เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:21:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 186 187 188 [189] 190 191 192 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 618522 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2820 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:19:06 AM »

จังหวัดอำนาจเจริญเป็นจังหวัดหนึ่งที่ผมไปแล้วประทับใจมาก
เคยไปสุขสรรษวันเกิดตัวเองช่วงปลายของวัยกำลังเที่ยว
จำได้ลางๆว่าเป็นจังหวัดติดชายแดน ตอนนั้นทั้งจังหวัดดูแล้วยังไม่มีอะไรเลย
แต่เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อวานก่อนวันเกิดผม

ก็เที่ยวเสาะหาดูว่าจะทำมาค้าขายอะไรได้บ้างแต่ก็ผิดหวัง ผมจึงกลับเชียงใหม่
ขากลับผมมีผู้โดยสารเพิ่มเป็นหญิงวัยรุ่นคนจังหวัดอำนาจเจริญบ้านอยู่ไหนไม่ทราบ ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว
มาเจอเธอรอรถไปขนส่งอยู่ข้างทาง ผมก็เห็นว่าแดดก็ร้อนแถมมีกระเป๋าเดินทางอีก
จึงจอดรถถามก็ได้ความว่าเธอกำลังจะเดินทางไปเชียงใหม่
ดูแล้วหน้าตาก็น่ารักดีหวานๆแบบไทย แสดงว่าหญิงทางอีสานหน้าตาสวย
ผมเองก็เดินทางคนเดียวไม่มีเพื่อนคุยก็เลยบอกว่าจะไปเชียงใหม่และชวนไปด้วยกัน 
พอดีทะเบียนรถผมก็เชียงใหม่ทุกอย่างก็ลงตัว

ผมเองช่วงนั้นก็ชอบเที่ยวจัง  จึงชวนขับรถเที่ยวพาอ้อมขอบชายแดนขึ้นทางเหนือไปนครพนม
เลย อุตรดิตถ์ น่าน เชียงราย ฝาง เชียงใหม่ เธอก็ไม่ขัดบอกว่าที่บอกมายังไม่เคยไปเลย
รวมใช้เวลาการเดินทาง 3 วัน 3 คืน ถึงเชียงใหม่ สมัยนั้นมือถือยังไม่นิยมใช้กันครับ ถ้าใครใช้ต้องจ่าย
เครื่องละ 80000 บาท โทรออกและรับนาที 18 บาท ค่ารักษาทะเบียนเบอร์เดือนละ 500 บาท
แบตก้อนละ 3000 บาท

เมื่อถึงเชียงใหม่ผมก็รีบไปส่งเธอถึงที่หอพักโดยสวัดิภาพ เพราะกลัวว่าเธอจะไปเรียนไม่ทัน
ตอนนั้นจำได้ว่าผมมีธุระต้องไปพังงาในวันรุ่งขึ้น ด้วยอยากไปทานกุ้งเผาริมหาดเดี๋ยวจะแวะรับไอ้อิ๊ด
ที่กำแพงเพชรแล้วไปรับไอ้เอ้ที่นนท์ แล้วก็ลงใต้เลย.......คงอีก 2 สัปดาห์จึงจะกลับมาบ้าน

นั้นคือจังหวัดอำนาจเจริญที่ผมเคยไปเพียงครั้งเดียวแต่ก็ประทับอยู่ในความทรงจำมิรู้ลืม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2821 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:21:38 AM »

สาววัยรุ่นเรียนที่เชียงใหม่เมื่อตอนอำนาจเจริญเปิดตัวเป็นจังหวัด  น่าจะมีไม่กี่คนเดี๋ยวจะลองถามเด็กรุ่นน้องที่เป็นนายกศิษย์เก่าม.แม่โจ้+ม.เชียงใหม่ดูครับ
ขอบคุณท่านsitta มากครับที่จดจำความประทับใจของอำนาจเจริญ  ผมเองจากไปสามสิบปีเพิ่งมาตั้งหลักใหม่เมื่อต้นปีนี้ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2822 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 01:22:07 PM »

สาววัยรุ่นเรียนที่เชียงใหม่เมื่อตอนอำนาจเจริญเปิดตัวเป็นจังหวัด  น่าจะมีไม่กี่คนเดี๋ยวจะลองถามเด็กรุ่นน้องที่เป็นนายกศิษย์เก่าม.แม่โจ้+ม.เชียงใหม่ดูครับ
ขอบคุณท่านsitta มากครับที่จดจำความประทับใจของอำนาจเจริญ  ผมเองจากไปสามสิบปีเพิ่งมาตั้งหลักใหม่เมื่อต้นปีนี้ครับ

แสดงว่าตอนจากยังเป็นจังหวัดเก่าอยู่ ผมจำไม่ได้ว่าจังหวัดอะไร
แล้วพอเปิดตัวเป็นจังหวัดใหม่  คุณแป๋งทำอย่างไรกับเอกสารสำคัญต่างๆ ที่อ้างชื่อจังหวัดอยู่
ไม่วุ่นวายหรือครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2823 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 02:24:39 PM »

แสดงว่าตอนจากยังเป็นจังหวัดเก่าอยู่ ผมจำไม่ได้ว่าจังหวัดอะไร
แล้วพอเปิดตัวเป็นจังหวัดใหม่  คุณแป๋งทำอย่างไรกับเอกสารสำคัญต่างๆ ที่อ้างชื่อจังหวัดอยู่
ไม่วุ่นวายหรือครับ

อำนาจเจริญแยกออกมาจากจังหวัดอุบลราชธานีครับท่านsitta  เอกสารผมไม่มีปัญหาครับเพราะผมย้ายไปเป็นคนกทม.
ตั้งแต่ก่อนก่อตั้งจังหวัด  และก็ย้ายสำเนาทะเบียนบ้านไปอยู่ที่ปทุมธานีเมื่อปี ๕๓  ปีที่แล้วผมไม่ได้ย้ายทะเบียนปืนตามทะเบียนบ้านใหม่
ถึงเป็นสาเหตุให้ผมพลาดน้องสุดสวยแอร์อาร์มธัมโฮลซ้ายอย่างน่าเสียดาย  ตอนนี้กำลังทำเรื่องย้ายกลับภูมิลำเนาเดิมครับ
ถัดจากบ้านผมเป็นโรงเรียน  ถัดจากโรงเรียนเป็นที่ว่าการอำเภอ  พอจะรู้จักเจ้าหน้าที่มากพอสมควร

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2824 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 08:42:58 PM »

แต่งแบบนี้ก็สวยดีนะ Shocked

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #2825 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 08:55:38 PM »

เห็นดีด้วยครับ   ว่าแต่เจ้าพานท้ายปืนแบบนี้เห็นใครมีหว่า  สงสัยอยู่แถวๆ  สนามบางนาเป็นแน่เลย  งานนี้ได้ลากเอามาทำเป็นแบบแล้วละ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2826 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 08:59:54 PM »

เห็นดีด้วยครับ   ว่าแต่เจ้าพานท้ายปืนแบบนี้เห็นใครมีหว่า  สงสัยอยู่แถวๆ  สนามบางนาเป็นแน่เลย  งานนี้ได้ลากเอามาทำเป็นแบบแล้วละ

ปากลำกล้องเหมือนกันเลย  ออกตัวก่อนเด๋วว่าก๊อบอีก ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก เอาไว้งัดกับเจ้า เอ๋อ แบร่ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #2827 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:27:14 PM »

ปากลำกล้องเหมือนกันเลย  ออกตัวก่อนเด๋วว่าก๊อบอีก ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก เอาไว้งัดกับเจ้า เอ๋อ แบร่ ไหว้
ถ้าไม่ทำเผื่อขอให้บ้านบึ้ม...!!! คิก คิก คิก คิก คิก คิก

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2828 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:34:24 PM »

แบบนี้คุณหน่อง(เล็ก)ทำมาใช้เรียบร้อยแล้วครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2829 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:59:45 PM »

ถ้าไม่ทำเผื่อขอให้บ้านบึ้ม...!!! คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใจเย็นไว้  Grin ขอทำต้นแบบก่อนเด๋วยกให้ อ๋อย
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:02:32 PM »

แบบนี้คุณหน่อง(เล็ก)ทำมาใช้เรียบร้อยแล้วครับ

แล้วจะให้ติดไม้สอยมะม่วงแบบนี้หรือป่าว ฮิฮิ  คิก คิก คิก คิกหลังงานแข่งนะ  ไหว้

พอก่อน เริ่มกางใบแล้ว เด๋วโดนด่า ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:06:22 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #2831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:04:51 PM »

สวย...ง่ะ... หลงรัก

พี่ม้า...ขา
080
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #2832 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:08:23 AM »

...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:45:32 AM โดย 080 » บันทึกการเข้า
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2833 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:24:03 AM »

ผมได้มารับปืนโครงการ 9 แล้ว พอมาถึงวังไชยาตื่นเต้นมากครับ
แต่ตอนนี้โล่งแล้ว...ขอบคุณนายห้างมากๆครับ
และขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลต่างๆที่ผมสอบถามและที่ไม่ทราบ
อื่นๆอีกมากมาย...

...ขอแสดงความยินดีด้วย ครับ  แล้วอย่าลืมถ่ายรูป"คู่บ่าว-สาว"มาให้ชมบ้าง นะขอรับ อิ อิ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2834 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:59:12 AM »

ผมได้มารับปืนโครงการ 9 แล้ว พอมาถึงวังไชยาตื่นเต้นมากครับ
แต่ตอนนี้โล่งแล้ว...ขอบคุณนายห้างมากๆครับ
และขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลต่างๆที่ผมสอบถามและที่ไม่ทราบ
อื่นๆอีกมากมาย...

สนามหน้าเจอกันนะครับ.....ให้เวลาซ้อม 1 เดือน......
หน้า: 1 ... 186 187 188 [189] 190 191 192 ... 242
  พิมพ์