เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:20:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 313141 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:44:46 PM »

...ค่ำคืนนี้ เป็นอีกคืนหนึ่งที่ว่าง...ผมจึงขออนุญาต...
   เพื่อนๆสมาชิกฯ นำ "น้องตอง 8" AA S400 MPR-FT มาโชว์ตัว..พร้อมกับเรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม  จูบบบบ  ให้สมกับปืนน้อง..ที่แม่นยำมากๆ  เยี่ยม ครับ(..ตัวพี่.. S410 / S510..)

*** แต่ก็มีปัญหาจนได้ ครับ ..ขณะผมหา"กล่องปืนตัวน้อง"อยู่เป็นนาน  Shocked เพื่อที่ให้สมส่วนกันและสวยงาม..ให้มาอยู่ร่วมรือนหอกัน..จนแก่เเฒ่า  แต่ปรากฏว่า"เจ้าตอง 8" ของผมนั้นยาวเกินไปเล็กน้อย..  ตกใจ ครับ..จึงจำต้อง ปรับใหม่..เสียแล้ว...

...เมื่อผมถอด"ส่วนปลายลำกล้องปืนออก...เพื่อแยกส่วน..มันจึงดูเหมาะสม ลงตัวและดูดีมากๆเลย ครับ หลงรัก

...ผมเลยหมดห่วงไปเรื่องหนึ่งแล้ว.. น้ำลายหก.ยังเหลืออีก..ก็คือ "เจ้าตัวพี่ S510" สุดสวย โหด โคตะระแม่น ของโครงการ 7 ที่จะเข้ามาไม่เกิน..ต้นปีหน้า..54  ในช่วงนี้ผมคงต้องจัดเตรียม"เรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม" ต่อไปอีกครั้ง  Huh..จะได้ไม่ชุกระหุก..เหมือน"เจ้าตอง 8"...แห่งโครงการ 6 ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
                                                                                                                                                    ขอบคุณ

สวยครบเครื่องครับ
ชอบสติ๊กเกอร์ ชมรม ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:26:00 AM »

...ค่ำคืนนี้ เป็นอีกคืนหนึ่งที่ว่าง...ผมจึงขออนุญาต...
   เพื่อนๆสมาชิกฯ นำ "น้องตอง 8" AA S400 MPR-FT มาโชว์ตัว..พร้อมกับเรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม  จูบบบบ  ให้สมกับปืนน้อง..ที่แม่นยำมากๆ  เยี่ยม ครับ(..ตัวพี่.. S410 / S510..)

*** แต่ก็มีปัญหาจนได้ ครับ ..ขณะผมหา"กล่องปืนตัวน้อง"อยู่เป็นนาน  Shocked เพื่อที่ให้สมส่วนกันและสวยงาม..ให้มาอยู่ร่วมรือนหอกัน..จนแก่เเฒ่า  แต่ปรากฏว่า"เจ้าตอง 8" ของผมนั้นยาวเกินไปเล็กน้อย..  ตกใจ ครับ..จึงจำต้อง ปรับใหม่..เสียแล้ว...

...เมื่อผมถอด"ส่วนปลายลำกล้องปืนออก...เพื่อแยกส่วน..มันจึงดูเหมาะสม ลงตัวและดูดีมากๆเลย ครับ หลงรัก

...ผมเลยหมดห่วงไปเรื่องหนึ่งแล้ว.. น้ำลายหก.ยังเหลืออีก..ก็คือ "เจ้าตัวพี่ S510" สุดสวย โหด โคตะระแม่น ของโครงการ 7 ที่จะเข้ามาไม่เกิน..ต้นปีหน้า..54  ในช่วงนี้ผมคงต้องจัดเตรียม"เรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม" ต่อไปอีกครั้ง  Huh..จะได้ไม่ชุกระหุก..เหมือน"เจ้าตอง 8"...แห่งโครงการ 6 ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
                                                                                                                                                    ขอบคุณ

สวยครบเครื่องครับ
ชอบสติ๊กเกอร์ ชมรม ครับ

ท่านประธานฯ ครับ
   ตามที่ผมเคยแจ้งและขออนุญาตกับท่านประธานฯไว้แล้วในกระทู้"บัญชี ชมรมเพื่อคนรักปืนอัดลม "เมื่อเดือนก.ย.ที่ผ่านมา ดังนี้
***ขออนุญาต..แจ้งข่าวและโอนเงิน ครับ... ด้วยลูกชายผมได้จัดทำสติกเกอร์ล้วนๆเป็นโลโก้ของชมรมฯจำนวน 10 แผ่น มีขนาดกว้าง 8 ยาว 13 cm. โดยมีตัวอักษรสีดำและพื้นสีขาว(ตามรูปแบบในเว็บนี้) ซึ่งเป็นงานละเอียด,ปราณีตและคงทน เหมาะสำหรับติดหน้ารถยนต์ของพวกเราในราคาเพียง 100฿เท่านั้น... ทางท่านประธานฯเห็นสมควรจัดทำได้ แต่..ควรมีตัวอักษรสีขาวด้วยเป็นตัวเลือก....ผมจึงโอนเงิน 30%ของรายรับเป็นจำนวนเงิน 300฿   มาเป็นทุนสนับสนุนให้กับชมรมคนรักปืนอัดลมอันเป็นที่รักของพวกเรา ตามที่ผมได้ตั้งใจไว้ ครับ***
...มาถึงเวลานี้ ผมได้จัดทำในรูปแบบ"ควรมีตัวอักษรสีขาวด้วยเป็นตัวเลือก"ตามที่ท่านประธานฯได้ให้ข้อแนะนำไว้เสร็จแล้ว  ผมได้คิดเพิ่มทำแผ่นฟลิมส์ใส่ปิดด้านบนอีกชั้นหนึ่ง  เพื่อป้องกันการแกะของตัวอักษร(พวกมือบอนชอบแกล้งกัน)และกันกระแทรก เมื่อนำไปติดกล่องใส่ปืนยาว ครับ...ส่วนสติกเกอร์ที่เป็นโลโก้ของยี่ฮ้อปืนนี้ ผมคิดราคาเพียง 80฿เท่านั้น
   ผมจึงขออนุญาต ท่านประธานฯ...เปิดกระทู้ใหม่..การสั่งจอง"สติกเกอร์ล้วนๆเป็นโลโก้ของชมรมฯและยี่ฮ้อปืน" ในช่วงก่อนปีใหม่นี้..แล้วจะรีบทะยอยจัดส่งหรือมอบให้กับเพือนๆสมาชิกชมรมฯแล้วเสร็จภายในต้นปีใหม่นี้ ครับ
                                                                                                                 ขอบคุณมาก

ปล.รายได้..หลังจากหักค่าพัสดุ+ค่าแรงของลูกชาย(ใช้เวลาพอประมาณ/แผ่น)..ที่เหลือกำไร 30% ผมขอมอบกับทางชมรมฯเช่นเคย ครับ

juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:24:11 PM »

ยางครอบตาแบบนี้หาได้ที่ไหนครับ

* img18242.jpg (66 KB, 768x576 - ดู 2122 ครั้ง.)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:56:48 PM »

คล้ายๆ แบบนี้หรือเปล่าครับ...อิ อิ อิ

http://cgi.ebay.com/Rubber-eyepiece-extender-40mm-riflescope-/170518172574?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item27b3acd39e
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:10:30 AM »

^^
^^
ตามที่ท่านพ่อเลี้ยงบอกนั่นแหละครับ  เห็นท่านแม็กว่าจะๆ แต่ไม่ได้สั่งสักที  ฟรีภาษี ฟรีค่าส่ง   (Tax Free, Free shipping) น่าเอามาใช้นะ สั่งเดี๋ยวหรือสั่งรวมก็น่าจะราคาต่อหน่วยเท่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:16:31 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:02:04 AM »

^^
^^
ตามที่ท่านพ่อเลี้ยงบอกนั่นแหละครับ  เห็นท่านแม็กว่าจะๆ แต่ไม่ได้สั่งสักที  ฟรีภาษี ฟรีค่าส่ง   (Tax Free, Free shipping) น่าเอามาใช้นะ สั่งเดี๋ยวหรือสั่งรวมก็น่าจะราคาต่อหน่วยเท่ากัน

ที่ผมไม่ได้เดินเรื่องการสั่งยางบังแสง   เพราะว่าผมไปได้ยางที่  เส้นผ่าศูนย์เล็กแค่  33-35 มิล  มันใช้กับกล้องของพวกเราไม่ได้ครับ  เพราะพวกเรา   เล่นแต่ของใหญ่กันทั้งนั้น  อย่างต่ำๆที่วัดได้ก็  45 มิล  เข้าไปแล้วผมเลยไม่ตามเรื่อง
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:32:49 AM »

^^
^^
ตามที่ท่านพ่อเลี้ยงบอกนั่นแหละครับ  เห็นท่านแม็กว่าจะๆ แต่ไม่ได้สั่งสักที  ฟรีภาษี ฟรีค่าส่ง   (Tax Free, Free shipping) น่าเอามาใช้นะ สั่งเดี๋ยวหรือสั่งรวมก็น่าจะราคาต่อหน่วยเท่ากัน

ที่ผมไม่ได้เดินเรื่องการสั่งยางบังแสง   เพราะว่าผมไปได้ยางที่  เส้นผ่าศูนย์เล็กแค่  33-35 มิล  มันใช้กับกล้องของพวกเราไม่ได้ครับ  เพราะพวกเรา   เล่นแต่ของใหญ่กันทั้งนั้น  อย่างต่ำๆที่วัดได้ก็  45 มิล  เข้าไปแล้วผมเลยไม่ตามเรื่อง

นั่นสิครับ..ผมก็ยังไม่กล้าสั่งมาเพราะเห็นเค้าว่าใช้กับเลนส์กว้างประมาณ 40 มม. เอง....ที่มีอยู่วัดได้ 43-45 มม. เลยไม่กล้าลองสั่งเหมือนกัน...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:25:58 AM »

ยางครอบตาแบบนี้หาได้ที่ไหนครับ

...ทีแรกที่ผมอยากได้"ท่อยางบังแสง" ผมก็รีบจองกับพี่ แม็ก ไว้ 2 ขนาด...แต่เงียบไป  มาเห็นของคุณ นพ (ขออนุญาต เอ่ยนาม)ที่ติดอยู่กับ"กล้องเทพ" ของ"ปืนเทพ" ผมจึงกลับมาสนใจอีกครั้ง...เลยขอคำปรึกษาจากทั้ง 2ท่านเพื่อ Import นำเข้ามา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 10:32:24 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:06:31 PM »

เพื่อนๆสมาชิกฯ นำ "น้องตอง 8" AA S400 MPR-FT มาโชว์ตัว..พร้อมกับเรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม  จูบบบบ  ให้สมกับปืนน้อง..ที่แม่นยำมากๆ  เยี่ยม ครับ(..ตัวพี่.. S410 / S510..)

*** แต่ก็มีปัญหาจนได้ ครับ ..ขณะผมหา"กล่องปืนตัวน้อง"อยู่เป็นนาน  Shocked เพื่อที่ให้สมส่วนกันและสวยงาม..ให้มาอยู่ร่วมรือนหอกัน..จนแก่เเฒ่า  แต่ปรากฏว่า"เจ้าตอง 8" ของผมนั้นยาวเกินไปเล็กน้อย..  ตกใจ ครับ..จึงจำต้อง ปรับใหม่..เสียแล้ว...

...ผมเลยหมดห่วงไปเรื่องหนึ่งแล้ว.. น้ำลายหก.ยังเหลืออีก..ก็คือ "เจ้าตัวพี่ S510" สุดสวย โหด โคตะระแม่น ของโครงการ 7 ที่จะเข้ามาไม่เกิน..ต้นปีหน้า..54  ในช่วงนี้ผมคงต้องจัดเตรียม"เรือนหอและฟอรนิเจอร์อย่างพรั่งพร้อม" ต่อไปอีกครั้ง  Huh..จะได้ไม่ชุกระหุก..เหมือน"เจ้าตอง 8"...แห่งโครงการ 6 ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
                                                                                                                                                    ขอบคุณ

สวยงามครบเครื่องเลยครับพี่วิโรจน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 02:13:20 PM »

ขอบคุณ

สวยงามครบเครื่องเลยครับพี่วิโรจน์

...ขอบคุณมาก ครับ คุณ ศักดา ที่ชม...มา
   พูดถึง"ขาทราย" ผมเคยมีประสบการณ์นำปืนไปซ้อม..ที่สนามยิงปืน  แล้วลืมเอาหมอนรองปืนไป..กว่าจะหาอุปกรณ์มารองปืนได้ ขุกขรักน่าดูเลย  ผมจึงตัดสินใจซื้อชุดขาทรายเพิ่มเติมเก็บไว้ในกล่องปืนเลย ครับ...พร้อมทุกเมื่อ...
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 08:15:56 AM »

พี่วิโรจน์ รบกวนขอดูรูป ขาทราย หน่อย ซิครับ วิธีติดด้วย ครับกำลังจะหามาติด 453 เหมือนกัน ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:01:30 PM »

พี่วิโรจน์ รบกวนขอดูรูป ขาทราย หน่อย ซิครับ วิธีติดด้วย ครับกำลังจะหามาติด 453 เหมือนกัน ครับ

...ติดตั้ง ไม่ยาก...ครับ เดี๋ยวคืนนี้ จะหาวิธีแจ้งไปให้ทราบ...
  "จัดไป อย่าให้เสีย"
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 05:15:06 PM »

...ติดตั้ง ไม่ยาก...ครับ เดี๋ยวคืนนี้ จะหาวิธีแจ้งไปให้ทราบ...
ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:03:48 PM »

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ผมได้จัดลำดับและถ่ายรูปแสดงขั้นตอนเปื้องต้นดังนี้ ครับ

1.กดปุ่มที่โคนขาทรายทั้ง 2ข้าง แล้วขาทั้ง 2ข้างจะยืดออกมา

2.หลังจากขาทั้ง 2ข้างจะยืดออกมาแล้ว หักขาไปทางขาวมือทั้ง 2ข้างให้ตั้งฉาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 10:31:46 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:27:29 PM »

3.จากนั้นจึงคลายสกูลหัวกลมที่อยู่ซ้ายมือให้สุด แล้วดันขาล็อกของขาทรายให้เข้ากับตอที่ยึดกับคอปืน  เมื่อเรียบร้อยแล้ว จึงหมุนสกูลหัวกลมล็อกให้แน่น

4.เมื่อล็อกตอเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  ตัวปืนก็จะอยู่ในสภาพเอียง(ตามรูป) และสามารถที่เอียงตัวปืนไปทางซ้ายและขวามือได้ ครับ แต่ ขาทรายบ้างรุ่นจะมีขาหรือสกูลหัวกลมอยู่ใต้ท้องปืนจะทำหน้าที่ล็อกตัวปืนให้อยู่แนวตั้งฉากได้ตลอดเวลา ครับ

...จบคำแนะนำตามที่คุณ Congto ได้ขอมาแล้ว ครับ  ผิดถูกอย่างไร...ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 10:44:58 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 88
  พิมพ์