เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:31:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 312591 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #150 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 08:17:34 AM »

พี่แอร์เลิฟครับ...มีรุ่นที่ลงคาถาแล้วหรือยังครับ...ถ้ามีแล้ว...ขอน้องด้วยนะครับ...ปืนผมกลัวผี..ครับผม...อิอิ

แบบนี้นะ ....เดี๋ยวจัดให้ 1 อัน ถ้าคิดจะเอาไว้ใช้.กันเมีย...........ผมว่าจะเอาไม่อยู่นะครับ... Grin

เห็นด้วยครับ..ว่าเอาไม่อยู่......
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 08:39:39 AM »

พี่แอร์เลิฟครับ...มีรุ่นที่ลงคาถาแล้วหรือยังครับ...ถ้ามีแล้ว...ขอน้องด้วยนะครับ...ปืนผมกลัวผี..ครับผม...อิอิ

แบบนี้นะ ....เดี๋ยวจัดให้ 1 อัน ถ้าคิดจะเอาไว้ใช้.กันเมีย...........ผมว่าจะเอาไม่อยู่นะครับ... Grin

เห็นด้วยครับ..ว่าเอาไม่อยู่......

...ผมก็ดูภาพ"LOCO"ของคุณ หน่องแล้ว...เห็นด้วยครับ..ว่าเอาไม่อยู่......เช่นกัน
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #152 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:03:28 AM »

อ้างถึง

...ผมก็ดูภาพ"LOCO"ของคุณ หน่องแล้ว...เห็นด้วยครับ..ว่าเอาไม่อยู่......เช่นกัน

ของเมียผมเขาใช้เชือกกล้วยครับ..พี่ๆ... ตกใจ ตกใจ คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #153 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:57:44 PM »

ไม่มีอะไรทำ แค่อยากโพสรูป Grin

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 12:53:34 AM »

โอ๊ว ว ว   เอาออกมายำกันอีกแล้วเหรอครับ  น้องๆ แถวนี้ชอบทำอะไรแปลกๆ  ไหว้ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #155 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 01:01:26 AM »

ก็น้องๆแถวนี้มันเบี้ยน้อยหอยนิดไงครับพี่ทศ ก็ต้องซนลองผิดลองถูกตามประสาไป ทำไงใด้ อยากใด้steyrใจจะขาด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #156 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:20:18 PM »

ไม่มีอะไรทำ แค่อยากโพสรูป Grin

มันคืออะไรครับ  ฮาทซาน ใส่แร็ก แล้วต่อท่อเพิ่อมป่าวครับ ผมไม่รุ้จริงๆๆครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #157 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:03:44 PM »

ได้ผลเป็นไงบ้างคุณหน่อง Grin Grin

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #158 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:25:23 PM »

ได้ผลเป็นไงบ้างคุณหน่อง Grin Grin

ยังไม่เป็นที่พอใจครับพี่อู๋
ผลที่ได้ความเร็วค่อนข้างเสถียรครับ แต่ยังไม่ได้ความเร็วของลูกกระสุนที่ต้องการครับ...คงต้องปรับแต่งอีกสักพักครับพี่.... Cheesy

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #159 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:28:32 PM »

มันคืออะไรครับ  ฮาทซาน ใส่แร็ก แล้วต่อท่อเพิ่อมป่าวครับ ผมไม่รุ้จริงๆๆครับ
ไม่ได้ต่อกระบอกลมเพิ่มครับหนุ่มโต้งแต่ฮัทซานไม่มีห้องพักลมในตัวกระบอกปืนครับเลยต้องทำห้องพักลมเพิ่มหลังตัวเร็คกูเลเตอร์..
ส่วนตอนนี้ก็ทดลองขนาดต่างๆของห้องพักลมเพื่อจะให้พอเหมาะกับการใช้งานเพื่อจะได้ไม่เปลื้องลมโดยเปล่าประโยชน์และได้ความเร็วกับจำนวนนัดที่ต้องการครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:13:22 PM »

ขั้นเทพ เลยครับ พี่หน่อง  ใช่ตัวที่ยิง วันนั้นป่างครับ  5 นาที เสร็จ อิอิ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:22:15 PM »

ขั้นเทพ เลยครับ พี่หน่อง  ใช่ตัวที่ยิง วันนั้นป่างครับ  5 นาที เสร็จ อิอิ

ใช่แล้วครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:15:57 AM »

ยังไม่เป็นที่พอใจครับพี่อู๋
ผลที่ได้ความเร็วค่อนข้างเสถียรครับ แต่ยังไม่ได้ความเร็วของลูกกระสุนที่ต้องการครับ...คงต้องปรับแต่งอีกสักพักครับพี่.... Cheesy

คุณ หน่อง ครับ
  การปรับปรุงให้ดีถึงขีดสุดนั้น มันมิใช่เรื่องง่ายหรอก..หากไม่มีต้นแบบมาก่อน...อย่างนี้ต้องใส่ความอดทนและเติมความพยายามลงไปให้มาก  เมื่อมีการปรับปรุงอย่างต่อเนื่อง(Kaizen)แล้ว ผมเชื่อว่า..ปืนฮาทซาน +ใส่แร็กตัวนี้  เยี่ยม..เมื่อถึงขีดสุดแล้วคงไร้เทียมทานและสามารถต่อกรกับปืนขั้นดีจากเมืองนอกได้ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:30:33 AM »

ไม่ได้ต่อกระบอกลมเพิ่มครับหนุ่มโต้งแต่ฮัทซานไม่มีห้องพักลมในตัวกระบอกปืนครับเลยต้องทำห้องพักลมเพิ่มหลังตัวเร็คกูเลเตอร์..
ส่วนตอนนี้ก็ทดลองขนาดต่างๆของห้องพักลมเพื่อจะให้พอเหมาะกับการใช้งานเพื่อจะได้ไม่เปลื้องลมโดยเปล่าประโยชน์และได้ความเร็วกับจำนวนนัดที่ต้องการครับ

เขากะจะโชว์โต๊ะตัวใหม่ แต่ดันพาเขาออกนอกเรื่อง เจ้่าตัวก็พลอยลืมไปด้วยว่าโพสภาพนี้ทำไม

โต๊ะสวยมากครับ เหมาะเอามานั่งกินข้าวร้อนๆ โป๊ะด้วยไข่เจียว ลำแต้ ๆ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 11:04:08 PM »

...ค่ำคืนนี้ เป็นอีกคืนหนึ่งที่ว่าง...ผมจึงขออนุญาต...
   เพื่อนๆสมาชิกฯ นำ "น้องตอง 8" AA S400 MPR-FT มาโชว์ตัว..พร้อมกับเรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม  จูบบบบ  ให้สมกับปืนน้อง..ที่แม่นยำมากๆ  เยี่ยม ครับ(..ตัวพี่.. S410 / S510..)

*** แต่ก็มีปัญหาจนได้ ครับ ..ขณะผมหา"กล่องปืนตัวน้อง"อยู่เป็นนาน  Shocked เพื่อที่ให้สมส่วนกันและสวยงาม..ให้มาอยู่ร่วมรือนหอกัน..จนแก่เเฒ่า  แต่ปรากฏว่า"เจ้าตอง 8" ของผมนั้นยาวเกินไปเล็กน้อย..  ตกใจ ครับ..จึงจำต้อง ปรับใหม่..เสียแล้ว...

...เมื่อผมถอด"ส่วนปลายลำกล้องปืนออก...เพื่อแยกส่วน..มันจึงดูเหมาะสม ลงตัวและดูดีมากๆเลย ครับ หลงรัก

...ผมเลยหมดห่วงไปเรื่องหนึ่งแล้ว.. น้ำลายหก.ยังเหลืออีก..ก็คือ "เจ้าตัวพี่ S510" สุดสวย โหด โคตะระแม่น ของโครงการ 7 ที่จะเข้ามาไม่เกิน..ต้นปีหน้า..54  ในช่วงนี้ผมคงต้องจัดเตรียม"เรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม" ต่อไปอีกครั้ง  Huh..จะได้ไม่ชุกระหุก..เหมือน"เจ้าตอง 8"...แห่งโครงการ 6 ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
                                                                                                                                                    ขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 09:45:52 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 88
  พิมพ์