เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:18:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 197 198 199 [200] 201 202 203 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 618566 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2985 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:24:49 PM »

สวัสดีครับ โครงการ 10 ปืนจะเข้าช่วงไหนของปีครับ คือตอนนี้ยังไม่ต้องขอ ป 3 ก่อน

ใช่ใหมครับ เพียงแต่จองรุ่นของปืนพร้อมวางมัดจำใช่ใหมครับ........ขอบคุณมากครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2986 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:49:47 PM »

สวัสดีครับ โครงการ 10 ปืนจะเข้าช่วงไหนของปีครับ คือตอนนี้ยังไม่ต้องขอ ป 3 ก่อน

ใช่ใหมครับ เพียงแต่จองรุ่นของปืนพร้อมวางมัดจำใช่ใหมครับ........ขอบคุณมากครับ

...คงไม่เกินเดือนก.ค.ปีนี้..ส่วนใหญ่พอพวกเราไปวางมัดจำ 10,000฿ กันแล้ว จึงเริ่มขอป.3 กัน ครับ  เยี่ยม  เพราะว่าโดยทั่วไปการขอป.3 ใช้เวลาขอประมาณ 2-6 สัปดาห์และมีอายุอีก 6 เดือน  รวมแล้วเกือบ 7 เดือน..เพียงพอกับการรอรับ"น้องปืน"ที่รัก ขอรับ  น้ำลายหก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2012, 12:52:33 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2987 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:57:42 PM »

จากที่ผ่านมาหลายโครงการท่าเหตุการปรกติปืนก็จะเข้าหลังจากวางมัดจำประมาณ 3 เดือนถึง 4 เดือนครับแต่ท่าไม่ปรกติก็อาจนานกว่านี้ครับ
เรื่อง ป.3 โดยส่วนตัวปืนเข้าแล้วผมถึงจะขอครับเพราะทางจังหวัดที่ผมอยู่คงจะมีงานน้อยเลยเลยขอได้เร็วหน่อยครับ แต่ท่าเป็นท่านที่อยู่เขตกรุงเทพคนเยอะอาจจะต้องขอเอาไว้ก่อนเพราะ ป.3น่าจะออกช้ากว่าต่างจังหวัดครับ Cheesy

w_chat
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #2988 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 02:12:36 PM »

จากที่ผ่านมาหลายโครงการท่าเหตุการปรกติปืนก็จะเข้าหลังจากวางมัดจำประมาณ 3 เดือนถึง 4 เดือนครับแต่ท่าไม่ปรกติก็อาจนานกว่านี้ครับ
เรื่อง ป.3 โดยส่วนตัวปืนเข้าแล้วผมถึงจะขอครับเพราะทางจังหวัดที่ผมอยู่คงจะมีงานน้อยเลยเลยขอได้เร็วหน่อยครับ แต่ท่าเป็นท่านที่อยู่เขตกรุงเทพคนเยอะอาจจะต้องขอเอาไว้ก่อนเพราะ ป.3น่าจะออกช้ากว่าต่างจังหวัดครับ Cheesy

ถ้างั้นผมอยู่ที่กระบี่  ยังไม่ต้องรีบขอ ป.3 สิครับ  รออีกสักเดือนสองเดือนค่อยขอน่าจะดีกว่า
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #2989 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 03:17:08 PM »

ปีที่แล้วให้น้องไปขอ ป2 ที่วังไชยา ไม่รู้น้องไปคุยยังไง
พี่ท่านบอกให้ขอมาที่เดียว สองกระบอกเลย ไหน ๆ ก็มาแล้ว 
ทั้ง ๆ ที่ก็ไปขอตามปกติ สองอาทิตย์ก็ได้รับใบ ป2 
แต่ติดปัญหาน้ำท่วมเลยไม่ได้สั่งมาเสียดายจริง ๆ เลยครับ
เป็นการขอ ป2 ที่ประทับใจมากครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2990 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 03:22:32 PM »

น่าอิจฉา...ทำไมแถวบ้านผม แกไม่รู้จัก ป.2 กันหนอ?? ....
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2991 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 04:39:35 PM »

น่าอิจฉา...ทำไมแถวบ้านผม แกไม่รู้จัก ป.2 กันหนอ?? ....

รู้จักแต่ ม ปลาย กับ อาชีวะ ครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2992 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:51:48 PM »

รู้จักแต่ ม ปลาย กับ อาชีวะ ครับ

คุก..คุก...คุก...คุก.....ทำไมไอเป็นเสียงแบบนี้หนอ...

ผมรักในหลวง...ครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2993 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:16:09 PM »

เอ่อ ไม่ทราบว่า โครงการ10 เขาจอง เขาสั่งอะไรกันครับ ดูตรงไหนครับ
นานๆมาที ตามไม่ทันครับ ช่วยนำทางสว่างด้วยครับ เผื่อจะทันการณร๋กะเขาบ้าง
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2994 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:25:01 PM »

เอ่อ ไม่ทราบว่า โครงการ10 เขาจอง เขาสั่งอะไรกันครับ ดูตรงไหนครับ
นานๆมาที ตามไม่ทันครับ ช่วยนำทางสว่างด้วยครับ เผื่อจะทันการณร๋กะเขาบ้าง

คงเพราะนานๆมาที นั่นแหละครับ... โครงการ 10 เปิด และ ปิด ภายในระยะเวลา ไม่ถึง 1 สัปดาห์ ครับ.. 5555 ขนาดคนที่เข้าทุกวันยังไม่ทันเลยครับ...  เปิดมาปุ๊บ....เต็มเลย.. 5555555   ตอนนี้เค้าก็วางมัดจำกันพรุ่งนี้แล้วครับ..  ยังไงก็ไม่ทันแน่นอนครับ.. ที่นั่งสำรองมีกี่ที่แล้วผมก็ไม่ทราบได้นะครับ... ยังไงลองค่อยๆ เปิดกลับไป ทีละหน้า เรื่อยๆ ครับ... เดี๋ยวเจอเอง ว่ามีสำรองหรือเปล่า...

โครงการต่อไป.. ไวราช ... ก็เต็มไปแล้วเช่นกันครับ..แต่ตอนนี้รอดำเนินการอยู่เท่านั้นครับ..ยังไม่เปิดให้วางมัดจำ..  ตำแหน่งสำรอง ก็พอมีให้ลงชื่อได้อยู่นะครับ...
soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #2995 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:06:30 PM »

งั้นนนน..ผมก็อยู่ในภาวะความเสี่ยงน่ะสิ.. Shocked..ยังไงก็ภาวนาขอให้เหตุการณ์ปกติก็แล้วกันนะคร๊าบบบบบ.. Grin แฮ่ ๆ

.
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2996 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:12:57 AM »

พูดถึงเรื่องโครงการ 10 หลาย ๆ ท่านมีความสงสัยว่าเกิดขึ้นตอนไหน เพราะไม่เห็นประกาศให้สมาชิกทราบ ที่ผมพอจำได้มันเป็นผลพ่วงจากโครงการ 9 เนื่องจากสมาชิกที่มีความประสงค์จะจองโครงการ 9 แต่จองไม่ทันเลยรวบรวมรายชื่อไว้รอโครงการ 10 เผื่อนายห้างจะเปิดโครงการ 10 จะได้ไม่ตกขบวน ประมาณนี้นะครับแต่รายชื่อทั้งหมดอยู่หน้าไหนจำไม่ได้แล้วครับ

ผมอยากจะเสนอแนวคิดว่า "ต่อไปนี้ถ้าจะมีการเปิดโครงการเพิ่มเรามาเปิดหัวข้อกระทู้ใหม่แยกเป็นโครงการไปเพื่อจะหาข้อมูลได้ง่ายและจะได้เห็นโดยทั่วกันครับ"  ไหว้ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2997 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:31:43 AM »

พูดถึงเรื่องโครงการ 10 หลาย ๆ ท่านมีความสงสัยว่าเกิดขึ้นตอนไหน เพราะไม่เห็นประกาศให้สมาชิกทราบ ที่ผมพอจำได้มันเป็นผลพ่วงจากโครงการ 9 เนื่องจากสมาชิกที่มีความประสงค์จะจองโครงการ 9 แต่จองไม่ทันเลยรวบรวมรายชื่อไว้รอโครงการ 10 เผื่อนายห้างจะเปิดโครงการ 10 จะได้ไม่ตกขบวน ประมาณนี้นะครับแต่รายชื่อทั้งหมดอยู่หน้าไหนจำไม่ได้แล้วครับ

ผมอยากจะเสนอแนวคิดว่า "ต่อไปนี้ถ้าจะมีการเปิดโครงการเพิ่มเรามาเปิดหัวข้อกระทู้ใหม่แยกเป็นโครงการไปเพื่อจะหาข้อมูลได้ง่ายและจะได้เห็นโดยทั่วกันครับ"  ไหว้ ไหว้

เห็นด้วยครับ ว่าแต่ใครจะเป็นคนเปิดครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2998 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:46:06 AM »

นายห้างชมรม ครับ.....   1 เสียง ....

ให้นายห้างเป็นคนเปิดโครงการ ทุกโครงการครับ เพื่อกันการสับสนครับ...  เพราะตอนนี้มีผู้สนใจปืนอัดลมมากขึ้นกว่าเดิมมากมาย...  ว่าแต่...ตอนนี้นายห้างชมรม มีหลักๆ 2 นายห้าง... จะตั้งชื่อโครงการ เรียงลำดับยังไงดี.??.. 
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2999 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 12:02:11 PM »

ผมอยากจะเสนอแนวคิดว่า "ต่อไปนี้ถ้าจะมีการเปิดโครงการเพิ่มเรามาเปิดหัวข้อกระทู้ใหม่แยกเป็นโครงการไปเพื่อจะหาข้อมูลได้ง่ายและจะได้เห็นโดยทั่วกันครับ"  ไหว้ ไหว้

ขออนุญาต เพิ่มเติม จากการติดตามข่าว..ในฐานะตัวสำรองโครงการ 9 ครับ  Shocked
      ขณะนี้ปืนอัดลมของ AA ได้รับความนิยมมากมายโดยเฉพาะรุ่น 410/510  ผลจากการทดสอบและใช้จริงของชมรมฯ ทั้งยิงแข่งขันพาดแท่น,FT ตลอดจนยิงสันทนาการต่างๆ พบว่ามันคุ้มค่ามากๆ จึงทำให้มีสมาชิกฯและบุคคลภายนอกได้สนใจเพิ่มขึ้นเป็นจำนวนมากมาย ครับ  ตกใจ ด้วยเหตุนี้..สมาชิกฯที่จองโครงการ 9 ไม่ทันจำต้องสำรองชื่อไว้ในหัวข้อกระทู้บ้าง,ไปจองที่หน้าร้านปืนบ้าง และที่สำคัญที่สุดบุคคลทั่วไป..ที่เฝ้าติดตามแบบเงียบๆได้ไปจองที่หน้าร้านฯจำนวนมากอีกด้วย ซึ่งตามมารยาทแล้ว..นายห้างฯ ไม่รับการจอง..ก็ไม่ได้ ขอรับ  หลงรัก
       ดังนั้น เมื่อใบอนุญาตในแต่ละครั้ง..นำปืนเข้ามามีจำนวนจำกัด  เลยเหลือให้สมาชิกฯในโครงการ 10 ไม่มากนัก ตามที่ทราบกันไปแล้ว..นี่คือกรณีศึกษา ครับ  ในความคิดใหม่! ของผมนั้น"ผู้ที่เปิดโครงการ 12" คือ สมาชิกฯที่ต้องการปืน AA จริงๆที่เป็นคนแรก..สามารถเปิดหัวข้อกระทู้"การจองใหม่"ได้เลยและเฝ้าติดตามเช่นเดียวกับหัวข้อกระทู้"ใครอยากได้ WEIHRAUCH มาเข้าแถวตรงนี้ "และนี่คือ..โครงการที่ 11ของร้านปืนไฮบริด ไปโดยปริยาย นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม
                                                                                                                                                                                                                                              ขอบคุณ

ปล.หากเป็นสมาชิกฯใหม่ที่สนใจปืน AA มากๆ ควรประสานไปที่ทางร้านปืนก่อน ครับ  เพื่อที่จะได้มีข้อมูลเบื้องต้นไว้บ้าง..ก่อนเปิด"กระทู้จอง" จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 12:14:19 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 197 198 199 [200] 201 202 203 ... 242
  พิมพ์