เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:24:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 313374 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:22:10 AM »

ยังไปต่อได้อีกครับพี่วิโรจน์
ผมขอนำเสนอตัวข้างล่างนี้ครับ ทำมาเพื่อ Falcon  เยี่ยม

เป็นของ Jon Harris ครับ

...ชุด"วงล้อเกวียน"เหล่านี้ เป็นที่หมายตาของพวกเรา..ชาว FT  แต่พวกเบอร์ 2 ใช้แม็กแค่  น้ำลายหก  เท่านั้น ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #481 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:23:46 AM »

...รับมาแล้ว ครับ"แม่เสื้อสาว..จากอิงแลนล์" เจ้า EV2 MK4...  หลงรัก

...มาพบกับ"พ่อสิงห์หนุ่ม..จากแดนเมืองผู้ดี" เจ้า Facon...  เยี่ยม

และแล้ว..ก็กลายเป็น"ทอม..ยิงดี" นะขอรับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

****!!!! พร้อม ออกศึก............ ทดสอบ !!!!****

ขออนุญาต..ยก ครับ"
   "ออกศึก......ทดสอบ"
      ตกลงเป็น..วันอังคารที่19นี้ เวลาเที่ยง ที่ราชนาวี ครับ  จำเป็นต้องเป็นวันธรรมดา..เพื่อประสิทธิภาพในการทดสอบ ขอรับ  งอน คิก คิก เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 01:02:53 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #482 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 03:08:11 PM »

โอ้ พี่วิโรจน์นี่เองที่เป็นเจ้าของ "แม่เสือสาว" กำลังสงสัยอยู่ว่าทำไมต้องขาย "น้องตองแปด"

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับพี่  ขอให้ฝึกซ้อมเยอะๆ นะครับ  จะได้เป็นแชมป์กับเขาบ้าง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #483 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 07:18:59 PM »

โอ้ พี่วิโรจน์นี่เองที่เป็นเจ้าของ "แม่เสือสาว" กำลังสงสัยอยู่ว่าทำไมต้องขาย "น้องตองแปด"

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับพี่  ขอให้ฝึกซ้อมเยอะๆ นะครับ  จะได้เป็นแชมป์กับเขาบ้าง

...ขอบคุณมาก อ.ทศ ผมต้องรอให้..ระดับแชมป์..เจิมก่อน  เพื่อเอาฤกษ์..เอาชัย ครับ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 06:39:17 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #484 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:31:17 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับพี่  ขอให้ฝึกซ้อมเยอะๆ นะครับ  จะได้เป็นแชมป์กับเขาบ้าง

...ขอบคุณมาก อ.ทศ ผมต้องรอให้..ระดับแชมป์..เจิมก่อน  เพื่อเอาฤกษ์..เอาชัย ครับ 55555

อ้าว...แบบนี้ อ.ทศ ก็ได้ลงมาเที่ยว+กับเจิมปืนให้ พี่วิโรจน์ไปในตัวเลย...งานเดียวได้ 2 อย่าง...5555555
แล้ว ค่ารุถใครจะเป็นคนออกตกลงกันก่อน นะคร้าบ.......... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อีกอย่างได้ลอง 110/16จูล กับ EV2 ด้วยเลย..
ล้อเล่นนะครับ...อิอิ

ผมรักในหลวง...ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #485 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 12:02:00 PM »

ค่ารถ..ใครนั่งคนนั้นก็ไม่ต้องจ่ายดีไหมครับ
เจ้าของปืนน่าจะจ่ายให้นะ
ถ้าครูทศมา ผมจะไปด้วย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #486 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:34:47 PM »

ค่ารถ..ใครนั่งคนนั้นก็ไม่ต้องจ่ายดีไหมครับ
เจ้าของปืนน่าจะจ่ายให้นะ
ถ้าครูทศมา ผมจะไปด้วย

คงจะได้ไปลองแต่หัวนกเป็ด ที่บ่อ 2   ณ 33 หมู่ 3  เท่านั้นแหละครับ ท่านประธาน
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #487 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:59:13 AM »

ยังไปต่อได้อีกครับพี่วิโรจน์
ผมขอนำเสนอตัวข้างล่างนี้ครับ ทำมาเพื่อ Falcon  เยี่ยม

เป็นของ Jon Harris ครับ

...ชุด"วงล้อเกวียน"เหล่านี้ เป็นที่หมายตาของพวกเรา..ชาว FT  แต่พวกเบอร์ 2 ใช้แม็กแค่  น้ำลายหก  เท่านั้น ครับ

สมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากผมได้สั่งชุด Sidewheel & turret cap ของ Jon Harris มาใช้ (แต่ของยังมาไม่ถึง  คิก คิก แลบลิ้น)
จากนั้นเพื่อนๆพี่ๆที่ทราบข่าวก็ติดต่อเข้ามาหลายคนว่าอยากได้ซักชุดมาใส่ Falcon ผมก็เลยลองถาม Jon ไปเรื่องราคา
ว่ามีสินค้าตัวไหนให้พวกเราชาวไทยซื้อได้ในราคาไม่โหดร้ายเกินไปบ้างไหม เค้าตอบกลับมาด้วยราคาที่ยอมรับได้ ถูกกว่าที่ผมซื้อเองเยอะ  โดนชก
เป็นโอกาศอันดี ไหนๆผมก็จะสั่งให้พี่ๆบางท่านอยู่แล้ว ผมเลยอยากถามสมาชิกท่านอื่นๆ ว่ามีใครสนใจอยากได้อีกบ้างไหม
เพราะว่ารวมกันสั่งมาจะประหยัดเรื่องค่าขนส่ง ค่าธรรมเนียมการโอนเงิน และอื่นๆ
ซาวเสียงดูก่อน ถ้ามีสมาชิกสนใจซักสี่ห้าคนแล้วผมจะเอารายละเอียดต่างๆที่ Jon ตอบกลับมาลงให้โดยเฉพาะรุ่นที่ทำมาเพื่อ Falcon
และขอใช้พื้นที่เว็ปเป็นศูนย์กลางข้อมูลคล้ายๆกระทู้ที่จองปืน จากนั้นเรามาคุยในรายละเอียดปลีกย่อยกัน
ถ้าไม่มีผมก็ถือว่าผ่านเลยไปแล้วกันนะครับ ผมก็จะสั่งให้แต่เฉพาะพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มที่ติดต่อมาเป็นการส่วนตัว

ขอย้ำนะครับ ว่าผมไม่ได้แสวงหากำไรใดๆทั้งสิ้นจากการสั่งสินค้า
ผมไม่ใช่พ่อค้าแอบแฝง ไม่ได้เป็นนายหน้า และไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับ Jon Harris ทั้งสิ้น
และเงินเล็กๆน้อยๆแค่นี้ไม่มีค่าพอที่จะเอามาแลกกลับมิตรภาพที่สมาชิกหลายๆท่านมีให้ผม
ดังนั้นโพสนี้ไม่ได้มีเจตนาหรือเป็นการขายของนะครับ

ถ้ามันมีส่วนที่เกินมาด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ ผมจะใส่เข้ากลับไปเป็นกองกลางของชมรมทั้งหมด

ต้องขอบอกว่ามันไม่ใช่เรื่องสนุกในการไปสั่งซื้อ กว่าเค้าจะยอมขายชิ้นแรกให้ผม เค้ามีคำถามและข้อสงสัยมากมาย
ในตอนแรกเค้าคงคิดว่าคนไทยยังเดินเท้าปล่าวนุ่งผ้าเตี่ยวขี่ช้างอยู่ เลยไม่ค่อยมีความมั่นใจและเชื่อถือ  งอน
แต่พอทำความเข้าใจกันได้แล้วทุกอย่างราบรื่นดี แถมยังให้คำแนะนำต่างๆที่เป็นประโยชน์อีกหลายเรื่อง  จูบบบบ  เยี่ยม

สินค้าของ Jon Harris เป็นที่นิยมในหมู่ Field Target โดยเฉพาะ Sidewheel

http://www.picturetrail.com/sfx/album/view/1243489

ราคา sidewheel อยู่ที่ประมาณ 30-60 ปอนด์อังกฤษ ราคาขึ้นอยู่กับรุ่น ขนาด และออฟชั่นเสริม
ลองเข้าไปดูรูปก่อนแล้วกันครับ มีสินค้าหลายอย่างแต่ผมขอคุยแค่เรื่อง Sidewheel&turret cap เท่านั้น
ในนั้นมีช่องทางให้ติดต่อ Jon ได้ ใครสะดวกก็ติดต่อเอาเองได้เลยครับไม่ต้องผ่านผมเพื่อความสะบายใจ
ส่วนท่านไหนที่สนใจกรุณาโพสแสดงความต้องการเบื้องต้นได้เลยครับ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #488 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:31:55 AM »

+ ไป 1 ...ครับ..มีน้ำใจเอื้อเฟื้อกับพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน...เดี่ยวน้องขอรอกล้องก่อนครับ..พี่เอ๊กซ์..อิอิ

ยังไง ขอเป็นไซด์วิว รุ่น FALCON T50B FT 1st Prototype ครับ...ส่วน cap ไม่เอาครับพี่.. Grin Grin

ปล.ยังไงขอทราบราคารวมส่งครับ...  Wink Wink

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #489 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:08:44 AM »

+1ตามไปด้วย
แต่ไม่มีรุ่นเราใช้ดิ..555
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #490 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:30:27 AM »

เยี่ยมมากเลยครับคุณเอ็กซ์  ผมกำลังหาทางติดต่อกับคุณ Jon Harris เรื่องนี้อยู่พอดีแต่ยังไม่มีโอกาส  มาพบข้อมูลที่คุณเอ็กซ์มานำเสนอถูกใจผมเป็นที่สุดเลยครับ  เยี่ยม

ผมขอสั่งรุ่นใหม่ ขนาด 132 มิลลิเมตร (5.25 นิ้ว) ทั้ง Sidewheel  & Turret  Cap  for Falcon T50B FT                          1   ชุด

ไหว้ ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #491 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 11:31:36 AM »

+1ตามไปด้วย

+1คะแนนตามไปด้วยคน ครับ ท่านประธานฯ  
      ผมก็ใช้บริการของคุณ 3X อยู่..ดูในเว็ปฯแล้วใช้กับหลายยี่ห้อได้..แต่ราคาอาจเปลี่ยนไป ขอรับ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2011, 02:01:01 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #492 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:02:40 PM »

+1ตามไปด้วย

มีครับ..ดูตามลิ้งที่พี่เอ๊กซ์ให้มา... เลยครับเฮีย..555 หมดตูดไปตามๆกัน....
ตอนนี้พีเขา ซี้กับตาจอนแล้ว...สั่งได้แถมลดราคาอีก..เออ...
ส่วน ฟอลคอนรุ่น manace 5.5-25 เท่า หรือกล่้องเล็งรุ่นอื่น ต้องพี่เอ๊กซ์มาแจงอีกรอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 12:04:49 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #493 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:14:53 PM »

+1ตามไปด้วย

มีครับ..ดูตามลิ้งที่พี่เอ๊กซ์ให้มา... เลยครับเฮีย..555 หมดตูดไปตามๆกัน....
ตอนนี้พีเขา ซี้กับตาจอนแล้ว...สั่งได้แถมลดราคาอีก..เออ...
ส่วน ฟอลคอนรุ่น manace 5.5-25 เท่า หรือกล่้องเล็งรุ่นอื่น ต้องพี่เอ๊กซ์มาแจงอีกรอบครับ

กล้องรุ่นอื่นๆ ของ Falcon ยังไม่เข้าข่ายที่จะเอามาทำกล้องเพื่อภารกิจ FT ครับ คุณ Jon Harris แกเลยไม่ทำ Sidewheel ออกมาให้ได้ชมกัน  คงต้องใช้บริการของพี่coko ไปก่อนครับ  หรือจะเอาไปติดปืน  CZ 200S  เพื่อภารกิจ HFT หละก็สุดยอดเลยเพราะไม่ได้ใช้ Sidewheel และ Turret cap  ตามข้อบังคับของ HFT  อยู่แล้ว
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #494 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 03:40:59 PM »

คิดว่าตอนนี้น่าจะมีผู้สนใจกันหลายคน

สำหรับ Falcon T25 & T50 จอนให้ราคามาสามรุ่น
(ผมขอใส่ตัวเลขเป็นตัวหนังสือแล้วกันจะไ้ด้ไม่เป็นปัญหาว่าลูกค้าที่ไม่ใช่คนไทยมาเจอแล้วเอาไปอ้างกับจอน เพราะราคานี้สำหรับพวกเราชาวไทยครับ)

Full Version คือเต็มล้อมาแบบกลมๆเลย
1) Basic มีขนาด 125mm และ 132mm ราคา สามสิบสามและสามสิบหกปอนด์ ตามลำดับ
2) Trade 132mm สามสิบเก้าปอนด์
3) Custom 125mm ห้าสิบปอนด์

ราคานี้ยังไม่รวม Turret cap หรือที่ครอบตัวปรับหมุนระยะ
สำหรับ T25 จอนแนะนำว่าไม่จำเป็นต้องใช้ cap ถ้าใช้เพื่อ FT ให้ตั้งกล้องที่ 30 หลา แล้วให้ใช้การนับจำนวนคลิกเอา
จากประสบการณ์จอนบอกว่าไม่น่าจะเกิน 20 คลิกทั้งไปและกลับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินค่า cap

สำหรับสมาชิกที่ใช้ปืนแบบมีแม็กซ์ ซึ่งส่วนใหญ่สมาชิกก็จะใช้แบบนี้กันโดยเฉพาะ Air Arms อาจจะต้องใช้ Indent Version
Indent version คือล้อตามตัวเลือกด้านบน แต่จะกลึงเอาบางส่วนออกเพื่อเปิดช่องให้ใส่แม๊กเข้าไปได้
ปรกติเค้าสั่งล้อไปใส่ปืนแข่งที่เป็นแบบใส่ทีละลูกกันเป็นส่วนใหญ่ ของเราเป็นแม๊กก็ต้องดัดแปลงไปตามนั้น
จอนแนะนำให้ลองดูก่อน ว่ากล้องที่เราติดเข้ากับปืนแล้วยังมีที่ว่างพอไหม
บางคนใช้ขาสูงมากบวกตำแหน่งที่ติดล้ำไปข้างหน้าเยอะ ก็อาจจะใส่แม๊กได้เลย ไม่ต้องทำเว้า
Indent version มีราคาตามตัวเลือกข้างบน บวกอีกหนึ่งปอนด์เท่านั้น
ถ้าบอกรุ่นของปืนและกล้องไป เค้าก็ช่วยแนะนำให้ได้คร่าวๆว่าควรจะใช้ล้อขนาดไหนแบบไหน

บางท่านอาจจะเห็นว่ามีการทำอโนไดซ์สีต่างๆ อันนี้จอนบอกว่าไม่อยากทำเพราะยุ่งยากและเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม
ดังนั้นผมขอว่าเราจำกัดเป็นสีอลูมิเนียมธรรมดาก่อน ถ้าใครอยากได้จริงคงต้องสั่งเป็นกรณีพิเศษไป ราคาก็คงพิเศษตาม
สีอลูมิเนียมมีแบบด้าน (Blasted) และแบบเงา (Polished) มาตราฐานคือแบบด้าน ใครอยากได้เงาๆก็ได้ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด

ตัว Turret cap มีราคาอยู่ระหว่าง ยี่สิบถึงสามสิบปอนด์ ต้องขอถามจอนอีกที

สำหรับสมาชิกที่ไม่ได้ใช้ Falcon ก็ไม่เป็นปัญหาครับ Sightron SIII, Leupold VX3, Bushnell 6500, Nikko Diamond กล้องเหล่านี้จอนทำล้อให้มาหมดแล้ว
สามารถสั่งได้ ราคาก็ไม่น่าจะแตกต่างจาก Falcon ถึงต่างกันผมก็คิดว่าไม่น่าเกินห้าปอนด์ในกรณีที่สั่งรุ่นล้อเหมือนกัน
เคยสอบถามกล้องบางรุ่นไป จอนก็ตอบกลับมาตรงๆว่าอย่าใส่เลย ไม่คุ้มเงิน ได้ประโยชน์เรื่องหน้าตาอย่างเดียว
ดังนั้นผมคิดว่าควรจะต้องเป็นกล้องรุ่นที่ไม่ถูกจนเกินไปและมีกำลังขยายสูงซักหน่อย ถึงจะเหมาะสม

เพื่อสะดวกในการจัดเก็บข้อมูล ผมรบกวนผู้ที่จะลงชื่อให้ใส่ข้อมูลดังนี้ครับ

แบบล้อ(Basic, Trade, Custom);ขนาด(125mm,132mm);สี(Blasted,Polished);ทรง(Full, Indent);แคป(Y=เอา, N=ไม่เอา);ยี่ห้อกล้อง;รุ่นกล้อง;ปืน(ไม่ใส่ก็ได้)
ตัวอย่างนะครับ

Custom1; 125mm; Blasted; Full; Y; Sightron; SIII 10-50x60; Daystate Air Ranger
Custom2; 132mm; Polished; Indent: N : Falcon; T25 5.5-25x50; Air Arms EV2

ถ้าอ่านตั้งแต่ต้นมาถึงตรงนี้คุณรู้ทุกอย่างเท่าที่ผมรู้เรื่องราคาของ Jon Harris Sidewheels แล้วครับ
ทีนี้เป็นเรื่องที่ต้องปรึกษากันถ้าจะเริ่มสั่งจริง

1) ค่าขนส่ง
จอนคิดค่าส่งผม แปดปอนด์สำหรับล้อและแคป ผมไม่สามารถบอกได้ว่าค่าขนส่งมันจะเป็นเท่าไหร่ถ้าเราสั่ง ห้า สิบ หรือยี่สิบอัน
ต้องรอจอนเค้าบอกมาอย่างเดียวและขึ้นอยู่กับว่าเราอยากให้เค้าส่งแบบด่วนช้าแค่ไหน
ถ้ารวมกันสั่ง ผมคิดว่าหารเฉลี่ยต่อคนก็น่าจะถูกกว่าแปดปอนด์

2) Paypal Fee
ตอนที่ผมสั่งจอนให้ผมจ่ายเงินผ่าน Paypal เช่นเดียวกับออเดอร์ที่สั่งต่อๆไป
ตอนผมทำจ่ายมันมีการเรียกเก็บค่าบริการ สี่ปอนด์สำหรับยอดเงินประมาณหนึ่งร้อยปอนด์ ซึ่งจอนเค้าให้เรารับผิดชอบค่าบริการเอง
ผมไม่มีรู้สาเหตุแน่ชัดว่าทำไม คิดว่าเนื่องจากเป็นสกุลเงินเพราะ Paypal หลักๆจะใช้ US Dollar ใครเชี่ยวชาญเรื่อง Paypal ช่วยตอบหน่อย
ปัญหามันอยู่ที่ว่าผมไม่ทราบว่าไอ้ค่าบริการนี้มันเก็บด้วยจำนวนเดิมทุกครั้งที่มีการทำจ่าย หรือขึ้นลงเป็นขั้นบันไดตามจำนวนเงิน
ถ้าเป็นอย่างหลังราคาของก็จะเปลี่ยนแปลงไปตามยอดสั่งทั้งหมด
แต่ผมก็มั่นใจว่ารวมกันสั่งแล้วหารกัน ยังไงก็ถูกกว่าจ่ายเดี่ยวๆ

3) ภาษี
แน่นอนว่าต้องมีภาษีขาเข้าแน่นอน ซึ่งเราก็จะมาช่วยกันหารอีกเช่นกัน

สรุปว่าพวกเราน่าจะต้องจ่ายเพิ่มไปอีกประมาณสิบปอนด์หรือห้าร้อยบาท จากราคาของจริง
ตัวเลขที่แน่นอนบอกไม่ได้จริงๆ ตามเหตุผลด้านบนที่อธิบายไป

ถ้าสนใจอยากสั่งกันจริงๆ ก็ต้องมาคุยว่าเราจะมัดจำกันยังไง โอนตังค์ไปที่ไหน ใครเป็นคนดูแลยอด
เสร็จแล้วจะให้เค้าส่งยังไง มาที่ไหน ชื่อใคร ได้ของมาแล้วจะกระจายของยังไง
อย่างที่ผมบอกไปแล้วว่าผมไม่ใช่พ่อค้า ปรกติซื้อเองจ่ายเองคนเีดียว ต้องรบกวนผู้มีประสบการณ์มาแนะนำต่อครับ

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 88
  พิมพ์