เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:28:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 621479 ครั้ง)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:13:07 PM »

ต้องขอ ป.3  แล้วใช่มั้ยครับ  ยังไม่ได้ขอเลย
อ.เมือง  นนทบุรี  เป็นไงบ้างครับ

เมืองนนท์ช่วงนี้ได้ข่าวว่าต้องหล่อลื่นครับ  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
pon5138
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 07:01:51 AM »

คุณ  pon5138  ครับ
  ผมดีใจจนเกือบลืมมอบ + 1คะแนนให้(เจาะไข่แดงเลย) เพราะว่า คุณเป็นคนที่โชดดี 2ชั้นเลย คือ
1.เป็น"สิงห์จอมเสียบ" ที่ลงล๊อกคนสุดท้ายของโครงการ 6..ได้สวยงาม..ไม่ต้องร้องเพลง"รอ" ไงครับ
2.เมื่อได้ปืน S400 แล้วสามารถฝึกฝน..แล้วเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน"Field Target"ครั้งที่ 1ที่ทางชมรมฯกำลังจะจัดงาน(ครั้งประวัติศาสตร์ของเมืองไทย)..ได้เลย ครับ
   แค่นี้ก็ได้ปืนดีและสุดคุ้ม..แล้ว

ปล.อย่าลืมลงชื่อ..สมัครเป็นสมาชิกชมรมคนรักปืนลมในกระทู้... นะครับ
[/quote]

น้องใหม่ยังใจไม่กล้า
แต่ขอบพระคุณที่ชวนครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:48:07 PM »

ผมดีใจจนเกือบลืมมอบ + 1คะแนนให้(เจาะไข่แดงเลย) เพราะว่า คุณเป็นคนที่โชดดี 2ชั้นเลย คือ
1.เป็น"สิงห์จอมเสียบ" ที่ลงล๊อกคนสุดท้ายของโครงการ 6..ได้สวยงาม..ไม่ต้องร้องเพลง"รอ" ไงครับ
2.เมื่อได้ปืน S400 แล้วสามารถฝึกฝน..แล้วเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน"Field Target"ครั้งที่ 1ที่ทางชมรมฯกำลังจะจัดงาน(ครั้งประวัติศาสตร์ของเมืองไทย)..ได้เลย ครับ
   แค่นี้ก็ได้ปืนดีและสุดคุ้ม..แล้ว

ปล.อย่าลืมลงชื่อ..สมัครเป็นสมาชิกชมรมคนรักปืนลมในกระทู้... นะครับ

[/quote]

ขออนุญาตเป็นผู้+1ให้น้องใหม่ผู้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:50:03 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:48:06 PM »

ขออนุญาตเป็นผู้+1ให้น้องใหม่ผู้โชคดีครับ
[/quote]

...ไชโยๆๆ...ท่านประธานฯของเรา...ยิงไข่แดง.."น้องใหม่"   แตกแล้ว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:50:18 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:06:35 PM »

ต้องขอ ป.3  แล้วใช่มั้ยครับ  ยังไม่ได้ขอเลย
อ.เมือง  นนทบุรี  เป็นไงบ้างครับ

เมืองนนท์ช่วงนี้ได้ข่าวว่าต้องหล่อลื่นครับ  Grin

วัยรุ่นเซ็ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:26:59 PM »

วัยรุ่นเซ็ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ต้องเซ็งครับ ไปยื่นเรื่องไว้แล้วโทรถามทุก 15 วันไม่เกินสามเดือนน่าจะได้ครับ บอกไปว่าผมไม่รีบครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:54:05 AM »

ไม่ต้องเซ็งครับ ไปยื่นเรื่องไว้แล้วโทรถามทุก 15 วันไม่เกินสามเดือนน่าจะได้ครับ บอกไปว่าผมไม่รีบครับ

ไม่อยากบอกให้คนสมน้ำหน้า..... ตั้งแต่รับน้อง AAมาเมื่อต้นปี....ยื่น เอกสารเรียบร้อย.....ป.4 ผมยังไม่ออกเลยครับ....ฮื่อ...ฮื่อ...ฮื่อ......
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:58:37 AM »

ูู^
^
^ โส-น้า-หน้า....อิอิ
สงสัยต้องหยอด ออโต้ลู้บ อีกรอบครับ...พี่ตุ้ย

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:23:19 AM »

ไม่อยากบอกให้คนสมน้ำหน้า..... ตั้งแต่รับน้อง AAมาเมื่อต้นปี....ยื่น เอกสารเรียบร้อย.....ป.4 ผมยังไม่ออกเลยครับ....ฮื่อ...ฮื่อ...ฮื่อ......

คุณตุ้ยก็โทรถามได้ครับว่า ป.4 ออกหรือยัง ถ้ายังไม่ออกก็บอกไปว่าผมไม่รีบครับ ผมพึ่งยื่นไปตอนลูกอยู่ ป.3 เองตอนนี้ลูกอยู่ ป.5 แล้ว เอาไว้ลูกขึ้น ม.1 ค่อยออกให้ก็ได้ครับ   Grin

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:56:33 AM »

ูู^
^
^ โส-น้า-หน้า....อิอิ
สงสัยต้องหยอด ออโต้ลู้บ อีกรอบครับ...พี่ตุ้ย

คุณตุ้ยก็โทรถามได้ครับว่า ป.4 ออกหรือยัง ถ้ายังไม่ออกก็บอกไปว่าผมไม่รีบครับ ผมพึ่งยื่นไปตอนลูกอยู่ ป.3 เองตอนนี้ลูกอยู่ ป.5 แล้ว เอาไว้ลูกขึ้น ม.1 ค่อยออกให้ก็ได้ครับ   Grin

เดี๋ยววันนี้จะถามอีกรอบครับ....ออโตลู๊บ..ตอนนี้หมดไปเกือบ 2 ...ป๋องแล้วครับ.....ได้ AA  ครึ่งกระบอกแล้ว....55555555
vingun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:26:21 PM »

ราคา530x5=2,650+EMS180=2,830.-
บ่าย 3 วันนี้โอนให้ครับท่าน
รายละเอียดจะแจ้งทาง PM อีกครั้งครับ
vingun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 03:40:04 PM »

โอนให้แล้วครับ เช็ค PM ด้วยครับท่าน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:55:29 PM »

วันนี้มีเรื่องจะเล่าดีๆให้ฟังกันครับท่าน
ผมเพิ่งเข้าบ้านเมื่อประมาณ 1 ทุ่ม 10 นาที  หลังกลับจากทำธุระเสร็จ
ตอนเย็นประมาณ 4 โมง 50 นาที ผมได้พบกับนายห้างกฤษฎิ์ที่ปั๊มน้ำมันเพื่อรับ
กระสุนปืนอัดลมที่สั่งซื้อจำนวน 6 ตลับ เพระว่าบังเอิญนายห้างผ่านโคราชหลังจากทำธุระ
ที่ต่างจังหวัดเสร็จ จึงแวะส่งด้วยตนเอง ผมหละชอบใจเป็นนักเชียวเพราะว่าซื้อเช้าได้ของตอนเย็น
เร็วกว่าไปรษณีย์มาก

หลังจากรับของก็รีบแยกย้ายกัน นายห้างกฤษฎิ์ก็คงจะรีบกลับกรุงเทพเพราะเห็นบึ่งรถซะเร็ว ส่วนผมก็จะรีบไปรับ
ของขวัญให้ภรรยาที่ร้านที่กำลังจะปิด โดยปกติหากวันใดหากภรรยาผมไปแวะที่ปั๊มแห่งนี้ก็มักจะเข้าไปทักทาย
กับคุณอาเจ้าของปั๊มที่เป็นเพื่อนสนิทมากของพ่อตาเห็นว่าในอดีตเคยเป็นหุ้นส่วนสร้างถนนกัน
ผมเองไม่สนิทหรอกแต่ครอบครัวภรรยาผมสนิทกับคุณอามาก

หลังจากได้กระสุนปืน ผมก็รีบไปรับของที่ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดภรรยา คือเครื่องนั่งนวดน่องกับเท้า
ร้านเขาเกือบจะปิดแล้วแต่เปิดรอผมอยู่ รับของเสร็จแล้วก็กลับไปทานอาหารที่ปั๊มเดียวกันกับตอนที่พบ
คุณกฤษฎิ์   ไปทานข้าวกับผู้ใหญ่เสร็จก็กลับบ้านผ่านเดอะมอลล์ก็แวะซื้อแมคฟิชอีก 2 เผื่อตอนดึกหิว
พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าไปส่งภรรยาคุมสอบคัดเลือกนักศึกษาแพทย์ และผมก็มีสอนปฏิบัติทั้งวัน

กลับมาบ้าน ผมแกะกล่องให้ภรรยาลองนั่งเก้าอี้นวดน่องเท้า ดูแล้วภรรยามีความสุขมากผมก็พอใจ
คิดว่าก่อนปีใหม่ก็อยากจะได้ไว้ที่ทำงานภรรยาอีกสักเครื่อง เวลาปวดน่องจะได้มีใช้ทันที

เปิดตู้เห็นกล่องกระสุนก็นึกได้ว่าลืมนำกระสุนปืนอัดลมลงรถ ก็ไปหยิบมา
คุณกฤษฎิ์ห่อด้วยถุงสีม่วง ผมแกะห่อเอากระสุนออกมาก็ขยำถุงทิ้งไป แล้วก็จัดกระสุนใส่ตู้
นั่งไปตั้งนาน ภรรยาเดินมาหาเอาเงินมาให้จำนวน 220 บาท เป็นแบงค์ร้อย 2 ใบ 20 หนึ่งใบ

ผมเอ่ยถามว่า ค่าอะไรจ๊ะ
ภรรยาตอบว่า เงินอยู่ในถุงสีม่วง  ผมได้ยินก็เอะใจ ถามภรรยาว่า ถุงที่ใส่กระสุนหรือ
ภรรายตอบว่าใช่ สงสัยเป็นเงินทอน

ผมเข้าใจในทันทีว่าเงินจำนวนนี้คือค่าส่งกระสุนที่ผมโอนไปพร้อมกับค่ากระสุน
ค่าส่งกระสุน 6 ตลับเป็นเงิน 210 บาท  แต่นายห้างใส่เงินมา 220 บาท นายห้างให้เงินเกินมา 10 บาท 

โธ่นายห้างครับ นายห้างรู้ไหมว่านายห้างเป็นคนที่มีคุณธรรมอย่างมาก
ลำพังแค่ราคากระสุน  ผมก็รู้แล้วว่าร้านปืนนายห้างกฤษฎิ์ นายห้างวรเทพ ไม่เอาเปรียบลูกค้า
แต่นี้นายห้างกฤษฎิ์ ยังคืนเงินค่าขนส่งแก่ผมอีก ผมไม่รู้จะพูดอะไรอีกแล้วครับ
ก็เอาเป็นว่าปืนกระบอกต่อไปที่ผมจะซื้อก็ต้องมาจากร้านปืนเอกภัทรอีกแน่นอน

สิ่งที่ผมอยากจะบอกให้สมาชิกปืนอัดลมได้รู้ก็คือ เรากำลังมีร้านปืนที่ดีมีคุณธรรม
ดังนั้นอย่าปล่อยให้โอกาสผ่านไป อยากได้ปืนดีราคายุติธรรมให้รีบโกยซะก่อนที่นายห้างจะเปี๋ยนไป (แซวเล่นครับ)
ร้านปืนที่ดีมีคุณธรรมมีเยอะแต่หาได้ไม่ง่ายนัก ส่วนมากจะโดนฟันซะมากกว่า
หรือหากมีเรื่องเกี่ยวกับปืนให้เข้าปรึกษานายห้างกฤษฎิ์ก่อนไปที่อื่น ท่านจะได้รับคำแนะนำดีๆ
แถมได้รู้จักช่างซ่อมฝีมือดีอย่างคุณ coko อีก 

ดูอย่างราคากระสุนสิครับ ขายได้ยังไงในราคา 530 บาท อยากจะร้องไห้ด้วยความดีใจ
นายห้างขายได้ยังไงมันถูกมาก ร้านอื่นกระสุนกระจอกกว่านี้ ยังขายตลับละ 600 บาทเลยครับ
คนกันเองยังขายให้ตลับเกือบพัน

ผมเองก็รู้เต็มอกว่าราคากระสุนไม่ควรขยับไปเกินเต็มที่ก็ 550 บาท
แต่ทว่าหลายร้าน รวมทั้งต่างจังหวัดที่ผมอยู่เองพากันขึ้นราคาไปที่ตลับ 600 บาท เอาหละเราไม่ว่ากัน
เพราะเราเล่นปืนนั้นก็หมายความว่าเราไม่เดือดร้อนเรื่องเงินทองอยู่แล้ว แต่นั้นมันฟันกันเห็น ๆ
แล้วทำไมนายห้างกฤษฎิ์ ขายได้ในราคา 530 บาทหละ กระสุนหนักซะด้วย

ผมพาย้อนกลับมาที่ร้านปืนของนายห้างกฤษฎิ์อีกรอบ ใครอยากได้ปืนอะไร รุ่นอะไร ลองรวบรวมรุ่น
และติดต่อนายห้างกฤษฎิ์ร้านปืนเอกภัทรได้เลยครับ รับรองว่าถ้าสั่งได้ ท่านจะได้ปืนในราคาไม่โดนฟันแน่นอน
ท่านจะได้ซื้อปืนในราคายุติธรรมอย่างแน่นอน (หยอดน้ำหอม เผื่อเป็นปืนของเราเอง ฮิ ฮิ)

ก่อนจบอยากจะบอกว่านายห้างกฤษฎิ์ เนี่ยเป็นอะไรที่หล่อชมัดยาดเห็นเมื่อไหร่ก็หล่อดูดี
ระดับเป็นดาราได้สบายๆ สูงก็สูง  แถมฐานะดีบวกมีคุณธรรมด้วย แบบนี้เขาเรียกว่าครบสูตร
เป็นที่หมายปองของหมู่นารี .

จบข่าว

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:30:54 PM »

ตกลงว่าปืนจะเข้าประมาณเดือนไหนครับ
เริ่มขอ ป.3 ไว้ได้เลยหรือควรจะรอสักพัก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:45:39 PM »

ตกลงว่าปืนจะเข้าประมาณเดือนไหนครับ
เริ่มขอ ป.3 ไว้ได้เลยหรือควรจะรอสักพัก

ขอได้เลยครับ คิดว่าเข้าช่วงปีใหม่บวกลบ10วันครับ ไหว้ Grin

อย่าลืมระบุร้านค้า จ.ราชบุรีนะครับ Grin

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 242
  พิมพ์