เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:30:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 619688 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1785 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:15:34 AM »

Tx 200 HC    ขนาด .22  MK3 Fac power ตัวนี้ กับ Pro Sport เป็นอย่างไร บ้าง ครับ ไหว้   

นี่แหละ...ปัญหาโลกแตก....อยากได้มันทั้งคู่เลย...

...รักน้องสาว..สุดเทห์(Tx 200 HC)  แต่เสียดายพี่สาว..สุดสวย(Pro Sport ) ครับ  อย่างทางพ่อเลี้ยงว่าไว้" นี่แหละ...ปัญหาโลกแตก....อยากได้มันทั้งคู่เลย..." เมื่อ"น้องโบร์"ใกล้คลอดแล้ว ก็ควรตอดทั้งพี่กับน้องเลย ขอรับ 55555

อยากร่วมจองเหมือนกัน แต่กลัวมีปัญหาขอ ปอ 3 ไม่ได้
อีกอยาก กำลังมองสไตเออร์อยู่

ถ้าชั่งน้ำหนัก โอกาส tx มีสูงกว่า เพราะถูกกว่า (ตรงนี้สำคัญมาก)
แล้วก็ยังไม่มีปืนสปริง (เรื่องนี้เรื่องรอง) 

ยังไงก็ต้องคิดให้มากอีกสักนิด เพราะปืนน้ำหนักมันมากเหลือเกิน
ยิงกระสุนไปไม่ถึงตลับ กล้ามอกขึ้นเป็นแผงเลยครับ

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1786 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:44:07 AM »

Tx 200 HC    ขนาด .22  MK3 Fac power ตัวนี้ กับ Pro Sport เป็นอย่างไร บ้าง ครับ ไหว้  

นี่แหละ...ปัญหาโลกแตก....อยากได้มันทั้งคู่เลย...

...รักน้องสาว..สุดเทห์(Tx 200 HC)  แต่เสียดายพี่สาว..สุดสวย(Pro Sport ) ครับ  อย่างทางพ่อเลี้ยงว่าไว้" นี่แหละ...ปัญหาโลกแตก....อยากได้มันทั้งคู่เลย..." เมื่อ"น้องโบร์"ใกล้คลอดแล้ว ก็ควรตอดทั้งพี่กับน้องเลย ขอรับ 55555

อยากร่วมจองเหมือนกัน แต่กลัวมีปัญหาขอ ปอ 3 ไม่ได้

ถ้าชั่งน้ำหนัก โอกาส tx มีสูงกว่า เพราะถูกกว่า (ตรงนี้สำคัญมาก)
แล้วก็ยังไม่มีปืนสปริง (เรื่องนี้เรื่องรอง)  

ยังไงก็ต้องคิดให้มากอีกสักนิด เพราะปืนน้ำหนักมันมากเหลือเกิน
ยิงกระสุนไปไม่ถึงตลับ กล้ามอกขึ้นเป็นแผงเลยครับ

ไม่ดีหรือครับทำให้ร่างกายแข็งแรง  Grin      ผมอยากได้ TX 200  แต่ท่านนาย  อำเภอ   ไม่ออกปืนเล็ก  .22    เศร้า  ทำไงดีครับ   ย้ายชื่อมากรุงเทพ  จะทันไหม Huh
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 12:03:06 PM โดย motหัดยิง » บันทึกการเข้า

T.  081 4390538 T. 089 0599898
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #1787 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:12:18 PM »

เบอร์สอง เต็มยังครับ

เหลือ3ที่ครับ ไหว้

Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #1788 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:13:32 PM »

คน    ช่างลื้อมาตอบเองอย่างละเอียดแล้วครับ  อยู่ทีการตัดสินใจของแต่ละท่านแล้วนะครับ  จะเอาสวย  หรือจะเอาทน  เลือกเอาเลยครับ
แล้วเรื่องความนิ่มนวล และ ความแม่นยำ ล่ะครับพี่coko  ตัวไหน ยิงนิ่มกว่ากันครับ...แบบว่าแรงรีคอล์ย น้อยกว่าน่ะครับ..หรือว่าน้อยพอๆกันครับ...
ความนิ่มนวลพอๆกันครับ ความแม่นยำอันนี้ตัว pro sport ตอบไม่ได้ครับเพราะตอนที่เอามาทำไม่กล้าติดกล้องครับเพราะเจ้าของยังไม่เคยติดกล้องมาเลยครับ  เกรงใจครับ   ส่วนเรื่องความทนทาน  ต้องยกให้ tx 200 ครับ ชิ้นส่วนต่างก็เป็นเหล็ก   ไม่เหมือน pro sport ที่จะมีบางชิ้นที่เป็นอลูมิเนียม  ตรงนี้และครับที่ไม่กล้าไปง้างกับไปอีกทีตอนที่ลูกสูบล็อก เพราะกลัวชิ้นส่วนบางชิ้นจะหักครับ ถ้านึกไม่ออก  ลองนึกถึง  เดียน่า 48 52 54   เมื่อเราดึงคันง้างออกมาจะมีแกนเหล็กอีกตัวที่ไปดันลูกสูบ  ตัวนี้และครับที่ดูแล้วจะไปก่อนเพื่อน

ช่างใหญ่มาเองครับ ขอบพระคุณพี่มากๆครับ ไหว้ Grin

Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1789 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:26:27 PM »

นายห้าง ครับ ขอจอง TX200 MK3 FAC POWER .22 BEECH RH ครับ
 กำหนด ปืนเข้าเมื่อไหร่ ครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1790 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:39:20 PM »

Tx 200 HC    ขนาด .22  MK3 Fac power ตัวนี้ กับ Pro Sport เป็นอย่างไร บ้าง ครับ ไหว้   

...รักน้องสาว..สุดเทห์(Tx 200 HC)  แต่เสียดายพี่สาว..สุดสวย(Pro Sport ) ครับ  อย่างทางพ่อเลี้ยงว่าไว้" นี่แหละ...ปัญหาโลกแตก....อยากได้มันทั้งคู่เลย..." เมื่อ"น้องโบร์"ใกล้คลอดแล้ว ก็ควรตอดทั้งพี่กับน้องเลย ขอรับ 55555

ไม่ดีหรือครับทำให้ร่างกายแข็งแรง  Grin      ผมอยากได้ TX 200  แต่ท่านนาย  อำเภอ   ไม่ออกปืนเล็ก  .22    เศร้า  ทำไงดีครับ   ย้ายชื่อมากรุงเทพ  จะทันไหม Huh
 ไหว้

ปัญหานี้คือเมือขอเบอร์ 2 ไม่ได้ ก็ขอเบอร์ 1 มาใช้แทนก็ได้ครับ
แต่เวลาไป 33 หมู่ 3 ลมแรงหน่อยก็ยิงไม่ค่อยดี

ชั่งใจดูครับ ว่ายิงแบบไหนมากที่สุด ก็ซื้อแบบนั้นครับ
ผมเน้นยิงนกพิราบมากกว่าเป้าครับ ก็พบว่าเบอร์ 1 ที่ใช้ก็ใช้ได้ดีสำหรับ
การยิงมุมเงย ตามซอกตึกแถวตรงข้ามกัน แถวบ้านคุณศักดา
ซึ่งระยะยิงไม่เกิน 25 เมตร  แบบนี้ตรงกับงานเป๊ะ เพราะถ้ายิงไม่โดน
กระสุนก็ยังไม่ทำให้ปูนผิวกระเทาะหรือเสื่อมความแข็งแรงเหมือนอย่างเบอร์ 2

ณ เวลานี้เลือกเบอร์ 1 เลยครับ ลองขออีกทีครับ ดูซิว่าที่ไม่ให้เป็นเพราะเบอร์ 2 จริงหรือเปล่า
หรือว่าไม่ให้เพราะจะไม่ให้อยู่แล้ว

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1791 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:01:37 PM »

ฮะแอ้มๆ ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก กิ๊วก๊าว

ตัวนี้น่าสนครับ ... TX200 MK3 FAC POWER .22 BEECH RH ...

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #1792 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:06:01 PM »

ฮะแอ้มๆ ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก กิ๊วก๊าว

ตัวนี้น่าสนครับ ... TX200 MK3 FAC POWER .22 BEECH RH ...

ทันตัวสุดท้าย พอดีครับ ไหว้

เบอร์2เต็มแล้วครับ ไหว้ Grin Grin

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1793 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:08:07 PM »

ขอบคุณครับ นายห้างฯ ฝากขอบคุณน้องชาลีสุดหล่อด้วยครับ ....  ไหว้ หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1794 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:19:47 PM »

ขอบคุณครับ นายห้างฯ ฝากขอบคุณน้องชาลีสุดหล่อด้วยครับ ....  ไหว้ หลงรัก

ผมว่านายห้างกฤษณ์ หล่อกันไปคนละแบบนะ
ใครเห็นด้วยกะผม เพื่อฉลอง ครบโควต้าร์เบอร์2
ก็เลยอยากให้สมาชิกลองแสดงความคิดเห็นหน่อย  หัวข้อ  "นายห้างหล่อแบบไหน"
(คนละตุ๊บ ก็พอ..ไม่งั้นต้องย้ายไปกระทู้เฮฮา)
 ขำก๊าก ขำก๊าก
เอ้าเชัญเสี่ยสิท เอาก่อนเลนครับ......

555 จัดไปอย่าให้เสีย
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #1795 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:21:31 PM »

นายห้าง ครับ ขอจอง TX200 MK3 FAC POWER .22 BEECH RH ครับ
 กำหนด ปืนเข้าเมื่อไหร่ ครับ

ของมาประมาณเดือนกุมภา-มีนาคมครับ ไหว้

Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #1796 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:23:40 PM »

ผมว่านายห้างกฤษณ์ หล่อกันไปคนละแบบนะ
ใครเห็นด้วยกะผม เพื่อฉลอง ครบโควต้าร์เบอร์2
ก็เลยอยากให้สมาชิกลองแสดงความคิดเห็นหน่อย  หัวข้อ  "นายห้างหล่อแบบไหน"
(คนละตุ๊บ ก็พอ..ไม่งั้นต้องย้ายไปกระทู้เฮฮา)
เอ้าเชัญเสี่ยสิท เอาก่อนเลนครับ......

เอ้าาา ....กระทู้แบบนี้ล่อเป้าครับท่านประธาน ... อ๋อย ยิ้มีเลศนัย

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1797 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:24:14 PM »

ทันตัวสุดท้าย พอดีครับ ไหว้

เบอร์2เต็มแล้วครับ ไหว้ Grin Grin

...ไชโย ไชโย ไชโย เบอร์ 2 เต็มโคต้าจำนวน 15กระบอกภายใน 9วันเท่านั้น หลงรัก ส่วนเบอร์1 ไปแล้ว 5 เหลืออีก 10กระบอก คงอีกไม่นานเกินรอ หรอก ครับ  ตกใจ
    อย่าใจเย็น..รีๆรอๆ..รีบตัดสินใจ ด่วน! "ช้าหมด อดได้ปืน" ขอรับ  น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน  แบร่ไหว้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1798 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:30:23 PM »

เอ้าาา ....กระทู้แบบนี้ล่อเป้าครับท่านประธาน ... อ๋อย ยิ้มีเลศนัย

สบายๆครับ
อยากให้สมาชิกสามารถสัมผัสนายห้างชมรมอย่างใกล้ชิดขึ้น...
วิน วิน
ด้วยความเคารพครับ

ผมเป็นผู้ใหญ่แต่โดนมามากแล้ว แบ่งๆกันไปบ้าง
อิ อิ อิ
Hybrid Guns
Hero Member

คะแนน 216

« ตอบ #1799 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:32:23 PM »

สบายๆครับ
อยากให้สมาชิกสามารถสัมผัสนายห้างชมรมอย่างใกล้ชิดขึ้น...
วิน วิน
ด้วยความเคารพครับ

ผมเป็นผู้ใหญ่แต่โดนมามากแล้ว แบ่งๆกันไปบ้าง
อิ อิ อิ

ยินดีครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 117 118 119 [120] 121 122 123 ... 242
  พิมพ์