เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:27:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 619827 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1395 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 04:56:35 PM »

ผมว่านะ...คุณ tui086...รีบไปซ้อมเจ้า model65 ดีกว่า...แล้วมาสร้างสีสรรค์...เจ้าตำนานมือปืนสปริงอันลือลั่น  ขำก๊าก

เตรียม...เหลาไม้......ได้แล้ว ครับ พี่ น้อง....

ขอขอบพระคุณนายห้าง ผู้ทุ่มเท และ ใจดีครับ.......

ได้เลยครับพี่แตง.... จัดไป...แต่ขอเปลี่ยนสปริงของมันก่อน..คราวที่แล้ว รื้อ แต่ไม่เปลี่ยนสปริง...
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1396 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 07:40:21 PM »

อยูไกลเสียบลำบาก ฝากให้คนใกล้เสียบก็ได้นะครับ  ยิ้มีเลศนัย

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1397 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:24:50 PM »

555555  คนใกล้ จะเสียบทันไหมเนี่ย?Huh
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1398 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:37:04 PM »

ผมว่านะ...คุณ tui086...รีบไปซ้อมเจ้า model65 ดีกว่า...แล้วมาสร้างสีสรรค์...เจ้าตำนานมือปืนสปริงอันลือลั่น  ขำก๊าก

เตรียม...เหลาไม้......ได้แล้ว ครับ พี่ น้อง....

ขอขอบพระคุณนายห้าง ผู้ทุ่มเท และ ใจดีครับ.......

ได้เลยครับพี่แตง.... จัดไป...แต่ขอเปลี่ยนสปริงของมันก่อน..คราวที่แล้ว รื้อ แต่ไม่เปลี่ยนสปริง...

เดี๋ยว...เดี๋ยว...เหมือน...M48 ครับพี่ตุ้ย...อิอิอิ

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1399 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 10:17:43 PM »

เดี๋ยวแรงเกิน?Huh?555555555
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1400 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 02:40:06 AM »

เอารายชื่อมาดูหน่อยปืนสั้น ของใครบ้าง

Air Arms-ปืนสั้นใกล้เข้า
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 04:46:40 PM »  
มาแล้ววววววว.........  
หากท่านใดพร้อม....
เชิญเลยครับ ....10กระบอกเท่านั้น...   ราคา 39,000.-
1. คุณอนุชิต (089-111-90xx)
2. คุณเทพนิมิตร (เพื่อนประธาน) มัดจำแล้ว
3. nuk52  089-4396620
4. SPY10- คุณสงกรานต์   มัดจำแล้ว
5. kong272727
6. spear gun มัดจำแล้ว
7. TONG 09-จองให้คุณChol มัดจำแล้ว
8. พี่sitta
9 .KYUSUKE30
10. คุณยนต์  มัดจำแล้ว
สำรอง
1. คุณรัชกาล
2. Congto-รักในหลวง
3. k"nandp' พงศ์  
4. K'สิทธิชัย 081-924xxx7408
5. พ.อ.อ. บรรพต
6. K' พันธ์ศักดิ์
7. พ.อ.อ. นคร
8. K' ปรเมษฐ์ 081-62x8x1x
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1401 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 02:45:59 PM »

เรียนถามหน่อยครับ 2 รุ่นด้านล่างนี้แตกต่างกันตรงไหนบ้า
1.ราคา
2.ความแรง ความแม่นยำ
3.Spec

ผมพยายามหาข้อมูลแต่ก้ไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่ รบกวนสมาชิกด้วยครับ

Superlite  S510 S/L Xtra FAC .22 DELUXE HIGH GLOSS

Superlite S510 S/L Carbine  FAC .22 TRADITIONAL
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1402 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 03:13:08 PM »

รู้สึกว่ารุ่น Superlite S510 S/L Carbine  FAC .22 TRADITIONAL ลำกล้องและท่ออัดอากาศจะสั้นกว่ารุ่น Superlite  S510 S/L Xtra FAC .22 DELUXE HIGH GLOSS

ครับและความเร็วก็จะลดลงไปอีกนิดหน่อยด้วยครับตามลำกล้องที่สั้นลงไป Cheesy

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1403 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 04:42:15 PM »

เรียนถามหน่อยครับ 2 รุ่นด้านล่างนี้แตกต่างกันตรงไหนบ้า
1.ราคา
2.ความแรง ความแม่นยำ
3.Spec

ผมพยายามหาข้อมูลแต่ก้ไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่ รบกวนสมาชิกด้วยครับ

Superlite  S510 S/L Xtra FAC .22 DELUXE HIGH GLOSS

Superlite S510 S/L Carbine  FAC .22 TRADITIONAL

Superlite S510 S/L Carbine  FAC .22 TRADITIONAL---->Superlite,Traditional-อันนี้คือตัวบอกว่าสต็อกเป็นรุ่นSuperliteน้ำหนักเบากว่ารุ่นWalnut 25%  ,  Carbine-คือตัวบอกความยาวลำกล้องครับ รุ่นCarbineคือความยาว16"

FAC-ตัวนี้เป็นตัวบอกความแรงครับ ว่าเป็นระดับFAC

S510 Xtra Fac Walnut ---->ตัวนี้เป็นไม้Walnutครับ Xtraคือความยาวลำกล้อง =26"

อ้างจากคำให้การของนายห้างครับ..อิอิ
ส่วนราคา..น่าจะอยู่แถวๆ 49 K ครับพี่นก... Grin Grin

ที่มาข้อมูลครับอยู่ที่หน้า 66 โพสต์ตอบที่ 980
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=92037.msg3099598#msg3099598

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #1404 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:49:01 AM »

Update ปืนสั้นAir Arms ของจะเข้าอีก10วันครับ ท่านที่จองไว้เตรียมตัวให้พร้อมครับ ไหว้
รบกวนสอบถาม  ของเข้าวันไหน (โทรแจ้งด้วยครับ จะไปเลือก)
ขอ ป 3  เขียนอย่างไร ที่ไหนครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1405 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:17:10 PM »

Update ปืนสั้นAir Arms ของจะเข้าอีก10วันครับ ท่านที่จองไว้เตรียมตัวให้พร้อมครับ ไหว้
รบกวนสอบถาม  ของเข้าวันไหน (โทรแจ้งด้วยครับ จะไปเลือก)
ขอ ป 3  เขียนอย่างไร ที่ไหนครับ

ขออนุณาต ตอบ..คุณ spear gun ครับ
  เรื่องการขอป.3 นั้น
    ในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัด ต้องไปที่อำเภอตามทะเบียนบ้านที่ตัวเรามีชื่ออยู่(อยู่ครบ 6เดือน) ครับ   เพื่อเขียนเอกการคำร้องขอมีอาวุธปืน(ป.1) แล้วนำเอกการสารรับรองความประพฤติอีก1ใบจากอำเภอไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรอง  เมื่อครบแล้วจึงยื่นไปพร้อมกับสำเนาเอกสารอื่นๆเช่นหลักฐานการทำงานและหลักทรัพย์ต่างๆ เป็นต้น(ของ่ายกว่าปืน..ดินขับ) ครับ
   เมื่อยื่นแล้วต้องรออีกประมาณ 10วันทางจ.น.ท.จะโทรฯมาแจ้งให้ไปรับป.3(เอกสารซื้ออาวุธปืน) ครับ  เสร็จแล้วนำไปให้ร้านค้าปืน เพื่อออกคู่มือตัดปืนและเมื่อเรียบร้อยแล้ว..จึงนำไปเดินจัดทำเรื่องใบป.4 ต่อไป
    หาก อยู่ในกทม. แล้วจะไปทำป 3.ด้วยตนเองเอง..ต้องไปทำที่วังไชยา ครับ หรือต้องการให้ร้านค้าปืนที่รับทำป.3ให้  ส่วนมากจะเป็นร้านอยู๋ในกรุงเทพฯ และตัวเราก็อยู่ในกรุงเทพฯด้วย(ในทำนองเดียวกันถ้าร้านปืนอยู่ต่างจังหวัด..ตัวเราต้องอยู่ในจังหวัดนั้นๆ) ครับ
                                                                                                                                                          ขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 12:23:07 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #1406 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:12:25 PM »

รบกวนสอบถาม  ของเข้าวันไหน (โทรแจ้งด้วยครับ จะไปเลือก)
ขอ ป 3  เขียนอย่างไร ที่ไหนครับ

ขออนุณาต ตอบ..คุณ spear gun ครับ
    ในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัด ต้องไปที่อำเภอตามทะเบียนบ้านที่ตัวเรามีชื่ออยู่(อยู่ครบ 6เดือน) ครับ   เพื่อเขียนเอกการคำร้องขอมีอาวุธปืน(ป.1) แล้วนำเอกการสารรับรองความประพฤติอีก1ใบจากอำเภอไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรอง  เมื่อครบแล้วจึงยื่นไปพร้อมกับสำเนาเอกสารอื่นๆเช่นหลักฐานการทำงานและหลักทรัพย์ต่างๆ เป็นต้น(ของ่ายกว่าปืน..ดินขับ) ครับ
   เมื่อยื่นแล้วต้องรออีกประมาณ 10วันทางจ.น.ท.จะโทรฯมาแจ้งให้ไปรับป.3(เอกสารซื้ออาวุธปืน) ครับ  เสร็จแล้วนำไปให้ร้านค้าปืน เพื่อออกคู่มือตัดปืนและเมื่อเรียบร้อยแล้ว..จึงนำไปเดินจัดทำเรื่องใบป.4 ต่อไป
    หาก อยู่ในกทม. แล้วจะไปทำป 3.ด้วยตนเองเอง..ต้องไปทำที่วังไชยา ครับ หรือต้องการให้ร้านค้าปืนที่รับทำป.3ให้  ส่วนมากจะเป็นร้านอยู๋ในกรุงเทพฯ และตัวเราก็อยู่ในกรุงเทพฯด้วย(ในทำนองเดียวกันถ้าร้านปืนอยู่ต่างจังหวัด..ตัวเราต้องอยู่ในจังหวัดนั้นๆ) ครับ
                                                                                                                                                          ขอบคุณ

ขอบคุณครับ พี่วิโรจน์  แต่ผมหมายถึง ปืนสั้นอัดลม เบอร์หนึ่ง
หรือปืนสั้นอัดลมขนาด .17 พร้อมกระสุน__ นัด จากร้านค้าอาวุธปืนเขต
ท้องที่ กทม. หรือ ราชบุรี อะไรทำนองนี้ครับ
แต่ก็ขอขอบคุณ ในความหวังดีอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 03:21:46 PM โดย spear gun » บันทึกการเข้า
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1407 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:24:08 PM »

รบกวนสอบถาม  ของเข้าวันไหน (โทรแจ้งด้วยครับ จะไปเลือก)
ขอ ป 3  เขียนอย่างไร ที่ไหนครับ

ในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัด ต้องไปที่อำเภอตามทะเบียนบ้านที่ตัวเรามีชื่ออยู่(อยู่ครบ 6เดือน) ครับ   เพื่อเขียนเอกการคำร้องขอมีอาวุธปืน(ป.1) แล้วนำเอกการสารรับรองความประพฤติอีก1ใบจากอำเภอไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรอง  เมื่อครบแล้วจึงยื่นไปพร้อมกับสำเนาเอกสารอื่นๆเช่นหลักฐานการทำงานและหลักทรัพย์ต่างๆ เป็นต้น(ของ่ายกว่าปืน..ดินขับ) ครับ
   เมื่อยื่นแล้วต้องรออีกประมาณ 10วันทางจ.น.ท.จะโทรฯมาแจ้งให้ไปรับป.3(เอกสารซื้ออาวุธปืน) ครับ  เสร็จแล้วนำไปให้ร้านค้าปืน เพื่อออกคู่มือตัดปืนและเมื่อเรียบร้อยแล้ว..จึงนำไปเดินจัดทำเรื่องใบป.4 ต่อไป
    หาก อยู่ในกทม. แล้วจะไปทำป 3.ด้วยตนเองเอง..ต้องไปทำที่วังไชยา ครับ หรือต้องการให้ร้านค้าปืนที่รับทำป.3ให้  ส่วนมากจะเป็นร้านอยู๋ในกรุงเทพฯ และตัวเราก็อยู่ในกรุงเทพฯด้วย(ในทำนองเดียวกันถ้าร้านปืนอยู่ต่างจังหวัด..ตัวเราต้องอยู่ในจังหวัดนั้นๆ) ครับ
                                                                                                                                                          ขอบคุณ

ขอบคุณครับ พี่วิโรจน์  แต่ผมหมายถึง ปืนสั้นอัดลม เบอร์หนึ่ง
หรือปืนสั้นอัดลมขนาด .17 พร้อมกระสุน__ นัด จากร้านค้าอาวุธปืนเขต
ท้องที่ กทม. หรือ ราชบุรี อะไรทำนองนี้ครับ
แต่ก็ขอขอบคุณ ในความหวังดีอีกครั้งครับ

ตามนี้เลยครับ... 02-623-8688  ร้านไฮบริดกัน....ครับ Grin Grin

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1408 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:51:30 PM »

ในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัด ต้องไปที่อำเภอตามทะเบียนบ้านที่ตัวเรามีชื่ออยู่(อยู่ครบ 6เดือน) ครับ   เพื่อเขียนเอกการคำร้องขอมีอาวุธปืน(ป.1) แล้วนำเอกการสารรับรองความประพฤติอีก1ใบจากอำเภอไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรอง  เมื่อครบแล้วจึงยื่นไปพร้อมกับสำเนาเอกสารอื่นๆเช่นหลักฐานการทำงานและหลักทรัพย์ต่างๆ เป็นต้น(ของ่ายกว่าปืน..ดินขับ) ครับ
   เมื่อยื่นแล้วต้องรออีกประมาณ 10วันทางจ.น.ท.จะโทรฯมาแจ้งให้ไปรับป.3(เอกสารซื้ออาวุธปืน) ครับ  เสร็จแล้วนำไปให้ร้านค้าปืน เพื่อออกคู่มือตัดปืนและเมื่อเรียบร้อยแล้ว..จึงนำไปเดินจัดทำเรื่องใบป.4 ต่อไป
    หาก อยู่ในกทม. แล้วจะไปทำป 3.ด้วยตนเองเอง..ต้องไปทำที่วังไชยา ครับ หรือต้องการให้ร้านค้าปืนที่รับทำป.3ให้  ส่วนมากจะเป็นร้านอยู๋ในกรุงเทพฯ และตัวเราก็อยู่ในกรุงเทพฯด้วย(ในทำนองเดียวกันถ้าร้านปืนอยู่ต่างจังหวัด..ตัวเราต้องอยู่ในจังหวัดนั้นๆ) ครับ
                                                                                                                                                          ขอบคุณ

ขอบคุณครับ พี่วิโรจน์  แต่ผมหมายถึง ปืนสั้นอัดลม เบอร์หนึ่ง

...ปืนสั้นหรือยาวอัดลมนั้น..วิธีการขอป.3 ขั้นตอนเหมือนกัน เพียงแต่ว่าจะขอเองหรือให้ทางร้านปืน..ดำเนินการให้ ครับ คุณ spear gun...
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #1409 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 07:33:02 PM »

เมื่อยื่นแล้วต้องรออีกประมาณ 10วันทางจ.น.ท.จะโทรฯมาแจ้งให้ไปรับป.3(เอกสารซื้ออาวุธปืน) ครับ  เสร็จแล้วนำไปให้ร้านค้าปืน เพื่อออกคู่มือตัดปืนและเมื่อเรียบร้อยแล้ว..จึงนำไปเดินจัดทำเรื่องใบป.4 ต่อไป
                                                                                                                                                          ขอบคุณ

ขอบคุณครับ พี่วิโรจน์  แต่ผมหมายถึง ปืนสั้นอัดลม เบอร์หนึ่ง

...ปืนสั้นหรือยาวอัดลมนั้น..วิธีการขอป.3 ขั้นตอนเหมือนกัน เพียงแต่ว่าจะขอเองหรือให้ทางร้านปืน..ดำเนินการให้ ครับ คุณ spear gun...

สับสนกันไปใหญ่แล้ว หมายถึงขอซื้อปืนทะเบียนจังหวัดไหน
แล้วปืนอัดลมสั้นเบอร์หนึ่งนี้ จะเขียน ป3 ว่ายังไง ปืนสั้นอัดลมเบอร์หนึ่ง
หรือ ปืนสั้นอัดลมขนาด .17 หรือปืนสั้นอัดลมขนาด 4.5 มม แล้วพร้อมกระสุน
500 นัด หรือ 1000 นัด หรือไม่ต้องระบุจำนวนกระสุน พอดีนายทะเบียนต่าง
จังหวัดแถวบ้านผม ไม่ค่อยได้ออก ป3 ปืนอัดลม เพราะไม่มีใครขอซื้อและ
ผมเองก็ไม่เคยขอซื้อปืนอัดลมสั้นนะครับ  Cheesy Cheesy ขอบคุณมากครับ
 Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 07:35:35 PM โดย spear gun » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 242
  พิมพ์