เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:25:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Roll Pin สลักยึดเข็มแทงชนวน ของ HK USP และ P30 หาซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 5732 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 08:55:14 PM »

บ้านเราไม่มีขายหรอกครับ   มีแต่สลักผ่า ซึ่งพอจะใช้แทนกันได้  เวลาซื้อ บอกคนขายว่า "ปิ๊นตะกรุด"
ถ้าเป็นขนาด 3.5 มม.  เราสามารถใช้สลักผ่าขนาด 2 มม.ตอกเข้าไปข้างในสลักผ่าขนาด 3.5 มม.ได้  แข็งแรงกว่าสลักม้วนเสียอีก
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:06:42 AM »

ขอบพระคุณมากครับผม Smiley
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:30:43 PM »

มีขายที่ RS thailand ครับ

http://thailand.rs-online.com/web/search/searchBrowseAction.html?method=searchProducts&searchTerm=sprial+wrap+pin

หมายเลขสต็อกสินค้าของ RS 279-486

ของ USP เป็น
ITEM                     :3
Description           : Roll pin 3x14 mm. ( 3x )  , ( extractor,firing pin,mag release )
Identification No. :980838

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:35:25 PM »

อ้าวลืมไปที่นี่ขายเป็นชุด 

ขอโทษทีครับ ( ซื้อไปก็ไม่คุ้ม ^_^" )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 07:51:45 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขออณุญาติ +1 ให้ทุกๆท่านครับผม
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:35:17 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขออณุญาติ +1 ให้ทุกๆท่านครับผม
                    ขอบพระคุณครับ ขอมอบให้ท่านเช่นกัน      ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 12:39:34 PM »

ไม่เจอกันนานเลยครับพี่ซับ Smiley

อยากถอดออกมาล้างชุดเข็มแทงชนวนนะครับ ยิงมาได้หลายพันนัดแล้วน่าจะเอามาล้างดูแลรักษาหน่อยครับ
ผมว่าข้างในคงเขลอะน่าดู เพราะตอนล้างต้องแปลงทำความสะอาดหน้า ejector ตลอดน้ำมัน ฝุ่น
เขม่าน่าจะเข้าไปทางรูเข็มแทงชนวนเรื่อยๆ กลัวใช้ไปจะตันนะครับ

สวัสดีครับ คุณช้าง เป็นไงบ้าง สบายดีไหมครับ

บ้านเราไม่มีขายหรอกครับ   มีแต่สลักผ่า ซึ่งพอจะใช้แทนกันได้  เวลาซื้อ บอกคนขายว่า "ปิ๊นตะกรุด"
ถ้าเป็นขนาด 3.5 มม.  เราสามารถใช้สลักผ่าขนาด 2 มม.ตอกเข้าไปข้างในสลักผ่าขนาด 3.5 มม.ได้  แข็งแรงกว่าสลักม้วนเสียอีก

ขอบคุณอาจารย์สุพินท์ครับ ข้อมูลรอบด้านมากๆ  ขออนุญาต+1ครับ  ไหว้
ผมไม่เคยเห็นสลักผ่าว่าหน้าตาเป็นแบบใด เลยเข้ากูเกิ้ลหาดู  ไม่เจอภาพที่คาดว่าจะได้

แต่พอเอาคำ"ปิ๊นตะกรุด"เข้าค้นหาบ้าง ด้วยความหวังอันน้อยนิดกว่าเดิม กลับเจอรูปแน่ะ  หน้าตาเป็นอย่างนี้เอง

ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 12:41:08 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 01:45:32 PM »

ไม่เจอกันนานเลยครับพี่ซับ Smiley

อยากถอดออกมาล้างชุดเข็มแทงชนวนนะครับ ยิงมาได้หลายพันนัดแล้วน่าจะเอามาล้างดูแลรักษาหน่อยครับ
ผมว่าข้างในคงเขลอะน่าดู เพราะตอนล้างต้องแปลงทำความสะอาดหน้า ejector ตลอดน้ำมัน ฝุ่น
เขม่าน่าจะเข้าไปทางรูเข็มแทงชนวนเรื่อยๆ กลัวใช้ไปจะตันนะครับ

สวัสดีครับ คุณช้าง เป็นไงบ้าง สบายดีไหมครับ

ขอบคุณอาจารย์สุพินท์ครับ ข้อมูลรอบด้านมากๆ  ขออนุญาต+1ครับ  ไหว้
ผมไม่เคยเห็นสลักผ่าว่าหน้าตาเป็นแบบใด เลยเข้ากูเกิ้ลหาดู  ไม่เจอภาพที่คาดว่าจะได้

แต่พอเอาคำ"ปิ๊นตะกรุด"เข้าค้นหาบ้าง ด้วยความหวังอันน้อยนิดกว่าเดิม กลับเจอรูปแน่ะ  หน้าตาเป็นอย่างนี้เอง

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่รู้ว่าจะค้นหาในกูเกิล  จะได้บอกว่าภาษาอังกฤษเรียกสลักผ่าว่า Spring pin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 02:49:16 PM »

ขอบคุณครับ  ศัพท์เทคนิคทางช่างผมไม่ค่อยรู้ 
ขออนุญาต+อีก1ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 03:17:42 PM »

Cheesy แหมพี่ซับ จะให้หน้าตามันเป็นอย่างไรครับ? Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:07:20 PM »

ผมนึกไปถึง สลักเป็นแท่ง ถูกผ่าเป็นสองซีก แบบอิ๊กคิวซังผ่าฟืนน่ะ 
ไม่เคยเห็นจริง จริ๊ง....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:08:50 PM »

ผมนึกไปถึง สลักเป็นแท่ง ถูกผ่าเป็นสองซีก แบบอิ๊กคิวซังผ่าฟืนน่ะ 
ไม่เคยเห็นจริง จริ๊ง....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดได้ยังไง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:19:07 PM »

ไม่เคยเห้นนี่ครับ นึกภาพไม่ออก เลยต้องเสิร์ชหาเอา  นึกอยู่เหมือนกัน รูปทรงสัณฐานแบบที่ผมคิด จะทำหน้าที่สลักได้ไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์