เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:17:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 621097 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #315 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:43:35 PM »

เป็นยังไงกันบ้างครับ...โครงการ 7   ปืนเข้ามารึยังจ๊ะ.....ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก.......ใกล้วันประลองเข้ามาทุกทีแล้ว....พลพรรครักลม  จะได้สมาชิกเพิ่มทันวันแข่งไหมหนอ??

ทำไมเงียบๆครับเนี่ย
เงียบๆแบบนี้เตรียมตัวไว้ให้พร้อมเลยครับ   หลงรัก หลงรัก

คุณ ตุ้ย เลขาฯภาคเหนือ,คุณ อู๋ เลขาฯภาคใต้และคุณ juggit ครับ
   เดี๋ยวในวันพรุ่งนี้ช่วงบ่าย  ผมจะลองโทรฯไปหานายห้างฯเรื่องปืน AA โครงการ 7 เพื่อ Follow Up ว่า"ปืนถึงท่าเรือคลองเตยเมื่อไหร่?"... เพราะว่ากลางเดือนนายห้างฯจะบินไป USA ตั้ง 2สัปดาห์... ครับ
..ขอโทษ..ที่โพสซ้ำ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2011, 10:53:25 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #316 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:38:25 AM »

เป็นยังไงกันบ้างครับ...โครงการ 7   ปืนเข้ามารึยังจ๊ะ.....ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก.......ใกล้วันประลองเข้ามาทุกทีแล้ว....พลพรรครักลม  จะได้สมาชิกเพิ่มทันวันแข่งไหมหนอ??

เงียบๆแบบนี้เตรียมตัวไว้ให้พร้อมเลยครับ   หลงรัก หลงรัก

คุณ ตุ้ย เลขาฯภาคเหนือ,คุณ อู๋ เลขาฯภาคใต้และคุณ juggit ครับ
   เดี๋ยวในวันพรุ่งนี้ช่วงบ่าย  ผมจะลองโทรฯไปหานายห้างฯเรื่องปืน AA โครงการ 7 เพื่อ Follow Up ว่า"ปืนถึงท่าเรือคลองเตยเมื่อไหร่?"... เพราะว่ากลางเดือนนายห้างฯจะบินไป USA ตั้ง 2สัปดาห์... ครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับ...โครงการ 7   ปืนเข้ามารึยังจ๊ะ.....ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก.......ใกล้วันประลองเข้ามาทุกทีแล้ว....พลพรรครักลม  จะได้สมาชิกเพิ่มทันวันแข่งไหมหนอ??

เงียบๆแบบนี้เตรียมตัวไว้ให้พร้อมเลยครับ   หลงรัก หลงรัก

+1 ขอบคุณครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #317 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:08:45 PM »

เป็นยังไงกันบ้างครับ...โครงการ 7   ปืนเข้ามารึยังจ๊ะ.....ติ๊ก ต่อก ติ๊ก ต่อก.......ใกล้วันประลองเข้ามาทุกทีแล้ว....พลพรรครักลม  จะได้สมาชิกเพิ่มทันวันแข่งไหมหนอ??

เงียบๆแบบนี้เตรียมตัวไว้ให้พร้อมเลยครับ   หลงรัก หลงรัก

เดี๋ยวในวันพรุ่งนี้ช่วงบ่าย  ผมจะลองโทรฯไปหานายห้างฯเรื่องปืน AA โครงการ 7 เพื่อ Follow Up ว่า"ปืนถึงท่าเรือคลองเตยเมื่อไหร่?"... เพราะว่ากลางเดือนนายห้างฯจะบินไป USA ตั้ง 2สัปดาห์... ครับ

...จากการได้ผมได้โทรฯไปหานายห้างฯแล้ว...ได้รับคำตอบว่า"ทั้งปืน AA และปืน Daystate จากประเทศอังกฤษ ยังไม่ได้ตอบมา  จึงยังไม่รู้ว่าเปิดทำงานในช่วงวันหยุดยาวหรือยัง  โดยปรกติจะหยุดเพียง 2 อาทิตย์(24 ธ.ค.53-4 ม.ค.54)  แต่ปีนี้ที่อังกฤษหนาวจัด..อาจจะหยุดเพิ่มอีก 1สัปดาห์ก็ได้..จึงจำเป็นต้องรอ การยืนยันจาก E- Mail ทั้ง 2 แห่ง ครับ"
  สรุปว่า
 1.ทางบ. AA ต้องรอยืนยันว่า..เรือที่บรรทุกปืน AA ได้ออกมาจากประเทศอังกฤษ หรือยัง ถ้าออกมาแล้วจะถึงท่าเรือกรุงเทพฯเมื่อไหร่?...นี่คือสิ่งที่นายห้างฯและพวกเราอยากรู้ ครับ  จะได้แจ้งให้พวกเรารับทราบไว้ล่วงหน้า....
2 ทางบ.Daystate ต้องรอยืนยันว่า...ปืน 10 กระบอกที่ได้แจ้งไปนั้น...สามารถจัดผลิต..ตามความต้องการได้ทุกรุ่นหรือไม่ และเมื่อไหร่?...เมื่อได้รับการยืนยันแล้ว  พวกเราจะจ่ายเงินมัดจำกันเสียที....ครับ
     จึงขอให้พวกเราอย่าใจร้อน...ผมคาดว่าภายในวันพุธหรือพฤหัสนี้..น่าจะมีข่าวดีจากนายห้างฯบ้าง..นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 03:30:16 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #318 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:17:57 PM »

ยังไม่เข้ามาเลยครับ  วันนี้ช่วงเที่ยงๆผมไปถามที่ห้างลุงแว่น(ไม่รู้จักชื่อแก)..........ตอบด้วยน้ำเสียงนุ่มนวล  ล็อตนี้ปืนมาช้า................ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #319 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:23:01 PM »

...จากการได้ผมได้โทรฯไปหานายห้างฯแล้ว...ได้รับคำตอบว่า"ทั้งปืน AA และปืน Daystate จากประเทศอังกฤษ ยังไม่ได้ตอบมา  จึงยังไม่รู้ว่าเปิดทำงานในช่วงวันหยุดยาวหรือยัง  โดยปรกติจะหยุดเพียง 2 อาทิตย์(24 ธ.ค.53-4 ม.ค.54)  แต่ปีนี้ที่อังกฤษหนาวจัด..อาจจะหยุดเพิ่มอีก 1สัปดาห์ก็ได้..จึงจำเป็นต้องรอ การยืนยันจาก E- Mail ทั้ 2 แห่ง ครับ"
  สรุปว่า
 1.ทางบ. AA ต้องรอยืนยันว่า..เรือที่บรรทุกปืน AA ได้ออกมาจากประเทศอังกฤษ หรือยัง ถ้าออกมาแล้วจะถึงท่าเรือกรุงเทพฯเมื่อไหร่?...นี่คือสิ่งที่นายห้างฯและพวกเราอยากรู้ ครับ  จะได้แจ้งให้พวกเรารับทราบไว้ล่วงหน้า....ครับ
2 ทางบ.Daystate ต้องรอยืนยันว่า...ปืน 10 กระบอกที่ได้แจ้งไปนั้น...สามารถจัดผลิต..ตามที่ต้องการได้ทุกรุ่นหรือไม่ และเมื่อไหร่?...เมื่อได้รับการยืนยันแล้ว  พวกเราจะจ่ายเงินมัดจำกันเสียที....ครับ
     จึงขอให้พวกเราอย่าใจร้อน...ผมคาดว่าภายในวันพุธหรือพฤหัสนี้..น่าจะมีข่าวดีจากนายห้างฯ..นะครับ

ชอบคุณครับพี่ วิ   ผมจะรอ ครับ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #320 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:37:37 PM »

เพิ่งรู้... ตกใจ
ปืนเราลอยข้ามน้ำข้ามทะเล...ทำยังกับพวกตุ๊กตาจีนถ่วงเรือสมัยก่อน...โน้น... ยิ้มีเลศนัย
นอนหลับฝันดีนะ...  อ๋อย

แหม...นึกว่าบิน first class มากับ...สายการบินเจ้าจำปี... หลงรัก

ด้วยความนับถือ
แตงโมหวานฉ่ำ

พี่ม้า...ขา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #321 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 04:08:46 PM »

เดี๋ยวในวันพรุ่งนี้ช่วงบ่าย  ผมจะลองโทรฯไปหานายห้างฯเรื่องปืน AA โครงการ 7 เพื่อ Follow Up ว่า"ปืนถึงท่าเรือคลองเตยเมื่อไหร่?"... เพราะว่ากลางเดือนนายห้างฯจะบินไป USA ตั้ง 2สัปดาห์... ครับ

...จากการได้ผมได้โทรฯไปหานายห้างฯแล้ว...ได้รับคำตอบว่า"ทั้งปืน AA และปืน Daystate จากประเทศอังกฤษ ยังไม่ได้ตอบมา  จึงยังไม่รู้ว่าเปิดทำงานในช่วงวันหยุดยาวหรือยัง  โดยปรกติจะหยุดเพียง 2 อาทิตย์(24 ธ.ค.53-4 ม.ค.54)  แต่ปีนี้ที่อังกฤษหนาวจัด..อาจจะหยุดเพิ่มอีก 1สัปดาห์ก็ได้..จึงจำเป็นต้องรอ การยืนยันจาก E- Mail ทั้ 2 แห่ง ครับ"
  สรุปว่า
 1.ทางบ. AA ต้องรอยืนยันว่า..เรือที่บรรทุกปืน AA ได้ออกมาจากประเทศอังกฤษ หรือยัง ถ้าออกมาแล้วจะถึงท่าเรือกรุงเทพฯเมื่อไหร่?...นี่คือสิ่งที่นายห้างฯและพวกเราอยากรู้ ครับ  จะได้แจ้งให้พวกเรารับทราบไว้ล่วงหน้า....ครับ
2 ทางบ.Daystate ต้องรอยืนยันว่า...ปืน 10 กระบอกที่ได้แจ้งไปนั้น...สามารถจัดผลิต..ตามความต้องการได้ทุกรุ่นหรือไม่ และเมื่อไหร่?...เมื่อได้รับการยืนยันแล้ว  พวกเราจะจ่ายเงินมัดจำกันเสียที....ครับ
     จึงขอให้พวกเราอย่าใจร้อน...ผมคาดว่าภายในวันพุธหรือพฤหัสนี้..น่าจะมีข่าวดีจากนายห้างฯบ้าง..นะครับ

ชอบคุณครับพี่ วิ   ผมจะรอ ครับ

ขออนุญาต อีกสักครั้ง ครับ
...ขอขอบใจ...ในน้ำใจของคุณ โต้ง ครับ  พวกเราได้ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ทั้งโครงการ 7และก็ 8...ใจร้อนไปคงมีแต่ความทุกข์ไปเปล่า...จากข่าวทั่วโลก ประเทศทางยุโรปนั้น"หนาวจัด"..เขาทุกข์กว่าเรามากนัก..และนี่ปืน AA พึ่งแค่ 9เดือนเองและปืน Daystate เพียงแค่ 4เดือนเท่านั้น ครับ

*** พวกเราจำข้อมูลที่ผมเคยรวบรวม...เมื่อกลางเดือนธ.ค.ปีทีแล้วได้หรือเปล่า...
   -โครงการณ์  5( AA )..49 กระบอก ใช้เวลา 11เดือน(ครั้งแรกปืน AA)
   -โครงการณ์  6( AA ).....25 กระบอก  ใช้เวลา 12เดือน(ติดปัญหาบ้านเมือง)
   - โครงการณ์ 7( AA )....50 กระบอก  ใช้เวลา คาดว่า 8เดือนเศษ
และ โครงการณ์ 8 (Daystate) ...3+7 กระบอก***ขณะนี้อยู่ในขั้นตอนเตรียม Import Order ได้ใช้เวลามาแล้วประมาณ 3เดือน ครึ่งเท่านั้น...และผมคาดว่าคงจะรับปืนได้ใช้เวลา..ไม่เกิน 4.5-5เดือน ครับ...ขอบคุณที่ติดตาม.....

...ผมว่ารุ่นพี่ๆในโครงการ 5และ 6 คงทุกข์ใจมากกว่าพวกเรานี้หลายเท่านัก...น่าเห็นใจในความ"อดทน"พวกเขาเหล่านั้น ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
                                                                                                                         ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2011, 12:50:55 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #322 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 04:33:21 PM »

เรื่องรอไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ  ที่สำคัญคืออยากกอดน้องAA  เค้าไวไว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #323 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 08:59:41 PM »

สู้ผมไม่ได้...ไม่ต้องรอเลยครับ....ปืนหล่นทับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยิ้มทั้งน้ำตา.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #324 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:43:10 PM »

สู้ผมไม่ได้...ไม่ต้องรอเลยครับ....ปืนหล่นทับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยิ้มทั้งน้ำตา.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้ข่าวว่าช่วงนี้เลนส์กล้องก็หล่นทับ ไม่ใช่หรือครับ...แล้วยังมีอะไรอีกน้า..พี่ตุ้ย... ตกใจ ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #325 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:04:29 PM »

ได้ข่าวว่าช่วงนี้เลนส์กล้องก็หล่นทับ ไม่ใช่หรือครับ...แล้วยังมีอะไรอีกน้า..พี่ตุ้ย... ตกใจ ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมีครับ..แต่มีคนช่วยยกออกจากอกไปเยอะแล้ว... คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น  ไม่งั้นตายแน่ๆเลย...
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #326 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:39:12 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมีครับ..แต่มีคนช่วยยกออกจากอกไปเยอะแล้ว... คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น  ไม่งั้นตายแน่ๆเลย...

มีรายการดี ๆ  เยี่ยมอีก ช่วยแจ้งด้วยนะครับพ่อเลี้ยง ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #327 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:58:24 AM »

รายการดีๆ ผมว่ารอโครงการ 7 มาถึงนี่แหละครับ..ท่านสมาชิกที่ได้รับปืนทุกท่าน คงถือเป็นรายการดีๆแน่ครับ...

รอร่วมแสดงความยินดีกับผู้รอรับปืนโครงการ7 อยู่ครับ... (หมายเหตุ...ไม่ได้รอเสียบนะครับ...อิ อิ อิ )
j.kamon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #328 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:05:42 PM »

น้องใหม่โครงการ 7 รับ ป3 มาแล้ว รอด้วยความตื่นเต้น    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #329 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:09:43 PM »

น้องใหม่โครงการ 7 รับ ป3 มาแล้ว รอด้วยความตื่นเต้น    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...อีกไม่นานเกินรอ...นายห้างฯนั้น"ใจร้อน"ยื่งกว่าพวกเราอีก ครับ
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 242
  พิมพ์