เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:18:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทำไมถึงทำกับฉันได้***  (อ่าน 6550 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 04:15:23 PM »

ท่านSouthlander .....
ถ้าท่านได้เป็นคณะกิจฏีกา(พิมพ์ถูกไหมไม่รู้)..
คอยตีความกฏหมายรัฐธรรมนูญ...
ผมนึกไม่ออกจริงๆ...ว่าในห้องประชุม...จะเป็นไง..?(คงฮาดี..นะครับ) Grin

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:07:21 PM »

โอ้ว เพิ่งเข้าใจวันนี้ - -*

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:12:45 PM »

น้าดุน....ทำอะไรกระทู้คนอื่นเขา....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:18:55 PM »

ว่ามุขอึ้งแล้ว คำเฉลย อึ้งยิ่งกว่า ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:29:18 PM »

ว่ามุขอึ้งแล้ว คำเฉลย อึ้งยิ่งกว่า ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ผมก็มึนๆอยู่ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ครับ ว่าเกี่ยวอะไรกับพระบิณฑบาต   คิก คิก คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:54:01 PM »

กลัวถูกยืนไว้อาลัย...เล่นมุกข์ซะลึก เพื่อนตลกไม่ถูกพ้น... ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:54:29 PM »

ถ้ามีความจำเป็นออกไปบิณฑบาทไม่ได้ ก็น่าจะอนุโลมนะครับ
เอ่อ พี่เซ้าท์ ครับ เกี่ยวอ่ะไรกับแมวเหรอครับ  Grin Grin Grin Grin Grin
ผมงงตั้งแต่เมื่อวานละครับ   Grin Grin Grinแต่มิกล้าถาม  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ก็เห็นกระทู้ถามว่า  ทำไมถึงทำกับฉันได้   ยิ้มีเลศนัย

ก็น้ำมันท่วม ออกไปบิณฑบาทไม่ได้  คิก คิก

Uploaded with ImageShack.us

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:59:31 PM »

เจอมุขลุงดุลเข้าไป จขกท. ไม่กล้าเข้ามาอีกเลย สงสัยยังไม่หายมึน  คิก คิก บู่ บู่ บู่

เอ้า....พี่น้องด้ามขวาน ช่วยกันหามลุงดุนกลับบ้านหน่อยเร้วววววววว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:20:18 PM »

ตามมาตลอด  แบร่ แลบลิ้น

คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:30:06 PM »

ไหว้ ขออนุญาต ครับ  ไหว้
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:37:58 PM »

อิ  อิ  ต้องขอตัวเพลาๆหน่อยแล้วครับขออภัยเจ้าของกระทู้คร้าบที่ผมเข้ามาบิดเบือนซะเยอะ

มีคนล็อคเป้าผมติดเป็นตังเมแล้วสลัดไม่หลุดเลยเนี่ย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:43:00 PM »

เจอมุขลุงดุลเข้าไป จขกท. ไม่กล้าเข้ามาอีกเลย สงสัยยังไม่หายมึน  คิก คิก บู่ บู่ บู่

เอ้า....พี่น้องด้ามขวาน ช่วยกันหามลุงดุนกลับบ้านหน่อยเร้วววววววว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครับ
อ่านตั้งแต่วันแรกที่ลงครับ
ยัง งง..ไม่หาย นึกไม่ออก
มุขเด็ดแบบนี้ครับ

เหตุที่ตั้งชื่อแบบนี้เพราะคนมันพิเรนครับ
อยากลอง แต่ไม่กล้าลองกับตัวเอง ดันไปลองกับสัตว์
ทำให้เห็นอะไรหลายๆๆครับ

อย่างไรช่วยไขทีว่ามันไปเกี่ยวกับประโยคนี้อย่างไร

ถ้ามีความจำเป็นออกไปบิณฑบาทไม่ได้ ก็น่าจะอนุโลมนะครับ

Grin

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:46:56 PM »

อิ  อิ  ต้องขอตัวเพลาๆหน่อยแล้วครับขออภัยเจ้าของกระทู้คร้าบที่ผมเข้ามาบิดเบือนซะเยอะ

มีคนล็อคเป้าผมติดเป็นตังเมแล้วสลัดไม่หลุดเลยเนี่ย

หลงรัก
ครับ
อย่างไรช่วยไข ให้กระจ่างด้วย
มุขเด็ดแบบนี้
 หลงรัก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:49:11 PM »

ครับ
อ่านตั้งแต่วันแรกที่ลงครับ
ยัง งง..ไม่หาย นึกไม่ออก
มุขเด็ดแบบนี้ครับ

เหตุที่ตั้งชื่อแบบนี้เพราะคนมันพิเรนครับ
อยากลอง แต่ไม่กล้าลองกับตัวเอง ดันไปลองกับสัตว์
ทำให้เห็นอะไรหลายๆๆครับ

อย่างไรช่วยไขทีว่ามันไปเกี่ยวกับประโยคนี้อย่างไร

Grin

อ๋อ คือ ทำไมถึงทำกับฉันได้ ก็หมายถึง นึกว่าถามพระว่าทำไมถึงทำกับข้าวฉันเองได้ทำไมถึงไม่ออกไปบิณฑบาท

นรกจะกินหัวผมไม๊เนี่ย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:52:48 PM »

หลงรัก
ครับ
ขอบคุณครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์