เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:20:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 198 199 200 [201] 202 203 204 ... 242
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms-THE AIR ARMS 30th ANNIVERSARY RIFLE.  (อ่าน 618866 ครั้ง)
so view
Newbie
*

คะแนน 8

« ตอบ #3000 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 12:52:31 PM »

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกเก่าแต่อยู่ในประเภทบริโภคข้อมูลอย่างเดียว ผมติดตามมาหลายโครงการแต่ยังไม่พร้อมที่จะจับจอง วันนี้พร้อมทุกอย่างแล้วครับ ก็เลยโทรไปคุยกับนายห้างฯถึงโครงการที่ 9 และ 10 นายห้างฯบอกเต็มหมดแล้วแต่ก็ให้ผมลงชื่อสำรองไว้ รู้สึกว่าจะได้ลำดับที่ 4 ครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดหวังหลอกครับว่าจะมีปืนหลดจองมาถึงคิวผม แต่ที่ผมหวังไว้ก็คือโครงการต่อไป ( 11-12 อาจจะมีโอกาสกับเค้าบ้าง ) ก็เลยต้อง พีเอม ยืนยันตนแบบเต็มๆไปให้นายห้างฯอีกทางเพื่อจับจองคิว
กรณีถ้าตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่อย่าลืมใส่ชื่อผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

วรวิทย์
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #3001 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 02:02:22 PM »

นายห้าง เปิดโครงการ ดีที่สุดครับพี่ พวร. เพราะนายห้างเป็นคนนำเข้าหรือขาย ประกาศว่าเปิดโครงการที่เท่าไรก็ว่าไป  ไหว้

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #3002 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 02:20:58 PM »

ผมมีความเห็นดังนี้ครับ

ในกรณีที่นายห้างมีโควต้าแล้วต้องการเปิดโครงการใหม่ อันนี้นายห้างสามารถตั้งกระทู้รับจองโครงการใหม่ได้เลย

แต่สำหรับสมาชิกทั่วไปถ้าอยากได้ปืนแล้วต้องการหาแนวร่วมหรือนับจำนวนคนที่อยากได้เหมือนกัน
ผมว่าอย่าตั้งชื่ออะไรที่มีคำว่าโครงการหรือรับจองจะดีกว่า เพื่อป้องกันความสับสน
เกรงว่าจะทึกทักกันไปเองโดยที่ทางร้านยังไม่รับทราบ และทำให้สมาชิกหลายๆท่านไปตั้งความหวังแล้วเรื่องมันก็ล่มไป
นอกจากว่าไปปรึกษาทางร้านมาแล้ว และมีการยืนยันเรื่องการดำเนินการกับทางโรงงาน
แต่สุดท้ายแล้วผมก็อยากเห็นนายห้างหรือทางร้านเป็นผู้เปิดกระทู้จองด้วยตนเองมากกว่า เพื่อความน่าเชื่อถือและเป็นการส่งต่อภาระเรื่องข้อมูล
และการดำเนินการต่างให้ทางร้าน ไม่ใช่สมาชิกทั่วไปที่เป็นผู้เปิดกระทู้

แยกกระทู้เป็นโครงการไปแบบพี่สำราญก็ดีครับ ช่วงหลังนี้ปืนเริ่มเข้ามาเยอะและบ่อยขึ้น
บางครั้งโครงการเก่ายังไม่ลุล่วง ของใหม่ก็แทรกเข้ามา อาจจะทำให้เกิดความสับสนในข้อมูลได้ถ้าโพสทับไปทับมาในกระทู้เดียวกัน
ใครอยากสำรอง อยากเสียบ ก็ไปลงชื่อกันในโครงการนั้นๆ

ขอบคุณครับ

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #3003 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 02:27:33 PM »

เห็นด้วยครับ.......................................โม....

พี่ม้า...ขา
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #3004 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 05:26:05 PM »

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกเก่าแต่อยู่ในประเภทบริโภคข้อมูลอย่างเดียว ผมติดตามมาหลายโครงการแต่ยังไม่พร้อมที่จะจับจอง วันนี้พร้อมทุกอย่างแล้วครับ ก็เลยโทรไปคุยกับนายห้างฯถึงโครงการที่ 9 และ 10 นายห้างฯบอกเต็มหมดแล้วแต่ก็ให้ผมลงชื่อสำรองไว้ รู้สึกว่าจะได้ลำดับที่ 4 ครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้คาดหวังหลอกครับว่าจะมีปืนหลดจองมาถึงคิวผม แต่ที่ผมหวังไว้ก็คือโครงการต่อไป ( 11-12 อาจจะมีโอกาสกับเค้าบ้าง ) ก็เลยต้อง พีเอม ยืนยันตนแบบเต็มๆไปให้นายห้างฯอีกทางเพื่อจับจองคิว
กรณีถ้าตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่อย่าลืมใส่ชื่อผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

วรวิทย์

ผมว่าท่าจะให้ดีนะน่าจะไปร่วมลงชื่อสมัครชิกก่อนนะครับจะได้มีรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82050.1845

soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #3005 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:00:59 PM »

ในกรณีที่นายห้างมีโควต้าแล้วต้องการเปิดโครงการใหม่ อันนี้นายห้างสามารถตั้งกระทู้รับจองโครงการใหม่ได้เลย

แต่สำหรับสมาชิกทั่วไปถ้าอยากได้ปืนแล้วต้องการหาแนวร่วมหรือนับจำนวนคนที่อยากได้เหมือนกัน
ผมว่าอย่าตั้งชื่ออะไรที่มีคำว่าโครงการหรือรับจองจะดีกว่า เพื่อป้องกันความสับสน
เกรงว่าจะทึกทักกันไปเองโดยที่ทางร้านยังไม่รับทราบ และทำให้สมาชิกหลายๆท่านไปตั้งความหวังแล้วเรื่องมันก็ล่มไป
นอกจากว่าไปปรึกษาทางร้านมาแล้ว และมีการยืนยันเรื่องการดำเนินการกับทางโรงงาน
แต่สุดท้ายแล้วผมก็อยากเห็นนายห้างหรือทางร้านเป็นผู้เปิดกระทู้จองด้วยตนเองมากกว่า เพื่อความน่าเชื่อถือและเป็นการส่งต่อภาระเรื่องข้อมูล
และการดำเนินการต่างให้ทางร้าน ไม่ใช่สมาชิกทั่วไปที่เป็นผู้เปิดกระทู้

แยกกระทู้เป็นโครงการไปแบบพี่สำราญก็ดีครับ ช่วงหลังนี้ปืนเริ่มเข้ามาเยอะและบ่อยขึ้น
บางครั้งโครงการเก่ายังไม่ลุล่วง ของใหม่ก็แทรกเข้ามา อาจจะทำให้เกิดความสับสนในข้อมูลได้ถ้าโพสทับไปทับมาในกระทู้เดียวกัน
ใครอยากสำรอง อยากเสียบ ก็ไปลงชื่อกันในโครงการนั้นๆ

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับพี่เอ็กซ์ +1 ให้สำหรับแนวคิดดี ๆ ด้วยครับ  Grin

.
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #3006 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:00:36 PM »

ขอบคุณครับ
                  ขอบคุณพี่เอ็ก  เยี่ยม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #3007 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:06:49 AM »

สวัสดีครับ ยังไม่ปืนอัดลมครับ แต่ก็มีใจรักจึงได้แต่ทำแบบก่อนครับ

เผื่อสักวันจะมีโอกาส ผมอยู่ภาคใต้ครับ  จึงเป็นที่มาของโลโก้นี่ครับ.....อิ อิ

ปล. ไม่รู้จะได้โควต้าที่เท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 12:08:40 AM โดย หรอย » บันทึกการเข้า
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3008 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:32:17 AM »

สวัสดีครับ ยังไม่ปืนอัดลมครับ แต่ก็มีใจรักจึงได้แต่ทำแบบก่อนครับ

เผื่อสักวันจะมีโอกาส ผมอยู่ภาคใต้ครับ  จึงเป็นที่มาของโลโก้นี่ครับ.....อิ อิ

ปล. ไม่รู้จะได้โควต้าที่เท่าไหร่ครับ

สวัสดีครับคุณ หรอย ยินดีมากครับ ทีจะมีสมาชิคด้ามขวานเพิ่ม  ไหว้
ก็ขอให้ได้โควต้าในเร็ววันนะครับ เยี่ยม
หรอย ทางใต้ แปลว่า เก่ง , แน่ , ใช้กับอาหารคือ หรอยจังฮู้ น้ำลายหก

แต่หรอย ทาง อีสาน แปลว่า  ขโมย   , จิ๊ก , แฮ๊ป ยิ้มีเลศนัย

อิอิ  โลโก้สวยครับ เยี่ยม เยี่ยม

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3009 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:15:16 PM »

เผื่อสักวันจะมีโอกาส ผมอยู่ภาคใต้ครับ  จึงเป็นที่มาของโลโก้นี่ครับ.....อิ อิ

ต้อง+1 ให้ไปเลยครับ ท่านนี้
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #3010 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:50:00 PM »

Update Air Arms หลุดจองดังนี้ครับ  ขอสงวนสิทธิ์ให้ท่านที่พร้อมที่สุดนะครับ ราคาจะไม่ใช่ราคาพิเศษที่จองกันปกติครับ เป็นราคาหน้าร้าน

1. Air Arms S510 Xtra FAC .22 TWICE ท่อคู่ ราคา 59,000.-

2. Air Arms S510 Superlite Xtra Fac .22 Traditional    จองแล้วครับ

ของมีอย่างละตัว

ขอสงวนสิทธิ์ให้ท่านที่ขอป.3ได้ภายใน30วันครับ  สนใจโปรดติดต่อที่02-623-8688ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 11:36:03 AM โดย wOrLd_oF_gLoCk » บันทึกการเข้า

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3011 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 02:14:24 PM »

soontornd  พร้อมยังครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

โอกาสมาถึงแล้วรีบคว้าไว้นะครับ ปืนดีทั้งคู่ เยี่ยม เยี่ยม
   อยากจะบอกว่า ขาบ๊วย  มักโชคดีเสมอจริงๆ นะ อิอิอิ  เยี่ยม เยี่ยม

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #3012 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 02:26:27 PM »

ปืนสวยหลุดจอง Traditional  อยากได้คาบายนั้นจังเบาพิลึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 02:28:09 PM โดย tongzeed » บันทึกการเข้า
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #3013 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 03:45:50 PM »

Cheesyนายห้างครับ ช่วยโทรไปถามโรงงานAir Arms หน่อยครับ ได้sizeต้น walnut ที่จะมาทำด้าม THUMBHOLE หรือยังครับ  ถ้ายังหาไม่ได้ เอาด้ามแบบธรรมดาก็ได้ครับแต่เป็นไม้ walnut ก็ล่ะกัน Grin ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #3014 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 04:06:44 PM »

Cheesyนายห้างครับ ช่วยโทรไปถามโรงงานAir Arms หน่อยครับ ได้sizeต้น walnut ที่จะมาทำด้าม THUMBHOLE หรือยังครับ  ถ้ายังหาไม่ได้ เอาด้ามแบบธรรมดาก็ได้ครับแต่เป็นไม้ walnut ก็ล่ะกัน Grin ไหว้

สงสัยฝรั่งตัดไปทำเขียงหมดครับพี่นะ(ดูจากรูป) เขียงใหญ่แบบนี้คงเอาไว้สับเนื้อทำราบแน่ ๆ  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 198 199 200 [201] 202 203 204 ... 242
  พิมพ์