เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:29:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 621388 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:00:20 PM »

รับทราบครับ
ป3 กรอก ว่าซื้อจากร้านค้าอาวุธปิน จ.ราชบุรี  แล้ว ชนิด ขนาด อาวุธปืน กรอกว่าไงครับ ไม่ทราบจริงๆ ครับ  ไหว้ ไหว้

ชนิด เดี่ยวอัดลม  ขนาด .177 หรือ .22  (ตามที่ท่านจองไว้)   ซื้อจากร้านค้าอาวุธปืน จ. ราชบุรี     

แค่นี้แหละครับหลังจากนั้น 7 วันก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าใบ ป. 3 เสร็จเรียบร้อยแล้วให้มารับไปดำเนินการได้ในวันทำการ  แต่อำเภอที่ผมอยู่ตอนนี้รวดเร็วมากเพราะสนิทกับท่านปลัดอาวุโส ถ้านายอำเภออยู่ไม่เกิน 3 วันได้รับใบ ป .3  แน่นอน   
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:49:43 PM »

ดีใจด้วยนะครับ  ที่ลุง แป๋ง  จะได้เสียเงินที่สะสมมาแล้วครับ  ถ้าลุงแป๋งมีเวลาที่เอาเงินไปวางที่ร้านได้   แสดงว่าบ้านลุงแป๋งคงอยู่ไม่ไกลนะครับ   ไม่ทราบว่าลุงแป๋ง  อยู่แถวไหนกันครับ  เผื่ออยู่ใกล้ผม  จะได้ไปมาหาสู่กันได้นะครับ

ทำไงได้ครับท่านMAGNUM-60   ก็หลงรักน้องสุดสวยเมืองผู้ดีไปแล้ว  ต้องกัดฟันหาทางเอาน้องเค้ามาครอบครองให้ได้ครับ  ผมอยู่รามคำแหงครับผม
ลงเรือไปโผล่ผ่านฟ้าต่อมอไซด์รับจ้างไม่เกิน 45 นาทีถึงร้านครับ เยี่ยม

ปีหน้าไปแข่งกีฬาที่เชียงใหม่ พาไปด้วยสิครับ เผื่อจะได้ไปประชันกับคุณตุ้ย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:49:56 AM »

ดีใจด้วยนะครับ  ที่ลุง แป๋ง  จะได้เสียเงินที่สะสมมาแล้วครับ  ถ้าลุงแป๋งมีเวลาที่เอาเงินไปวางที่ร้านได้   แสดงว่าบ้านลุงแป๋งคงอยู่ไม่ไกลนะครับ   ไม่ทราบว่าลุงแป๋ง  อยู่แถวไหนกันครับ  เผื่ออยู่ใกล้ผม  จะได้ไปมาหาสู่กันได้นะครับ

ทำไงได้ครับท่านMAGNUM-60   ก็หลงรักน้องสุดสวยเมืองผู้ดีไปแล้ว  ต้องกัดฟันหาทางเอาน้องเค้ามาครอบครองให้ได้ครับ  ผมอยู่รามคำแหงครับผม
ลงเรือไปโผล่ผ่านฟ้าต่อมอไซด์รับจ้างไม่เกิน 45 นาทีถึงร้านครับ เยี่ยม

ปีหน้าไปแข่งกีฬาที่เชียงใหม่ พาไปด้วยสิครับ เผื่อจะได้ไปประชันกับคุณตุ้ย

กีฬามหาลัยปีหน้า  ผมยังไม่แน่ใจครับว่าจะได้ร่วมเดินทางไปกับนักกีฬาหรือไม่  เพราะระยะหลังปฎิทินร่วนไปหมดครับ  ต้องรอใกล้ๆวันงานครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:45:45 PM »

ขอลงรายชื่อสำรองไว้อีกหนึ่งคนนะครับ ทวีศักดิ์ 081-3790019

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:52:17 PM »

ถ้า ลุงแป๋งอยู่แถวรามคำแหง  ก็อยู่ไม่ไกลจากจุดที่จัดงานแข่งขันนะซิครับ  แล้วสิ้นเดือนนี้ไม่ลองไปเที่ยวงานที่พวกเราช่วยจัดขึ้นหรือครับ  อย่างน้อยจะได้ไปเห็น  AA สาวรุ่นพี่  ได้จับ  ได้ลอง  หรือจะลงแข่งก็ยังได้  ได้พบปะ พูด คุย  ได้รู้จักคุ้นหน้า  คุ้นตา  พูดคุยแรกเปลี่ยนประสพการณ์ที่ผ่านๆมานะครับ  จะได้พูดคุยให้สนุกสนานกับพวกที่ชอบเหมื้อนกัน  ได้หัวร่อต่ออายุไปได้อีกยาวนานไปเลยนะครับ   สรุปว่า  คุณลุง  แป๋ง  ต้องไปไห้ได้นะครับวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลานี้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 04:03:03 PM »

ขอบคุณครับท่านMAGNUM-60    31 ตุลาคม  ตรงกับวันอาทิตย์  ต้องขอดูก่อนครับไม่แน่ผมอาจติดคุมสอบนักศึกษาป.โท

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:34:52 PM »

Update เพิ่มเติม ท่านที่จองRWS Super Fieldไว้รับได้เลยครับ ของมาแล้วครับ

1.03g. 15.9grains. สเปคเดียวกับ JSB Exact Jumbo(ฝาแดง)
ไหว้ Grin

จองกันตอนไหนเนี่ย  ไม่รู้เรื่องเลย   
มีเหลือบ้างมั้ย  ราคาเท่าไหร่ครับ
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:38:43 AM »

Update เพิ่มเติม ท่านที่จองRWS Super Fieldไว้รับได้เลยครับ ของมาแล้วครับ

1.03g. 15.9grains. สเปคเดียวกับ JSB Exact Jumbo(ฝาแดง)
ไหว้ Grin

จองกันตอนไหนเนี่ย  ไม่รู้เรื่องเลย   
มีเหลือบ้างมั้ย  ราคาเท่าไหร่ครับ

ส่วนใหญ่มาจองกันที่ร้านครับ เหลือไม่เยอะแล้วครับ

ราคา530.-
ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 02:03:49 PM »

กระสุนดีครับ สำหรับปืนแรง ๆ หรือ s410 ปรับระดับ 5 ทั้งแม่นทั้งหมัดหนัก
ราคานี้ถือว่าเป็นราคายุติธรรมที่หาได้ยากมากในปัจจุบันนี้
ใครเคยซื้อกระสุนปืนอัดลมทั้ง เบอร์ 1 และ 2 ที่ผ่านมาในรอบปี
ใครเคยใช้ JSB ตลับเกือบพันหรือพันกว่า   คงจะทราบราคาดีว่ามันสุโค่ยสุด ๆ สำหรับคนขายนะ

ผมอยากซื้อมาประดับบ้านเหมือนกันติดอยู่ว่ากระสุนอยู่บนชั้นนับสิบตลับ อีกกี่ปีถึงจะหมดก็ไม่รู้
ว่าไปว่ามาก็อยากได้สัก 2 ตลับเหมือนกันนะ
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:11:46 PM »

กระสุนดีครับ สำหรับปืนแรง ๆ หรือ s410 ปรับระดับ 5 ทั้งแม่นทั้งหมัดหนัก
ราคานี้ถือว่าเป็นราคายุติธรรมที่หาได้ยากมากในปัจจุบันนี้
ใครเคยซื้อกระสุนปืนอัดลมทั้ง เบอร์ 1 และ 2 ที่ผ่านมาในรอบปี
ใครเคยใช้ JSB ตลับเกือบพันหรือพันกว่า   คงจะทราบราคาดีว่ามันสุโค่ยสุด ๆ สำหรับคนขายนะ

ผมอยากซื้อมาประดับบ้านเหมือนกันติดอยู่ว่ากระสุนอยู่บนชั้นนับสิบตลับ อีกกี่ปีถึงจะหมดก็ไม่รู้
ว่าไปว่ามาก็อยากได้สัก 2 ตลับเหมือนกันนะ

เอาเลยครับ เดี๋ยวหมดซะก่อน Grin

lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 02:21:56 PM »

ไหว้ Grin

ส่วนใหญ่มาจองกันที่ร้านครับ เหลือไม่เยอะแล้วครับ

ราคา530.-
ไหว้
ขอจอง 5 ตลับ ครับนายห้าง เดี๋ยวโอนไปพร้อมกับค่ามัดจำปืน โครงการ 7
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:36:33 PM »

ไหว้ Grin

ราคา530.-
ไหว้
ขอจอง 5 ตลับ ครับนายห้าง เดี๋ยวโอนไปพร้อมกับค่ามัดจำปืน โครงการ 7

okครับ แจ้งชื่อจริงทางpmด้วยครับ ผมจะได้เก็บของไว้ให้ครับ Grin

j.kamon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:50:50 PM »

นายห้าง ลูกเบอร์ 2  ยังพอมีเหลือมั๊ยครับ จอง 5 ตลับครับ โอนพร้อมเงินมัดจำครับ
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:09:58 PM »

นายห้าง ลูกเบอร์ 2  ยังพอมีเหลือมั๊ยครับ จอง 5 ตลับครับ โอนพร้อมเงินมัดจำครับ

ได้ครับ Grin

เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:29:42 PM »

แล้วลูกเบอร์ 1 ไม่มีบ้างหรือครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 242
  พิมพ์