษณา โดยมีลักษณะให้รายละเอียดทางวิทยาศาสตร์ด้วยการคำศัพท์ทางวิทยาศาสตร์มาจับแพะชนแกะจนปรากฏเป็นข้อมูลบางส่วนที่มั่วซั่วและผิดพลาด ผมจึงสงสัยว่าน่าจะเป็นการอวดอ้างสรรพคุณเกินจริงไปหรือเปล่า เพราะถ้าดูจากข้อมูลที่คุณกล่าวมานั้น มันก็เป็นเพียงผลิตภัณฑ์อาหารเสริมธรรมดานี่เอง

โดยจุดที่ผมสงสัย เริ่มตั้งแต่การบอกว่าสารออกซิเจนที่บรรจุอยู่ในนี้เป็นออกซิเจนบริสุทธิ์ที่เรียกว่า "สารดิวเทอเรียม" ซึ่งตรงจุดนี้ถือเป็นความประมาทเลินเล่อผิดพลาดอย่างร้ายแรงครับ สารดิวเทอเรียมหรือ D2O เป็นไอโซโทปของธาตุไฮโดรเจน หาใช่ไอโซโทปของธาตุออกซิเจนไม่ตามที่ผมได้เรียนให้ทราบไปข้างต้นแล้ว ธาตุออกซิเจนบริสุทธิ์ที่เราใช้หายใจได้มีเพียงออกซิเจนธรรมดาหรือ O2 ที่เราหายใจเข้าไปในปอดกันทุกวันนี่ละครับ 

การที่เราจะเปลี่ยนแปลงโครงสร้างอะตอมของธาตุหนึ่งไปสู่อีกธาตุหนึ่ง มีวิธีเดียวคือใช้การยิงรังสีเพื่อเพิ่มหรือเปลี่ยนแปลงจำนวนโปรตอน นิวตรอนของธาตุกันใหม่ แต่ด้วยกระบวนการเปลี่ยนแปลงนี้มันจะได้ธาตุใหม่ที่ไม่เสถียรและมีการแผ่รังสีออกมาด้วย ซึ่งธาตุดิวเทอเรียม (D2O) เองก็เป็นผลิตภัณฑ์จากกระบวนการนี้ด้วย มีทั้งที่เกิดเองในธรรมชาติและมนุษย์เป็นผู้กระทำ อีกทั้งดิวเทอเรียมเองก็เป็นธาตุกันมันตรังสีด้วย ซึ่งไม่ใช่เรื่องดีแน่ ถ้าเราต้องรับสารกัมมันตภาพรังสีเข้าไปในร่างกายทุกวันครับ

ส่วนเรื่องออกซิเจนโมเลกุลเดี่ยว (Nascent Oxygen) นั้น อันที่จริงแล้ว เจ้า Nascent Oxygen มันเกิดจากการแตกตัวของก๊าซ O2 ถ้าหากมันเกิดในร่างกายของเรา มันก็คือ "อนุมูลอิสระ (Free Radical) " ซึ่งเป็นสารก่อมะเร็งนี่เองครับ แต่หากมันเกิดในบรรยากาศทั่วไป มันจะรวมตัวกับก๊าซ O2 กลายเป็นก๊าซ O3 หรือที่เรารู้จักกันว่า "ก๊าซโอโซน" ซึ่งเป็นก๊าซสีฟ้า มีความเป็นพิษสูง แล้วหากใครหายใจเอาก๊าซโอโซนเข้าไปเบาะๆปอดพัง หนักๆก็คือตายสถานเดียวครับ เพราะก๊าซโอโซนเมื่อเข้าไปในร่างกายแ้ล้ว มันจะสลายตัวเป็นออกซิเจนโมเลกุลเดี่ยวเข้าไปจับกับโมเลกุลออกซิเจนในเซลล์เนื้อเยื่อเรานี่เอง เพื่อทำให้โครงสร้างอะตอมเสถียรเป็น O2 ตามปกติครับ ส่วนเซลล์เนื้อเยื่อตรงนั้นก็จะได้รับความเสียหายจนตายไป ซึ่งเป็นกลไกเดียวกับที่สารไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ืำ (H2O2) จัดการกับพวกเชื้อโรคครับ

ดังนั้น ผมจึงมองว่าสินต้าตัวนี้มันเป็นเพียงผลิตภัณฑ์อาหารเสริมธรรมดา ที่มีการโฆษณาอวดอ้างสรรพคุณจนเกินจริงมากกว่า หาได้เลิศเลอวิเศษวิโสมาจากไหนเลย ผมเชื่อว่าการที่คนเราหายเจ็บป่วย ส่วนหนึ่งมันมาจากดูแลรักษาตัวเอง ตลอดจนมีสภาพจิตใจและร่างกายที่เด็ดเดี่ยวและเข้มแข็งมากกว่าครับ  ไหว้
ที่บ้านผมไม่มีโฆษณาของสินค้าตัวนี้หรอกครับผมก็อาศัยอ่านข้างขวดเอาครับส่วนประกอบต่างๆก็ตามที่บอกไว้กระทู้บนนั้นแหละครับ ยิ่งศัพทางเคมีผมยิ่งไม่รู้เรื่องครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 07:48:40 PM »

ผมโอนมาแล้วครับ.....อิอิ
เครื่องดูสัญญาณUBC ซื้อที่คลองถมครับ คนมุงดูเพียบ
เขาบอกว่าถ้าดูไม่ได้ เอามาคืน ได้เงินคืน
พอถึงบ้านดูไม่ได้จริงๆ เสาร์ต่อมาไปอีก ผมเจอแล้ว เลยไปมุงดูซักพัก
แกล้งถามอีก(ดังๆ) "ถ้าซื้อแล้วดูไม่ได้ คืนได้มั๊ยครับเฮีย" เขาบอก"ได้สิ....ดูไม่ได้เอามาคืนเลย"
ผมบอกผมเลยยื่นเครื่องคืน "งั้นคืนเลย....เสาร์ที่แล้วซื้อไป ดูไม่ได้......"
คนขายก็อึกอัก..อึกอัก แล้วคืนเงินให้200
จากนั้น ไทมุงก็วงแตกเลยครับ หายหมดเลย Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:30:59 AM »

ที่บ้านผมไม่มีโฆษณาของสินค้าตัวนี้หรอกครับ ผมก็อาศัยอ่านข้างขวดเอาครับส่วนประกอบต่างๆก็ตามที่บอกไว้กระทู้บนนั้นแหละครับ ยิ่งศัพท์ทางเคมีผมยิ่งไม่รู้เรื่องครับ ไหว้
เรื่องของความเชื่อ ความไม่รู้ ของผู้บริโภคนี่แหละครับ ที่เป็นจุดอ่อนอย่างหนึ่งที่ผู้ประกอบการมักฉวยโอกาสนำมาใช้ในการโฆษณาชวนเชื่อ จนสินค้าธรรมดาบางอย่างกลายเป็นสินค้ามีระดับขึ้นมาทันที ทั้งๆที่หากนำไปตรวจสอบทางวิทยาศาสตร์แล้วมันก็คือสินค้าตัวเดียวกันนี่เอง แถมดีไม่ดีอาจจะเจอเอายาหรืออาหารเสริมปลอมปนหรือเสื่อมสภาพอีก  อ๋อย

โชคดีนะครับ ที่คุณทานอาหารเสริมตัวนี้แล้วไม่มีอาการผิดปรกติใดๆ ถ้าเจอแบบคนข้างบ้านผมที่ไปซื้ออาหารเสริมอะไรก็ไม่รู้จากเซลล์แมนที่เอามาเร่ขาย แกทานเป็นประจำอยู่หลายเดือน ตอนนี้ต้องไปฟอกไตแทบทุกสัปดาห์เพราะไตวายจากสารเคมีในอาหารเสริมนั่นเองครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:28:02 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทั้งพี่วัฒน์และเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ   ไหว้  คนเราเวลาจะโกงกันนี่โกงกันได้แบบหน้าด้านๆจริงเลยนะครับ  ที่ผมสนใจต่อไปคือ  มีรายไหนถูกดำเนินคดีบ้างมั้ยครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:36:20 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทั้งพี่วัฒน์และเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ   ไหว้  คนเราเวลาจะโกงกันนี่โกงกันได้แบบหน้าด้านๆจริงเลยนะครับ  ที่ผมสนใจต่อไปคือ  มีรายไหนถูกดำเนินคดีบ้างมั้ยครับ
ต้นตอหายาก ครับ  ไหว้
ส่วนมากจะมาจากต่างประเทศ ครับ
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:43:40 AM »

มีใครลองเครื่องปลุกพระแล้วมั่งครับ.....อยากรู้ 

ถ้าใช้ดีจริง สงสัยที่พันทิพงามวงศ์วานลูกค้าเยอะแน่... ยิ้มีเลศนัย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
black_tnt
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:36:46 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ ไหว้

หนทางไกลนับหมื่นลี้....
....ต้องเริ่มต้น ด้วย..ก้าวแรก
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:35:20 PM »

ขอบคุณครับ อันดับ 3  เหรียญพลังงานปีที่แล้วเกื่อบไป(กูเกิ้ลช่วยไว้) ดีนะเขาคืนตังให้+1ครับ ไหว้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:58:07 PM »

ผมมีหลักฐานไม่ได้ใส่ร้ายลุงปู
 คิก คิก คิก คิก

ชินกับอยู่ที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก
        ผมหมายถึงอัพภาพนี้ ครับ
เผ่น..หล่ะโว๊ยยยย...............อะฟิ๊ว.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สาระดีๆ...Up ครับ......Grin

อืมมมมมมม  เยาะเย้ย  .......  ต้นตออยู่นี่เอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ......  จำไว้นะนังหลุยส์กะนังหมู    งอน

เห็นว่ามีสาระดีครับลุงปู..... Grin

Up ครับ..... เยาะเย้ย  เยาะเย้ย

The best way to predict the future is to invent it.
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:41:53 PM »

โดนอันดับ 10 ไปครับ
เดินจตุจักรตอนเย็นๆใกล้มืด

ไม่รู้อะไรดลใจให้เดินเข้าไปดู
คนขายก็สาธิตเลย
เปิดสวิทช์ไฟ มิเตอร์หมุน เสียบไอ้ตัวนี้เข้าไป มิเตอร์หมุนช้าลง

โอ้ว...ว้าว มหัศจรรย์มาก
ควักเงินซื้อทันที สองร้อยแปดสิบ
กลับมาเสียบที่บ้านไป 2 เดือน ค่าไฟเยอะเท่าเดิม อ๋อย

ง.งูมาก่อน ฉ.ฉิ่งจริงๆ Cheesy

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:57:54 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากทั้งพี่วัฒน์และเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ   ไหว้  คนเราเวลาจะโกงกันนี่โกงกันได้แบบหน้าด้านๆจริงเลยนะครับ  ที่ผมสนใจต่อไปคือ  มีรายไหนถูกดำเนินคดีบ้างมั้ยครับ
ต้นตอหายาก ครับ  ไหว้
ส่วนมากจะมาจากต่างประเทศ ครับ

ประเทศไทยมีปัญหาเรื่องการบังคับใช้กฎหมายครับ... กฎหมายดี แต่บังคับใช้ ไม่ได้ดีครับ...
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:32:45 AM »

+1 อ.วัฒน์ครับ บ้านเราเห็นโฆษณาทางทีวี.ช่วงตอนก่อนไก่โห่ ตกใจ อวดสรรพคุณสารพัด ไม่เห็นมีใครเข้าไปตรวจสอบมั่งเลย เศร้า
เอ้อ...มันยอดมาก แลบลิ้น
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:43:55 PM »

ผมขออนุญาตถามหน่อยนะครับ
อันดับ 6 มันทำงานยังไงครับ น้ำมันถึงออกมาสีเขียวๆเน่า ตกใจ

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์