เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 05:26:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมสุดเลว  (อ่าน 4412 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 06:47:43 AM »

เรื่อง ต่อคิวเนี่ย สำหรับคนไทย คงยังต้องอาศัยเวลา ที่ปรับพฤติกรรมอีกเยอะนะครับ

ที่เมกาถ้าใครลัดคิวจะกลายเป็นตัวประลาดทันที เเละบางทีอาจโดนพนักงานบอกให้ไปต่อคิว และเคยเห็นหลายครั้งที่ทนขายหน้าไม่ไหวเดินหนีไปเลย Cheesy
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 09:48:30 AM »

ดีจังครับที่อเมริกาเป็นแบบนั้น คนไทยนี่วินัยยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ

โดยเฉพาะแถวบ้านผมคนอิสาน ผมต่อคิวจ่ายเงินที่เคาเตอร์ที่ 7-11 อยู่ พวกเล่นเอาของมาวางดักหน้าเฉย แคชเชียร์ก็ยังอุตส่าห์ไปคิดเงินให้อีกนะ   ยี๊

แล้วก็มีอีกประเภท ตอนนั้นผมต่อคิวที่ธนาคาร มีหญิงสูงวัยคนหนึ่งทำท่าเลิกลักๆ แล้วก็มาพูดว่า ทิ้งลูกไว้ที่บ้านคนเดียว ขอก่อนนะอะไรแบบนี้  ยี๊ ยี๊

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 09:49:30 AM »

เรื่องต่อคิวนี่ผมก็เคยมีเจออยู่ครั้งครับ ไปซื้อของที่เซเว่น ซื้อเสร็จก็ต่อคิวรอจ่ายตัง พอถึงคิวเราปั๊ปไม่รู้มีเจ้จากใหน มีอายุแล้ว ทำมึนเดินมาจากข้างหลังแล้วเอาตระกร้าของวางขวางหน้าผมเลย แล้วก็ยืนรอ ผมงงเลยแต่ก็ทำนิ่งๆแล้วหันไปมองคนข้างหลัง เห็นส่ายหัวเลย พอหันกลับมาพนักงานก็ยังเฉยอยู่ไม่ยอมคิดเงินให้ แล้วยื่นมือมาที่ผมให้ส่งของไปคิดเงินให้(อันนี้ต้องชมพนักงานครับ) พอของผมเสร็จก็เดินเลี่ยงมาดูต่อว่าจะเป็นไงต่อ ตกลงยายเจ้นั่นก็ต้องยืนรอต่อไปเพราะพนักงานไม่คิดเงินให้ครับ เห็นทำหน้ามุ่ยเลย แต่ดีที่ไม่โวยวายอะไร  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:01:42 AM »

เรื่องต่อคิวนี่ผมก็เคยมีเจออยู่ครั้งครับ ไปซื้อของที่เซเว่น ซื้อเสร็จก็ต่อคิวรอจ่ายตัง พอถึงคิวเราปั๊ปไม่รู้มีเจ้จากใหน มีอายุแล้ว ทำมึนเดินมาจากข้างหลังแล้วเอาตระกร้าของวางขวางหน้าผมเลย แล้วก็ยืนรอ ผมงงเลยแต่ก็ทำนิ่งๆแล้วหันไปมองคนข้างหลัง เห็นส่ายหัวเลย พอหันกลับมาพนักงานก็ยังเฉยอยู่ไม่ยอมคิดเงินให้ แล้วยื่นมือมาที่ผมให้ส่งของไปคิดเงินให้(อันนี้ต้องชมพนักงานครับ) พอของผมเสร็จก็เดินเลี่ยงมาดูต่อว่าจะเป็นไงต่อ ตกลงยายเจ้นั่นก็ต้องยืนรอต่อไปเพราะพนักงานไม่คิดเงินให้ครับ เห็นทำหน้ามุ่ยเลย แต่ดีที่ไม่โวยวายอะไร  Grin

ยินดีด้วยที่เซเว่นเข้าถึงแล้ว คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:06:17 AM »

เคยเจอประเภทไม่เข้าคิวแต่อาศัยฝากคนต่อคิวข้างหน้าช่วยซื้อตั๋วหรือทำธุระกรรมให้
ส่วนใหญ่มักจะเป็นผู้หญิงอ้อนคนหน้า-ม้อครับ  หากผมอยู่ตะโกนไล่ให้ไปต่อคิวโดย
มีแนวร่วมช่วยกันครับ ขำก๊าก

อเสวนา จะ พาลานัง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:08:50 AM »

เคยเจอประเภทไม่เข้าคิวแต่อาศัยฝากคนต่อคิวข้างหน้าช่วยซื้อตั๋วหรือทำธุระกรรมให้
ส่วนใหญ่มักจะเป็นผู้หญิงอ้อนคนหน้า-ม้อครับ  หากผมอยู่ตะโกนไล่ให้ไปต่อคิวโดย
มีแนวร่วมช่วยกันครับ ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

และมักจะสำเร็จเสมอนะผมว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:09:40 AM »

ยินดีด้วยที่เซเว่นเข้าถึงแล้ว คิก คิก Grin

บ้านผมเข้าขั้นบ้านนอกเลยครับ เมืองก็เล็กๆ แต่มีเซเว่นสองสาขา อยู่ห่างกันไม่ถึง 500 เมตร  ยิ้มีเลศนัย ไม่เหมือนมหานครศรีสาครครับลุงดุ้นนนนนนนนน... แลบลิ้น ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:18:08 AM »

บ้านผมเข้าขั้นบ้านนอกเลยครับ เมืองก็เล็กๆ แต่มีเซเว่นสองสาขา อยู่ห่างกันไม่ถึง 500 เมตร  ยิ้มีเลศนัย ไม่เหมือนมหานครศรีสาครครับลุงดุ้นนนนนนนนน... แลบลิ้น ขำก๊าก

ขออภัยครับ ที่ศรีสาคร มีเซเว่นทุก 300 เมตร
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:06:12 PM »

ขออภัยครับ ที่ศรีสาคร มีเซเว่นทุก 300 เมตร

อยากไปมหานครศรีสาครจัง อยากไปดูความเจริญ  อยากเห็นเซเว่นตั้งห่างกันทุก 300 เมตร  Grin ผมมันคนบ้านนอก อยู่แต่ในหมงในป่า  อ๋อย เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ไปแดนศิวิลัยศรีสาครกะเค้าบ้างนะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:06:57 PM »

เลวจริงครับพี่   โดนชก /  ที่ห้างค้าปลีก แฟนผมรอคิวคิดเงินอยู่ กระเทยควายที่เห็นกันอยู่ประจำในเมือง มันเอาสบู่ขวดเดียวยื่นมือวางลัดคิว แฟนผมไม่ยอม    ...มันบอกขอแค่นี้ไม่ได้หรือไง   แฟนผมบอกไม่ได้    /   ผมรออยู่ด้านหน้าช่องเดินเข้ามา จับขวดสบู่ของนางกระเทยขึ้นแล้ววางใหม่แล้วบอกให้ พนง.คิดเงินให้เขาก่อนไม่เป็นไร...แต่หล่อนรีบคว้าออกแล้วเดินหนีไปทันที แบร่

ผู้ให้บริการของเรา ส่วนใหญ่ก็ให้ท้ายไปในตัวด้วย เช่นเกิดเหตุการณ์แบบข้างต้น แทนที่จะเชิญลูกค้าตามลำดับก่อนหลัง แต่กลับรีบให้บริการคนที่ลัดคิวก่อน เพราะเข้าใจว่าเจ้าตัวจะได้ไปพ้นๆเรื่องจะได้จบๆ  จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันหน้าเคาท์เตอร์   คนพวกนั้นเจอแบบนี้บ่อยเลยได้ใจ ติดนิสัยทำไปทุกที่  Angry

....ตามล่า...อีตอแหล
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:23:36 PM »

เรื่องต่อคิวเนี้ยะต้อง BIG  C ปัตตานี บ้านผมใครซื้อของที่นี้ย่อมรู้ดีครับเรื่องแย่งคิวแซงคิว ขนาดจอดรถกลางถนนคุยกันมีให้เห็นถมไป  นึกจะจอดก็จอด

logo maker" border="0
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:50:01 PM »

เรื่องต่อคิวเนี้ยะต้อง BIG  C ปัตตานี บ้านผมใครซื้อของที่นี้ย่อมรู้ดีครับเรื่องแย่งคิวแซงคิว ขนาดจอดรถกลางถนนคุยกันมีให้เห็นถมไป  นึกจะจอดก็จอด

เคยเข้าไปสองหนครับ แล้วก็บอกกับตัวเองว่าถ้าไม่จำเป็นจะไม่ไปซื้อของที่นี่อีกครับ ไม่เฉพาะเรื่องเข้าคิวจ่ายตังครับ ประเภทเข็นรถจอดปิดทางเดิน สวนกะคนรู้จักแล้วจอดคุย ถ้าตามหลังอยู่แล้วคุณไม่อยากถอยหลัง ก็ต้องรอจนกว่าเค้าจะทักทายหรือคุยกันเสร็จเสียก่อนครับ คุณถึงจะได้ไปต่อ  ยี๊ อ๋อย บู่

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:35:55 PM »

เรื่อง ต่อคิวเนี่ย สำหรับคนไทย คงยังต้องอาศัยเวลา ที่ปรับพฤติกรรมอีกเยอะนะครับ
   เรื่องเรียงคิวก็เช่นกันครับ  ต้องปรับกันอีกเยอะ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:46:12 PM »

ว่าเอาเลยครับว่าเดี๋ยวนั้นเลย ทำไมไม่เข้าคิว  ใครใช้บริการรถตู้อาจจะเจอบ่อย ๆ เค้านั่งรอกัน

พอเรียกขึ้นรถ มาจากไหนไม่รู้ ไปจ่อหน้าประตูก่อนเลย....คนที่นั่งรออยู่ก่อนก็จะมีไม่ได้ไป 1-2 คน

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 03:09:12 PM »

สมัยธนาคารในห้างยังไม่มี  ปิดทำการ สามโมงครึ่ง   ประมาณ สามโมงเกือบครึ่ง ก็ยืนรอโอนเงินอยู่ จะรีบไปรับลูกที่โรงเรียน เมียก็รอในรถ  มีประมาณ ยี่สิบคิวได้ ผมก็ประมาณ คิวสาม  หลังจากรอมาประมาณ เกือบชั่วโมง  มีวัยรุ่นผู้ชายแต่งตัวดี ไฮโซมาก เหมือนพึ่งอาบน้ำมา หวีผมซะเรียบแปล้เชียว  เดินเข้ามาก็พูดกับคนที่ต่อคิวมาเรื่อยๆ  ว่าจะรีบไปขึ้นเครื่องขอแซงคิว เดินพูดมาเรื่อยๆ จนถึงผม ผมบอกสั้นๆ  ผมก็รีบ รอมาจะเกือบชั่วโมงแล้ว พูดเสร็จ คิวหน้าผม ก็พูดว่าเขาก็รีบ ทุกคนก็รีบ วัยรุ่นสุดหล่อคงเซ็งเดินออกธนาคารไป เลย   Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์