เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:14:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 80 81 82 [83] 84 85 86 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 620336 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1230 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:08:05 AM »

เครดิตรูปของคุณ ผีซอกตึก  ขออนุญาติยืมรูปครับ...ขอบคุณครับ
เดี๋ยวนี้ไม่รู้พี่เขาไปอยู่ซอกไหนแล้ว..ไม่เห็นเข้าเว็บเลย...อิอิ ไหว้

อันนี้เป็นรูปผู้ที่รอปืน AA S410 โครงการ 5 + 5.5 นะครับ...5555

ล้อเล่น..ขำๆครับ....... Grin Grin

ที่มา...
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.msg2431022#msg2431022

อยากรู้จังว่าในรูปใครเป็นคนจอง เอ เอ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1231 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:57:02 AM »

เครดิตรูปของคุณ ผีซอกตึก  ขออนุญาติยืมรูปครับ...ขอบคุณครับ
เดี๋ยวนี้ไม่รู้พี่เขาไปอยู่ซอกไหนแล้ว..ไม่เห็นเข้าเว็บเลย...อิอิ ไหว้

อันนี้เป็นรูปผู้ที่รอปืน AA S410 โครงการ 5 + 5.5 นะครับ...5555

ล้อเล่น..ขำๆครับ....... Grin Grin

ที่มา...
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.msg2431022#msg2431022

อยากรู้จังว่าในรูปใครเป็นคนจอง เอ เอ

...ที่แน่ๆ คงเป็นผู้หญิงที่แสนสวย ครับ คุณสิทธา..รอจน..แห้งเหี่ยวหัวโตเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1232 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:43:05 AM »

Update ข่าวจากโรงงานครับ

ทางโรงงานแจ้งว่าเกิดปัญหาในสายการผลิต คือชิ้นส่วนที่ใช้ในการผลิตบางชิ้น(ไม่ได้บอกว่าคืออะไร) มีไม่ครบ เป็นปัญหาด้านการsupplyจากผู้ผลิตชิ้นส่วน

ณ ปัจจุบัน ยังไม่มีกำหนดเวลาที่แน่นอนว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ครับ

เฮ้ออออออออ อ๋อย อ๋อย

ที่ทำOrderที่หลังมาแรงแซงทางโค้งหมด

Daystateไม่เกิน20วันนี้

Falcon ก็ใกล้แล้ว...

มีแต่Air Armsที่..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายห้างฯ ครับ
   ผมมีข้อสงสัยว่า"ทางโรงงานแจ้งว่าเกิดปัญหาในสายการผลิต คือชิ้นส่วนที่ใช้ในการผลิตบางชิ้น(ไม่ได้บอกว่าคืออะไร) มีไม่ครบ เป็นปัญหาด้านการsupplyจากผู้ผลิตชิ้นส่วน"  โดนชก ตกใจ ตกใจหน้าซีด
   นั่นแสดงว่า..เป็นปัญหาตั้งแต่การผลิตของ"First Lot" ในเดือน3 ของ ใช่ไหม? ครับ นายห้างฯ..คงมีคนที่จองปืนทั่วโลกประมาณ 200 คน..รอคอยเหมือนพวกเรา นะขอรับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1233 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:01:09 PM »

สงใสหาซื้อไม้บ้านเก่ามาทำพานท้ายไม่ทัน  คิก คิก คิก คิก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1234 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:19:32 PM »

สงใสหาซื้อไม้บ้านเก่ามาทำพานท้ายไม่ทัน  คิก คิก คิก คิก

อันนี้เป็นของโครงการ 5 +5.5 ครับ.เพราะสั่งพานท้าย..วอลนัทไปกันเยอะ...55555555555

ส่วนโครงการ 8 นี่สั่งท่อไปกันเยอะกว่าปกติครับ..555555

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1235 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:41:49 PM »

อันนี้เป็นของโครงการ 5 +5.5 ครับ.เพราะสั่งพานท้าย..วอลนัทไปกันเยอะ...55555555555

ส่วนโครงการ 8 นี่สั่งท่อไปกันเยอะกว่าปกติครับ..555555

ปืนสองท่อโครงการ 8 ถ้าเข้ามาเกรงว่าจะมีคนไปถอดท่อออกเหลือแค่ 1 ท่อ เพราะโครงการ 5 ท่อที่ติดมายาว ๆ ยังไปทำให้สั้นลง ฉนั้นให้โรงงานติดมาท่อเดียวก่อน อีกท่อค่อยส่งตามมาเพื่อจะได้ปืนเร็วขึ้นน่าจะดีนะครับ  คิก คิก คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1236 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:11:29 PM »

ปืนสองท่อโครงการ 8 ถ้าเข้ามาเกรงว่าจะมีคนไปถอดท่อออกเหลือแค่ 1 ท่อ เพราะโครงการ 5 ท่อที่ติดมายาว ๆ ยังไปทำให้สั้นลง ฉนั้นให้โรงงานติดมาท่อเดียวก่อน อีกท่อค่อยส่งตามมาเพื่อจะได้ปืนเร็วขึ้นน่าจะดีนะครับ  คิก คิก คิก คิก

ที่ปืน AA ออกช้าเป็นเพราะเขาสงสัยว่าทำไมสั่งกันตรึม เลยชลอขอตรวจสอบอะไหล่ทุกตัว
โลหะทุกชิ้น ตรวจดูละเอียดหน่อย ดูซิว่ามันทำด้วยทองคำหรือเปล่า
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1237 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:46:46 AM »

AA ตัวสั้น มาช้าๆ ก็ดีครับ จะได้มีเวลาเก็บตังค์นานๆหน่อย...555   คิก คิก

สูงสุดคืนสู่สามัญ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1238 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:34:49 AM »

...ไชโย ไชโย ไชโย..ได้ฤกษ์เบิกยาม..โทรฯไปติดตามอีก เพื่อถามจ.น.ท.สาวที่อำเภอเรื่อง"ป.3" ดีกว่า..และผมได้รับคำตอบว่า"เสร็จแล้วค่ะ แต่ไม่มีเวลาโทรฯแจ้ง"  แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว ครับ..โชคดี..ได้ทันก่อนติด"การเลือกตั้ง"..  มิอย่างนั้นยาวเลยและจะมีข้ออ้าง"ยอดนิยม" ตามมา คิก คิก คิก คิก คิก คิก
   ตอนขอป.3นั้น..ผมก็ตั้งใจว่า ขอก่อนช่วงสงการนต์ 3วัน..แล้วคาดว่าจะได้ป.3 ก่อนสิ้นเดือน เม.ย. พอเหมาะพอดี..ที่จะไปรับปืนเจ้า"จุดสองห้อย"  ตามโผเดิม..เพราะว่าผมเคยใช้เวลาขอป.3 ได้ไม่เกิน10วัน  คราวนี้เผื่อให้ 3อาทิตย์เลย..แบบสบายๆ   แต่โครงการ 8นี้เป็น"โรคเลื่อน"เสียแล้ว  ผมจึงทำใจและใจเย็นๆ..แบบดับเปิ้ลสบายๆ ขอรับ  Smiley ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก
    นับจากนี้ผมยังพอมีเวลาอีกประมาณตั้ง 6เดือน..ใบเบิกทางสู่ขอ+ค่าสินสอดก็พร้อมแล้ว  เหลือแต่น้อง"TWICE" จะเคลื่อนตัวสู่เมืองไทย..ใหญ่อุดมของเรา คิดเสียว่า "ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น"  ผมจึงจำใจต้องนั่งร้องเพลง"รอ" ต่อไปอีก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 11:58:38 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1239 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:00:08 PM »

...ไชโย ไชโย ไชโย..ได้ฤกษ์เบิกยาม..โทรฯไปติดตามอีก เพื่อถามจ.น.ท.สาวที่อำเภอเรื่อง"ป.3" ดีกว่า..และผมได้รับคำตอบว่า"เสร็จแล้วค่ะ แต่ไม่มีเวลาโทรฯแจ้ง"  แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว ครับ..โชคดี..ได้ทันก่อนติด"การเลือกตั้ง"..  มิอย่างนั้นยาวเลยและจะมีข้ออ้าง"ยอดนิยม" ตามมา คิก คิก คิก คิก คิก คิก
   ตอนขอป.3นั้น..ผมก็ตั้งใจว่า ขอก่อนช่วงสงการนต์ 3วัน..แล้วคาดว่าจะได้ป.3 ก่อนสิ้นเดือน เม.ย. พอเหมาะพอดี..ที่จะไปรับปืนเจ้า"จุดสองห้อย"  ตามโผเดิม..เพราะว่าผมเคยใช้เวลาขอป.3 ได้ไม่เกิน10วัน  คราวนี้เผื่อให้ 3อาทิตย์เลย..แบบสบายๆ   แต่โครงการ 8นี้เป็น"โรคเลื่อน"เสียแล้ว  ผมจึงทำใจและใจเย็นๆ..แบบดับเปิ้ลสบายๆ ขอรับ  Smiley ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก
    นับจากนี้ผมยังพอมีเวลาอีกประมาณตั้ง 6เดือน..ใบเบิกทางสู่ขอ+ค่าสินสอดก็พร้อมแล้ว  เหลือแต่น้อง"TWICE" จะเคลื่อนตัวสู่เมืองไทย..ใหญ่อุดมของเรา คิดเสียว่า "ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น"  ผมจึงจำใจต้องนั่งร้องเพลง"รอ" ต่อไปอีก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดีใจด้วยครับเจ้านาย 5555  ร้องเพลง รอ เช่นกัน 555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1240 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:14:22 PM »

แตงโม...รอ ด้วย คน นะ คุณ พี่

...ไชโย ไชโย ไชโย..ได้ฤกษ์เบิกยาม..โทรฯไปติดตามอีก เพื่อถามจ.น.ท.สาวที่อำเภอเรื่อง"ป.3" ดีกว่า..และผมได้รับคำตอบว่า"เสร็จแล้วค่ะ แต่ไม่มีเวลาโทรฯแจ้ง"  แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว ครับ..โชคดี..ได้ทันก่อนติด"การเลือกตั้ง"..  มิอย่างนั้นยาวเลยและจะมีข้ออ้าง"ยอดนิยม" ตามมา คิก คิก คิก คิก คิก คิก
   ตอนขอป.3นั้น..ผมก็ตั้งใจว่า ขอก่อนช่วงสงการนต์ 3วัน..แล้วคาดว่าจะได้ป.3 ก่อนสิ้นเดือน เม.ย. พอเหมาะพอดี..ที่จะไปรับปืนเจ้า"จุดสองห้อย"  ตามโผเดิม..เพราะว่าผมเคยใช้เวลาขอป.3 ได้ไม่เกิน10วัน  คราวนี้เผื่อให้ 3อาทิตย์เลย..แบบสบายๆ   แต่โครงการ 8นี้เป็น"โรคเลื่อน"เสียแล้ว  ผมจึงทำใจและใจเย็นๆ..แบบดับเปิ้ลสบายๆ ขอรับ  Smiley ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก
    นับจากนี้ผมยังพอมีเวลาอีกประมาณตั้ง 6เดือน..ใบเบิกทางสู่ขอ+ค่าสินสอดก็พร้อมแล้ว  เหลือแต่น้อง"TWICE" จะเคลื่อนตัวสู่เมืองไทย..ใหญ่อุดมของเรา คิดเสียว่า "ได้เมื่อไหร่..ก็เมื่อนั้น"  ผมจึงจำใจต้องนั่งร้องเพลง"รอ" ต่อไปอีก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ม้า...ขา
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #1241 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:42:46 AM »

ดีใจด้วยครับเจ้านาย 5555  ร้องเพลง รอ เช่นกัน 555

ดีใจด้วยครับ
 หลงรักรอเหมือนกันครับ(แต่รอมานานแล้วครับ ป3 จะหมดแล้วครับ เศร้า)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1242 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:24:53 AM »

แตงโม......ดูซิ  ในใบ ป3  นะ  เหลือเวลาอีกกี่วันกัน  ปืนมันจะมาทันก่อน  ป3  ผลัดใบไหมนี่  น่าสงสารนะ  ต้องรอคอยอย่างไม่เห็นเสากระโดงเรือเลย  น่าสงสารจังเลย  จริงๆนะ  สงสารจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1243 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:09:25 AM »

แตงโม...ได้รับใบแจ้งให้ไปรับ ป3 ตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว...แต่ได้รับข่าวไม่ดีเลยยังไม่ไปรับ...แบบว่า...ช่วงนี้มันเหี่ยวเนี่องจากเจอ...โรคเลือน...ลอย...

รอ

คำร้อง-ทำนอง  สุรพล  โทณะวณิก
ขับร้อง  สุเทพ  วงศ์กำแหง (บันทึกเสียงครั้งแรก ปี  พ.ศ. 2506 )

ถ้าเธอมีหัวใจเหมือนฉันสักหน่อย
เธอคงไม่ปล่อย ให้ฉันต้องคอยอย่างนี้
เธอคงมองซึ้งถึงไมตรี
เธอคงมองซึ้งถึงความหวังดีที่มีเรื่อยมา

สู้รอ… รอแล้ว…รอแล้ว.. รอไม่สิ้น
รอจนใกล้ดับถมทับแผ่นดิน แผ่นฟ้า
เธอมองไม่ซึ้งถึงสายตา
เธอมองไม่ซึ้งถึงความบูชา ว่าฉันศรัทธาเพียงใด

*น้ำหยดลงหิน ทุกวันหินมันยังกร่อน
แต่หัวใจ อ่อน..อ่อน.. ของเธอทำด้วยสิ่งใด
ช่างไม่สะทก สะท้านสะเทือนเหมือนหัวใจ
ช่างไม่หวั่นไหว ว่าใครเขารักเขารอ

สิ้นลม.. ลมหายใจของฉันเมื่อไหร่ .
เธอคงจะต้องได้รู้ว่าใคร เฝ้าง้อ
ใครกันมีรัก มีรักเพียงพอ
ใครกันรอแล้วและยังเฝ้ารอ
เขารอ…เขารอ ..เขารอ..เขารอ

ลองฟังได้ที่นี่ http://2519me.com/NTOctober/NTOsong&midi/NTOfilesongs/ror.htm

แตงโม......ดูซิ  ในใบ ป3  นะ  เหลือเวลาอีกกี่วันกัน  ปืนมันจะมาทันก่อน  ป3  ผลัดใบไหมนี่  น่าสงสารนะ  ต้องรอคอยอย่างไม่เห็นเสากระโดงเรือเลย  น่าสงสารจังเลย  จริงๆนะ  สงสารจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1244 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:49:10 AM »

โถ...ๆๆๆๆๆๆ ซึ้ง...ง........ง..........5555555
หน้า: 1 ... 80 81 82 [83] 84 85 86 ... 242
  พิมพ์