เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:25:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 618546 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2925 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:08:27 PM »

เมื่อวันอาทิตย์มีสมาชิกโครงการ 9 มาขอเติมลม  เลยนั่งยิงทดสอบอยู่ข้างบ่อ ลองปรับความแรงดูจะได้เฉพาะ 1 กับ 5 เหมือนชีลยางขาด เลยแนะนำไปหาพี่ดุกเพราะถ้ากลับไปที่ร้านน่าจะนานกว่า ขากลับเลยให้ยืมถังลมกับอุปกรณ์เติมลมไปใช้ก่อน เพราะเข้าใจดีว่าเวลาได้ปืนมาใหม่จะขยันยิงมาก พอนาน ๆ ไปก็เฉลี่ยวันละ 5 นัด

เป๊ะเลยครับ..พี่สำราญ....5555

ผมยังจำความรู้สึกนั้นได้ดี   ได้ปืนมาใหม่ๆ  ต้องยืมถังเหลืองพี่หน่องมาใช้  ไหว้อิอิ  ใจมันจะขาาาาาาด
วันธรรมดาไม่ได้ยิง  เลยไปใส่ไม่ยั้งในวันหยุด อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #2926 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:46:20 AM »

เมื่อวันอาทิตย์มีสมาชิกโครงการ 9 มาขอเติมลม  เลยนั่งยิงทดสอบอยู่ข้างบ่อ ลองปรับความแรงดูจะได้เฉพาะ 1 กับ 5 เหมือนชีลยางขาด เลยแนะนำไปหาพี่ดุกเพราะถ้ากลับไปที่ร้านน่าจะนานกว่า ขากลับเลยให้ยืมถังลมกับอุปกรณ์เติมลมไปใช้ก่อน เพราะเข้าใจดีว่าเวลาได้ปืนมาใหม่จะขยันยิงมาก พอนาน ๆ ไปก็เฉลี่ยวันละ 5 นัด

+1 ให้สำหรับความมีน้ำใจของพีสำราญครับ.. Grin

.
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2927 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:25:45 PM »

เมื่อวันอาทิตย์มีสมาชิกโครงการ 9 มาขอเติมลม  เลยนั่งยิงทดสอบอยู่ข้างบ่อ ลองปรับความแรงดูจะได้เฉพาะ 1 กับ 5 เหมือนชีลยางขาด เลยแนะนำไปหาพี่ดุกเพราะถ้ากลับไปที่ร้านน่าจะนานกว่า ขากลับเลยให้ยืมถังลมกับอุปกรณ์เติมลมไปใช้ก่อน เพราะเข้าใจดีว่าเวลาได้ปืนมาใหม่จะขยันยิงมาก พอนาน ๆ ไปก็เฉลี่ยวันละ 5 นัด

+1 ให้สำหรับความมีน้ำใจของพีสำราญครับ.. Grin

อีกหน่อยก็สัปดาห์ละ 5 นัด  นานไปอีกก็เดือนละ 5 นัด   นานไปอีกก็นัดขายปืน
คุณสำราญทำบุญไว้มากเลยช่วยชีวิตคนไว้ ไม่งั้นอาจมีลงแดงตายได้
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #2928 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:33:42 PM »

อย่าลืม...ยกถัง ไปเติมลม....ก่อนสงกรานต์....

พี่ม้า...ขา
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2929 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:42:40 PM »

อีกหน่อยก็สัปดาห์ละ 5 นัด  นานไปอีกก็เดือนละ 5 นัด   นานไปอีกก็นัดขายปืน
คุณสำราญทำบุญไว้มากเลยช่วยชีวิตคนไว้ ไม่งั้นอาจมีลงแดงตายได้

เมื่อวาน  ถือปืนไปหลังบ้าน นั่งเฝ้า พิราบ ที่จะมานอนในโกดัง ไม่เจอตัว ถือปืนเข้าบ้าน ไปไม่ได้ยิงซักนัด เศร้า เศร้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2930 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:36:48 PM »

เมื่อวาน  ถือปืนไปหลังบ้าน นั่งเฝ้า พิราบ ที่จะมานอนในโกดัง ไม่เจอตัว ถือปืนเข้าบ้าน ไปไม่ได้ยิงซักนัด เศร้า เศร้า

เหมือนผมเป๊ะ ไม่มีนก ไม่ได้ยิง
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2931 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 08:50:01 PM »

เมื่อวันอาทิตย์มีสมาชิกโครงการ 9 มาขอเติมลม  เลยนั่งยิงทดสอบอยู่ข้างบ่อ ลองปรับความแรงดูจะได้เฉพาะ 1 กับ 5 เหมือนชีลยางขาด เลยแนะนำไปหาพี่ดุกเพราะถ้ากลับไปที่ร้านน่าจะนานกว่า ขากลับเลยให้ยืมถังลมกับอุปกรณ์เติมลมไปใช้ก่อน เพราะเข้าใจดีว่าเวลาได้ปืนมาใหม่จะขยันยิงมาก พอนาน ๆ ไปก็เฉลี่ยวันละ 5 นัด

อีกหน่อยก็สัปดาห์ละ 5 นัด  นานไปอีกก็เดือนละ 5 นัด   นานไปอีกก็นัดขายปืน

เมื่อวาน  ถือปืนไปหลังบ้าน นั่งเฝ้า พิราบ ที่จะมานอนในโกดัง ไม่เจอตัว ถือปืนเข้าบ้าน ไปไม่ได้ยิงซักนัด เศร้า เศร้า

เหมือนผมเป๊ะ ไม่มีนก ไม่ได้ยิง

...ต่างกับผม ครับ  ที่สวนฯมีนกมาก แต่ได้ยิงแค่..นกเหล็กเท่านั้น ครับ อิ อิ 55555

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2932 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 10:13:04 PM »

...ต่างกับผม ครับ  ที่สวนฯมีนกมาก แต่ได้ยิงแค่..นกเหล็กเท่านั้น ครับ อิ อิ 55555

ขออนุญาติพี่วิโรจน์ครับ  ตรงที่ ๆ ผมนั่งเฝ้าพิราบ เป็นต้นจำปี ที่ปลูก คู่กัน ไว้หลายปีแล้ว ดอกกำลังออก ที่บานก็บาน

หอมให้ กรุ่น  นั่งใต้ต้น  ตอนเย็น ๆ มันชั่งได้อารมณ์ยิ่งนัก    แต่บนต้น นอกจากดอก ที่เยอะอยู่แล้ว

มีนกเขาไฟ มานอนประมาณ ยี่สิบคู่ เห็นจะได้ พรึบ พรึ่บ ๆ ๆ ๆ ๆ   ผมก็เฉย ๆ ครับ ไม่ยิง ไม่ไล่

ไม่ให้ตื่น  เพราะ วันนี้  ผมมีภาระกิจต้องทำ   55555

สรุป พิราบ ไม่มา จบกันครับ  เก็บฉาก........... เศร้า

แต่    วันหน้าเจอกัน ใหม่ ครับ เขาไฟ ใจกล้า คิก คิก คิก คิก

Ohm-Amp
แค่เปลี่ยนความคิด.....ชีวิตก็เปลี่ยน
Full Member

คะแนน 80

AA 510S Beech stock

« ตอบ #2933 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:33:47 AM »

+10 ให้พี่สำราญใจดีมากๆครับ ไหว้ที่ช่วยปรับไกปืนให้คมเฉียบและให้ยืมถังลมกลับบ้านอีกด้วย ส่วนปุ่มปรับความแรงผมสงสัยมันเลยรื้อดูตามที่โทรคุยปรึกษากับพี่ดุก แต่โอริงไม่ขาดทั้งสองวง ส่วนสาเหตุของปุ่มปรับลมที่ดูเหมือนว่าโอริงขาดนั้น ที่แท้ก็คือสปริง(pressure spring)ขนาด Dia.1 mm.X 5mm.นั้นโดนเซ็ทสกรูกดไว้กับสลัก  ขนาด 2mm.เพื่อทำหน้าที่กดลงบนแกนปรับแรงดันให้มีความหนืดสม่ำเสมอเวลาหมุนแกนปรับ

ส่วนสปริงนั้นได้เสียรูปไป แบร่ทำให้แกนหมุนถูกกดในบางจังหวะเท่านั้น ผมเลยเอาสปริงมาดัดให้ตรงแล้วประกอบกลับเข้าไปใหม่พร้อมขันเซ็ทสกรูเข้าไป ก็สามารถปรับหมุนและรุ้สึกถึงความหนืดที่ดีขึ้น แต่คงต้องหาสปริงมาเปลี่ยนนะครับ เลยปรับล็อกไว้ใช้งานที่ระดับ5ก่อน

เอามาทดสอบยิงดูระยะ 20 เมตร จำนวน50นัดx2 ชุด เยี่ยม งานเข้าครับ เข้าxซะ60% ที่เหลือ ห่างจากxประมาณ 1.5 cm.โดยเฉลี่ย จบข่าว

ถึงพี่สำราญ ขอบคุณอีกครั้งที่ให้ยืมถังลมและyoke ผมจะนำไปคืนพี่เร็ววันนี้นะครับ ขอบพระคุณครับ

Ohm-Amp
แค่เปลี่ยนความคิด.....ชีวิตก็เปลี่ยน
Full Member

คะแนน 80

« ตอบ #2934 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:48:10 AM »

รูปตอนปรับแต่งไก

* IMG_0470.JPG (37.08 KB, 200x267 - ดู 470 ครั้ง.)
Ohm-Amp
Full Member

คะแนน 80

« ตอบ #2935 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:51:19 AM »

ไกเมื่อขึ้นเซียแล้ว

* IMG_0469.JPG (58.79 KB, 300x400 - ดู 488 ครั้ง.)
Ohm-Amp
Full Member

คะแนน 80

« ตอบ #2936 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:55:31 AM »

แกนปรับความแรง โอริงปกติดีครับ

* IMG_0474.JPG (25.02 KB, 250x333 - ดู 460 ครั้ง.)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2937 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 06:48:37 AM »

+10 ให้พี่สำราญใจดีมากๆครับ ไหว้ที่ช่วยปรับไกปืนให้คมเฉียบและให้ยืมถังลมกลับบ้านอีกด้วย ส่วนปุ่มปรับความแรงผมสงสัยมันเลยรื้อดูตามที่โทรคุยปรึกษากับพี่ดุก แต่โอริงไม่ขาดทั้งสองวง ส่วนสาเหตุของปุ่มปรับลมที่ดูเหมือนว่าโอริงขาดนั้น ที่แท้ก็คือสปริง(pressure spring)ขนาด Dia.1 mm.X 5mm.นั้นโดนเซ็ทสกรูกดไว้กับสลัก  ขนาด 2mm.เพื่อทำหน้าที่กดลงบนแกนปรับแรงดันให้มีความหนืดสม่ำเสมอเวลาหมุนแกนปรับ

ส่วนสปริงนั้นได้เสียรูปไป แบร่ทำให้แกนหมุนถูกกดในบางจังหวะเท่านั้น ผมเลยเอาสปริงมาดัดให้ตรงแล้วประกอบกลับเข้าไปใหม่พร้อมขันเซ็ทสกรูเข้าไป ก็สามารถปรับหมุนและรุ้สึกถึงความหนืดที่ดีขึ้น แต่คงต้องหาสปริงมาเปลี่ยนนะครับ เลยปรับล็อกไว้ใช้งานที่ระดับ5ก่อน

เอามาทดสอบยิงดูระยะ 20 เมตร จำนวน50นัดx2 ชุด เยี่ยม งานเข้าครับ เข้าxซะ60% ที่เหลือ ห่างจากxประมาณ 1.5 cm.โดยเฉลี่ย จบข่าว

ถึงพี่สำราญ ขอบคุณอีกครั้งที่ให้ยืมถังลมและyoke ผมจะนำไปคืนพี่เร็ววันนี้นะครับ ขอบพระคุณครับ

ดีแล้วครับทีไ่ม่เป็นอะไรมาก เรื่องปรับความแรงปืนผมปรับไม่ได้นานแล้ว ....ระดับ 5 ตลอด  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2938 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:45:13 AM »

รู้สึกถึงความภาคภูมิใจของเจ้าของปืนได้เป็นอย่างดี  ยินดีด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ป่านนี้คงไป xxสอง สามชุดที่ไหนสักแห่ง  คิก คิก คิก คิก

+1  พี่สำราญครับ  เยี่ยม

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #2939 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:04:04 AM »

รู้สึกถึงความภาคภูมิใจของเจ้าของปืนได้เป็นอย่างดี  ยินดีด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ป่านนี้คงไป xxสอง สามชุดที่ไหนสักแห่ง  คิก คิก คิก คิก

+1  พี่สำราญครับ  เยี่ยม

+1 พี่สำราญเช่นกันครับ พี่ใหญ่ของพวกเราใจเกินร้อย และยินดีกันคุณohm-Ampด้วยครับแก้ไขปัญหาสำเร็จ ปืนs410  s510  คือปืนเทพส่งมาเกิดในราคาคนจนๆอย่างพวกเราพอสู้ไหว เยี่ยม หลงรัก ไหว้

หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 242
  พิมพ์