เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:31:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 621533 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #825 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:58:12 PM »

มารอ S410 โครงการหน้าครับ   โครงการนี้ข้อมูลน้อยไปหน่อยตกรถเลย  โครงการหน้าเจอกันครับ
S510 ครับ

โครงการก่อนหน้า เห็นว่ามีเสียบ  ...  โครงการแปดก็คงอาจจะมี...ติดตามบ่อยๆ คงต้องได้ล่ะน่า ..(ตัดเฉือน แค่เสี้ยวนาทีโอกาสเปลี่ยนได้เลยนะครับ)

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #826 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 04:24:23 PM »

ผมลืมเรื่องสำคัญไปเลยครับ คือผมได้ปืน AA510 มาแล้ว แต่รอไปป.4 อยู่ครับ ทีนี้ผมไม่ทราบว่าต้องมีเอกสารจากทางร้านส่งมาให้ก่อนถึงจะไปทำใบป.4 ได้วันนั้นเข้าไปที่อำเภอหน้าแตกกลับมาเพราะไม่มีเอกสารที่บอกไว้(ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบว่าเอกสารตัวไหน?) สรุปคือไม่รู้อะไรซักอย่าง
1 ตอนนี้ไม่รู้ว่าต้องรอเอกสารตัวไหนอยู่
2 เอกสารตัวนี้ทางร้านออกให้แล้วส่งมาให้ที่อำเภอหรือว่าผมต้องไปรับเองครับ

1.รอใบคู่มือจากร้านครับ

2. เดี๋ยวออกแล้วส่ง EMSไปให้ครับ
ไหว้

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #827 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 04:25:41 PM »

ผมลืมเรื่องสำคัญไปเลยครับ คือผมได้ปืน AA510 มาแล้ว แต่รอไปป.4 อยู่ครับ ทีนี้ผมไม่ทราบว่าต้องมีเอกสารจากทางร้านส่งมาให้ก่อนถึงจะไปทำใบป.4 ได้วันนั้นเข้าไปที่อำเภอหน้าแตกกลับมาเพราะไม่มีเอกสารที่บอกไว้(ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบว่าเอกสารตัวไหน?) สรุปคือไม่รู้อะไรซักอย่าง
1 ตอนนี้ไม่รู้ว่าต้องรอเอกสารตัวไหนอยู่
2 เอกสารตัวนี้ทางร้านออกให้แล้วส่งมาให้ที่อำเภอหรือว่าผมต้องไปรับเองครับ

2. เดี๋ยวออกแล้วส่ง EMSไปให้ครับ
ไหว้
สุดยอดนายห้าง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #828 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 04:32:34 PM »

แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมครับ

1. ท่านที่จะมารับปืนในวันศุกร์ที่4-เสาร์ที่5 มีนาคมนี้ ต้องขออนุญาตแจ้งว่าร้านปิดนะครับ พอดีมีธุระไปอุดรฯครับ

ร้านเปิดวันจันทร์ที่7มีนาคมนี้ตามปกติครับ  ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ทีนี้ด้วยครับ ไหว้

2. สัปดาห์หน้าตั้งแต่วันที่7มีนาคม เปิดมัดจำโครงการ8ได้เลยครับ

รายละเอียด วันจันทร์มาแจ้งให้อีกครั้งครับ

ขอบพระคุณมากครับ
ไหว้ Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #829 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 05:08:39 PM »

เตรียมตัวแคะกระปุกได้แล้วเรา

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #830 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 05:12:02 PM »

ผมคงเป็นผู้โชคร้ายที่สุดในโครงการ 7 เพราะข่าวแว่วๆมาว่านายอำเภอของภูมิลำเนาที่ผมอยู่จะย้ายมาเดือนพฤษภาคม  รอไปก่อนนะจ๊ะน้องสุดสวยแล้วพี่จะหมั่นไปเยี่ยมบ่อยๆ เศร้า เศร้า เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
cnintorn
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #831 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:25:59 PM »

ผมคงเป็นผู้โชคร้ายที่สุดในโครงการ 7 เพราะข่าวแว่วๆมาว่านายอำเภอของภูมิลำเนาที่ผมอยู่จะย้ายมาเดือนพฤษภาคม  รอไปก่อนนะจ๊ะน้องสุดสวยแล้วพี่จะหมั่นไปเยี่ยมบ่อยๆ เศร้า เศร้า เศร้า
ไม่รู้พี่หรือผมโชคร้ายกว่ากัน นายอำเภอก็มีแต่ยังไม่ยอมเซ็นซักที ขอไปตั้งแต่ต้นเดือน พย.ปีที่แล้ว ไปทวงก็นัดอาทิตย์หน้ามา4อาทิตย์แล้ว ถ้าอาทิตย์หน้าไม่ได้อีกสงสัยมีแตกหักกับนายอำเภอ   Angry Angry Angry

AIRARM S510 Extra FAC Superlite TRADITIONAL .177
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #832 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:03:33 PM »

to สหายแป๋ง คนดง

พี่ครับ คงไม่ ประมาณ เท่า กระผม กะมัง!
ขอ ป3. ทำไปตั้งแต่ปลายธันวา53....นี่...มีนาคม 54...แล้ว...ตอนนี้เรื่องยังไปไม่ถึงไหนเลย...!
ยังแค่เพิ่งเขียนเรื่องเสนอไปตามลำดับ...รอก่อนนะค่ะ...ใจเย็น รอหน่อย นะค่ะ...
ยังกับรอรับ 1 ถึง 45 วันใหม่ แน่แน่ เลย

เกรงใจร้านปืนจังเลย...

พี่ม้า...ขา
miron (ติ๊ก)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

คนไทยไม่ขายชาติ

« ตอบ #833 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:51:42 PM »

ไหว้

ขอบคุณนายห้างมากๆครับ ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #834 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 07:58:24 AM »

ยื่นฟ้องนายอำเภอไปเลยครับสำหรับท้องที่ที่นายอำเภอไม่ยอมเซ็นต์ใบอนุญาตป3.ให้  ในเวบอวปมีหน่วยรับเรื่องเหล่านี้เฉพาะโดยตรงครับ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #835 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 09:06:43 AM »

ไม่รู้พี่หรือผมโชคร้ายกว่ากัน นายอำเภอก็มีแต่ยังไม่ยอมเซ็นซักที ขอไปตั้งแต่ต้นเดือน พย.ปีที่แล้ว ไปทวงก็นัดอาทิตย์หน้ามา4อาทิตย์แล้ว ถ้าอาทิตย์หน้าไม่ได้อีกสงสัยมีแตกหักกับนายอำเภอ   Angry Angry Angry

ลองไปสืบดูซิครับ  เผื่อบางทีนายอำเภออาจอยู่ชมรมคนรักนกพิราบ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #836 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:57:29 PM »

^^
^^
มิน่าหละ นายอำเภอจึงไม่ยอมออกใบ ป. 3  เพราะกลัวจะซื้อปืนไปยิงนกพิราบที่แกรักนี่เอง

แต่ที่บ้านผม กลายเป็นเจ้าหน้าที่ที่เสนอเรื่อง เป็นคนในชมรมคนรักนกพิราบ  เขาเห็นผมไปยิงนกทุกวันก็เลยไม่อยากทำเรื่องให้ซื้อปืนเพิ่มอีก คงกลัวนกพิราบจะสูญพันธุ์
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #837 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:11:42 AM »

^^
^^
มิน่าหละ นายอำเภอจึงไม่ยอมออกใบ ป. 3  เพราะกลัวจะซื้อปืนไปยิงนกพิราบที่แกรักนี่เอง

แต่ที่บ้านผม กลายเป็นเจ้าหน้าที่ที่เสนอเรื่อง เป็นคนในชมรมคนรักนกพิราบ  เขาเห็นผมไปยิงนกทุกวันก็เลยไม่อยากทำเรื่องให้ซื้อปืนเพิ่มอีก คงกลัวนกพิราบจะสูญพันธุ์

นั่นไง ผมเองถึงไม่อยากให้ใครเห็นตอนกำลังสอย  ของหรือการกระทำทุกอย่างเมื่อมีคนชอบก็ต้องมีคนชังครับ  นานาจิตตัง
ผมยิงมา 3 ปี มาแบบเงียบไปแบบไร้ร่องรอย ทิ้งไว้แต่ซากนกพิราบ     จะมาโฉ่งฉ่างก็ที่ 4/2  เจ้าของพิกัดบอกว่าโอเคทั้งซอย
แต่ผมก็คิดว่าไม่แน่นะ  บางบ้าน สามีให้ ภรรยาอาจไม่พอใจก็ได้ หรือไม่ก็ ให้ทั้งคู่แต่ลูกไม่  ผมนะอย่างเขินเลย อีตอนเดินไป
เก็บซากนพิราบที่ตกกลางซอย  รู้สึก อาย อ๊าย อาย  ก็เลยมุดหน้าหลังกล้องเล็งตลอดเลย รีบยิง รีบยิง ให้มันเสร็จ ๆ ไป

ตอนไป 4/2 ครั้งแรกก็ว่าจะแค่ครั้งเดียวนะ  แต่ยังไงไม่รู้วันหลังใจลอยขับรถไปให้เบิ้ลอีกรอบ  คล้าย ๆ กับสาวใจแตกยังไงยังงั้น ฮึ...

เนี่ยยังไม่รู้ว่าจะมีครั้งที่ 3 อีกหรือเปล่า

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #838 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:17:03 AM »

ลองไปสืบดูซิครับ  เผื่อบางทีนายอำเภออาจอยู่ชมรมคนรักนกพิราบ

จ๊ากสสส์  ตกใจ Shocked

โห ให้กำลังใจกันน่าดูจริงเชียว
ใจเย็นครับพี่ ผมพยายามมาตั้งแต่เมษาปีที่แล้ว แล้วครับรออีกสองเดือน คู่กันแล้วคงไม่แคล้วหมดตูดกันแน่ๆ ครับ  Grin Grin Grin

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #839 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:44:17 AM »

จ๊ากสสส์  ตกใจ Shocked

โห ให้กำลังใจกันน่าดูจริงเชียว
ใจเย็นครับพี่ ผมพยายามมาตั้งแต่เมษาปีที่แล้ว แล้วครับรออีกสองเดือน คู่กันแล้วคงไม่แคล้วหมดตูดกันแน่ๆ ครับ  Grin Grin Grin

ใช้คุณที่ย้ายไปอยู่ปทุมเพื่อขอใบปอ 3 หรือเปล่าครับ
ป่านนี้ยังไม่ได้อีกหรือครับ
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 242
  พิมพ์