เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:29:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 312452 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:47:40 AM »

ของผมไม่มีความรู้ทางเทคนิคเลยได้แต่หาอุปกรณ์ภายนอกมาใส่ครับ Cheesy

ยางกันแสง ตัวนี้ใส่กับกล้องของผมแล้วหลวม หัวเราะร่าน้ำตาริน  สงสัยต้องหากล้องใหม่ที่ได้ใส่พอดี Cheesy

มาใด้ครึ่งทางแล้วคุณนพ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เดี๋ยวตามไปติดๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขออนุญาต คุณ นพ ครับ
  หากคุณ นพ จะเปลี่ยนสุดยอดของกล้องเล็ง(Leupold)ที่คู่กายกับเจ้า LG 110 FT (สุดปราถนาของใครๆ) ซึ่งเป็นเนื้อคู่กันและดูดีที่สุด  ผมว่ามันจะแปลกไป...นะครับ  ถ้าจะไปเปลี่ยน"ยางกันแสง"ตัวนี้ใหม่ ให้เส้นผ่านศูนย์กลางเล็กลง ก็น่าจะเหมาะสมกว่า  ครับ
                                                                                                                                          ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:54:25 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:53:34 PM »

ยางกันแสง ตัวนี้ใส่กับกล้องของผมแล้วหลวม หัวเราะร่าน้ำตาริน  สงสัยต้องหากล้องใหม่ที่ได้ใส่พอดี Cheesy

ขออนุญาต คุณ นพ ครับ
  หากคุณ นพ จะเปลี่ยนสุดยอดของกล้องเล็ง(Leupold)ที่คู่กายกับเจ้า LG 110 FT (สุดปราถนาของใครๆ) ซึ่งเป็นเนื้อคู่กันและดูดีที่สุด  ผมว่ามันจะแปลกไป...นะครับ  ถ้าจะไปเปลี่ยน"ยางกันแสง"ตัวนี้ใหม่ ให้เส้นผ่านศูนย์กลางเล็กลง ก็น่าจะเหมาะสมกว่า  ครับ
                                                                                                                                          ขอบคุณ
[/quote]

กล้องตัวนี้กำลังขยายแค่ 4.5-14 เองครับพี่ เลยว่าจะลองหากำลังขยายที่สูงกว่านี้มาลองใส่ดู แต่คงอีกสักพักแหละครับพี่ (เป็น 1 ใน อีก 2-3 อย่างที่จะทำกับปืนกระบอกนี้แล้วว่าจะพอครับ)

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:19:18 PM »

Wink  /\/\
      /\/\  หล่อเกินหน้าเกินตาจริงๆนะ    Wink

airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:22:00 PM »

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:00:16 PM »

อ่านกระทู้นี้ โดยเฉพาะหน้านี้ ตามันร้อนผ่าวๆ ยังไงก็ไม่รู้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เศร้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:10:20 PM »

อ่านมากๆ มีอันต้องได้เสียเงินจริงๆ ครับคุณตุ๊ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

* Steyr-LG.jpg (58.01 KB, 800x349 - ดู 2207 ครั้ง.)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:43:53 PM »

อ่านมากๆ มีอันต้องได้เสียเงินจริงๆ ครับคุณตุ๊ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

LG110FT กับ Schmidt & Bender นี่มันเข้ากันได้สวยจริงๆครับพี่ทศ แต่ราคานี่ไม่ไหวจริงๆครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 08:07:11 PM »

คนใช้เห็นปืนพี่ๆแล้วบอกให้กลับไปเล่นลูกกรดดีกว่าไหม.... Huh Huh ตกใจ ตกใจ

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:44:10 PM »

เฉพาะกล้องซื้อปืนใด้อีกกระบอก ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 08:50:50 PM »

AirArm นี่เค้าทำพานท้ายมาให้ก็ดีอยู่แล้วนะ สวยดีออก

แต่ด้วยความซนของคน คิดว่าเหมือนเค้าทำมาไม่เสร็จ Grin ขำก๊าก
เลยจัดการด้วยยูรีเทนมันซะเลย เยาะเย้ย

ถามว่าทนมั้ยเคลือบยูรีเทน?? ทนครับ ปืนผมหล่นสองครั้งโดนพื้นปูน ยูรีเทนถลอก แต่เนื้อไม้ไม่เป็นไร

แต่จนแล้วจนรอด วันนึงมันก็เกิดเบื่อแบบเงาๆ Huh
เลยเจอนำ้ยาลอกสีเข้าไป จากคำแนะนำของคนแถวนี้แหละ Grin Shocked

เสร็จแล้วก็นั่งขัดอีกสองวัน ลงสีย้อมแบบจางๆอีกหนึ่งวัน แล้วก็มาจบที่แล็กเกอร์ด้าน Grin

นั่งมองไปมองมา ยังมีอีกหลายจุดที่ยังเอายูรีเทนไม่ออก ต้องมานั่งขัดอีกหลายจุด โดนชก
อันนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ สวยรึเปล่าก็ไม่รู้

.....จบการรายงาน เพราะวันนี้ว่างไม่มีอะไรทำ ปืนก็ยิงไม่ใด้ สนามส่วนตัวโดนไถราบไปหมดแล้ว ยี๊ Grin Grin Grin ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:11:34 PM »

ซนจริงๆ...ไม่รู้ลูกใคร....อิ อิ อิ อิ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:17:36 PM »

ซนจริงๆ...ไม่รู้ลูกใคร....อิ อิ อิ อิ
ลูกอี่แม่..อี่ป้อ..ครับอ้าย.. คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:25:51 PM »

นี่ทำสีอีกรอบหรือเปล่าครับ..วันที่สุพรรณ ยังไม่เนียนเท่านี้นี่นา......
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:26:43 PM »

นี่ทำสีอีกรอบหรือเปล่าครับ..วันที่สุพรรณ ยังไม่เนียนเท่านี้นี่นา......
แม่นแล้วอ้าย... Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:26:57 PM »

ทำสีหลายรอบ มันสวยมากกว่าเดิมอีกครับ คุณตุ๊
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 88
  พิมพ์