เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 10:38:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ย ! พวกที่ชอบโทรเข้ามือถือตื้อขายประกัน สมาชิกคลับ สินเชื่อ ฯลฯ  (อ่าน 2663 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:24:52 PM »

ผมโดนรบกวนแบบนี้แทบจะทุกวัน จนเบอร์แปลกๆไม่กล้ารับ บางครั้งเพื่อนหรือลูกค้าโทรมาด้วยเบอร์อื่นแล้วเข็ดขยาดไม่กล้ารับก็พลอยเสียงานเสียการไปด้วย  บางครั้ง ไม่ได้รับนานๆเข้า เจอเบอร์แปลกสักครั้ง ลองรับดู ก็เจออีกจนได้  บางคนพอรู้เรื่อง บอกไม่สนใจก็รีบวางไป บางคนตื้ออยู่อย่างนั้น  วันน้ผมทนไม่ไหวแล้วครับ จึงร่างจดหมายนี้ เตรียมจะส่งให้ทุกธนาคารและบัตรเครดิตทุกใบ  ไหนๆก็ร่างไว้แล้ว เลยเอามาเผื่อเพื่อนๆที่โดนรบกวนจะเอาไปใช้ได้บ้างโดยไม่ต้องพิมพ์ใหม่ จะปรับแต่งเนื้อหาอย่างไรก็ปรับกันตามระดับดีกรีความโมโหกันเลยครับ

เรื่อง    การนำข้อมูลส่วนตัวของลูกค้าไปใช้ในกิจการที่ไม่เกี่ยวกับบัญชีธนาคารหรือบัตรเครดิต

เรียน    ผู้อำนวยการฝ่ายบัตรเครดิต VISA  ธนาคาร xxxxxxxxx
           ผู้จัดการฝ่ายบัตรเครดิต VISA  ธนาคาร xxxxxxxxx
           ผู้จัดการฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ บัตรเครดิต VISA  ธนาคาร xxxxxxxxx

เนื่องด้วยในปัจจุบันได้มีหลายองค์กรทางธุรกิจได้ทำการตลาด เสาะหาและชักชวนลูกค้าให้ซื้อสินค้าและบริการของตน อาทิ ประกันภัย ประกันชีวิต สินเชื่อ สมาชิกโรงแรม ร้านอาหาร ฯลฯ ด้วยการโทรเข้าโทรศัพท์มือถือของลูกค้า โดยได้รับข้อมูลหมายเลขโทรศัพท์มือถือที่ลูกค้าได้ให้ไว้กับธนาคารหรือสายบัตรเครดิต ซึ่งมีจุดมุ่งหมายเพียงเพื่อให้ธนาคารหรือสายบัตรเครดิตใช้ติดต่อกับลูกค้าในกรณีที่เกี่ยวข้องกับการทำธุรกรรมกับธนาคารหรือบัตรเครดิตในบัญชีนั้นๆเท่านั้น  แต่บัดนี้ ธนาคารและสายบัตรเครดิตต่างๆได้มีการนำข้อมูลดังกล่าวไปใช้ในการเสนอขายสินค้าหรือบริการอื่นๆ นอกเหนือจากวัตถุประสงค์ดังกล่าว อันเป็นการสร้างความรำคาญ รบกวนชีวิตประจำวันของลูกค้าอย่างน่ารังเกียจและเกิดขึ้นอย่างสม่ำเสมอ  อีกทั้งเป็นการล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคลที่นำข้อมูลส่วนตัวของลูกค้าไปให้ผู้อื่น หรือ ไปใช้ในวัตถุประสงค์อื่น

ข้าพเจ้าจึงขอให้ทางธนาคารหรือบัตรเครดิต ได้หยุดการกระทำดังกล่าวโดยทันที และแจ้งให้หน่วยงาน องค์กร บุคคลที่ทางธนาคารหรือบัตรเครดิตได้เคยให้ข้อมูลดังกล่าวไป ได้หยุดการรบกวนข้าพเจ้าโดยทันที มิเช่นนั้นแล้ว ข้าพเจ้าอาจจะต้องดำเนินการวิถีทางใดทางหนึ่งเพื่อป้องกันตนเองจากการถูกรบกวนดังกล่าว ซึ่งได้เกิดขึ้นมาเป็นเวลานานแล้ว

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าที่ให้ความร่วมมือ

ขอแสดงความนับถือ

(                                      )

บัตรเครดิต ชื่อ  xxxxxx   xxxxxxxxxxxxxxxx
                                                          หมายเลขบัตร   xxxx xxxx xxxx xxxx

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 06:29:20 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:45:21 PM »

เบื่อครับ......

แต่ไม่คิดอะไร....

เพราะเด็กพวกนั้น...ก็ทํามาหากินโดยสุจริต.....

ไม่ซื้อ...ผมก็ปฏิเสธไปตรงๆว่าไม่สนใจ.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:52:22 PM »

พอ กดรับ
เขามักจะถามว่า คุยได้ใหมค่ะ
บางทีผมบอกว่าคุยได้  ครับ
แต่อาจจะมีเสียงรบกวนบ้างนะครับ
เพราะกำลังทำการบ้านอยู่ ครับ
เท่านั้นแหละ  วางสายทันทีไม่มีตื้อ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:55:44 PM »

พอ กดรับ
แต่อาจจะมีเสียงรบกวนบ้างนะครับ
เท่านั้นแหละ  วางสายทันทีไม่มีตื้อ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
วิชาอะไร ครับ ครู ยิ้มีเลศนัย
ส่วนผม จะบอก ว่า  โอ้  Shockedเยี่ยมเลย ครับ ผมก็เพิ่งทำ ครับ  เยี่ยม
   รับรอง คนวางสายคนแรกไม่ใช่ผมหรอก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 06:57:38 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:57:29 PM »

เพราะเด็กพวกนั้น...ก็ทํามาหากินโดยสุจริต.....

ไม่ซื้อ...ผมก็ปฏิเสธไปตรงๆว่าไม่สนใจ.......

Ha ha  ยายมอบหัวใจให้เลย อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:03:55 PM »

Ha ha  ยายมอบหัวใจให้เลย อ่ะคร๊า  ฮา

ขอบคุณครับ.....

ทําเทเลมาร์เกตติ้งเนี่ย....ไม่ใช่ของง่าย

ผมเข้าใจว่า..เด็กพวกนี้....แต่ละวัน คงโดนว่าผ่านโทรฯเยอะมาก.....

แต่ทั้งนี้......พวกเขา ก็ทําเพื่อหาเลี้ยงชีพ....โดยสุจริตครับ....

สําหรับผม...เห็นใจด้วยซํ้า.....ถ้าเลือกได้...คงไม่ทํา

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:05:02 PM »

อย่าคิดมาก
มีเวลา ก็ให้เขาทำไป
เพราะจะพูดคุยอย่างไร เราก็ไม่มีเป้าหมายที่จะซื้อ อยู่แล้ว
เขาจะได้มีกำลังใจ ในการทำงาน
พูดคุยกันไป หยอกล้อกันไป
พอวกกลับเข้าเรื่อง ก็บอกปฎิเสธไป
แม้จะรำคาญ ก็อย่าไปคิดอะไร
แต่กลับพวกที่ส่ง เมส มานี่สิ
ทำให้เราต้องกดเข้าไปดู

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:16:25 PM »

ขอบคุณครับ.....

ทําเทเลมาร์เกตติ้งเนี่ย....ไม่ใช่ของง่าย

ผมเข้าใจว่า..เด็กพวกนี้....แต่ละวัน คงโดนว่าผ่านโทรฯเยอะมาก.....

แต่ทั้งนี้......พวกเขา ก็ทําเพื่อหาเลี้ยงชีพ....โดยสุจริตครับ....

สําหรับผม...เห็นใจด้วยซํ้า.....ถ้าเลือกได้...คงไม่ทํา

อันนี้เห็นด้วยครับ ผมจึงไม่เคยต่อว่าคนพวกนี้เลยครับ แต่ที่โมโหคือเบื้องบนของพวกเค้าที่เอาเบอร์เรามาทำแบบนี้ครับ  ถ้าผมโหดกว่านี้หรือมีความเข้าอกเข้าใจเค้าน้อยกว่านี้ก็คงไม่อึดอัดอย่างนี้เพราะจะสามารถพูดไม่ดีกลับไปหรือกดสายทิ้งได้เลยครับ  อย่างเวลาทานข้าวแล้วมีคนมาขายล๊อตเตอรี่ แรกๆก็รำคาญและมีอาการหงุดหงิดอยู่นิดนึง แต่พอคิดอย่างคุณ Daimyo ก็คลายลง แล้วก็เริ่มปฏิเสธเค้าอย่างดีๆครับ   หรือกรณีที่โทรไปต่อว่าการให้บริการตาม Call Center ต่างๆ หลังจากบ่น ต่อว่าความบกพร่องของการให้บริการแล้ว ผมจะบอกน้องที่รับสายว่า พี่รู้นะว่าความชุ่ยอันนี้ไม่ได้เกิดจากน้อง แล้วที่ว่ามาก็ไม่ได้ว่าน้อง แต่น้องช่วยส่งเรื่องต่อไปให้ถึงตัวผู้รับผิดชอบหน่อยนะ บอกไปเลยว่าพี่โวยแหลกเลย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:24:15 PM »

ทุกอย่างมีราคาครับ....โดยเฉพาะฐานข้อมูลของกลุ่มเป้าหมาย......

พวกนี้.....ถ้าไม่เอาจากบัตรเครดิต.....ก็มีอีกหลายแหล่งที่หามาได้ครับ....

เช่นจากกรมขนส่งฯ.......ใครใช้รถกลุ่มไหนยี่ห้อไหน..บ่งบอกตัวตนอยู่แล้ว....

สมาชิกตามคลับต่างๆ..เช่นฟิตเนส..สมาคมฯทั้งหลาย.....

ข้อมูลพวกนี้...เขาขายกันต่อชื่อครับ.....หลายบาทอยู่...เท่าที่ทราบ....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:34:11 PM »

พอ กดรับ

อ่าๆ  คุณครูต้องทำการบ้านด้วยหรือครับ นึกว่าสั่งกับตรวจอย่างเดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:57:54 PM »

ผมจะโดนเป็นช่วงๆไป เวลาโดนก็จะโดนทุกวัน วันละ ๒-๓ ครั้ง บางช่วงก็หายไปเลย  โดนชก  รู้สึกรำคาญมากกับพวกตื้อ  เช่น พอเสนอมา เราก็ปฏิเสธไป เขาก็จะขอให้เราช่วยฟัง พอฟังเสร็จ เราก็ไม่สนใจ เขาก็จะตื้อๆๆ  บางวันก็รำคาญจนอยากจะเปลี่ยนเบอร์หนีเลยครับ  บางทีมาคิดตอนหลังทำไมไม่ดุ หรือกดปุ่มวางสายจะได้จบๆไปก็ไม่รู้   บู่

บางทีนึกๆดู บริษัทโทรศัพท์ เขาน่าจะมีฟังก์ชันเสียงรอสายส่วนตัวนะครับ  ถ้าเบอร์ไหนไม่รู้จัก ก็จะเป็นเสียงพูดว่า  โปรด SMS รายงานตัวก่อน   แต่ถ้าเพื่อนสาวโทรมาก็เป็นเพลงหวานๆ   หลงรัก

อ้อ เคยดูข่าวเห็นว่า สคบ เขาก็รับเรื่องนี้เหมือนกัน  แต่ยังไม่เคยใช้บริการ  กลัวจะยุ่งยาก   Huh

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 07:58:49 PM »

ก็  อาทิตย์ละ ข้อสองข้อ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:04:29 PM »

ก็  อาทิตย์ละ ข้อสองข้อ ครับ คิก คิก คิก คิก
สงสัย วิทย์/ คณิต   คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:17:13 PM »

เปลี่ยนวิชาไปเรื่อย ๆ ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:18:29 PM »

เปลี่ยนวิชาไปเรื่อย ๆ ครับ

ทำผิดต้องโดนปรับ ทำใหม่ไม๊ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์