เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:36:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนของสมาคมยิงปืนแห่งปท. วันเสาร์-อาทิตย์ เค๊าเปิดทำการไหมครับ...  (อ่าน 2676 ครั้ง)
akarapong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 08:46:38 PM »

อยู่ ตจว.จะเข้ากรุงเทพฯ ก็เลยกะว่าจะแวะไปวันอาทิตย์น่ะครับ แล้วไม่ทราบที่สนามมีปืนอะไรไว้ให้ยิงบ้างครับ ปืนสั้นอัดลมมีด้วยไหมครับ... ขอบคุณครับ

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,7227.0.html ผมได้พาลูกชาย(อายุ 14)ไปลองยิงปืนที่สนาม จปร.นครนายก ปรากฏว่า เค๊ายิง .45 ได้ดีพอสมควรครับ ครูฝึกยังชมว่ามีแวว เพราะแกเพิ่งยิงครั้งแรก ระยะ 10 ม. ก็เกาะกลุ่มดำน่ะครับ เลยวันหลังไปลองที่สนามบางปราบ นครสวรรค์ .45 ที่ระยะ 15 ม. ก็ยังเกาะกลุ่มดำ ก็เลยมีแนวคิดว่า จะให้หันมาลอง ปืนสั้นอัดลม กับ ปืนสั้นยิงช้า เพื่อให้แข่งแบบสากล แต่ตอนนี้ยังไม่มีปืนเลยครับ ก็ขอถามอีกข้อละกันครับว่า ในการแข่งแบบสากล ควรจะใช้ปืนยี่ห้ออะไรดีครับ ทั้ง ปืนสั้นอัดลม กับ ปืนสั้นยิงช้า น่ะครับ ... ขอบคุณมากครับ...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2005, 10:07:08 PM »

ปิดวันอังคารครับ ดีครับสนับสนุนลูกให้เล่นกีฬายิงปืนครับ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:45:32 AM »

ต้องเช็คดีๆนะครับ ถ้าไปตรงกับวันที่มีแข่งขันก็ต้องรอจนกว่าจะแข่งเสร็จ แล้วก็จะต้องเป็นสมาชิกด้วยนะครับถึงจะใช้บริการได้...
เท่าที่เห็นปืนสั้นอัดลมมี C20 ไว้บริการ แล้วก็เห็นแว้บๆว่ามีปืนลูกโม่ด้วย... กระสุนที่ขายที่นี่ ราคาจะสูงกว่าที่อื่นเล็กน้อยเนื่องจากเป็นลูกนอกในระดับแข่งขันทั้งหมดครับ...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2005, 07:55:21 AM »

ตามโปรแกรม (ถ้าไม่ถูกเปลี่ยนซะก่อน) วันอาทิตย์ 20 พ.ย. 48 ช่วงเช้า มีการแข่งขันปืนสั้นอัดลม
ถ้าได้ไปดูบรรยากาศแข่งขันปืนสากล ดูปืน-อุปกรณ์ที่นักกีฬาใช้ ไปคุยๆถามๆบ้าง ก็เป็นข้อมูลที่ดีนะครับ

ปืนสั้นอัดลมก็มีให้เช่าครับ แต่รายละเอียดไม่ทราบ
เข้าไปดูเวป http://www.thaishooting.com/ บ้างก็ดีครับ

akarapong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2005, 01:14:42 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ส่วนข้อมูลก็หาไปทั่วแหละครับ ที่  http://www.thaishooters.com/ ก็เข้าครับ แม้กระทั่งโทรไปที่ สมาคมยิงปืนเลย แต่ไม่มีคนรับสายครับ มึนเลยครับผม....แหะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2005, 01:25:32 AM โดย akarapong » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์