เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:18:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 619537 ครั้ง)
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1485 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:36:46 PM »

ใครมี  link review ปืนสั้นบ้างใหมครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1486 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:40:19 PM »

ปืนสั้นนี่ยิงสนุกเหมือนกัน เป็นอะไรที่น่าลอง น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอป.3 อัดลมสั้นคงประมาณ2เดือน  ถ้ายังมีเหลือ...มีลุ้นๆ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ได้ยิงจริง ๆ แล้วความคิดอาจเปลี่ยนครับ

หรือว่าเป็นเฉพาะเราหว่า

กำลังฮึดดี ๆ คุณศักดาทำผมเป๋ อีกแล้ว  
มันเป็นเช่นนั้นจริง ๆ ครับ ยืนเล็งปืนสั้นมือเดียว เมื่อยครับ

ตอนได้ปืนมาใหม่ ๆ ผมใช้วิธียืนยิง  2 มือ ครับ หลงรัก

พอมั่นใจขึ้น ก็ยิงมือเดียวแบบ สั่น ๆ  คิก คิก

ปัจจุบันมือยังไม่หายสั่น (สงสัยหิว...) ยิ้มีเลศนัย
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1487 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:00:14 AM »

ท่านประธานลองจัดแข่งขันเฉพาะปืนสั้น อัดลม Airarms เลยซิครับ  ถือว่าเป็นการตอบแทนนายห้างที่ไปหาปืนราคาเหมาะสมมาให้พวกเราใช้กัน และเป็นการโปรโมทสินค้าให้นายห้างไปในตัวด้วยครับ (เผลๆนายห้างให้เงินสนับสนุนมาอีก...555)

สูงสุดคืนสู่สามัญ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1488 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:33:53 AM »

ปืนสั้นนี่ยิงสนุกเหมือนกัน เป็นอะไรที่น่าลอง น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอป.3 อัดลมสั้นคงประมาณ2เดือน  ถ้ายังมีเหลือ...มีลุ้นๆ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ได้ยิงจริง ๆ แล้วความคิดอาจเปลี่ยนครับ

หรือว่าเป็นเฉพาะเราหว่า

กำลังฮึดดี ๆ คุณศักดาทำผมเป๋ อีกแล้ว   
มันเป็นเช่นนั้นจริง ๆ ครับ ยืนเล็งปืนสั้นมือเดียว เมื่อยครับ

ตอนได้ปืนมาใหม่ ๆ ผมใช้วิธียืนยิง  2 มือ ครับ หลงรัก

พอมั่นใจขึ้น ก็ยิงมือเดียวแบบ สั่น ๆ  คิก คิก

ปัจจุบันมือยังไม่หายสั่น (สงสัยหิว...) ยิ้มีเลศนัย

หิว 037....แน่ๆ....แบบนี้พี่วิโรจน์กับพี่ตุ๊ รออยู่ครับ... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1489 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:40:15 AM »

แหม อย่างนี้ ปืนสั้นอื่นก็ อด ดวล ดิ...อิ อิ

ขอแบบปืนสั้น พาด แท่นได้ เป่า...ยืนเมื่อย...ยกปืน 50 นัด ก็เมื่อย...แขนขาสั่น

ท่านประธานลองจัดแข่งขันเฉพาะปืนสั้น อัดลม Airarms เลยซิครับ  ถือว่าเป็นการตอบแทนนายห้างที่ไปหาปืนราคาเหมาะสมมาให้พวกเราใช้กัน และเป็นการโปรโมทสินค้าให้นายห้างไปในตัวด้วยครับ (เผลๆนายห้างให้เงินสนับสนุนมาอีก...555)

พี่ม้า...ขา
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1490 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:43:37 PM »

แหม อย่างนี้ ปืนสั้นอื่นก็ อด ดวล ดิ...อิ อิ

ขอแบบปืนสั้น พาด แท่นได้ เป่า...ยืนเมื่อย...ยกปืน 50 นัด ก็เมื่อย...แขนขาสั่น

คุณ แตงโม เจ้า ขาาา
    เขาเป็นชุด จ๊า ตั้ง 60 นัด+ทดสอบก่อนอีก เป็นสิบ..ก็เมื่อย...แขนขาสั่น แน่นอน ขอรับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1491 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:05:50 PM »

กำลังคิดกันอยู่ครับ กะจะแข่งแบบมาตราฐาน และ แบบกันเองกันเองตามสไตน์พวกด้วย
แต่คิดรูปแบบไม่ออก ยังไงสมาชิกคิดวิธีดีดี ก็เสนอเข้ามาพิจารณากันไหมครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1492 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:40:45 PM »

กำลังคิดกันอยู่ครับ กะจะแข่งแบบมาตราฐาน และ แบบกันเองกันเองตามสไตน์พวกด้วย
แต่คิดรูปแบบไม่ออก ยังไงสมาชิกคิดวิธีดีดี ก็เสนอเข้ามาพิจารณากันไหมครับ

รูปแบบ แข่งปืนสั้นอัดลม

มีราวเดี่ยวห่างจากจุดยิง 10 เมตร บนราวเดี่ยว วางตุ๊กตาเหล็ก 10 ตัว

รอบที่ 1 ยืนยิงตุ๊กตาเหล็ก 10 ตัว  ถือปืนสองมือ ยิงให้ตุ๊กตาให้หล่นจากราวให้ได้จำนวนมากที่สุด

รอบที่ 2 ยืนยิงตุ๊กตาเหล็ก 10 ตัว  ถือปืนมือเดียว

รอบที่ 3 นั่งยิงตุ๊กตาเหล็ก 10 ตัว

รอบที่ 4 นอนยิงตุ๊กตาเหล็ก 10 ตัว

รอบที่ 5 ยิงเป้ากระดาษ จำนวน 10 นัด

นำคะแนนมารวมกัน ใครได้คะแนนมากที่สุดเป็นแชมป์

หมายเหตุ เป้าสำหรับรอบต่อไป ต้องใหญ่ขึ้นเรื่อย เพราะนักกีฬามือจะสั่นมาก เผื่อสังขารไม่อำนวย
แต่อยากจะแข่งกับเขาเอามันส์

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1493 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 06:39:09 PM »

น่าสนใจครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ใครมีไอเดียร์เลิศประเสริดสีกว่าเสี่ยสิท
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

แล้วใครที่ไปเห็นตัวจริงที่ร้าน ถ่ายรูปมาให้พวกๆชมกันหน่อย
 ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 07:17:15 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1494 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:32:10 PM »

น่าสนใจครับ
ใครมีไอเดียร์เลิศประเสริดสีกว่าเสี่ยสิท

ท่านประธานฯและสมาชิกฯ ครับ
         การยิง"ตุ๊กตาเหล็ก"นั้นผมเชื่อว่าบางตัวยิงถูก..แต่ไม่ล้ม..คงมีแน่นอน..แล้วจะเป็นปัญหาในการตัดสิน ครับ  Huh  เราน่าจะยิงเป้ากระดาษมาตรฐานสากลไปเลยดีกว่า นะครับ
   โดยเริ่มครั้งแรก ยิงจำนวน30แผ่นก่อน แล้วคูณด้วยแต้มต่อ(80%) ครั้งต่อไปเพิ่มเป็น40แผ่นคูณด้วยแต้มต่อที่ทยอยลดลง(60%) ครั้งที่3ยิง60แผ่นเลย..ตามกฏการแข่งขัน..แต่ยังมีแต้มต่ออยู่บ้าง(40%)  จนยิงครั้งที่4 60แผ่นลดลงไปอีกยังก็ยังมีแต้มต่อ(20%) และ ครั้งที่5ยกเลิกแต้มต่อเลยครับ
        การคำนวนจำนวนแต้มต่อนี้..ยากหน่อย..ขึ้นอยู่คณะกรรมการชมรมฯเป็นผู้กำหนดในแต่ละครั้ง เพื่อให้เหมาะสมกับนักกีฬาแข่งขันยิงปืนสั้นอัดลมสากล ครับ  ไหว้
                                                                                                                                                                          ขอบคุณ
ปล.ในกรณีมีแต่มือใหม่ซิงๆ..ก็ตัดแต้มต่อออกไปเลย ครับ  Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 09:43:42 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1495 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:31:21 PM »

10 กระบอก 10 คน

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1496 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:46:15 AM »

แตงโมชอบ idea ของคุณ sitta. ครับ...
แบบสากล เขามีแข่งประจำอยู่แล้ว...แบบของคุณ sitta. ถึงแม้จะเป็น แบบสปริง จะเสียเปรียบ แบบอัดอากาศ อยู่บ้าง...ก็พอทน...
แต่ก็ได้ความสนุกของคู่แข่งขัน...

พี่ม้า...ขา
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1497 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:13:26 AM »

น่าสนใจครับ

การยิง"ตุ๊กตาเหล็ก"นั้นผมเชื่อว่าบางตัวยิงถูก..แต่ไม่ล้ม..คงมีแน่นอน..แล้วจะเป็นปัญหาในการตัดสิน ครับ  Huh  เราน่าจะยิงเป้ากระดาษมาตรฐานสากลไปเลยดีกว่า นะครับ
   โดยเริ่มครั้งแรก ยิงจำนวน30แผ่นก่อน แล้วคูณด้วยแต้มต่อ(80%) ครั้งต่อไปเพิ่มเป็น40แผ่นคูณด้วยแต้มต่อที่ทยอยลดลง(60%) ครั้งที่3ยิง60แผ่นเลย..ตามกฏการแข่งขัน..แต่ยังมีแต้มต่ออยู่บ้าง(40%)  จนยิงครั้งที่4 60แผ่นลดลงไปอีกยังก็ยังมีแต้มต่อ(20%) และ ครั้งที่5ยกเลิกแต้มต่อเลยครับ
        การคำนวนจำนวนแต้มต่อนี้..ยากหน่อย..ขึ้นอยู่คณะกรรมการชมรมฯเป็นผู้กำหนดในแต่ละครั้ง เพื่อให้เหมาะสมกับนักกีฬาแข่งขันยิงปืนสั้นอัดลมสากล ครับ  ไหว้
                                                                                                                                                                          ขอบคุณ
ปล.ในกรณีมีแต่มือใหม่ซิงๆ..ก็ตัดแต้มต่อออกไปเลย ครับ  Shocked

มีสมาชิกหลายท่านได้โทรคุยกับผมว่า
แข่งแบบสากลเราแข่งแน่นอนครับ
แต่แบบแข่งพิเศษพวกเราชาวคนรักปืนอัดลม ก็ต้องมีเพื่อลดความเครียด เพื่อสันทนาการ ว่าอย่างงั้น

บางท่านว่า "จัดสลากจับคู่ แพ้คัดออก แบบปิรามิด ภายใต้คอนเซบ กรูยิงปืนกรู มรึงยิงปืนมรึง แล้วกรูยิงปืนเอง เอ็งยิงปืนกรูครับ"

แมงใครคนนี้คิดไง  ยังสงสัย    แบบว่าไม่มีใครเสียเปรียบใคร........... ฝีมือล้วนๆ

เอ้า...คิดต่อ ยอดกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 02:15:16 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1498 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:15:35 AM »

น่าสนใจครับ

การยิง"ตุ๊กตาเหล็ก"นั้นผมเชื่อว่าบางตัวยิงถูก..แต่ไม่ล้ม..คงมีแน่นอน..แล้วจะเป็นปัญหาในการตัดสิน ครับ  Huh  เราน่าจะยิงเป้ากระดาษมาตรฐานสากลไปเลยดีกว่า นะครับ
   โดยเริ่มครั้งแรก ยิงจำนวน30แผ่นก่อน แล้วคูณด้วยแต้มต่อ(80%) ครั้งต่อไปเพิ่มเป็น40แผ่นคูณด้วยแต้มต่อที่ทยอยลดลง(60%) ครั้งที่3ยิง60แผ่นเลย..ตามกฏการแข่งขัน..แต่ยังมีแต้มต่ออยู่บ้าง(40%)  จนยิงครั้งที่4 60แผ่นลดลงไปอีกยังก็ยังมีแต้มต่อ(20%) และ ครั้งที่5ยกเลิกแต้มต่อเลยครับ
        การคำนวนจำนวนแต้มต่อนี้..ยากหน่อย..ขึ้นอยู่คณะกรรมการชมรมฯเป็นผู้กำหนดในแต่ละครั้ง เพื่อให้เหมาะสมกับนักกีฬาแข่งขันยิงปืนสั้นอัดลมสากล ครับ  ไหว้
                                                                                                                                                                          ขอบคุณ
ปล.ในกรณีมีแต่มือใหม่ซิงๆ..ก็ตัดแต้มต่อออกไปเลย ครับ  Shocked

มีสมาชิกหลายท่านได้โทรคุยกับผมว่า
แข่งแบบสากลเราแข่งแน่นอนครับ
แต่แบบแข่งพิเศษพวกเราชาวคนรักปืนอัดลม ก็ต้องมีเพื่อลดความเครียด เพื่อสันทนาการ ว่าอย่างงั้น

บางท่านว่า "จัดสลากจับคู่ แพ้คัดออก แบบปิรามิด ภายใต้คอนเซบ กรูยิงปืนกรู มรึงยิงปืนมรึง แล้วกรูยิงปืนเอง เอ็งยิงปืนกรูครับ"

แมงใครคนนี้คิดไง  ยังสงสัย    แบบว่าไม่มีใครเสียเปรียบใคร........... ฝีมือล้วนๆ

เอ้า...คิดต่อ ยอดกันไป
                    ผมไม่มีปืน   แต่ ข้อสุดท้าย ชอบๆๆ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1499 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:16:06 AM »

10 กระบอก 10 คน

ปืนสั้นเข้าแล้วครับ กว่าจะมาถึงร้านก็ใกล้1ทุ่ม

ขอเวลาเอาไปตอกเลข2-3วันนะครับ คาดว่าวันศุกร์นี้น่าจะรับได้ครับ
Grin ไหว้
สำรอง อันดับสอง อย่างผม พอจะมีโอกาส ใหม ครับ นายห้าง

สบายครับ เนื่องจากปืนมาช้ามาก ผมเลยขอร้องโรงงาน ขอเบิ้ลอีก10 สรุปได้มา20ครับ

แต่ว่ารายชื่อที่มีอยู่ในมือผมเกิน20ไปเยอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่านช้าๆ...ซ้ำๆ...กันอีกที นะจุกนะ.... Huh Huh

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 242
  พิมพ์