เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:22:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 619791 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2325 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:23:24 AM »

Grinกลับมาแล้วครับถึงระยองช้าไปหน่อย มัวแต่ไปแวะ drink คิก คิก กับเพื่อนแถวๆเมืองชล  ยิ้มีเลศนัย    หลงรัก  วันนี้ผมไปรับ 2 ท่อ โชคดีจริงๆครับ เจอพวก พี่ๆ สมช นายห้างและคุณชาลีตัวเป็นๆเลยปกติผมรูปเห็นจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เจอจริงๆ และก็ไม่ผิดหวังครับพี่ๆเป็นกันเองมากช่วยแนะนำ วิธีการใช้ปืน ข้อควรระวังการใช้ ให้ผมฐานะมือใหม่หัดยิง ไหว้  นี่แค่เจอครั้งแรกนะ  Grin ผมแค่ถามอยากได้กระเป๋า กับขารัดกล้อง ทีมงานมืออาชีพ พวกพี่ๆจัดการระบุรุ่น ยี่ห้อ ราคา ให้ผมเลย ยังไม่พอจัดทีมงานพาผมไปเลือกถีงร้านเลย และที่สุดๆในน้ำใจพวกพี่ๆต่อลองราคาให้เสร็จ จนแล้วจนรอดเห็นว่าผม คงจะแห้วทั้งกระเป๋าและขารัดกล้อง  และแล้วพี่ จุก สุดหล่อ ก็ทนไม่ได้กลัวน้องจากระยองจะกินแห้ว อาสาขี่มอไซด์ไปหาให้ผมจนได้ ขอบคุณครับ พี่จุก พี่อาร์ท พี่มนตรี พี่ตุ๊ และท่านประธาน นะครับ พี่ ถ้าผมตกหล่นชื่อพีๆหรือชื่อผิดขออภัยนะครับ  ไหว้   เดี๋ยวขอฝึกฝีมือแถวระยองก่อนนะครับ  ไหว้

คุณบอย  คุณ juon2001 ครับ ผมอยู่ระยอง อ เมือง ครับ อยู่แถว ข้างๆ หมู่บ้าน Modern city หลังแหลมทอง ครับ  ยินดีได้รู้จักครับ  มีอะไรแนะนำ ผมด้วยนะครับ ว่างๆเจอกันได้ครับ Grin

ครับผมมิต้องเกรงใจ กันเองๆ ชิวๆแปะๆมีป่าวครับ 5555555

พี่จุก ถ้าพี่ ได้ไปแถวจันทบุรี แล้วพีจะลืมทุกๆที่่ ที่พีเคยไป  standard  2 up  เรื่องเดียวกันเปล่าเนี้ย ชิวๆแปะๆ นะ
อ้าว ๆ ๆ
แล้วคนอื่นหละ จุกคนเดียวได้ไง
อิ อิ อิ

+1 ไป
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2326 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:23:29 AM »

Grinกลับมาแล้วครับถึงระยองช้าไปหน่อย มัวแต่ไปแวะ drink คิก คิก กับเพื่อนแถวๆเมืองชล  ยิ้มีเลศนัย    หลงรัก  วันนี้ผมไปรับ 2 ท่อ โชคดีจริงๆครับ เจอพวก พี่ๆ สมช นายห้างและคุณชาลีตัวเป็นๆเลยปกติผมรูปเห็นจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เจอจริงๆ และก็ไม่ผิดหวังครับพี่ๆเป็นกันเองมากช่วยแนะนำ วิธีการใช้ปืน ข้อควรระวังการใช้ ให้ผมฐานะมือใหม่หัดยิง ไหว้  นี่แค่เจอครั้งแรกนะ  Grin ผมแค่ถามอยากได้กระเป๋า กับขารัดกล้อง ทีมงานมืออาชีพ พวกพี่ๆจัดการระบุรุ่น ยี่ห้อ ราคา ให้ผมเลย ยังไม่พอจัดทีมงานพาผมไปเลือกถีงร้านเลย และที่สุดๆในน้ำใจพวกพี่ๆต่อลองราคาให้เสร็จ จนแล้วจนรอดเห็นว่าผม คงจะแห้วทั้งกระเป๋าและขารัดกล้อง  และแล้วพี่ จุก สุดหล่อ ก็ทนไม่ได้กลัวน้องจากระยองจะกินแห้ว อาสาขี่มอไซด์ไปหาให้ผมจนได้ ขอบคุณครับ พี่จุก พี่อาร์ท พี่มนตรี พี่ตุ๊ และท่านประธาน นะครับ พี่ ถ้าผมตกหล่นชื่อพีๆหรือชื่อผิดขออภัยนะครับ  ไหว้   เดี๋ยวขอฝึกฝีมือแถวระยองก่อนนะครับ  ไหว้

คุณบอย  คุณ juon2001 ครับ ผมอยู่ระยอง อ เมือง ครับ อยู่แถว ข้างๆ หมู่บ้าน Modern city หลังแหลมทอง ครับ  ยินดีได้รู้จักครับ  มีอะไรแนะนำ ผมด้วยนะครับ ว่างๆเจอกันได้ครับ Grin

ครับผมมิต้องเกรงใจ กันเองๆ ชิวๆแปะๆมีป่าวครับ 5555555

พี่จุก ถ้าพี่ ได้ไปแถวจันทบุรี แล้วพีจะลืมทุกๆที่่ ที่พีเคยไป  standard  2 up  เรื่องเดียวกันเปล่าเนี้ย ชิวๆแปะๆ นะ

ไปมาแล้วครับ หลังโรงเเรมอีทเทิน ใช่ป่าว 5555 ที่ป้อมเพื่อนผมเลย ใช้เปานกหวีดเรียกเลย555
  (ท่านครับไปตีเมืองจันกันใหมครับ 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:25:43 AM โดย jukdk » บันทึกการเข้า

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #2327 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:52:52 AM »

วิ่งจริงๆ ตามไม่ทันแล้ว พักแป๊บเดียวเอง
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #2328 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:13:40 PM »

Grinกลับมาแล้วครับถึงระยองช้าไปหน่อย มัวแต่ไปแวะ drink คิก คิก กับเพื่อนแถวๆเมืองชล  ยิ้มีเลศนัย    หลงรัก  วันนี้ผมไปรับ 2 ท่อ โชคดีจริงๆครับ เจอพวก พี่ๆ สมช นายห้างและคุณชาลีตัวเป็นๆเลยปกติผมรูปเห็นจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เจอจริงๆ และก็ไม่ผิดหวังครับพี่ๆเป็นกันเองมากช่วยแนะนำ วิธีการใช้ปืน ข้อควรระวังการใช้ ให้ผมฐานะมือใหม่หัดยิง ไหว้  นี่แค่เจอครั้งแรกนะ  Grin ผมแค่ถามอยากได้กระเป๋า กับขารัดกล้อง ทีมงานมืออาชีพ พวกพี่ๆจัดการระบุรุ่น ยี่ห้อ ราคา ให้ผมเลย ยังไม่พอจัดทีมงานพาผมไปเลือกถีงร้านเลย และที่สุดๆในน้ำใจพวกพี่ๆต่อลองราคาให้เสร็จ จนแล้วจนรอดเห็นว่าผม คงจะแห้วทั้งกระเป๋าและขารัดกล้อง  และแล้วพี่ จุก สุดหล่อ ก็ทนไม่ได้กลัวน้องจากระยองจะกินแห้ว อาสาขี่มอไซด์ไปหาให้ผมจนได้ ขอบคุณครับ พี่จุก พี่อาร์ท พี่มนตรี พี่ตุ๊ และท่านประธาน นะครับ พี่ ถ้าผมตกหล่นชื่อพีๆหรือชื่อผิดขออภัยนะครับ  ไหว้   เดี๋ยวขอฝึกฝีมือแถวระยองก่อนนะครับ  ไหว้

คุณบอย  คุณ juon2001 ครับ ผมอยู่ระยอง อ เมือง ครับ อยู่แถว ข้างๆ หมู่บ้าน Modern city หลังแหลมทอง ครับ  ยินดีได้รู้จักครับ  มีอะไรแนะนำ ผมด้วยนะครับ ว่างๆเจอกันได้ครับ Grin
ร่ายเวทย์สะยาวเลย ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยู่แถวปากน้ำระยองกครับบ้านแม่ยาย บ้านตัวเองอยู่ข้างเขาครับ ไม่ต้องพูดว่าเป็นเด็กหลังเขาน่ะครับเพราะว่ามีทั้งหน้า หลัง และ ข้างครับ555 อย่างน้อยก็มีเด็กระยองฮิเพิ่ม 555
แล้วไปหลงมายา อะไรคุณจุก ถึงขั้นจะพาไปตีเมืองจันทร์ บ้านเราที่ระยองก็ ไม่ไหวแล้ว
แล้ว standard 2 up มันตัวอะไรอยากรู้จัง
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #2329 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:17:05 PM »

Grinกลับมาแล้วครับถึงระยองช้าไปหน่อย มัวแต่ไปแวะ drink คิก คิก กับเพื่อนแถวๆเมืองชล  ยิ้มีเลศนัย    หลงรัก  วันนี้ผมไปรับ 2 ท่อ โชคดีจริงๆครับ เจอพวก พี่ๆ สมช นายห้างและคุณชาลีตัวเป็นๆเลยปกติผมรูปเห็นจากพวกพี่ๆ ในกระทู้ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เจอจริงๆ และก็ไม่ผิดหวังครับพี่ๆเป็นกันเองมากช่วยแนะนำ วิธีการใช้ปืน ข้อควรระวังการใช้ ให้ผมฐานะมือใหม่หัดยิง ไหว้  นี่แค่เจอครั้งแรกนะ  Grin ผมแค่ถามอยากได้กระเป๋า กับขารัดกล้อง ทีมงานมืออาชีพ พวกพี่ๆจัดการระบุรุ่น ยี่ห้อ ราคา ให้ผมเลย ยังไม่พอจัดทีมงานพาผมไปเลือกถีงร้านเลย และที่สุดๆในน้ำใจพวกพี่ๆต่อลองราคาให้เสร็จ จนแล้วจนรอดเห็นว่าผม คงจะแห้วทั้งกระเป๋าและขารัดกล้อง  และแล้วพี่ จุก สุดหล่อ ก็ทนไม่ได้กลัวน้องจากระยองจะกินแห้ว อาสาขี่มอไซด์ไปหาให้ผมจนได้ ขอบคุณครับ พี่จุก พี่อาร์ท พี่มนตรี พี่ตุ๊ และท่านประธาน นะครับ พี่ ถ้าผมตกหล่นชื่อพีๆหรือชื่อผิดขออภัยนะครับ  ไหว้   เดี๋ยวขอฝึกฝีมือแถวระยองก่อนนะครับ  ไหว้

คุณบอย  คุณ juon2001 ครับ ผมอยู่ระยอง อ เมือง ครับ อยู่แถว ข้างๆ หมู่บ้าน Modern city หลังแหลมทอง ครับ  ยินดีได้รู้จักครับ  มีอะไรแนะนำ ผมด้วยนะครับ ว่างๆเจอกันได้ครับ Grin
ร่ายเวทย์สะยาวเลย ยินดีที่ได้รู้จักครับ อย่างน้อยก็มีเด็กระยองฮิเพิ่ม 555
แล้วไปหลงมายา อะไรคุณจุก ถึงขั้นจะพาไปตีเมืองจันทร์ บ้านเราที่ระยองก็ ไม่ไหวแล้ว
แล้ว standard 2 up มันตัวอะไรอยากรู้จัง
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #2330 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:29:19 PM »

ขอบคุณครับพี่ตุ๊ ไหว้
แต่ตอนนี้อยู่ทะเลครับกำลังจะเข้าเขต ออสเตรเลียครับ
กว่าจะกลับต้นเดือนหน้า มั้ง Huh
เอาปลาวาฬมาฝากด้วย ตัวนึง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แต่ตอนนี้อยู่ทะเลครับกำลังจะเข้าเขต ออสเตรเลียครับ
กว่าจะกลับต้นเดือนหน้า มั้ง Huh
เอาปลาวาฬมาฝากด้วย ตัวนึง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไปเอาน้องวาฬแถว ๆ ๆ สารยา ดีกว่าใหมครับพี่เดี่ยวไปล่าด้วย555555
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2331 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:51:27 PM »

ไปเอาน้องวาฬแถว ๆ ๆ สารยา ดีกว่าใหมครับพี่เดี่ยวไปล่าด้วย555555

นั่นแน่ๆ อยู่ระยองยัง จะมารู้จัก ศาลายาริมคลองทางรถไฟอีกนะ 555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2332 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:31:10 PM »

วันนี้จัดการติดตั้งกล้องเสร็จแล้วครับและล้างลำกล้องเสร็จแล้วครับเหลือแค่ปรับแต่งไกอีกอย่างเดียวก็เอาไปลองดูกลุ่มได้แล้วครับว่าจะเป็นยังไงบ้าง Cheesy
จับเอากล้อง Bushnell Elite 4200 6 - 24 x 50 mm Mil-Dot ติดตั้งเข้าไปประจำการก่อนครับ

เพิ่งเสร็จเดียวนี้เองจัดการถ่ายภาพกันแบบมืดๆกันเลยครับเพราะกำลังเบอร์5อยู่ครับถ่ายมือสั่นไปหน่อยนะครับ คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:28:29 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #2333 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:23:34 PM »

พี่มนตรี ไม่ข้อย......เท่าไรเลยนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2334 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:35:24 PM »

ชอบตรงกระโจมมือจังเลยครับ   มันสวยจริงๆ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2335 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:49:12 PM »

ท่อลมรุ่นนี้เอามาใส่ S510 จะได้ไหมนะ ถ้าได้คงจะดีเพราะไม่เป็นสนิมแถมเบาอีกต่างหาก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2336 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:54:48 PM »

ท่อลมรุ่นนี้เอามาใส่ S510 จะได้ไหมนะ ถ้าได้คงจะดีเพราะไม่เป็นสนิมแถมเบาอีกต่างหาก
ผมฝากให้นายห้างเช็คราคาแล้วครับพี่สำราญ... เบื่อสนิมมากๆ

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #2337 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:16:03 PM »

Cheesyทดสอบด่วนเลยครับพี่มนตรีอยากรู้ว่ามันแม่นและยิงได้มากนัดแค่ไหน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #2338 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:29:22 PM »

วันนี้ โม...กะว่าไปเดินเล่นซื้ออะไหล่ที่บ้านหม้อ...แต่หาที่จอดรถไม่ได้ก็เลยไปจอดที่วังบูรพา...
ไปที่ร้าน...ปืน...ของชมรมฯ...พบสมาชิกชาวอัดลม...ไปรับปืน 2 ท่อ... 2 ท่าน...
โม...ก็ได้แต่นั่งทำตาปริบๆ ดูพี่ๆเขารับปืนกัน...
ก็เลยแกล้งพี่ๆ เจ้าของปืนในภาพ โดยการใช้มือ ลูป คลำ ถูไถ ปืนซะหน่อย... คิก คิก ปืนเลยดูเก่าไปถนัดตาเลย...
กล้อง T50 ได้เห็นแว๊บๆ...ว่าไปซะแล้ว...นี่ก็เหมือนกับ โมก็ไปจับบิดซ้าย บิดขวา .... ยิ้มีเลศนัย กล็องก็พาลหมองๆไปด้วย...

ดูพี่ทั้งสองนี้เซียนปืนมากๆ เห็นสั่งอะไหล่พวกซีลยาง ชุดท่อดักความชื้นปั้มสูบลม...
ทำให้รู้ว่า ปืน ของเราต้องดูแลรักษากันบ้างแล้ว มันไม่อยู่ยงคงกระพัน...

ด้วยความนับถือ
แตงโม...หวานฉ่ำ

* DSC08683.JPG (98.09 KB, 512x384 - ดู 357 ครั้ง.)

* DSC08684.JPG (86.87 KB, 512x384 - ดู 361 ครั้ง.)

พี่ม้า...ขา
Sawatlon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #2339 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:50:14 PM »

แล้วพี่แตง ยังไม่รับของตัวเองอีกหรือครับ
ไปลูบ ๆ คลำ ๆ ของเขาน่ะครับ Huh
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 242
  พิมพ์