เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:26:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 620586 ครั้ง)
miron (ติ๊ก)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

คนไทยไม่ขายชาติ

« ตอบ #1140 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:38:28 PM »

ผมอาจจะกะระยะผิดพลาดมั๊งครับ อิ อิ พื้นที่มันโล่งไม่มีสิ่งก่อสร้างทำให้กะระยะยากมากครับ แต่ถ้าไม่เล็งผ่านกล้องเกือบไม่เห็นตัวนกเลยนะครับ 2 คนยังตกใจกันใหญ่ว่าไม่น่ายิงโดน555+ ลองดูรูปนะครับเสียดายไม่ได้ถ่ายให้ติดจุดที่นั่งยิงครับ ผมลากเส้นให้ดูว่าแนวยิงเป็นยังไงครับ นกเกาะอยู่ตรงพุ่มไม้ริมตลิ่งมองไกลๆเห็นพุ่มไม้นิดเดียวเอง ตกใจ
จริงๆแล้วอยากจะรู้ระยะที่แท้จริงจะได้รู้ว่าปืนมันยิงแม่นได้ขนาดนี้ที่ระยะเท่าไหร่กันแน่ หลงรัก
ปล. กล้องที่ใช้เป็นของจีนขนาด 3-24x50 AOE ดึงภาพเข้ามาใกล้มากๆ แต่เลนส์ไม่ใสนะครับ ผมยิงไม่ได้ซูมสุดปืนสั่นไม่ได้เลยเล็งนานๆปวดตาแต่กำลังขยายมันช่วยให้เล็งเป้าได้ง่ายมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 10:44:29 PM โดย miron (ติ๊ก) » บันทึกการเข้า
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1141 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:40:54 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1142 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:50:38 PM »

เนี่ยครับ...ต้นไม้ที่นกเกาะอยู่
เพื่อนขอซื้อปืนต่อจากผมเลย แบบว่าทึ่ง+อึ้ง เดี๋ยวเค้าคงเข้ามาอ่านกระทู้นี้ด้วย ขำก๊าก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1143 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:58:17 PM »

พื้นที่นี้อยู่ในจังหวัดไหนครับ  เดี๋ยวให้หน่วยตรวจสนามไปตรวจพื้นที่ครับ  ว่าจะจัดเป็นสนาม  แอดเวนเจ้อร์ได้ไหม  ถ้าได้มีการจัดแข่งแบบลดต้นทุนสนามได้บ้างละครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1144 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:13:07 PM »

พื้นที่นี้อยู่ในจังหวัดไหนครับ  เดี๋ยวให้หน่วยตรวจสนามไปตรวจพื้นที่ครับ  ว่าจะจัดเป็นสนาม  แอดเวนเจ้อร์ได้ไหม  ถ้าได้มีการจัดแข่งแบบลดต้นทุนสนามได้บ้างละครับ

อยู่นครปฐมครับ ผมขี่จักรยานผ่านบ่อยๆ อยู่ระหว่างต.โพรงมะเดื่อ กับ หนองกบ ค่อนข้างชนบทครับ มีบ่อข้างๆอีกบ่อนึงเพื่อนผมเดินไปดูเห็นบอกว่าใหญ่กว่านี้แต่ผมไม่ได้เดินตามไปดูด้วยครับ รูปนี้อีกรูปครับที่ผมชอบ เยี่ยม ถ้าอยากได้รูปอีกผมจะไปถ่ายรูปสถานที่มาให้ละเอียดกว่านี้นะครับ วันนั้นเข้าไปไม่ได้ขออนุญาติใครเลย ขับรถเข้าไปดุ่ยๆ และพอลงจากรถเดินเข้าไปเห็นว่ามีพุ่มไม้พอให้อำพรางตัวไม่ให้คนเห็นว่าเรามีปืนติดไปด้วยก็เลยจัดการซะเลย ยิงเล่นอยู่ประมาณชั่วโมงกว่าๆครับ เสียดายที่ไม่รู้ว่าระยะยิงที่แท้จริงมันกี่หลากันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 11:15:07 PM โดย miron (ติ๊ก) » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1145 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:21:48 PM »

มาจาก กท.ใกล้นิดเดียวครับ ตัวเมืองนครปฐมห่างจาก กท.ประมาณ 50 กม. บ่อดินนี้ห่างจากตัวเมืองนครปฐมไปทางราชบุรีประมาณ 15 กม. (วัดจากไมล์จักรยานนะครับ)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1146 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:26:17 PM »

ใด้ปืนแล้วถ้ามีโอกาสก็มาร่วมกิจกรรมกับชมรมบ่อยๆนะครับคุณmironติ๊ก ชมรมเราจะใด้มีตากล้องประจำชมรมอีกคน Grin ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1147 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:29:57 PM »

มาจาก กท.ใกล้นิดเดียวครับ ตัวเมืองนครปฐมห่างจาก กท.ประมาณ 50 กม. บ่อดินนี้ห่างจากตัวเมืองนครปฐมไปทางราชบุรีประมาณ 15 กม. (วัดจากไมล์จักรยานนะครับ)

ไปทางมาลัยแมนใช่ไหมครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 11:31:51 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1148 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:33:50 PM »

สงสัยได้เข้าไปถ่ายรูปอย่างเดียวแล้วล่ะครับ ปืนผมซื้อมาไม่ได้เล่นเลย ยิงเป้าก็ไม่สนุก ยิงนกสนุกแต่บาป(ชอบทำบาปแต่กลัวบาป หัวเราะร่าน้ำตาริน ) ตกลงว่าจะขายปืนต่อให้เพื่อนแล้วครับทั้งๆที่ ป.4 ยังไม่ได้เลย เพราะถ้าปืนอยู่กับผมเดี๋ยวอดไม่ได้ที่ต้องฆ่าสัตว์อีกแน่ๆ หรือไม่ ว่างๆอาจจะชวนเพื่อนคนนี้เข้าไปร่วมกิจกรรมด้วยซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 12:02:17 AM โดย miron (ติ๊ก) » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1149 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:46:09 PM »

ไม่ใช่ครับ แต่ถ้ามาจากในตัวเมืองก็ต้องผ่านมาลัยแมนครับ ขับรถเรียบทางรถไฟไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ทางรถไฟสายใต้จะผ่านตัวเมืองนครปฐมตรงไปทางจ.ราชบุรีครับ ตลอดทางค่อนข้างเป็นชนบทครับเพราะออกนอกเมืองไปเรื่อยๆ ผ่านโพรงมะเดื่อ ผ่านบางตาลที่มีไก่ย่างอร่อยๆ แต่ผมไม่เคยกินได้ยินแต่ชื่อเสียงว่าไก่ย่างบางตาลอร่อย พอเลยบางตาลไปก่อนจะถึงหนองกบ บ่อดินอยู่ประมาณนั้นครับ ติดๆกับสุสานคริสเลยครับ ขี่รถเล่นตอนกลางคืนเปลี่ยวดีชะมัด ถ้าเลยไปอีกจะมีป่าอ้อยยาวเหยียดถ้าขี่ผ่านป่าอ้อยที่ยังไม่ได้ตัดนะครับมันจะสูงท่วมหัวเป็นกำแพงตลอดทางเลยครับ คนกลัวผีไปไม่ได้หลอนดีเหลือเกิน ช่วงนี้ไม่มีไฟทางครับ ถ้าจักรยานไม่มีไฟไปไม่ได้เลยครับมองอะไรไม่เห็นเลย ผมชอบมันเร้าใจดี ถ้าจะน่ากลัวก็คงเป็นคนมากกว่าครับที่จะดักปล้นกัน อ๋อย
หลุดจากนี้ไปไม่ไกลมากก็ไปทะลุตัวเมืองบ้านโป่ง จ.ราชบุรีแล้วครับ (ไม่ถึง 10 กม.)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1150 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:51:34 PM »

ไม่ใช่ครับ แต่ถ้ามาจากในตัวเมืองก็ต้องผ่านมาลัยแมนครับ ขับรถเรียบทางรถไฟไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ทางรถไฟสายใต้จะผ่านตัวเมืองนครปฐมตรงไปทางจ.ราชบุรีครับ ตลอดทางค่อนข้างเป็นชนบทครับเพราะออกนอกเมืองไปเรื่อยๆ ผ่านโพรงมะเดื่อ ผ่านบางตาลที่มีไก่ย่างอร่อยๆ แต่ผมไม่เคยกินได้ยินแต่ชื่อเสียงว่าไก่ย่างบางตาลอร่อย พอเลยบางตาลไปก่อนจะถึงหนองกบ บ่อดินอยู่ประมาณนั้นครับ ติดๆกับสุสานคริสเลยครับ ขี่รถเล่นตอนกลางคืนเปลี่ยวดีชะมัด ถ้าเลยไปอีกจะมีป่าอ้อยยาวเหยียดถ้าขี่ผ่านป่าอ้อยที่ยังไม่ได้ตัดนะครับมันจะสูงท่วมหัวเป็นกำแพงตลอดทางเลยครับ คนกลัวผีไปไม่ได้หลอนดีเหลือเกิน ช่วงนี้ไม่มีไฟทางครับ ถ้าจักรยานไม่มีไฟไปไม่ได้เลยครับมองอะไรไม่เห็นเลย ผมชอบมันเร้าใจดี ถ้าจะน่ากลัวก็คงเป็นคนมากกว่าครับที่จะดักปล้นกัน อ๋อย
หลุดจากนี้ไปไม่ไกลมากก็ไปทะลุตัวเมืองบ้านโป่ง จ.ราชบุรีแล้วครับ (ไม่ถึง 10 กม.)
ไม่ไปแล้ว....กลัวผี...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1151 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:57:48 PM »

ไม่ไปแล้ว....กลัวผี...

555 ผู้ชายไปได้ไม่ค่อยน่ากลัวครับ แต่ถ้าเป็นผู้หญิงไปแถวนั้นไม่ปลอดภัยครับ เพราะมันเปลี่ยวมากๆ ต้องระวัง.....
.
.
.
.
.
.
ผีจับหัว เหอๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
น่ากลัวม๊ากกกก ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เอ๊ะ..ผมพากระทู้นี้เสียหรือเปล่าครับ ขออภัยในความทะลึ่ง+ไร้สาระ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 11:59:44 PM โดย miron (ติ๊ก) » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1152 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:04:15 AM »

ขายไปแล้วแสดงว่ามีตัวใหม่ รุ่นไหนครับ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

« ตอบ #1153 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:25:37 AM »

ขายไปแล้วแสดงว่ามีตัวใหม่ รุ่นไหนครับ

เดาผิด...ไม่มีเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
sompon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1154 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:07:38 AM »

ผมอาจจะกะระยะผิดพลาดมั๊งครับ อิ อิ พื้นที่มันโล่งไม่มีสิ่งก่อสร้างทำให้กะระยะยากมากครับ แต่ถ้าไม่เล็งผ่านกล้องเกือบไม่เห็นตัวนกเลยนะครับ 2 คนยังตกใจกันใหญ่ว่าไม่น่ายิงโดน555+ ลองดูรูปนะครับเสียดายไม่ได้ถ่ายให้ติดจุดที่นั่งยิงครับ ผมลากเส้นให้ดูว่าแนวยิงเป็นยังไงครับ นกเกาะอยู่ตรงพุ่มไม้ริมตลิ่งมองไกลๆเห็นพุ่มไม้นิดเดียวเอง ตกใจ
จริงๆแล้วอยากจะรู้ระยะที่แท้จริงจะได้รู้ว่าปืนมันยิงแม่นได้ขนาดนี้ที่ระยะเท่าไหร่กันแน่ หลงรัก
ปล. กล้องที่ใช้เป็นของจีนขนาด 3-24x50 AOE ดึงภาพเข้ามาใกล้มากๆ แต่เลนส์ไม่ใสนะครับ ผมยิงไม่ได้ซูมสุดปืนสั่นไม่ได้เลยเล็งนานๆปวดตาแต่กำลังขยายมันช่วยให้เล็งเป้าได้ง่ายมากๆ

อยากทราบว่าที่ยิงโดน นกมันมีอาการอย่างไรครับ ผมเคยใช้ S410 ยิงประมาณ 35 เมตร ลมเหลือ 180 ระดับ 3 นกเขา ยิงโดนขนปลิว แต่มันบินแบบเหมือนจะตก แต่มันไม่ตกบินหายไปเลย
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 242
  พิมพ์