เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:18:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 313017 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #180 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:30:11 AM »

แสดงว่าขาทรายนี่เวลาเรายึดติดกับตอหูกวินแล้ว ตัวปืนสามารถเอียงซ้าย - ขวาได้ด้วยใช่ไหมครับพี่....ผมว่าจะเอามาติดบ้าง แต่ไม่ทราบว่าจะเอายี่ห้ออะไรดี..บางคนบอกว่าของจีนถูกๆ ก็ได้ บางคนบอกว่าให้เอา แฮรี่ พอตเตอร์  เอ๊ย...แฮรีส อะไรทำนองนี้แหละครับ...

ใครมีข้อมูลช่วยทีเถอะครับ...
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:51:53 AM »

แสดงว่าขาทรายนี่เวลาเรายึดติดกับตอหูกวินแล้ว ตัวปืนสามารถเอียงซ้าย - ขวาได้ด้วยใช่ไหมครับพี่....ผมว่าจะเอามาติดบ้าง แต่ไม่ทราบว่าจะเอายี่ห้ออะไรดี..บางคนบอกว่าของจีนถูกๆ ก็ได้ บางคนบอกว่าให้เอา แฮรี่ พอตเตอร์  เอ๊ย...แฮรีส อะไรทำนองนี้แหละครับ...

ผมขออนุณาต ตอบ นะครับ คุณ ตุ้ย
   เนื่องจาก ผมได้จัดซื้อแบบปรับเอียงและล็อกได้ทั้งของจีน(ไต้หวัน)...ตัวซ้ายมือและ"แฮรีส"(USA)...ตัวขาวมือ  เพื่อมารอติดตั้งกับปืนและจะทดลองใช้ ...ไว้เปรียบเทียบกัน ครับ
- คำถามแรก ขาทรายมี 2 แบบให้เลือกคือ
 1.แบบ พิเศษ.. ปรับเอียงซ้าย - ขวาได้และล็อกได้  เพื่อให้แนวตัวปืนยาวอยู่ในตำแหน่งตามต้องการของเราได้ แต่ราคาจะสูงนิดหน่อย ครับ
 2.แบบ ธรรมดา..แบบปรับเอียงซ้าย - ขวาได้อย่างเดียว ราคาจะถูกลง ครับ แต่ต้องระวัง"แผ่นเหล็กรอง"ด้านซ้าย-ขวา จะกินเนื้อไม้ของพันท้าย ครับ
-คำถามที่ 2 ราคาของขาทรายของ USA(5.3K) กับของจีน(1.35K) นั้น  ของไต้หวันที่ผมได้มาถูกกว่าแน่นอน..ในราคาที่ต่างกัน..ประมาณ 4เท่าตัว ครับ  ดังนั้นผมจึงได้ตรวจสอบ..ดูในเรื่องเนื้อวัสดุ ผลของ USA ดูดีกว่าของจีนแน่นอน กับระบบทำงานเบื้องต้นและความคล่องตัวล่ะ ใกล้เคียงกัน( USA ดีกว่าเล็กน้อย) ครับ  ส่วนการใช้ปฎิบัติงานจริงในระยะยาวและประสิทธิผล(คุณภาพ)ในการยิงเป้านั้น  ผมต้องรอปืน S510 หรือ Daystate เข้ามาก่อน...ผมจึงจะแจ้งผลได้ นะครับ
   เมื่อเพื่อนๆสมาชิกฯได้รับทราบข้อมูลเบื้องต้นแล้ว จะพิจารณาเลือกใช้เลยหรือรอข้อมูลการใช้จริงจากเพื่อนสมาชิกฯ(ผู้รู้) ก็ได้ ครับ
                                                                                                                ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 10:03:51 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #182 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:07:44 AM »

แสดงว่าขาทรายนี่เวลาเรายึดติดกับตอหูกวินแล้ว ตัวปืนสามารถเอียงซ้าย - ขวาได้ด้วยใช่ไหมครับพี่....ผมว่าจะเอามาติดบ้าง แต่ไม่ทราบว่าจะเอายี่ห้ออะไรดี..บางคนบอกว่าของจีนถูกๆ ก็ได้ บางคนบอกว่าให้เอา แฮรี่ พอตเตอร์  เอ๊ย...แฮรีส อะไรทำนองนี้แหละครับ...

ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันนะนี่

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #183 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:16:30 AM »

เวลาเอาไปพาดยิงบนพื้นดินที่ไม่เรียบจะได้มีองศาปรับปืนให้ตรงได้ครับ หรือเผื่อเจาะรูติดตอเบี้้ยว
เรื่องยี่ห้อผมไม่มีความรู้เลยครับ  ถ้าจะใส่จุดไคลแมกซ์จะอยู่ตรงเจาะติดตอหูกระวิน
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #184 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:42:21 PM »

ขอบคุณพี่วิโจจน์ มากครับ ผมลองเอาของ จีน ติดแบบ คีบตอหูกระวิน มันล็อก ไม่อยู่ และดูหลวมคลอน ง๊อกแง๊ก อย่างมาก  ถือปืนเดิน แกว่งไปมา เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปให้ดู ครับ ติดไม่เป็น จริงๆ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #185 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 07:38:16 AM »

เวลาเอาไปพาดยิงบนพื้นดินที่ไม่เรียบจะได้มีองศาปรับปืนให้ตรงได้ครับ หรือเผื่อเจาะรูติดตอเบี้้ยว
เรื่องยี่ห้อผมไม่มีความรู้เลยครับ  ถ้าจะใส่จุดไคลแมกซ์จะอยู่ตรงเจาะติดตอหูกระวิน
น่าจะหลายยี่ห้อนะครับ แต่เจาะรูนี้กำลังฮิตเลยแหละครับ   คิก คิก คิก คิก ไหว้

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 07:45:37 AM »

ขอบคุณพี่วิโจจน์ มากครับ ผมลองเอาของ จีน ติดแบบ คีบตอหูกระวิน มันล็อก ไม่อยู่ และดูหลวมคลอน ง๊อกแง๊ก อย่างมาก  ถือปืนเดิน แกว่งไปมา เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปให้ดู ครับ ติดไม่เป็น จริงๆ

...ลองถ่ายรูปมาดูก่อนนะ...แล้วค่อยพิจารณากันว่าทำไม"แกว่งไปมา" ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #187 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 10:05:24 AM »

...ลองถ่ายรูปมาดูก่อนนะ...แล้วค่อยพิจารณากันว่าทำไม"แกว่งไปมา" ครับ

คิดว่าอากาศน่าจะร้อนครับ  พอร้อนมันก็ยานห้อยแกว่งไปมาได้ครับ 
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:57:46 AM »

ขอบคุณพี่วิโจจน์ มากครับ ผมลองเอาของ จีน ติดแบบ คีบตอหูกระวิน มันล็อก ไม่อยู่ และดูหลวมคลอน ง๊อกแง๊ก อย่างมาก  ถือปืนเดิน แกว่งไปมา เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปให้ดู ครับ ติดไม่เป็น จริงๆ

คิดว่าอากาศน่าจะร้อนครับ  พอร้อนมันก็ยานห้อยแกว่งไปมาได้ครับ  

คุณ สิทธา ครับ
...ยานห้อยแกว่งไปมา...มันคงไม่"ยาน"แบบเหมือนหนังสะติ้ก หรอก..แต่ถ้า"ห้อย"อาจเป็นไปได้ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 12:06:54 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #189 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:00:25 PM »

คิดว่าอากาศน่าจะร้อนครับ  พอร้อนมันก็ยานห้อยแกว่งไปมาได้ครับ 

...ยานห้อยแกว่งไปมา...มันคงไม่"ยาน"แบบเหมือนหนังสะติ้ก หรอก..แต่ถ้า"ห้อย"อาจเป็นไปได้ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ถ้าใส่กางเกงลายสก๊อตแบบเกาหลี ผมยืนยันได้เลยว่าไม่เพียงแต่ห้อยอย่างเดียวยังแกว่งไปมาแน่นอนครับผม
ยิ่งถ้าออกวิ่งด้วยรับรองว่ามีสบัดตีหน้าขาในบางจังหวะด้วย
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #190 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 01:53:16 AM »

ถ้าใส่กางเกงลายสก๊อตแบบเกาหลี ผมยืนยันได้เลยว่าไม่เพียงแต่ห้อยอย่างเดียวยังแกว่งไปมาแน่นอนครับผม
ยิ่งถ้าออกวิ่งด้วยรับรองว่ามีสบัดตีหน้าขาในบางจังหวะด้วย
พี่สิทธา ถ้าจะชอบ hi low เต้าถ่วง6 ยัน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #191 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:20:04 AM »

พี่สิทธา ถ้าจะชอบ hi low เต้าถ่วง6 ยัน

hi low ชอบมาก ถึง มากที่สุด  แต่ยังแพ้ 69 ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #192 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:23:24 PM »

โอ้....ถ้าแบบนี้ยอมแพ้ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #193 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:35:48 PM »

โอ้....ถ้าแบบนี้ยอมแพ้ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
ใช่เลย...ยกให้คุณสิทธาเป็นพระเอกไปเลย..
อยากทำไรก็ทำครับ..เป็นของขวัญปีใหม่
"ขอให้คิดอะไร ก็ได้สิ่งนั้นครับ"
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #194 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:51:28 PM »

ใช่เลย...ยกให้คุณสิทธาเป็นพระเอกไปเลย..
อยากทำไรก็ทำครับ..เป็นของขวัญปีใหม่
"ขอให้คิดอะไร ก็ได้สิ่งนั้นครับ"
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ท่านประธานครับ ไอ้ที่ผมพูดทะเล้น ทะลึ่งตึงตังนั้น มันแค่คำพูดเฮฮาครับ
ตัวจริงเสียงจริงผมไม่เห็นความสำคัญมันมากมาย  ในอดีตหลายครั้งที่ผมกำลังพาสาว
ที่เพิ่งจีบกันเข้าห้องนอน แต่พอมีโทรศัพท์จากเพื่อนผมก็ทิ้งงานเบื้องหน้าออกไปหาเพื่อนครับ

ผมขอให้คำอวยพรของท่านประธานจงส่งผลให้ผมทำสำเร็จด้วย
ผมตั้งเป้าหมายว่าผมจะทำเงินในบัญชีให้มีตัวเลขถึงสี่พันล้านบาท  แต่ถ้าทำไม่สำเร็จ
ผมของแค่สิบเปอร์เซนต์ของเป้าหมายก็พอแล้วครับ  ขอแค่ทำให้ได้เท่ากับที่คุณพ่อทำไว้ก็พอใจแล้ว

ผมไม่ได้หวังสูงส่งอะไรเพียงแต่อยากทดสอบความสามารถของตัวเองเท่านั้น
อันที่จริงคนเราข้าวผัดกระเพราจานเดียวน้ำ 1 แก้วก็อิ่มได้แล้วครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 88
  พิมพ์