เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 620666 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1125 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:07:59 PM »

น้ายห้างครับ พอจะ บอกวันเกิดโครงการ 8 ใด้ไหมครับ  ขำก๊าก ไหว้
เตือนแล้วว่าเล่นปืนอัดลมแล้ว  ผีสิง ผีเข้า
นี่ขนาดไป33ม.3แค่ครั้งเดียวนะ

อย่างนี้ต้องไปถอน ใช่ใหมครับ

น้ายห้างครับ พอจะ บอกวันเกิดโครงการ 8 ใด้ไหมครับ  ขำก๊าก ไหว้

โรงงานยังไม่ได้แจ้งความคืบหน้ามาเลยครับ Smiley

ครับขอบคุณครับนายห้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2011, 07:40:00 PM โดย jukdk » บันทึกการเข้า

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1126 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:11:18 PM »

โรงงานยังไม่ได้แจ้งความคืบหน้ามาเลยครับ Smiley

...เดิมทีเพื่อนๆคาดว่าปืน AA โครงการนี้จะเข้าปลายเดือน 4หรือต้นเดือน5 ครับ แต่คงติดงานฉลองอภิเษกสมรสกันยิ่งใหญ่..ผมขอคาดการณ์ว่าปืนจะเริ่มส่งปืนได้กลางเดือน 5และเข้าถึงเมืองไทยไม่เกินต้นเดือน 6 เป็นแน่เลย ขอรับ น้ำลายหก Shocked ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1127 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:08:43 PM »

แบบนี้ผมหยอดกระปุกเอาไว้วันละ 400 บาทกว่าปืนจะมาสงใสจะได้กล้องมาใช้อีก 1 ตัวแน่ๆเลยครับแถมเมียไม่รู้อีกต่างหาก ขำก๊าก ขำก๊าก

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1128 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:15:49 PM »

แบบนี้ผมหยอดกระปุกเอาไว้วันละ 400 บาทกว่าปืนจะมาสงใสจะได้กล้องมาใช้อีก 1 ตัวแน่ๆเลยครับแถมเมียไม่รู้อีกต่างหาก ขำก๊าก ขำก๊าก

...Good Idea ทำได้ก็สุดยอด ครับ แต่ถ้าเป็นผม ทำไม่ได้..มีแต่ Idea ดี... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1129 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:48:51 AM »

ได้ทดลองยิงปืนสั้น ของพี่วิโรจน์แล้ว  เยี่ยมมากๆ เยี่ยม เยี่ยมทำให้อยากได้ขึ้นมาแล้วสิ น้ำลายหก น้ำลายหก

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1130 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:08:10 AM »

ได้ทดลองยิงปืนสั้น ของพี่วิโรจน์แล้ว  เยี่ยมมากๆ เยี่ยม เยี่ยมทำให้อยากได้ขึ้นมาแล้วสิ น้ำลายหก น้ำลายหก

...เราได้ลองซ้อมปืนกัน ในวันรุ่งขึ้น..ตอนเช้าของวันอาทิตย์ก่อนที่แยกย้าย..เดินทางกัน  Shocked นี่ก็ขนาดครั้งแรกเช่นกัน..ที่ได้จับมือของผม นะครับ  ในระยะ 10 เมตร..ไม่เหลือ..โดนทุกนัด ฝีมือเยี่ยมจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม..ไม่จิ๊บ จิ๊บ....แล้วมีโอกาศ"หมดตูด" ตกใจ ..เหมือนผมและเพื่อนๆ  ตกใจหน้าซีดขอรับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1131 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:08:14 PM »

ได้ทดลองยิงปืนสั้น ของพี่วิโรจน์แล้ว  เยี่ยมมากๆ เยี่ยม เยี่ยมทำให้อยากได้ขึ้นมาแล้วสิ น้ำลายหก น้ำลายหก

...เราได้ลองซ้อมปืนกัน ในวันรุ่งขึ้น..ตอนเช้าของวันอาทิตย์ก่อนที่แยกย้าย..เดินทางกัน  Shocked นี่ก็ขนาดครั้งแรกเช่นกัน..ที่ได้จับมือของผม นะครับ  ในระยะ 10 เมตร..ไม่เหลือ..โดนทุกนัด ฝีมือเยี่ยมจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม..ไม่จิ๊บ จิ๊บ....แล้วมีโอกาศ"หมดตูด" ตกใจ ..เหมือนผมและเพื่อนๆ  ตกใจหน้าซีดขอรับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
จิงแล้วผมอยากย้ายไปกระทู้เฮฮานะ เพราะอ่านแล้วทนไม่ได้
มีอย่าง เฮียวิโรจน์กะน้องboss นัดกันไปนอนในตัวเมืองสุพรรณ
กลางวันก็มีถอกเสื้อโชว์นม ก็สงสัยทะเม่งๆอยู่
คิดดูนะบอก "ขนาดครั้งแรกก็มีการจับมือกันระยะ10เมตร ยังบอกขนาด จิ๊บ จิ๊บ
แล้วก็มีการ "หมดทั้งตูด ตูด" อีกต่างหาก
พวกเราสงสัยสำนวนพี่วิโรจน์มาตั้งแต่กระทู้ หน่อมแน้ม นานแล้ว ความลับก็เปิดเผยจนได้
แต่ความชอบส่วนบุคคล เป็นเรื่องของส่วนตัว พวกเราสมาชิกนไม่ว่ากัน ไม่สนใจ   (แต่แมง ..อยากรู้ฉิบ......จัง)

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขออย่างเดียว พี่วิโรจน์ต้องพยายามอย่าให้เกิดปัญหา หึงหวง ชู้หนุ่ม ชู้สาว เหมือนละคร "ดอกส้มสีทอง"ก็แล้วกัน
ขนาด เลขาตุ้ยทนเสียใจไม่ไหว สบัดสะโพกออกจากเต้นท์หนีขึ้นไปนอนห้อง อ้างว่า "ร้อน"    
ผมว่าร้อนรุ่มใจมากกว่า
มันส่งสัญญานเห็นชัดชัวร์ กว่า ยุบสภา เสียอีก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ระวังจะทำให้แตกควา่มสามัคคีในชมรมฯนะพี่นะ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วงนี้ประธานโดนบ๋อยบ่อย...
ขอบ้างนะเฮียวิโรจน์ (ไม่แรงไปนะ)

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 01:12:18 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1132 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 05:20:50 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ใครเป็นพระเอก และ นางเอกครับ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1133 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 06:09:57 PM »

ขออนุญาต ครับ ใช้พื้นที่..ต่อเนื่องสักหน่อย ครับ
     ผมเกรงว่าท่านประธานฯที่รักของผม จะพูดน้อยลงกับเพื่อนๆสมาชิกฯ..เพราะผมสังเกตุว่า..หลังจากท่านได้เคยกล่าวประโยคด้านล่างนี้..ไว้ว่า
"การเป็นประธานฯ  คือพวกเค้าพวกเรารวมกันอยากให้เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ช่วยกันคิด
ช่วยนำทางไปสู่สิ่งที่เป้าหมายของส่วนรวมดียวกัน
อยากพูดไรเยอะแยะ  เป็นประธานพูดมากก็ บ่ได้ ครับ"

จากเหตุการณ์นั้นผ่านไปแล้ว ท่านประธานฯก็เริ่ม..พูดลดน้อยลงจริงๆ  ผมและเพื่อนๆจึงเป็นห่วง เป็นใย ท่านม๊ากมาก ขอรับ เรากลัวท่านจะเป็น"โรคซึมเศร้า"  พวกเราเลยช่วยกัน..ปลุกเสือให้ตื่น..แล้วก็สมใจจริงๆ ไชโยๆๆ  คิก คิก ขำก๊าก แบร่ ..เข้าเป้าแล้ว ไหว้
  ส่วนเรื่องไปกางเต้นนั้น  ผมเป็น"คนแก่..เลี้ยว" ท่านประธานฯก็รู้..หากไม่ติดขัดทางเทคนิดล่ะก็..คืนวันเสาร์นั้น..พวกเรา..ไปถึงใกล้"คุ้มสุพรรณ"กันแล้ว เวลาก็เหมาะ..บรรยาากาศก็แสนดี เป็นอะไร?ที่เหมาะเจาะกับการไปสนาม..ส่องสัตว์น้อยๆ..ที่น่ารัก เพื่อเป็นการคายกล้ามเนื้อ..ตากแอร์ให้เย็นสบายหลังจากกลำศึกถึง 2สนามเมื่อตอนกลางวัน..ตามที่เลขาตุ้ย ท่านได้กล่าวไว้เช่นกันว่า...
    "เมื่อคืนก็เกือบไปแล้วครับพี่..พี่นั่งอยู่ข้างนอกกัน...ผมเกือบ..เกือบ...ไปแล้วจริงๆครับ...5555  ....ฟาม ลับ ...ห้ามเปิดเผย....อิ อิ อิ"

...ไว้โอกาศหน้า..ฟ้าใหม่ นะคุณ ตุ้ยและท่าน...ผมจะพาไปส่องสัตว์..สนามบ่อที่ 3 ให้เย็นชื่นใจ ขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
                                                                                                                                                                ขอบคุณมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 07:37:33 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
miron (ติ๊ก)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

คนไทยไม่ขายชาติ

« ตอบ #1134 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 06:15:31 PM »

ใครเคยยิงนกในระยะประมาณ 200-250 หลาบ้างครับ เมื่อวานผมให้เพื่อนยืมปืนไปยิงเล่นกันที่บ่อดินที่เค้าขุดหน้าดินขายครับ บรรยากาศดีมากๆ(บ่อมันใหญ่มากเลย) เหมือนทะเลสาป ลืมบอกว่า AirArms .22 ครับ แรงดันเหลือในแท็งค์ประมาณ 170 ปรับแรงลมที่ประมาณเลยครึ่งมานิดหน่อยครับ เพื่อนยิงโดนตามระยะที่บอกไปครับไม่น่าเชื่อว่าจะแม่นขนาดนั้น ยกผลประโยชน์ให้ปืนเต็มๆครับ เยี่ยม นกอะไรก็ไม่รู้ตัวใหญ่กว่านกกระจอกเกือบเท่าตัวครับ ถ้าไม่ขี้เกียจจะลงรูปบ่อให้ดูกันครับ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1135 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 06:35:25 PM »

200 เมตร  เป้าใหญ่กว่านกกระจอก 1เท่า ก็ประมาณนกปะหลอดหัวจุก อ๋อย อ๋อย หรือประมาณกระป๋องกาแฟเบอรดี้ ไหว้ ไหว้

แม่นมากๆ ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1136 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 06:48:26 PM »

ใครเคยยิงนกในระยะประมาณ 200-250 หลาบ้างครับ เมื่อวานผมให้เพื่อนยืมปืนไปยิงเล่นกันที่บ่อดินที่เค้าขุดหน้าดินขายครับ บรรยากาศดีมากๆ(บ่อมันใหญ่มากเลย) เหมือนทะเลสาป ลืมบอกว่า AirArms .22 ครับ แรงดันเหลือในแท็งค์ประมาณ 170 ปรับแรงลมที่ประมาณเลยครึ่งมานิดหน่อยครับ เพื่อนยิงโดนตามระยะที่บอกไปครับไม่น่าเชื่อว่าจะแม่นขนาดนั้น ยกผลประโยชน์ให้ปืนเต็มๆครับ เยี่ยม นกอะไรก็ไม่รู้ตัวใหญ่กว่านกกระจอกเกือบเท่าตัวครับ ถ้าไม่ขี้เกียจจะลงรูปบ่อให้ดูกันครับ

ใหญ่กว่านกกระจอกเทศหรือเปล่าครับ .... Grin...ล้อเล่นครับ ระยะ 200 เมตรโอกาศโดนลิบหรี่มากครับ แม้แต่ปืนลูกกรดระยะนี้ไม่ใช่ขนมแล้วครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
idea badlyn
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1137 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 07:00:50 PM »

เกือบสองร้อยเมตร...
 ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

สุดแต่ใจ(เกิน)จะไขว่คว้า.....0890917374 อาเล็ก
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1138 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:21:25 PM »

เป็นผม..ก็ยิงโดนครับ....(กองดินนะครับ...).....อิอิ....ยอดเยี่ยมครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1139 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:12:44 PM »

...เพื่อนของคุณนั้น ฝีมือยอดเยี่ยม..เหลือเชื่อ  ตกใจ ครับ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 242
  พิมพ์