เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 19, 2024, 11:56:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีแผ่ คนทรงเจ้า  (อ่าน 6330 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 03:50:11 PM »

คนทรงเจ้า1

คนทรงเจ้า2

คนทรงเจ้า3

คนทรงเจ้า4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 11:03:48 AM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:21:32 PM »

หมดกัน บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:43:47 PM »

หมดกัน บู่
ไม่หมด ครับพี่จอย เรื่องนี้ เราเคารพกันมายาวนานเป็น ร้อย ปี ที่สำคัญ ยังมีบางส่วนที่ยังไม่รู้เรื่องนี้อีกมากกว่า 50%ของประชากรไทย
สิ่งที่อ.ชูชาติ มาบอก เพื่อ สมัยก่อน มี คนทรงเจ้า จำนวนไม่น้อยที่รวมตัวกันออกเดิน สายเพื่อ(หลอก)ชาวบ้านกัน ทั่วประเทศ
อ. ชูชาติ ต้องการ ยุติเรื่องการเดินสาย ของคนทรงครับ
แต่ก็มีหลาย ศาลเจ้าออกมาต่อต้าน กันมากเมื่อหลายปีก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 04:47:54 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:49:31 PM »

มีครอสหนึ่งในต่างประเทศชื่อครอสปลุกยักษ์ครับ ท้ายๆของครอสนี้จะมีการให้ทุกคนเดินลุยไฟด้วย 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:51:02 PM »

หมดกัน บู่
ไม่หมด ครับพี่จอย เรื่องนี้ เราเคารพกันมายาวนานเป็น ร้อย ปี ที่สำคัญ ยังมีบางส่วนที่ยังไม่รู้เรื่องนี้อีกมากกว่า 50%ของประชากรไทย
สิ่งที่อ.ชูชาติ มาบอก เพื่อ สมัยก่อน มี คนทรงเจ้า จำนวนไม่น้อยที่รวมตัวกันออกเดิน สายเพื่อ(หลอก)ชาวบ้านกัน ทั่วประเทศ
อ. ชูชาติ ต้องการ ยุติเรื่องการเดินสาย ของคนทรงครับ
แต่ก็มีหลาย ศาลเจ้าออกมาต่อต้าน กันมากเมื่อหลายปีก่อน
คล้ายๆหลักการเขียนพยากรทำนายดวงตามหนังสือละครับ  ทำนายตรงแค่10%ของจำนวนคนแต่ละราศีก็ดังแล้ว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:53:41 PM »

หมดกัน บู่
คล้ายๆหลักการเขียนพยากรทำนายดวงตามหนังสือละครับ  ทำนายตรงแค่10%ของจำนวนคนแต่ละราศีก็ดังแล้ว
ใช่ ครับท่าน คนทรงเจ้า ระดับแนวหน้า ของจังหวัดสุราษฎร์ธานี เค้าศึกษาเรื่องการดูดวงด้วยครับ
เพื่อเพิ่มความขลังให้กับตัวเอง  ว่า สามารถ ทำนายทายทักได้แม่นยำ ราวกับตาเห็น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:55:43 PM »

พูดยากครับ  ทำนายทายทักมันมีหลายแบบหลายวิชา  แบบง่ายๆทายไงก็ถูกมีเยอะแยะครับ เรื่องแบบนี้มานั่งจับเข่าคุยกันละดีกว่าครับ ยาว.......................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 05:00:48 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:03:20 PM »

พูดยากครับ  ทำนายทายทักมันมีหลายแบบหลายวิชา  แบบง่ายๆทายไงก็ถูกมีเยอะแยะครับ
หลักการง่ายๆ ครับ ท่าน
คนที่เข้าไปหา พวกคนทรง จะเป็นคนที่ไม่มีทางออกเรื่องบางอย่าง และคนที่เข้าไปหา จะให้ข้อมูลทุกอย่างที่คนทรงต้องการ(ในขณะทรง)
 เท่านี้ก็เพียงพอ แล้ว ครับ
ที่นี้ก็ขึ้นอยู่ที่เล่ห์เหลี่ยมคนทรงครับว่า จะ เอาเรื่องอะไร ต่อ
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:22:40 PM »

เคยได้ยินข่าวเล่ามา  ผัวเมียขยันทำมาหากินจนมีฐานะ เพื่อนฝูงเมียก็ขยันชวนพานังเมียไปหาหมอดูหาเจ้าเข้าทรง ว่าไปหาแล้วจะรวยค้าขายดียิ่งขึ้น วันหนึ่ง พ่อหมอสำนักหนึ่งพอเห็นหน้าเมียก็ทายว่า ผมมน (ผัวมีเมียน้อย)  พอกลับมาก็ชวนผัวทะเลาะ จนไม่เป็นทำมาหากิน  บ้านแตกลูกเต้าเดือดร้อน  ผัวทนไม่ไหว พอสืบหาสาเหตุจากเพื่อนเมียตัวดีได้ ก็บุกไปสำนักพ่อหมอ  แล้วถามว่า เก่งนัก ห้ามลูกปืนได้ไหม  ว่าแล้วก็ชักปืนยิงพ่อหมอไปหลายนัด แล้วก็หนีไป  พ่อหมอก็เลยต้องไปทำนายทายทักต่อในสวรรค์หรือนรกไม่รู้ บางรายก็เสียเมียให้พ่อหมอไปเลยก็มี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:40:10 PM »

เคยได้ยินข่าวเล่ามา  ผัวเมียขยันทำมาหากินจนมีฐานะ เพื่อนฝูงเมียก็ขยันชวนพานังเมียไปหาหมอดูหาเจ้าเข้าทรง ว่าไปหาแล้วจะรวยค้าขายดียิ่งขึ้น วันหนึ่ง พ่อหมอสำนักหนึ่งพอเห็นหน้าเมียก็ทายว่า ผมมน (ผัวมีเมียน้อย)  พอกลับมาก็ชวนผัวทะเลาะ จนไม่เป็นทำมาหากิน  บ้านแตกลูกเต้าเดือดร้อน  ผัวทนไม่ไหว พอสืบหาสาเหตุจากเพื่อนเมียตัวดีได้ ก็บุกไปสำนักพ่อหมอ  แล้วถามว่า เก่งนัก ห้ามลูกปืนได้ไหม  ว่าแล้วก็ชักปืนยิงพ่อหมอไปหลายนัด แล้วก็หนีไป  พ่อหมอก็เลยต้องไปทำนายทายทักต่อในสวรรค์หรือนรกไม่รู้ บางรายก็เสียเมียให้พ่อหมอไปเลยก็มี
เรื่องแบบนี้เคยเกิดขึ้นที่  อ.ไชยา จ.สุราษ  ครับ
คนทรงเจ้า เข้าไป ทำพิธี ตั้งเจ้าที่(ตี๋จู้เอี้ย) ที่บ้าน นายทหารท่านหนึ่ง แต่นายทหารคนนี้ไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรก แต่ก็ไม่อยากขัดใจเมีย
เลยให้ตั้ง   หลังจาก พิธีตั้งเจ้าที่ เสร็จก็มีการดูดวงให้เจ้าบ้านก็คือ แฟนของนายทหารคนนี้
 คนทรงเจ้า(ในขณะทรง) ได้บอกว่า ให้สเดาะห์เคราะห์ ด้วยการบริจาคโลง 3โลง โลงละ 3999 บาท   มิฉะนั้น เจ้าของบ้านจะเกิด
 อาเพศ บางอย่างทำให้เกิดอุบัติเหตุ ถึงขั้น เสียชีวิตได้ ถ้าไม่ สะเดาะเคราะห์
นายทหารท่าน นี้เลยเกิด โมโหขึ้นมาทันที แล้วพูดว่า  "ได้ ครับ แต่โลง 1 ใน3 นั้นให้ใส่ จ้าวแล้วกันครับ" พร้อมกับ ชักปืนขึ้นมาวางไว้บนโต๊ะ   
    เท่านั้น เจ้าองค์นี้ ได้ออกจากร่างโดยทันที  ถ้าพูดง่ายๆ  ถอดชุด ทรงทันทีโดนที่ไม่มีการออกทรงเหมือนเคยๆ
หลังจากนั้น เกียร์หมา ครับ 
    คำถามก็คือ ถ้านายทหารคนนั้นไม่ขัดซะก่อน ผู้หญิงคนนี้จะเสียเงิน  อีก ประมาณ หมื่นกว่า บาท 
  ซึ่งภาษา คนทรงเราเรียก ว่า "ยิงน้ำลาย" 
ถ้าเป็นการปล่อย ธง ไม่ว่า ปล่อยธง(ให้เช่าธง)ไม่ว่าจะเป็นธงมังกร(สีเหลือง)หรือ ธง 5 สี  เรียกว่า "ยิงธง"

ยังมีอีกเรื่อง ครับที่อยากบอก รู้ไว้ใช่ว่า   คนทรงเจ้าคนไหน ที่ สูบบุหรี่ ที่ละ 3 ตัว 5 ตัว
ลองคิดง่ายๆ ครับ  สมัยก่อน มี มนุษย์คนไหน สูบไม่ว่าจะเป็น ยาสูบ หรืออะไรก็แล้ว แต่ เค้าสูบที่ละ 3 ตัว 5ตัวหรือไม่

ผมบอกกล่าวในกรณี ที่คนทรงเจ้า มีการเดินสาย นะครับ  ในวิจาราณะญาณ  (ไม่รู้เขียนผิดมั้ย)  ในการอ่าน นะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 11:39:06 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:45:20 PM »

คนสมัยก่อน มักนิยมเหล้ากัน สมัยนั้นเป็นเหล้าเถื่อนดีๆนี้เอง 
ผมชอบ ลองของ ครับให้จ้าว กินเหล้าขาวแต่ต้องกินให้เหมือน คนหิวน้ำ จ้าวคนไหน กินหมดขวด แล้ว สามารถนั่งได้เกิน 20 นาที
ผมจะเชื่อ สนิท ใจ แต่ที่เคยท้ามา ไม่มีจ้าวคนไหนกล้าซักคน 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:46:54 PM »

เคยเห็นเค้าต้มด้วยน้ำมันกันไหมครับ นั่งบนกระทะนะ  ถ้าของจริงจะน้ำมันล้วนๆครับไม่มีใส่อะไรเลย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:14:02 PM »

เคยเห็นเค้าต้มด้วยน้ำมันกันไหมครับ นั่งบนกระทะนะ  ถ้าของจริงจะน้ำมันล้วนๆครับไม่มีใส่อะไรเลย
เหลือ ไข่ทอด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:22:27 PM »

การวางเท้าของการปีน บันไดมีด   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 08:24:12 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:35:45 PM »

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์