เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:26:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: STI ดิเอจ แต่งให้แม่นเท่า เลแบร์ โมโนลิส จริงหรือ  (อ่าน 4379 ครั้ง)
ratthakhet
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:53:28 AM »

-ทำยังไงต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ความฟิตเท่ากันหรือไม่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่
-ที่ 25 m. เคยได้ยินว่า sti ไม่ต้องทำอะไรก็สู้ เลสแบร์ ได้จริงหรือ
-sti รุ่น แกรนมาสเตอร์ เอามายิงปืนสั้นชาวบ้านได้หรือปล่าว
-เลสแบร์ รับประกันกลุ่มกระสุน 1.5 นิ้วที่ 50 หลา ยิ่งได้ประมาณกี่นัด(ทำความสะอาดสม่ำเสมอ)
-เลสแบร์ 6 นิ้ว ทำไมจึงไม่นิยม ผมว่าน่าจะแม่นกว่า 5 นิ้ว
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:58:14 AM »

ไม่ทราบว่าจะจริงหรือเปล่า แต่เท่าที่เห็น คุณ เฉลิมศักดิ์ พุดห้อย ท่านก็ใช้ STI ดิเอจ .45 แข่งประเภท 25 เมตร มือโปร และ ACTION SHOOTING ก็ได้ที่ 1 ประจำ ส่วนจะตกแต่งอะไรบ้างนั้นผมไม่ทราบครับ.
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 11:04:49 AM »

ผมว่าน่าจะได้ครับ Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 11:35:14 AM »

STI Grand Master เป็นปืน Open ทำมายิงลูก 38 Super แถมยังติด Red Dot และมี Comp ยังไม่เคยเห็นคนไหนตั้งใจจะทำเป็นปืน .45 มายิงปั้น X เลยครับ ต้องตัด Comp ใส่ ศูนย์หน้าหลังใหม่ แค่นี้มันก็ไม่ใช่ GM แล้วครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 12:35:49 PM »

น่าจะได้เหมือนกัน...... ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่คนยิงนะผมว่า Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:15:32 PM »

ผมว่าอยู่ที่คนยิงมากกว่า ที่เคยเห็นคนใช้ เลสแบร์ยิงแพ้ คิมเบอร์ ก็มี มันไม่แน่  แต่ว่าถ้าซ้อมบ่อยมากๆแล้วหล่ะก็ปืนดีๆมีผลครับ แต่ผมคิดว่า 2 กระบอกนี้ ระยะ 25 เมตร แยกออกยากครับ คือพูดง่ายๆ คนยิงอาจจะยังยิงไม่ถึงมาตรฐานปืนก็เป็นได้ ถ้าเอามาจับบนแท่นยิงแล้วเลือกกระสุนที่จะยิงกันอย่างจริงจัง อาจเห็นผลลัพท์ก็ได้ครับ ส่วนตัวผมเคยยิงได้ดีที่สุด ที่ระยะ 15 เมตร กับ โค้ลท์ GC  NM ไม่ได้แต่งอะไรเลย น้ำหนักไกประมาณ 5 ปอนด์ ได้ประมาณในรูปครับ แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้วครับ  ห่างเหินไปนาน

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:24:52 PM »

ผมว่ามันอยู่ที่คนครับผมเคยใช้1911เดิมๆแต่งไปแค่ 5000 บาทยิง15เมตรได้เต็มร้อยมาแล้วเดี๋ยวจะโพสรูปมาให้ดู
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:36:44 PM »

-ทำยังไงต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ความฟิตเท่ากันหรือไม่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่
ไปร้านแต่งปืน บอกว่าแต่งเพื่อแข่งสั้นชาวบ้าน เค้าจะจัดให้เลยครับ

-ที่ 25 m. เคยได้ยินว่า sti ไม่ต้องทำอะไรก็สู้ เลสแบร์ ได้จริงหรือ
พอได้ครับ แต่ผมให้ Baer เป็นต่อนิดนึง เพราะออกแบบมาให้แม่น จะเลือกอันไหน ขึ้นอยู่กับว่าเรายิงอันไหนได้ดีกว่ากัน

-sti รุ่น แกรนมาสเตอร์ เอามายิงปืนสั้นชาวบ้านได้หรือปล่าว
เค้าไม่ให้ยิงครับ เพราะติดอุปกรณ์ช่วยเล็ง ยังไม่เห็นมีใครเอามายิงซักที Cheesy

-เลสแบร์ รับประกันกลุ่มกระสุน 1.5 นิ้วที่ 50 หลา ยิ่งได้ประมาณกี่นัด(ทำความสะอาดสม่ำเสมอ)
หมายถึงยิงได้กี่นัดแล้วความแม่นลดลงเป่าครับ ถ้ายิงปกติ ค่าลูกปืนน่าจะซื้อกระบอกใหม่ได้อย่างน้อน 5 กระบอก

-เลสแบร์ 6 นิ้ว ทำไมจึงไม่นิยม ผมว่าน่าจะแม่นกว่า 5 นิ้ว-
แม่นกว่าครับ แต่หนักโคตะระ ต้องกำลังถึงจริงๆ ผมเคยมีตัวนึงแต่ขายรับประทาน เอาเงินไปซื้อตัว 5 นิ้วมาแทน เพราะแรงไม่ถึกพอ

ที่ว่ามานี้จากประสบการณ์อันน้อยนิดนะครับ ยังไงลองถามผู้รู้อีกทีดีกว่า  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:38:23 PM โดย DoubleAlpha » บันทึกการเข้า

Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 02:40:09 PM »

แม่นพอๆกันครับ ไม่แตกต่างกันเท่าไร แค่stiหนักกว่าเท่านั้นเองครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 03:00:03 PM »

ถ้ายิงระยะต่ำกว่า ๒๕ หลาลงมา แม่นพอกัน รวมทั้งเลสเบเออร์ ๖ นิ้ว
จะไปเห็นความแตกต่างชัดว่าเลสเบเออร์แม่นกว่าเอสทีไอ 
หรือ ๖ นิ้วแม่นกว่า ๕ นิ้ว   ต้องระยะ ๓๕ หลาขึ้นไปจึงจะมองออกครับ

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:17:39 AM »

ยังงัยก็เป็นปืนที่อยากได้ทั้ง สอง  กระบอกเลย... Cheesy

ตอนนี้อยากได้กระบอกนี้มากที่สุด....เลสแบร์  ~) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:30:18 AM »

THE EDGE ของเพื่อนสมาชิกไม่ได้แต่ง Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:32:38 AM »

ความคิดแบบไม่เคยลองยิงของจริงนะครับ

ผมว่ายิงที่ระยะ 25 เมตร STI ดิเอจ แต่งน้ำหนักไกอย่างเดียวสู้เลสแบร์สบายครับ

แต่ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือผู้ยิงด้วยครับ....ทั้งเลสแบร์และดิเอจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:35:28 AM »

THE EDGE ของเพื่อนสมาชิกไม่ได้แต่ง Grin

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

50 เมตร

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 12:41:27 AM »

ครับ Shocked

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์