เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 88
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่งและติดตั้งอุปกรณ์เสริมสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 312746 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #675 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:00:48 PM »

ขออนุญาติอีกทีนะครับ เนื่องจากตอนนี้ผมขายปืน AA S510 ไปแล้วเพื่อเป้าหมายใหม่ ผมมีพานท้าย "เสือเต้น ประดู่ลาย" (รูปอยู่หน้า 17) ซึ่งรับมาจากพี่วิโรจน์แต่ยังไม่เคยใช้เลยครับ และมันมาพร้อม sling stud ของนอกอย่างดี + สายสะพายอย่างดีด้วยครับ เผื่อมีท่านใดสนใจ PM มาได้ครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาต แนะนำ"เสือเต้น"สักนิด ครับ
   เมื่อผมตัดใจปล่อยปืน MPR-FT แล้วเอาปืน EV2MK4ไว้ ทำให้พานท้ายจากเมืองเหนือ..จึงเหลือหนึ่ง ครับ ทั้งที่รักทั้ง 2ตัว(เสื้อเต้นกับเจ้าตะแบก)เพราะว่าทั้งสองได้..ทดสอบพาดแท่นกับปืน MPR-FTและ S510 มาแล้วว่ายิงได้ดีขึ้นจากพานท้ายเดิม(ความรู้สึกส่วนตัว..ในฐานะมือใหม่ ณ เวลานั้น)  อันนี้..ผมขอยืนยัน  "ใช้ดี..จึงบอกเพื่อน(จ.บ.พ.)สมาชิกฯ" ขอรับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
                                                                                                                                                                                                 ขอบคุณ

[/quote
ขออนุญาติอีกทีนะครับ เนื่องจากตอนนี้ผมขายปืน AA S510 ไปแล้วเพื่อเป้าหมายใหม่ ผมมีพานท้าย "เสือเต้น ประดู่ลาย" (รูปอยู่หน้า 17) ซึ่งรับมาจากพี่วิโรจน์แต่ยังไม่เคยใช้เลยครับ และมันมาพร้อม sling stud ของนอกอย่างดี + สายสะพายอย่างดีด้วยครับ เผื่อมีท่านใดสนใจ PM มาได้ครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาต แนะนำ"เสือเต้น"สักนิด ครับ
   เมื่อผมตัดใจปล่อยปืน MPR-FT แล้วเอาปืน EV2MK4ไว้ ทำให้พานท้ายจากเมืองเหนือ..จึงเหลือหนึ่ง ครับ ทั้งที่รักทั้ง 2ตัว(เสื้อเต้นกับเจ้าตะแบก)เพราะว่าทั้งสองได้..ทดสอบพาดแท่นกับปืน MPR-FTและ S510 มาแล้วว่ายิงได้ดีขึ้นจากพานท้ายเดิม(ความรู้สึกส่วนตัว..ในฐานะมือใหม่ ณ เวลานั้น)  อันนี้..ผมขอยืนยัน  "ใช้ดี..จึงบอกเพื่อน(จ.บ.พ.)สมาชิกฯ" ขอรับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
                                                                                                                                                                                                 ขอบคุณ

ขอดูรูปหน่อยซิพี่

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
atisakdi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #676 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:08:47 PM »

รูปพานท้ายเสือเต้นประดู่ลายอยู่หน้า 17 ครับ
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #677 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:35:30 PM »

รูปพานท้ายเสือเต้นประดู่ลายอยู่หน้า 17 ครับ

ขอบคุณคับ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:03:15 PM »

การแข่งขัน FT จบไปอย่างราบรื่นสวยงาม  เยี่ยม แต่คนยิงอย่างผมรู้สึกทุลักทุเลกับตัวเองโดยเฉพาะภาชนะบรรจุกระสุน  งอน
ปิดแน่นเกินก็เปิดยากโดยเฉพาะพวกกระป๋องฝาเกลียว มือหนึ่งถือปืนอีกมือหมุนฝา เหอะๆ หมุนไม่ออก ต้องหันไปหากรรมการให้ช่วยเปิด  คิก คิก
ปิดไม่แน่นก็หก ลงแรงล้างลูกเคลือบน้ำมันมาซะดี หกหมด ได้เคลือบหญ้ากับทรายแทน ปืนก็ไม่มีแม๊ก  อ๋อย

พอดีไปเห็นกล่องใส่ลูกของพี่ตุ้ยจากกระทู้แข่ง (หน้าตาคล้ายกระป๋องหมากฝรั่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน)เลยคิดว่าถึงเวลาต้องหาตัวช่วยบ้างแล้ว
เท่าที่ดูๆมา มีอยู่หลายแบบเหมือนกัน

แบบแรกเป็นตัวล็อคฝากล่อง ลองใช้แล้วแต่ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ ใช้ได้ดีสำหรับพวกที่กระป๋องลูกฝาไม่แน่น
แต่ต้องใช้ความพยายามเหมือนกันถ้าจะสไลด์กล่องออกมาด้วยมือข้างเดียว
ใช้ได้กับกระป๋องขนาดเดียวเท่านั้น คือขนาดเดียวกับกระป๋อง JSB Exact .177 เบอร์สองไม่แน่ใจว่ามีไหม

แบบนี้น่าสนใจดี น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบล่าเพราะพกพาสะดวก มีสายห้อยคอได้ ดูจากขนาดแล้วน่าจะบรรจุลูกเบอร์สองได้ 500 นัดสะบายๆ
มีฝาเปิด น่าจะเปิดได้ด้วยมือข้างเดียว ฝามีขนาด
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ http://www.wilkinspouches.com/airgun-pellet-pouches/ ราคาใน eBay อยู่ประมาณเก้าร้อยบาท  ตกใจ

อันนี้น่าสน น่าจะทำใช้เองได้ แต่คิดว่าด้านในน่าจะบุด้วยผ้าที่ไม่เป็นขน จะได้ไม่มีเศษขนผ้าติดไปกับลูก
เหมาะแก่การพกพาเหมือนกันเพราะร้อยเข้าเข็มขัดได้ ไม่มีเสียงกุ๊กกิ๊กเหมือนกระป๋องลูกด้วย
(พี่โอ๋เย็บมาขายหน่อยซิ) ราคาเมืองนอกประมาณสามร้อยบาท  โดนชก

แบบนี้ก็น่าสนใจดี (น่าจะเหมาะกับตาบอส  ยิ้มีเลศนัย)

น่าจะทำใช้เองได้ หาแผ่นหนังหนามาซักแผ่นแล้วเจาะรูด้วยที่เจาะรูเข็มขัด จะทำเป็นแบบรัดข้อมือ ร้อยเข็มขัดหรือเป็นแค่แผ่นหนังแล้วร้อยเชือกห้อยคอก็ได้
แต่ต้องระวังตอนดึงออก ถ้าแน่นเกินหรือดึงแรงๆ กระโปงลูกอาจจะเบี้ยวได้

ถ้าไม่คิดอะไรมาก หาผ้าเนื้อแน่นๆ ไม่มีขนมาตัดเป็นกระเป๋าเล็กๆ ให้เปิดปิดได้สะดวกแล้วห้อยคอหรือเอวไว้ก็ได้แล้ว

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:10:39 PM »

+1 exxx
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:30:50 PM »

รุ่นแบบนี้น่าสนใจครับน่าจะสะดวกที่สุดดูแล้วน่าจะใส่ลูกได้เยอะดีและไม่ค่อยเกะกะด้วย เยี่ยม

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:31:27 PM »

ขอบคุณครับพี่เอ็กช์   ....  เยี่ยมมากๆครับ   แข่งขันต้องป้อนลูกทีละนัดนี่มันหนักเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่เห็นอันนี้ น่าสนใจดีครับ  อิอิอิ  น่ารักด้วย....ไว้ใส่แมค...ใส่ลูก เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:41:10 PM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:08:12 PM »

หน้าตาน่ารักเกิ๊น ลองจินตนาการคนหน้าโหดๆ เข้มๆ แบบพี่ตุ๊หรือพี่กีต้าใช้กระเป๋ารุ่นนี้ห้อยคอดูซิ  คิก คิก

ดูแล้วน่าจะเหมาะกับพี่แตงโมมากที่สุด   ยิ้มีเลศนัย

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:36:51 PM »

ของผมไม่ใช่กระป๋องหมากฝรั่งนะ คุณx. ดูที่ฝาสิ ปั๊มจากโรงงานเลย ระบุยี่ห้อและน้ำหนักกระสุนพร้อมเลย ผมสั่งจากเวป เดนทีน โดยตรงเลยนะ อ้อ ... ผ่านคนกลางนิดนึง ชื่อคุณเซเว่น นามสกุล อีเลเว่น นะครับ. ฝรั่งจ๋าเลยนะนั่น อิ อิ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:03:50 PM »

ผมกำลังหาแผ่นโฟมยืดได้นิดๆ  ว่าจะเจาะรูให้จับกระสุนได้  ทำเป็นแถบ เสียบเรียงสัก 5 นัด
เวลาบรรจุไม่ต้องดึงลูกออกจากแถบ  เอาแปะไปที่ท้ายลำกล้องแล้วกดกระสุนเข้าไปเลย
เพราะเจ้า สไตเออร์ นี่ เสียบลูกค่อนข้างยาก  ไม่เหมือนพวกที่วางลงร่องแล้วเข็นเข้า
ถ้าใช้ได้ผลจะลงภาพมาให้ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:07:16 PM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:19:46 PM »

ผมกำลังหาแผ่นโฟมยืดได้นิดๆ  ว่าจะเจาะรูให้จับกระสุนได้  ทำเป็นแถบ เสียบเรียงสัก 5 นัด
เวลาบรรจุไม่ต้องดึงลูกออกจากแถบ  เอาแปะไปที่ท้ายลำกล้องแล้วกดกระสุนเข้าไปเลย
เพราะเจ้า สไตเออร์ นี่ เสียบลูกค่อนข้างยาก  ไม่เหมือนพวกที่วางลงร่องแล้วเข็นเข้า

เรียน อ.ผณิศวร  ครับ ไหว้
   ใช่โฟมที่ผมใช้อยู่แบบในรูปรึเปล่าครับ  ....ถ้าใช่ผมมีอยู่เยอะครับ เยี่ยม
ผมใช้ตาไก่เจาะกระดาษเจาะรูจะพอดีกับกระสุนเบอร์สองเปะ แน่นนิดๆ  ...  แต่เบอร์ 1ยังนึกไม่ออกเอาอะไรเจาะครับ
อุปกรณ์
โฟมกันกระแทก สีดำ ที่ใช้เพราะเบา ยืดหยุ่น
แผ่นรองเมาท์..แบบนิ่มๆ ก็ได้ครับ ใช้ได้ดีทีเดียวครับ  

ตาไก่เจาะกระดาษ
กาวร้อน
แผ่นรองตูดกระเป๋าโน๊ตบุ๊ค เป็นยางแข็ง ติดแล้วเพิ่มแรงหนีบ และความคงทน เยี่ยม
 เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:36:25 PM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:26:30 PM »

เรียนถามอาจารย์

ที่ท้ายลำกล้อง Steyr จะมีแหวนฟองน้ำเทาๆครอบอยู่ ไม่ทราบว่าต้องเอาออกไหมครับ
หรือถ้าต้องใส่ไว้ รบกวนอาจารย์ให้ความกระจ่างด้วยครับ ว่ามันมีประโยชน์อย่างไร

ขอบคุณครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:28:33 PM โดย Exxx » บันทึกการเข้า

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 05:01:51 PM »

เรียนถามอาจารย์

ที่ท้ายลำกล้อง Steyr จะมีแหวนฟองน้ำเทาๆครอบอยู่ ไม่ทราบว่าต้องเอาออกไหมครับ
หรือถ้าต้องใส่ไว้ รบกวนอาจารย์ให้ความกระจ่างด้วยครับ ว่ามันมีประโยชน์อย่างไร

ขอบคุณครับ  ไหว้

ปล่อยไว้อย่างนั้นครับไม่ต้องเอาออก   คนเคยใช้รุ่นนี้บอกว่ามันช่วยป้องกันไม่ให้กระสุนกลิ้งเข้าไปคาในซอกระหว่างท้ายลำกล้องกับโครงครับ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งลูกเบอร์ 1  ถ้าเข้าไปแล้วกว่าจะแคะออกมาได้เริ่มหงุดหงิด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:43:33 PM »

ตาบอส....ลองไปเอาที่เจาะรูเข็มขัดมาใช้ดูก็ได้ครับ...เขามีหลายขนาดให้ลองเลย...อยู่ในหัวเจาะตัวเดียวกัน..ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:47:08 PM »

ตาบอส....ลองไปเอาที่เจาะรูเข็มขัดมาใช้ดูก็ได้ครับ...เขามีหลายขนาดให้ลองเลย...อยู่ในหัวเจาะตัวเดียวกัน..ครับ
+1 ไปโลด....คิดไม่ถึงเลยครับ.. เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 88
  พิมพ์