เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 08:33:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเหลือน้ำท่วม -  (อ่าน 5558 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:09:41 PM »

ยินดีช่วยด้วยคนครับ...
ขอบคุณครับ  มีไอเดียอะไรก็ช่วยลงได้นะครับ
ผมเสนอ CP ไป 3 อย่าง
1. บริจาคของ/เงิน ตามใจเขา
2. ให้เราซื้อของเขาได้ถูกกว่าตลาด
3. ให้เขาเปิดโครงการ matching donation เราได้เงินบริจาคเท่าไหร่  เขาออกเท่าๆกัน เป็นของหรือเงินก็ได้

ท่านใดมีเครือข่ายทางใด  เอาออกมาใช้นะครับ  ตั้งแต่ต้มไข่(คนไหนขายไข่บ้าง) หุงข้าวเหนียว เอาน้ำขวดแจก  เพื่อบรรเทาขั้นต้น   จนถึงขั้นกลางและปลายคืออุปกรณ์ว่อมแซม หรือ หาพันธ์ข้าว หรือสัตว์แจกครับ

งานนี้ไม่มีแบ่งแยกสีนะครับ เรา คนไทยใต้ธงไตรรงค์ทั้งนั้น   ไหว้ 
ผมว่า แนวทางที่ 2+3 ครับ คือเราออกเท่าไหร่ เขาออกเท่า ๆ กันแต่ถ้าเป็นของก็ให้คิดราคาถูกกว่าท้องตลาด (ถ้าเป็นไปได้ขอราคาไม่+กำไร)
การให้ความช่วยเหลือน้ำท่วมสำหรับผมต้องดูตามสภาพพื้นที่ครับคือ
1.แจกของแห้ง ในกรณีสามารถประกอบอาหารได้ น้ำท่วมประมาณหน้าแข้ง
2.อาหารปรุงสำเร็จ กรณีน้ำท่วมไม่สามารถประกอบอาหารได้ น้ำท่วมประมาณเอวขึ้นไป

อีกอย่างที่ต้องดูด้วยคือการเฝ้าระวังการฉวยโอกาสครับ พวกนี้พฤติกรรมคือจะเข้าไปขโมยของตามบ้านเรือนที่ต้องอพยพหนีน้ำ.....คำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ที่เคยได้ยินมาคือ ไม่ต้องยิงคนให้ยิงอุปกรณ์ลอยน้ำ อาทิถังน้ำมัน เรือ ห่วงยาง หรือทุ่นลอยน้ำ แป๊บเดียวเดี๋ยวก็ลอยคอร้องขอให้จับครับ เยาะเย้ย

ใจร้าย..........เอาสายไฟจุ่มน้ำพอครับพี่ Grin Grin Grin
วิธีนี้จับได้มานักต่อนักแล้ว แต่ไม่รู้ว่าล้าสมัยไปหรือยัง Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:25:16 PM »

น้ำท่วม- ศรคีรี ศรีประจวบ

ปีที่แล้วน้ำท่วมผมเปิดเพลงนี้ลั่นร้านเลย อิอิอิ  ไม่ล้าสมัยหรอกครับพี่ อิอิอิเล่นยิงเรือแลวจะไปไหนต่อได้ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 01:27:55 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 03:59:08 PM »

ขอบคุณครับ  มีไอเดียอะไรก็ช่วยลงได้นะครับ
2. ให้เราซื้อของเขาได้ถูกกว่าตลาด
3. ให้เขาเปิดโครงการ matching donation เราได้เงินบริจาคเท่าไหร่  เขาออกเท่าๆกัน เป็นของหรือเงินก็ได้

ท่านใดมีเครือข่ายทางใด  เอาออกมาใช้นะครับ  ตั้งแต่ต้มไข่(คนไหนขายไข่บ้าง) หุงข้าวเหนียว เอาน้ำขวดแจก  เพื่อบรรเทาขั้นต้น   จนถึงขั้นกลางและปลายคืออุปกรณ์ว่อมแซม หรือ หาพันธ์ข้าว หรือสัตว์แจกครับ

งานนี้ไม่มีแบ่งแยกสีนะครับ เรา คนไทยใต้ธงไตรรงค์ทั้งนั้น   ไหว้ 
ผมว่า แนวทางที่ 2+3 ครับ คือเราออกเท่าไหร่ เขาออกเท่า ๆ กันแต่ถ้าเป็นของก็ให้คิดราคาถูกกว่าท้องตลาด (ถ้าเป็นไปได้ขอราคาไม่+กำไร)
การให้ความช่วยเหลือน้ำท่วมสำหรับผมต้องดูตามสภาพพื้นที่ครับคือ
1.แจกของแห้ง ในกรณีสามารถประกอบอาหารได้ น้ำท่วมประมาณหน้าแข้ง
2.อาหารปรุงสำเร็จ กรณีน้ำท่วมไม่สามารถประกอบอาหารได้ น้ำท่วมประมาณเอวขึ้นไป

อีกอย่างที่ต้องดูด้วยคือการเฝ้าระวังการฉวยโอกาสครับ พวกนี้พฤติกรรมคือจะเข้าไปขโมยของตามบ้านเรือนที่ต้องอพยพหนีน้ำ.....คำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ที่เคยได้ยินมาคือ ไม่ต้องยิงคนให้ยิงอุปกรณ์ลอยน้ำ อาทิถังน้ำมัน เรือ ห่วงยาง หรือทุ่นลอยน้ำ แป๊บเดียวเดี๋ยวก็ลอยคอร้องขอให้จับครับ เยาะเย้ย

ตอนนี้เพิ่มเริ่มยังมีพายุอีกลูกที่จะเข้ามาอีก
เรื่องการช่วยเหลือคงต้องสอบถามทางพื้นที่
คงต้องให้ทางจังหวัดช่วยไปก่อน
เรื่องเงิน
1.บริจากเงินอันคงต้องเปิดบัญชีของทางเวปหรือสมาชิกที่เคารพเชื่อถือได้
ในรูปสิ่งของๆกินของใช้
ผมว่าในเวปหลายๆท่านน่าพอรู้จักร้านค้าส่งหรือประกอบกิจการเหล่านี้น่ะครับ
อาจจะกำหนดสิ่งของที่ต้องการช่วยพร้อมราคาสมมุติ สังกระสี(แผ่นละ)  น้ำดืม(1แพต) ข้าวสาร(5 กิโล)
แต่ก็ต้องหาที่เก็บอีก....จะยุ่งยาก
หรือจะเป็นเงินแล้วค่อยมามาแจกแจงว่าแบ่งใช้ 2 ส่วน ส่วนเงินบริจาคเท่า และ ซื้อของอะไรไปจำนวนเท่าไหร่  เยี่ยม
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:20:16 PM »

ตอนนี้เพิ่มเริ่มยังมีพายุอีกลูกที่จะเข้ามาอีก
เรื่องการช่วยเหลือคงต้องสอบถามทางพื้นที่
คงต้องให้ทางจังหวัดช่วยไปก่อน
เรื่องเงิน
1.บริจากเงินอันคงต้องเปิดบัญชีของทางเวปหรือสมาชิกที่เคารพเชื่อถือได้
ในรูปสิ่งของๆกินของใช้
ผมว่าในเวปหลายๆท่านน่าพอรู้จักร้านค้าส่งหรือประกอบกิจการเหล่านี้น่ะครับ
อาจจะกำหนดสิ่งของที่ต้องการช่วยพร้อมราคาสมมุติ สังกระสี(แผ่นละ)  น้ำดืม(1แพต) ข้าวสาร(5 กิโล)
แต่ก็ต้องหาที่เก็บอีก....จะยุ่งยาก
หรือจะเป็นเงินแล้วค่อยมามาแจกแจงว่าแบ่งใช้ 2 ส่วน ส่วนเงินบริจาคเท่า และ ซื้อของอะไรไปจำนวนเท่าไหร่  เยี่ยม
สำหรับผม ผมว่าถ้าจะให้ตรงจริง ๆ เข้าไปช่วยในระหว่างน้ำท่วมครับ คือแจกกันหน้าตรงนั้นเลย ก็ต้องสอบถามสมาชิกแล้วละครับว่าตรงจุดใดบ้างที่พอจะเป็นตัวแทนของ พวกเรา อวป. ไปแจกแทน จะเป็นของหรือมอบเงินให้ไปแล้วนำไปซื้อของ ยังไงก็ได้ครับ แต่เราอาจไม่ได้ช่วยทุกจุดที่เดือนร้อน แต่จะเป็นการช่วยเหลือแบบเข้าไปถึงผู้เดือนร้อนโดยตรง โดยผ่านสมาชิกของเรา
หรืออีกวิธีคือรวบรวมเป็นเงินหรือสิ่งของ แล้วนำไปสมทบโดยใช้ชื่อว่า สมาชิก เวบ อวป. ขออนุญาตเสนอความคิดว่าถ้าจะรวบรวมแล้วมอบให้ ททบ.5 (ถ้า ททบ.5 เปิดรับสิ่งของบริจาก) หรือหน่วยงานอื่น ๆ เช่นมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย  จะเป็นการดีหรือไม่ครับ

ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:20:26 PM »

ยังมีอีกลูกหรือนี้โอ้วแม่เจ้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 05:32:22 PM »

ยังมีอีกลูกหรือนี้โอ้วแม่เจ้า

ซูปเปอร์ไต้ฝุ่นเลยครับ...
 Shocked Shocked

ภาพจากดาวเทียมที่หอสังเกตการณ์ฮ่องกง (Hong Kong Observatory) กับ สำนักงานอุตุนิยมวิทยาแห่งญี่ปุ่น (Japan Meteorological Agency) เผยแพร่ในตอนค่ำวันอาทิตย์ (17 ต.ค.) นี้ ได้เผยให้เห็น "นัยน์ตาแห่งพายุ" เป็นครั้งแรก ในขณะที่ซูเปอร์ไต้ฝุ่นเมกี (Megi) เคลื่อนเข้าไกล้เกาะฟิลิปปินส์ทุกขณะ

ภาพแผนที่ซึ่งจำลองจากภาพถ่ายของดาวเทียม MTSAT2 ได้ฉายให้เห็นรูเล็กๆ ตรงจุดศูนย์กลาง ขณะที่ซูเปอร์ไต้ฝุ่นกำลังหมุนคว้างปั่นความเร็วไม่หยุด “รูเข็ม” หรือ "นัยน์ตา" นี้จะมีขนาดใหญ่ขึ้นและค่อยๆ หายไปเมื่อไต้ฝุ่นลดระดับความเร็วลง

"นัยน์ตาแห่งพายุ" หรือ Eye of the Storm จึงเป็นเครื่องบ่งชี้อำนาจการทำลายได้เป็นอย่างดี สิ่งนี้สามารถมองเห็นได้ทั้งจากดาวเทียมและจากพื้นดิน

แต่เป็นที่น่าเสียดาย ผู้ที่มีโอกาสได้เห็นนัยน์ตาแห่งพายุจากเบื้องล่าง จากจุดที่เป็นใจกลางของมันจะไม่มีโอกาสรอดชีวิต ไปบอกเล่าเกี่ยวกับความน่าสะพรึงกลัวให้ผู้อื่นฟัง

สิ่งที่มองเห็นเป็น “รูเข็ม” จากห้วงอวกาศนี้ อาจจะมีความกว้างเป็นกิโลเมตร และ สูงหลายกิโลเมตรจากพื้น ขึ้นอยู่กับความรุนแรงของพายุ และ รูปแบบการหมุน

ภายในนั้นมีสภาพราวกับสุญญากาศ แต่จะไม่มีอะไรลอยอยู่ข้างในได้ ในขณะที่สรรพสิ่งที่อยู่รายรอบจะถูกดูดขึ้นไปหรือถูกฉีกเป็นชิ้นๆ ตามแรงกดกับแรงกระแทก

ความเสียหายยังขึ้นอยู่กับความเร็วในการเคลื่อนตัวของพายุที่กำลังหมุนด้วยความเร็วสูงอีกด้วย

นักวิทยาศาสตร์ในเวียดนามอธิบายเมื่อปีที่แล้วว่า พายุเกดสะหนา (Ketsana) ที่พัดเข้าฝั่งในวันที่ 29 ก.ย.2553 เป็นเพียงไต้ฝุ่นระดับ 2 เทียบไม่ได้กับเมกิ และ ยังอ่อนตัวลงเป็นระดับ 1 (C1) ขณะพัดผ่านจังหวัดในเขตที่ราบสูงภาคกลาง แต่เกดสะหนาสร้างความเสียหายรุนแรงเนื่องจากเคลื่อนที่ช้าเพียง 15 กม./ชม.

นั่นก็คือ ยิ่งเคลื่อนที่ช้า เวลาในการทำลายล้างสรรพสิ่งที่อยู่เบื้องล่างก็ยาวนานยิ่งขึ้น สร้างความเสียหายได้มากขึ้น

ตามรายงานของสำนักพยากรณ์อากาศแห่งฟิลิปปินส์บ่ายวันอาทิตย์นี้ ซูเปอร์ไต้ฝุ่นเมกี ยังคงอยู่ห่างจากเกาะลูซอนไปทางตะวันออกราว 450 กม. ความเร็วลม 230 กม./ชม. กับความเร็วใกล้สูญกลาง 195 กม./ชม. และ กำลังปั่นความเร็วขึ้นเรื่อยๆ ขณะเคลื่อนเข้าฝั่ง 24 กม./ชม.

ช่วงสุดสัปดาห์นี้ทางการฟิลิปปินส์อพยพราษฎรออกจากพื้นที่เสี่ยงภัยแล้วหลายพันคน และ อาจจะต้องบังคับให้ราษฎรอีกจำนวนหนึ่งอพยพหากยังไม่สมัครใจ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 05:40:16 PM »

ข่าวล่าสุดเปลี่ยนทิศทางขึ้นไปทางจีนแล้ว อาจจะมีบางจังหวัดทางอีสานตอนบนได้รับผลกระทบจากฝนบ้างครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 05:47:36 PM »

ขอบพระคุณครับ  สำหรับข้อมูล  ต่อให้หางๆก็โอกาศกรุงเทพท่วมสูงละครับงานนี้

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:48:32 PM »

มารอจ่ายตัง....

ให้โอนยังไงก็บอกครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:24:34 PM »

ผมก็เอาด้วยครับ  จะไห้โอนไปที่ไหนก็ขอไห้บอกมาครับ   ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:12:31 AM »

ผมก็เอาด้วยครับ  จะไห้โอนไปที่ไหนก็ขอไห้บอกมาครับ   ไหว้
ตกมาหน้า 2 ขอยกกระทู้นะครับ ไหว้

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:40:10 AM »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:58:56 AM »

เรียน พี่ชิ้วและเพื่อนๆ

เมื่อคืนติดต่อเพื่อนได้แล้ว ปรากฎว่าหากมีการส่งความช่วยเหลือผ่านเพื่อนจะขลุกขลักครับ เธอไม่สามารถ
ใช้การสัญจรทางบกได้ แต่เธอแนะนำว่าพวกอาหารแห้ง ยา ส่งมอบให้ทหารไปเลยดีกว่า ทหารพร้อมเรื่อง
การเข้าถึงพื้นที่มากกว่าครับ
ส่วนเรื่องเงิน เธอบอกว่าหากโอนเข้าศูนย์ช่วยเหลือของโรงพยาบาลมหาราชจะดียิ่ง
เพราะตอนนี้ทางรพ.เดือดร้อนหนัก น้ำท่วมชั้นล่างที่วางเครื่องเอ๊กซเรย์และเครื่องมือใหญ่ๆทางการแพทย์
คาดว่าเสียหายมากกว่า50ล้านบาทเป็นอย่างต่ำ(เฉพาะเครื่องมือนะครับ) ยังมีอีกรพ.ที่เป็นรพ.เอกชน
ตรงข้าม รพ.มหาราช เธอบอกว่าน้ำท่วมถึงหลังคาลานจอดรถแล้ว รถจมน้ำไปไม่ต่ำกว่า30คัน(เฉพาะในรพ.นะครับ)

สำหรับผู้ประสงค์ช่วยเหลือผู้ประสบภัย
ธนาคารกรุงไทย สาขานครราชสีมา เลขบัญชี 3013165804
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาหัวทะเล นครราชสีมา เลขบัญชี 7902605487

อาสาสมัครฟื้นฟูประเทศไทย รับบริจาคของกินของใช้ เพื่อนำไปช่วยชาวบ้านที่
น้ำท่วม 02-465-6165 มูลนิธิกลุ่มแสงเทียน ได้ทั้งวัน

ช่อง 3 เปิดบัญชีช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ชื่อบัญชี ครอบครัวข่าวช่วยเหลือผู้ประสบ
อุทกภัย 2553 บัญชีกระแสรายวัน ธนาคารกรุงเทพ สาขามาลีนนท์ทาวเวอร์
เลขที่บัญชี 0143003689 หรือบริจาคเป็นสิ่งของที่อาคารมาลีนนท์ ถ.พระราม 4

อสมท. เปิดบัญชีช่วยผู้ประสบภัย “อสมท.ร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม” ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์
# 015-0-12345-0 โทร 02-245-0700-4 และเชิญร่วมบริจาคสิ่งของนำไปช่วยเหลือ
ผู้เดือดร้อนน้ำท่วม อาคารปฏิบัติการ ชั้น 1 ถ.พระราม9 09.00-22.00

ทีวีไทยร่วมกับกองทัพอากาศ เปิดศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม รับบริจาคสิ่งของ
เพื่อจัดส่งอย่างเร่งด่วนโทร. 02-791-1385-7

สำนักข่าวเนชั่น เปิดศูนย์รับบริจาคเงิน-สิ่งของช่วยผู้ประสบอุทกภัย
โทรศัพท์ 02-338-3333, 02 338-3000 กด 3

ช่อง 7 สี เปิดรับบริจาคสิ่งของเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยนํ้าท่วมได้ที่ช่อง 7 ถ.พหลโยธิน

สำหรับประชาชนที่ต้องการสอบถามสภาพเส้นทาง
หรือต้องการความช่วยเหลือ  สามารถติดต่อสอบถามได้ที่สำนักงานประชาสัมพันธ์ 
02-354-6530, 02-354-6668-76  ต่อ  2014,  2031 
ศูนย์บริการงานอุบัติเหตุ  สำนักบริหารบำรุงทาง  02-354-6551  และตำรวจทางหลวง  1193

ขอขอบคุณ
www.talkystory.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 10:04:16 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:06:32 AM »

บ้านผมในตัวอำเภอน้ำกำลังท่วมหนักครับ... แต่หมู่บ้านผมอยู่ที่สูง... เลยยังไม่ท่วม... แต่บ้านที่กำลังสร้าง... ช่างบอกว่าเป็นห่วงกำแพงรั้ว... เพราะน้ำเริ่มเซาะแล้ว... ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้ครับ... นอกจากลุ้น... ไหว้

สถานการณ์ที่โคราช... ตามนี้ครับ...

http://www.happykorat.com/forum/viewthread.php?tid=90&extra=page%3D1

เครดิตเว็บ www.happykorat.com ครับ...

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:23:37 PM »

บ้านผมในตัวอำเภอน้ำกำลังท่วมหนักครับ... แต่หมู่บ้านผมอยู่ที่สูง... เลยยังไม่ท่วม... แต่บ้านที่กำลังสร้าง... ช่างบอกว่าเป็นห่วงกำแพงรั้ว... เพราะน้ำเริ่มเซาะแล้ว... ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้ครับ... นอกจากลุ้น... ไหว้

สถานการณ์ที่โคราช... ตามนี้ครับ...

http://www.happykorat.com/forum/viewthread.php?tid=90&extra=page%3D1

เครดิตเว็บ www.happykorat.com ครับ...

อย่างอื่นไม่ต้องห่วง   เก็บปืนไว้ให้ที่สูงให้พ้นน้ำก็พอ ครับอาจารย์  Grin 
จริงๆแล้ว  ผมเข้าใจความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยดี  เพราะบ้านผมที่ชุมพรเคยประสบอย่างหนักหนาสาหัส มาครั้งหนึ่งครับ   เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์