เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:17:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 619465 ครั้ง)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2445 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:51:29 PM »

ยังไม่เคยเห็นตัวจริงสักที .45 ลูกโม่  กลุ่มด้วยขนาดกระสุน น่าจะแม่นสู้ .38 ไม่ได้หรือเปล่าครับ

เมื่อไรจะได้สัมผัสตัวจริงซักครั้ง ไม่ต้องยิงก็ได้  ขอแค่สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ ก็พอ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ณ เหตุการณ์แบบนี้ ต้องให้น้อง โม ของชมรมฯ "สิงห์ปืนมือเดียว" ตลอดการทดสอบ.. มาสรุป..รูกลุ่ม ให้ท่านเลขาฯ ศักดา ทราบหน่อย น้อง แตงโม อยู่ไหน? มาเร็วๆ ครับ  ถ้ามาช้า ท่านเลขาฯอาจขี่ BMW ลงมา"สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ " เจ้าลูกโม่.45 ก่อน นะขอรับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2446 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 11:23:48 PM »

ยังไม่เคยเห็นตัวจริงสักที .45 ลูกโม่  กลุ่มด้วยขนาดกระสุน น่าจะแม่นสู้ .38 ไม่ได้หรือเปล่าครับ

เมื่อไรจะได้สัมผัสตัวจริงซักครั้ง ไม่ต้องยิงก็ได้  ขอแค่สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ ก็พอ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ณ เหตุการณ์แบบนี้ ต้องให้น้อง โม ของชมรมฯ "สิงห์ปืนมือเดียว" ตลอดการทดสอบ.. มาสรุป..รูกลุ่ม ให้ท่านเลขาฯ ศักดา ทราบหน่อย น้อง แตงโม อยู่ไหน? มาเร็วๆ ครับ  ถ้ามาช้า ท่านเลขาฯอาจขี่ BMW ลงมา"สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ " เจ้าลูกโม่.45 ก่อน นะขอรับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ถ้ามีโอกาส คงได้ขอคำชี้แนะ แน่นอนครับพี่วิโรจน์
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2447 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:26:08 AM »

ยังไม่เคยเห็นตัวจริงสักที .45 ลูกโม่  กลุ่มด้วยขนาดกระสุน น่าจะแม่นสู้ .38 ไม่ได้หรือเปล่าครับ

เมื่อไรจะได้สัมผัสตัวจริงซักครั้ง ไม่ต้องยิงก็ได้  ขอแค่สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ ก็พอ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

...ณ เหตุการณ์แบบนี้ ต้องให้น้อง โม ของชมรมฯ "สิงห์ปืนมือเดียว" ตลอดการทดสอบ.. มาสรุป..รูกลุ่ม ให้ท่านเลขาฯ ศักดา ทราบหน่อย น้อง แตงโม อยู่ไหน? มาเร็วๆ ครับ  ถ้ามาช้า ท่านเลขาฯอาจขี่ BMW ลงมา"สัมผัส ลูป ๆ คลำ ๆ " เจ้าลูกโม่.45 ก่อน นะขอรับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ถ้ามีโอกาส คงได้ขอคำชี้แนะ แน่นอนครับพี่วิโรจน์

คุณศักดาซื้อมาลองดูก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไม่แม่นก็ขายต่อให้สมาชิกแบบราคาถูกหน่อยน่าจะมีคนซื้อครับ  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2448 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:34:14 AM »

1 ในเจ้าของ aa/2/Tw  ยิ้มีเลศนัย

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2449 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:48:52 PM »

คุณศักดาซื้อมาลองดูก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไม่แม่นก็ขายต่อให้สมาชิกแบบราคาถูกหน่อยน่าจะมีคนซื้อครับ  Grin

ขอบคุณที่แนะนำครับคุณสำราญ      แต่แบบ........   แบบว่า ...... อาวุธสงครามเลยนะนั่น
korpong
Jr. Member
**

คะแนน 17

สายน้ำไม่มีวันย้อนกลับ จงคิดให้ดีก่อนทำ

« ตอบ #2450 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 08:07:36 PM »

นายห้างครับ โครงการ แปดเข้าแล้ว โครการเก้าเป็นไงบ้างครับ อยากทราบกำหนดการคล่าวๆครับ อยากเห็นเจ้าสาวตัวเป็นๆ ไวๆจังครับ หลงรัก
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #2451 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:55:23 PM »

นายห้างครับ โครงการ แปดเข้าแล้ว โครการเก้าเป็นไงบ้างครับ อยากทราบกำหนดการคล่าวๆครับ อยากเห็นเจ้าสาวตัวเป็นๆ ไวๆจังครับ หลงรัก

ยังไม่เก็บ มัดจำปืนเลย ปืนน่าจะเข้าหลังปีใหม่โน้น ล่ะครับ ไม่ต้องใจร้อน ได้เสียตังแน่ๆ โครงการ 8 รอกันเกือบปี  ครับ

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #2452 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:09:35 AM »

ยังไม่เก็บ มัดจำปืนเลย ปืนน่าจะเข้าหลังปีใหม่โน้น ล่ะครับ ไม่ต้องใจร้อน ได้เสียตังแน่ๆ โครงการ 8 รอกันเกือบปี  ครับ
Cheesyคุณอาทครับ ใจผมอยากให้โครงการ9รับปืนสักปลายปีหน้ายิ่งดีครับ เนื่องจากตอนนี้ "รวยแต่เ.." จะบอกว่าจนก็ไม่ได้เพราะในห้องMเขาเหม็นสาบคนจน กลัวไม่มีคนคบด้วย ขำก๊าก ตอนนี้ก็รอเวลาบ่าย3.45  รางวัลที่1 พร้อมแจ็กพอต พรุ่งนี้จะไปกองสลาก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2453 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 11:55:17 AM »

Cheesyคุณอาทครับ ใจผมอยากให้โครงการ9รับปืนสักปลายปีหน้ายิ่งดีครับ เนื่องจากตอนนี้ "รวยแต่เ.." จะบอกว่าจนก็ไม่ได้เพราะในห้องMเขาเหม็นสาบคนจน กลัวไม่มีคนคบด้วย ขำก๊าก ตอนนี้ก็รอเวลาบ่าย3.45  รางวัลที่1 พร้อมแจ็กพอต พรุ่งนี้จะไปกองสลาก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2454 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 01:06:23 PM »

ได้มาแล้วครับปืนสั้นรุ่นอะไรผมเรียกไม่ถูกครับ
พอผ่านกรุงเทพก็แวะไปรับ เพิ่งได้แกะเมื่อเช้านี้ครับ
ดูหุ่นดูทรงแล้วขนาดก็พอๆ กับปืนสั้นอัดลมสปริงรุ่นของคุณตุ้ยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2455 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 01:18:35 PM »

ตอนเช้าก็เดินไปยิงไป ยิงตามพุ่มไม้  ลูกมะเฟือง สารพัดจะยิง ยิงไม่โดนสักนัดครับ
เอากระป๋องมาวางยิงค่อยยังชั่วหน่อย พอยิงโดนบ้างแต่ก็ต้องหลายนัด
กับข้งกับข้าวไม่ต้องหามันหละเช้านี้

ภรรยามายืนท้าวสะเอวหน้าเทอเรสดูผมตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้
หันไปเจอผมได้แต่ยิงแหยๆ เพราะกับข้าวยังไม่ได้ตั้งโต๊ะ
ภรรยาถามว่า ซื้อมาตั้งแต่เมื่อไหร่ ก็บอกไปว่าตอนไปทำงานกรุงเทพเมื่อวันก่อนไงจ๊ะ

ตัวเองลองยิงสักนัดสิจ๊ะ ผมรีบบรรจุลูกแล้วรีบประจบ ไหนเอามือมาสิ  อย่าเพิ่งเอานิ้วเข้าโกร่งไกนะ
เห็นศูนย์หน้าไหม เอาไว้ตรงกลางศูนย์หลังที่เป็นร่องนะ เล็งให้เรียบเสมอกัน ให้ตลับเหลืองวาง
บนแท่งกลางนะ  ผมพูดต่อๆกันหวังให้ภรรยาลืมประเด็นซื้อปืน

ภรรยาผมยกปืนเล็งแล้วถามว่า ถือสองมือได้ไหม ผมตอบว่าได้เลย ภรรยาจึงถือปืนเล็งสองมือ
เผียะ !!  เสียงปืนอัดลมดัง ตลับเหลืองมีรู   

ผมรีบชม ตัวเองแม่นจังเลย เค้ายิงตั้งแต่เช้ายังไม่โดนเลย  ตัวเองลองอีกนัดนะ
รีบบรรจุกระสุนแล้วส่งปืนให้ภรรยา ไม่ลืมทักว่าอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไกถ้ายังไม่พร้อมยิง

เผียะ !!  ตลับเหลืองก็ยังมีอยู่แค่รูเดียว  ผมบอกว่ายิงโดน แต่ภรรยาว่า เข้ารูเดิม

นัดตัดสินนัดที่ 3  ผมเดินไปหมุนตลับเหลืองให้รูเปลี่ยนตำแหน่ง แล้วกลับมาบรรจุกระสุนส่งปืนให้ภรรยาอีกครั้ง
เผียะ  ตลับเหลืองมีรูเพิ่มอีกรู ตำแหน่งเข้าถ้านำมาพรอทกราฟกันใกล้เคียงกับ 2 นัดแรก

นี้คือผลการยิงของภรรายาผมซึ่งเป็นคนที่ไม่ชอบปืน และไม่เคยยิงปืนสั้นมาก่อน ระยะยิง 8 เมตร
ยิงเวลาประมาณ 06.40 น.
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2456 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 01:31:12 PM »

รูแรก ใหญ่ ๆ ผมว่า สองนัดเข้ารูเดียวนะครับ

แล้วตกลง ภรรยาถามเรื่องปืนต่ออีกเปล่า  

เสาร์นี้เจอกันหน่อยมั้ยครับ  ลูกสาวจะไปสอบสัมภาษณ์ ที่มธส. พอดี

ว่างท๊างวัน คิก คิก คิก คิกปืนสวย  ขอ" บาย " หน่อยก็ยังดี
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2457 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:51:09 PM »

รูแรก ใหญ่ ๆ ผมว่า สองนัดเข้ารูเดียวนะครับ

แล้วตกลง ภรรยาถามเรื่องปืนต่ออีกเปล่า 

เสาร์นี้เจอกันหน่อยมั้ยครับ  ลูกสาวจะไปสอบสัมภาษณ์ ที่มธส. พอดี

ว่างท๊างวัน คิก คิก คิก คิกปืนสวย  ขอ" บาย " หน่อยก็ยังดี
หน๋อยแน่...นัดเจอกันดิ
อีกคนก็เอาใจมอสะระเอียสะตายใจ เลยนัดกันไปหาความสุขกันและกัน
อุ่ย....นึกภาพแล้ว "เสียว"
 ขำก๊าก ขำก๊าก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2458 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:08:56 PM »

เสาร์นี้เจอกันหน่อยมั้ยครับ  ลูกสาวจะไปสอบสัมภาษณ์ ที่มธส. พอดี

วันเสาร์ผมต้องคุมสอบนักเรียนที่จะเข้าวิศวครับ เขาห้ามคุยกับผู้ปกครอง คงได้แต่พยักหน้าให้กัน
เอามะ เอามะ ยิงมะ ยิงมะ คงได้แค่นั้นมั๊งครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2459 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:56:50 PM »

ผมชักสงสาร คุณ สิทธาแล้วละชิ  ถ้าไปทำอะไรที่ออกนอกลู่นอกทาง  มีหวังโดนสอยแน่เลย   แล้วสอยไม่พลาดเป้าเสียด้วย  แถมบางนัดมีเข้าซ้ำรูเดิมอีกด้วย  ห่วงจริงๆ  อย่างไรก็ขังไอ้เหลือมไว้ดีๆนะครับ  อย่าปล่อยออกมาเพ่นพ่าน  อาจโดนเจาะหัวโดยไม่ได้ตั้งใจนะครับ
หน้า: 1 ... 161 162 163 [164] 165 166 167 ... 242
  พิมพ์