เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:31:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 621536 ครั้ง)
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:49:53 PM »

วันนี้มีเรื่องจะเล่าดีๆให้ฟังกันครับท่าน
ผมเพิ่งเข้าบ้านเมื่อประมาณ 1 ทุ่ม 10 นาที  หลังกลับจากทำธุระเสร็จ
ตอนเย็นประมาณ 4 โมง 50 นาที ผมได้พบกับนายห้างกฤษฎิ์ที่ปั๊มน้ำมันเพื่อรับ
กระสุนปืนอัดลมที่สั่งซื้อจำนวน 6 ตลับ เพระว่าบังเอิญนายห้างผ่านโคราชหลังจากทำธุระ
ที่ต่างจังหวัดเสร็จ จึงแวะส่งด้วยตนเอง ผมหละชอบใจเป็นนักเชียวเพราะว่าซื้อเช้าได้ของตอนเย็น
เร็วกว่าไปรษณีย์มาก

หลังจากรับของก็รีบแยกย้ายกัน นายห้างกฤษฎิ์ก็คงจะรีบกลับกรุงเทพเพราะเห็นบึ่งรถซะเร็ว ส่วนผมก็จะรีบไปรับ
ของขวัญให้ภรรยาที่ร้านที่กำลังจะปิด โดยปกติหากวันใดหากภรรยาผมไปแวะที่ปั๊มแห่งนี้ก็มักจะเข้าไปทักทาย
กับคุณอาเจ้าของปั๊มที่เป็นเพื่อนสนิทมากของพ่อตาเห็นว่าในอดีตเคยเป็นหุ้นส่วนสร้างถนนกัน
ผมเองไม่สนิทหรอกแต่ครอบครัวภรรยาผมสนิทกับคุณอามาก

หลังจากได้กระสุนปืน ผมก็รีบไปรับของที่ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดภรรยา คือเครื่องนั่งนวดน่องกับเท้า
ร้านเขาเกือบจะปิดแล้วแต่เปิดรอผมอยู่ รับของเสร็จแล้วก็กลับไปทานอาหารที่ปั๊มเดียวกันกับตอนที่พบ
คุณกฤษฎิ์   ไปทานข้าวกับผู้ใหญ่เสร็จก็กลับบ้านผ่านเดอะมอลล์ก็แวะซื้อแมคฟิชอีก 2 เผื่อตอนดึกหิว
พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าไปส่งภรรยาคุมสอบคัดเลือกนักศึกษาแพทย์ และผมก็มีสอนปฏิบัติทั้งวัน

กลับมาบ้าน ผมแกะกล่องให้ภรรยาลองนั่งเก้าอี้นวดน่องเท้า ดูแล้วภรรยามีความสุขมากผมก็พอใจ
คิดว่าก่อนปีใหม่ก็อยากจะได้ไว้ที่ทำงานภรรยาอีกสักเครื่อง เวลาปวดน่องจะได้มีใช้ทันที

เปิดตู้เห็นกล่องกระสุนก็นึกได้ว่าลืมนำกระสุนปืนอัดลมลงรถ ก็ไปหยิบมา
คุณกฤษฎิ์ห่อด้วยถุงสีม่วง ผมแกะห่อเอากระสุนออกมาก็ขยำถุงทิ้งไป แล้วก็จัดกระสุนใส่ตู้
นั่งไปตั้งนาน ภรรยาเดินมาหาเอาเงินมาให้จำนวน 220 บาท เป็นแบงค์ร้อย 2 ใบ 20 หนึ่งใบ

ผมเอ่ยถามว่า ค่าอะไรจ๊ะ
ภรรยาตอบว่า เงินอยู่ในถุงสีม่วง  ผมได้ยินก็เอะใจ ถามภรรยาว่า ถุงที่ใส่กระสุนหรือ
ภรรายตอบว่าใช่ สงสัยเป็นเงินทอน

ผมเข้าใจในทันทีว่าเงินจำนวนนี้คือค่าส่งกระสุนที่ผมโอนไปพร้อมกับค่ากระสุน
ค่าส่งกระสุน 6 ตลับเป็นเงิน 210 บาท  แต่นายห้างใส่เงินมา 220 บาท นายห้างให้เงินเกินมา 10 บาท 

โธ่นายห้างครับ นายห้างรู้ไหมว่านายห้างเป็นคนที่มีคุณธรรมอย่างมาก
ลำพังแค่ราคากระสุน  ผมก็รู้แล้วว่าร้านปืนนายห้างกฤษฎิ์ นายห้างวรเทพ ไม่เอาเปรียบลูกค้า
แต่นี้นายห้างกฤษฎิ์ ยังคืนเงินค่าขนส่งแก่ผมอีก ผมไม่รู้จะพูดอะไรอีกแล้วครับ
ก็เอาเป็นว่าปืนกระบอกต่อไปที่ผมจะซื้อก็ต้องมาจากร้านปืนเอกภัทรอีกแน่นอน

สิ่งที่ผมอยากจะบอกให้สมาชิกปืนอัดลมได้รู้ก็คือ เรากำลังมีร้านปืนที่ดีมีคุณธรรม
ดังนั้นอย่าปล่อยให้โอกาสผ่านไป อยากได้ปืนดีราคายุติธรรมให้รีบโกยซะก่อนที่นายห้างจะเปี๋ยนไป (แซวเล่นครับ)
ร้านปืนที่ดีมีคุณธรรมมีเยอะแต่หาได้ไม่ง่ายนัก ส่วนมากจะโดนฟันซะมากกว่า
หรือหากมีเรื่องเกี่ยวกับปืนให้เข้าปรึกษานายห้างกฤษฎิ์ก่อนไปที่อื่น ท่านจะได้รับคำแนะนำดีๆ
แถมได้รู้จักช่างซ่อมฝีมือดีอย่างคุณ coko อีก 

ดูอย่างราคากระสุนสิครับ ขายได้ยังไงในราคา 530 บาท อยากจะร้องไห้ด้วยความดีใจ
นายห้างขายได้ยังไงมันถูกมาก ร้านอื่นกระสุนกระจอกกว่านี้ ยังขายตลับละ 600 บาทเลยครับ
คนกันเองยังขายให้ตลับเกือบพัน

ผมเองก็รู้เต็มอกว่าราคากระสุนไม่ควรขยับไปเกินเต็มที่ก็ 550 บาท
แต่ทว่าหลายร้าน รวมทั้งต่างจังหวัดที่ผมอยู่เองพากันขึ้นราคาไปที่ตลับ 600 บาท เอาหละเราไม่ว่ากัน
เพราะเราเล่นปืนนั้นก็หมายความว่าเราไม่เดือดร้อนเรื่องเงินทองอยู่แล้ว แต่นั้นมันฟันกันเห็น ๆ
แล้วทำไมนายห้างกฤษฎิ์ ขายได้ในราคา 530 บาทหละ กระสุนหนักซะด้วย

ผมพาย้อนกลับมาที่ร้านปืนของนายห้างกฤษฎิ์อีกรอบ ใครอยากได้ปืนอะไร รุ่นอะไร ลองรวบรวมรุ่น
และติดต่อนายห้างกฤษฎิ์ร้านปืนเอกภัทรได้เลยครับ รับรองว่าถ้าสั่งได้ ท่านจะได้ปืนในราคาไม่โดนฟันแน่นอน
ท่านจะได้ซื้อปืนในราคายุติธรรมอย่างแน่นอน (หยอดน้ำหอม เผื่อเป็นปืนของเราเอง ฮิ ฮิ)

ก่อนจบอยากจะบอกว่านายห้างกฤษฎิ์ เนี่ยเป็นอะไรที่หล่อชมัดยาดเห็นเมื่อไหร่ก็หล่อดูดี
ระดับเป็นดาราได้สบายๆ สูงก็สูง  แถมฐานะดีบวกมีคุณธรรมด้วย แบบนี้เขาเรียกว่าครบสูตร
เป็นที่หมายปองของหมู่นารี .

จบข่าว

กราบขออภัยพี่สิทธาด้วยครับ ไม่ได้มีโอกาสพูดคุยกันเลยครับ

เที่ยวนี้ผมรีบทั้งไปและกลับ หากเที่ยวหน้าผมขอแก้ตัว นั่งคุยกันซักพักนะครับ Wink

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:36:35 PM »

ผมว่าแล้วเห็นนายห้างขับรถยังกะจรวดทางเรียบ ผมพ้นทางออกปั๊ม รถขาวป้ายแดงของนายห้างไปโน่นแล้ว
นึกภาวนาขอให้อย่ามีรูปถ่ายส่งไปที่บ้านนายห้างเลย เป็นกล้องจับความเร็วเส้นทางระหว่างโคราชสระบุรีครับ
ผมไม่รู้ว่าเขาปลดออกไปแล้วหรือยัง

คราวหน้าขอนั่งคุยกันสักพัก 
พักแค่ไหน พักค้างคืน หรือว่าชั่วคราว  ครับ
แล้วตอนพักจะคุยอย่างเดียวหรือว่ามีอย่างอื่นด้วยครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:38:44 PM »

ตกลงว่าปืนจะเข้าประมาณเดือนไหนครับ
เริ่มขอ ป.3 ไว้ได้เลยหรือควรจะรอสักพัก

ขอได้เลยครับ คิดว่าเข้าช่วงปีใหม่บวกลบ10วันครับ ไหว้ Grin

อย่าลืมระบุร้านค้า จ.ราชบุรีนะครับ Grin

ผมอาจจะช้ากว่าท่านอื่นสักนิดนะครับนายห้าง  เพราะผมย้ายจากกทม.ไปอยู่ปทุมธานีจะครบ 6 เดือนก็ประมาณกลางเดือนมกราคมครับ
จึงจะขอใบอนุญาตป3.ได้  

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:57:07 PM »

ใบป3ที่นนท์ออกแล้วคราบๆ  ยิ้มีเลศนัย
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:26:55 PM »

ใบป3ที่นนท์ออกแล้วคราบๆ  ยิ้มีเลศนัย

ขอแสดงความยินดีด้วย ครับ Shocked
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:04:36 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วย ครับ Shocked

ตอนนี้ของผมก็มีใบปอ3 หลายใบเลยครับ  ข้างหน้าเขียนว่า ปอ 3/10 เทอม 1
ไม่รู้ว่าเอาไปซื้อปืนได้หรือเปล่า
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:06:22 PM »

ระวังหมดก่อนนะพี่  555555 
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:42:57 AM »

ตอนนี้ของผมก็มีใบปอ3 หลายใบเลยครับ  ข้างหน้าเขียนว่า ปอ 3/10 เทอม 1
ไม่รู้ว่าเอาไปซื้อปืนได้หรือเปล่า

ซื้อได้ แต่ทางร้านเค้าไม่ขายให้พี่ครับ ...  ขำก๊าก กิ๊วก๊าว

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:50:58 AM »

Smiley      แล้วที่เป็น ปี 3  มีกี่ใบแล้วครับ. Cheesy 
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:59:28 AM »

ผมว่าแล้วเห็นนายห้างขับรถยังกะจรวดทางเรียบ ผมพ้นทางออกปั๊ม รถขาวป้ายแดงของนายห้างไปโน่นแล้ว
นึกภาวนาขอให้อย่ามีรูปถ่ายส่งไปที่บ้านนายห้างเลย เป็นกล้องจับความเร็วเส้นทางระหว่างโคราชสระบุรีครับ
ผมไม่รู้ว่าเขาปลดออกไปแล้วหรือยัง

พักแค่ไหน พักค้างคืน หรือว่าชั่วคราว  ครับ
แล้วตอนพักจะคุยอย่างเดียวหรือว่ามีอย่างอื่นด้วยครับ

ไม่รู้จะโดนหรือเปล่า พอดีนั่งรถเพื่อนครับ Grin

แล้วตอนพักจะคุยอย่างเดียวหรือว่ามีอย่างอื่นด้วยครับ   <-----อันนี้ต้องเช็คดูVisaผมด้วยครับ ว่าเป็นแบบค้างคืนได้หรือเปล่า เดี๋ยวผบ.ที่บ้านดีดเอา ขำก๊าก ขำก๊าก

Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:00:34 PM »

ตกลงว่าปืนจะเข้าประมาณเดือนไหนครับ
เริ่มขอ ป.3 ไว้ได้เลยหรือควรจะรอสักพัก

ขอได้เลยครับ คิดว่าเข้าช่วงปีใหม่บวกลบ10วันครับ ไหว้ Grin

อย่าลืมระบุร้านค้า จ.ราชบุรีนะครับ Grin

ผมอาจจะช้ากว่าท่านอื่นสักนิดนะครับนายห้าง  เพราะผมย้ายจากกทม.ไปอยู่ปทุมธานีจะครบ 6 เดือนก็ประมาณกลางเดือนมกราคมครับ

ครับ ไม่เป็นไรครับ มาเลือกปืนไว้ไก่อนก็ได้ครับ Smiley

K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 12:27:39 PM »

ลูกปืนยังมีไหมครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:24:11 PM »

ลูกปืนยังมีไหมครับ

ไม่รับพ่อปืนด้วยหรือครับ

คือตอนแรกก็เฉย ๆ นะ แต่เห็นอาวุธประจำกายแล้วก็อยากคุยด้วยทันทีเลย Cheesy
K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 12:00:13 AM »

ไม่รับพ่อปืนด้วยหรือครับ

คือตอนแรกก็เฉย ๆ นะ แต่เห็นอาวุธประจำกายแล้วก็อยากคุยด้วยทันทีเลย Cheesy

รอตัวพ่ออยู่ครับ รับลูกไปลูบๆก่อนครับพี่

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2010, 07:10:29 AM โดย K@!gG - รักในหลวง - » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 02:21:28 PM »

ครับ ไม่เป็นไรครับ มาเลือกปืนไว้ไก่อนก็ได้ครับ Smiley

ขอบคุณครับผม  ผมสั่งรุ่นS510E22SX30LWH  S510 S/L  XTAR FAC .22 LH THUMBHOLE  WALNUT  คงไม่ซ้ำกับสมาชิกท่านอื่นครับ Cheesy

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 242
  พิมพ์