เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 19, 2024, 08:45:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีแผ่ คนทรงเจ้า  (อ่าน 6299 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:43:09 PM »

เคยเห็นเค้าต้มด้วยน้ำมันกันไหมครับ นั่งบนกระทะนะ  ถ้าของจริงจะน้ำมันล้วนๆครับไม่มีใส่อะไรเลย
เหลือ ไข่ทอด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เท่าที่เจอของจริงมาไม่เป็นอะไรเลยนะครับ 
ที่บ้านผมไปโรงเจมาที่เขาสามมุก  ทุกอย่างฟรีครับแต่ต้องแย่งกัน  ของจริงก็มีของปลอมก็มีครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:52:21 PM »

เคยเห็นเค้าต้มด้วยน้ำมันกันไหมครับ นั่งบนกระทะนะ  ถ้าของจริงจะน้ำมันล้วนๆครับไม่มีใส่อะไรเลย
เหลือ ไข่ทอด ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เท่าที่เจอของจริงมาไม่เป็นอะไรเลยนะครับ 
ที่บ้านผมไปโรงเจมาที่เขาสามมุก  ทุกอย่างฟรีครับแต่ต้องแย่งกัน  ของจริงก็มีของปลอมก็มีครับ

ผมอยู่วงการแบบนี้ มา 7-8 ปี ครับ ท่าน ไม่ว่าจะเป็น  สุราษ เอย   ภูเก็ต เอย   ตรัง เอย
ผมยังไม่เคยเห็น ของจริงซักครั้งเดียว  ยกเว้น การล้างป่าช้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:57:39 PM »

ผมไปเจอที่มหาชัยนะ กับ  ลพบุรี

โดดจากตึกสี่ชั้นลงพื้นแล้ววิ่งต่อ เหอะๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:58:05 PM »

ที่ผมเห็น ว่า ลบหลู่ สุดๆ ก็ที่ จ.เพชรบุรี
มีการทรง รัฐกาลที่  9  ครับ
ครั้งนั้น ผมเห็น คนทรงโดน ตบกับปืน ตกจากเก้าอี้ ผมสะใจ สุดๆอยากเข้าไปเหยียบซ้ำเหมือนกัน
แต่ตอนนั้นตัวยังเล็ก อยู่สมัยหนุ่มๆ  เลยไม่กล้า ครับ ได้ข่าวมาว่า สำนักนั้นโดนปิดไปแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:59:16 PM »

ผมไปเจอที่มหาชัยนะ กับ  ลพบุรี

โดดจากตึกสี่ชั้นลงพื้นแล้ววิ่งต่อ เหอะๆ
เอางี้มั้ยผมโยนท่าน ลงมาจากชั้น 4 ดูซิว่า ....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก   (อำเล่นครับท่าน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:06:11 PM »

ที่ผมเห็น ว่า ลบหลู่ สุดๆ ก็ที่ จ.เพชรบุรี
ครั้งนั้น ผมเห็น คนทรงโดน ตบกับปืน ตกจากเก้าอี้ ผมสะใจ สุดๆอยากเข้าไปเหยียบซ้ำเหมือนกัน
แต่ตอนนั้นตัวยังเล็ก อยู่สมัยหนุ่มๆ  เลยไม่กล้า ครับ ได้ข่าวมาว่า สำนักนั้นโดนปิดไปแล้ว
หึหึหึหึช่างกล้าดีครับไม่โดนลองว่าเจ้าเหนียวจริงไหม
ถามผมว่าของจริงมีไหมตอบว่ามีครับ แต่ของปลอม98%ครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:13:29 PM »

เถียงกันเรื่องนี้ ปีนึงไม่จบหรอกท่าน คิก คิก  บางครั้งต้องใน วิจารณญาณ ในการชม ครับ คิก คิก
บางคนเชื่อ บางคนไม่เชื่อ  แต่ที่เอามานำเสนอ  ผมอยากให้รู้ๆกันไว้  ไหว้
สมัยผมอยู่ ที่ศาลเจ้า ผมเริ่มจากการเป็นพี่เลี้ยง(คนชุดขาวที่คอยรับใช้คนทรง)  ยิ้มีเลศนัย
การทรงต้องมีการฝึกฝนเป็นระยะๆไม่ว่าการเชือดลิ้น  เล่นกระเบื้อง  เล่นประทัด  แทงปากแทงแก้ม
การเขียนยันต์ เขียนฮู้  หรือการตั้งเจ้าที่ต่างๆ เทคนิค ต่างๆต้องฝึก ครับ   ไหว้
เปอร์เซนน้อยมากๆ แทบจะ 1 ในหมื่น ที่จ้าวจะเข้าเอง ครับ แต่ผมเห็นที่ สุราษ เพียงครั้งเดียว จ้าวเข้าสายตรวจ ที่เฝ้าอยู่
สมัยนั้นผมยังเด็ก มากๆ ครับเกิดมาเพิ่งเคยเห็นแค่ครั้งนั้นแหละครับ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:15:06 PM »

มีของจริงเหมือนกันนะครับ   ญาติผมลูกพี่ลูกน้องทรงเจ้าที่  ช่วยคนที่โดนผีไม่เก็บเงินซักบาท  เค้าให้เงินก็ไม่เอา   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:15:48 PM »

หึหึหึหึช่างกล้าดีครับไม่โดนลองว่าเจ้าเหนียวจริงไหม
ถามผมว่าของจริงมีไหมตอบว่ามีครับ แต่ของปลอม98%ครับ

ตกใจ ตกใจ ผะ ผะ ผะ ผมมิกล้า ครับ ท่าน ผมยังต้องพึ่งท่านอยู่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใช่ครับ ปลอม 98% เปอร์เซน สวย ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:16:40 PM »

มีของจริงเหมือนกันนะครับ   ญาติผมลูกพี่ลูกน้องทรงเจ้าที่  ช่วยคนที่โดนผีไม่เก็บเงินซักบาท  เค้าให้เงินก็ไม่เอา   Wink
อยู่ใน 2% ครับพี่พงษ์ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:22:14 PM »

ตกใจ ตกใจ ผะ ผะ ผะ ผมมิกล้า ครับ ท่าน ผมยังต้องพึ่งท่านอยู่ ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใช่ครับ ปลอม 98% เปอร์เซน สวย ครับ
หมายถึงคนที่มันกล้าทำเข้าทรงนะครับ   

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:30:48 PM »

หมายถึงคนที่มันกล้าทำเข้าทรงนะครับ  

อำท่าน หรอก ครับ

ใช่ครับ วันนั้น ผมล่ะสะใจจริงๆ ครับ เสียอย่างเดียว ไม่โดนจับทั้งทรง  บู่
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:38:09 PM »

มีของจริงเหมือนกันนะครับ   ญาติผมลูกพี่ลูกน้องทรงเจ้าที่  ช่วยคนที่โดนผีไม่เก็บเงินซักบาท  เค้าให้เงินก็ไม่เอา   Wink
อยู่ใน 2% ครับพี่พงษ์ ไหว้

ญาติบอกว่าเจ้าที่มาเข้าฝันสั่งเอาไว้ว่าห้ามเอาเงิน  ถ้าเค้าจะทำบุญให้บอกไปทำที่วัดครับ  หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:53:46 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 11:23:05 PM โดย พรุ่งนี้ก็ดีเอง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:59:45 PM »

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องความเชื่อล้วนๆครับพูดยาก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์