เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 12:07:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอ วิธี ส่ง อีเมล์หน่อย ครับ  (อ่าน 2651 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 04:25:00 PM »

ใช่ครับพี่อย่างคำว่า
setup   =  ซีตุ๊บ      ครับ  คราวที่แล้วช่างมันก็ให้ผมหาตั้งนาน บอกให้ผมเซ็ตอัพ  หาตั้งนานไม่เห็นจะมีเลยครับ  ช่างสมัยนี้แย่จริงๆ มันขึ้นแต่  ซีตุ๊บ   อย่างเดียว จะให้ผมไปหาเซ็ตอัพจากไหน  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 04:59:28 PM »

Smiley น่าจะได้แล้วนะครับ ถ้าอย่างนี้บอกวิธี เปลี่ยนขนาดรูปง่ายๆ ด้วย Image Resizer Powertoy Clone for Windows

Image Resizer Powertoy Clone for Windows เป็นโปรแกรมสำหรับใช้เปลี่ยน size รูปภาพครับ เช่น รูปภาพขนาด 600×400 เปลี่ยนเป็น 400×220 ประมาณนี้ครับ ซึ่งตัวนี้เป็นโปรแกรมฟรี สามารถใช้งานได้กับระบบปฏิบัติการ windows เท่านั้น โดยโปรแกรมตัวนี้ clone มาจากโปรแกรม Image Resizer ที่เป็น Powertoy ก็คือเราสามารถคลิกขวาที่รูปแล้ว resize ได้เลยครับ ต่างจาก Image Resizer ที่ต้องเปิดโปรแกรมขึ้นมาถึงจะใช้งานได้ครับ

- วิธีการใช้งานก็ไม่มีไรมากครับ มันก็เหมือนของเล่นตามชื่อละครับ เราทำได้โดยคลิกขวาที่รูปภาพแล้วเลือก Resize Picture

- จากนั้นเราก็กำหนดค่าเลยครับว่าต้องการเปลี่ยน size เป็นเท่าไหร่ หรือคลิกปุ่ม advance เพื่อกำหนดขนาดได้เองครับ

Smiley ดาวโหลดได้ที่นี่ครับ 
http://www.mediafire.com/?zex5issw5nfu1ka

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:21:56 PM »

ขอบคุณครับ พี่ วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:01:58 PM »

ได้ภาษาเกี่ยวกับคอมพ์เพิ่มอีกสองคำ  "วิฟิ"กับ "ซีตุ๊บ" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:46:56 PM »

ขอบคุณคุณอาวัฒน์ ครับ ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:48:48 PM »

อย่าลืมนะครับคุณพรุ่งนี้ก็ดีเอง   คุณอะไรผมอยู่หลายสิ่งหลายอย่างมากมายเกินที่ผมจะบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:53:44 PM »

อย่าลืมนะครับคุณพรุ่งนี้ก็ดีเอง   คุณอะไรผมอยู่หลายสิ่งหลายอย่างมากมายเกินที่ผมจะบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Shocked Shocked Shocked Shocked มีอะไรๆกันแล้วหรือครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ระวังจะมองหน้ากันไม่ติดนะครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:56:47 PM »

อย่าลืมนะครับคุณพรุ่งนี้ก็ดีเอง   คุณอะไรผมอยู่หลายสิ่งหลายอย่างมากมายเกินที่ผมจะบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Shocked Shocked Shocked Shocked มีอะไรๆกันแล้วหรือครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ระวังจะมองหน้ากันไม่ติดนะครับพี่
เค้าเลิกมองหน้ากันแล้ว ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:58:11 PM »

คุณอาวัฒน์ ครับ รูปโปรแกรม มันหน้าตาอยู่ยังไง ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 07:03:44 PM »

เค้าเลิกมองหน้ากันแล้ว ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ป่ะพูดแบบนี้ไปถ่ายโฆษณาเลยป่ะ อิอิ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 07:04:52 PM »

ป่ะพูดแบบนี้ไปถ่ายโฆษณาเลยป่ะ อิอิ

ตกใจ ตกใจสยอง ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์